Kinh nghiệm: Công Thức "vi Diệu" Chữa Bệnh Lười Học Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi By Fuong Language, 25/3/2021.

1. By Fuong Language

By Fuong Language Thành viên tập sự

By Fuong nghe bao nhiêu bạn than rằng mình cứ bị lười khi nghĩ đến việc học tiếng anh, mặc dù đã lên kế hoạch rõ ràng và chỉ việc ngồi dậy làm thôi, thế mà cứ bị “lười” [​IMG]
    Kể bạn nghe, By Fuong tạo ra Công thức Number 5 siêu độc giúp bạn có thể “chữa bệnh lười”, cả thèm chóng chán, không tập trung, hay quên,… khi bắt đầu học luôn đó.
    Hấp dẫn ha, mau mau vào xem thôi!
    [​IMG] MAGIC NUMBER 5[​IMG]
    [​IMG] 5 MINS
    Số 5 đầu tiên là 5 PHÚT/ ngày.
    Khi mới bắt đầu, đừng tự ép mình phải học thật khổ sai. Hãy bắt đầu với 5 phút mỗi ngày thôi.
    Và hứa với bản thân mình, trong 5 phút này, mình sẽ hoàn toàn tập trung học Tiếng Anh.
    Chỉ có 5 phút, có gì làm khó được bạn chứ!!
    [​IMG] 5 PHRASES
    Số 5 thứ hai là 5 cụm từ/cấu trúc mà bạn thích mỗi ngày.
    Trong 5 phút này, bạn sẽ tập trung học 5 cụm từ hoặc là câu mà bạn cảm thấy hứng thú và có cảm xúc khi đọc nó.
    Viết vào sổ tay của bạn!
    [​IMG] 5 TIMES
    Số 5 tiếp theo, bạn cần làm là đọc to 5 phrases/ câu mà bạn vừa tìm được mỗi câu 5 lần một cách chậm rãi và rõ ràng, nhớ là tra từ điển để check phát âm lại nhé.
    Bên cạnh đó, chúng mình khuyến khích bạn ghi âm lại để xem giọng bạn phát âm đã ổn chưa!
    [​IMG] 5 STATUS
    Tiếp theo, bạn dùng 5 cụm từ/ câu vừa học được đăng lại trên tường trang cá nhân của mình (để chế độ “Một mình tôi” nếu bạn ngại).
    Nhớ rằng mỗi lần đăng bạn chỉ đăng 1 cụm từ/câu, và nếu khá hơn bạn có thể đặt câu với cụm từ đó để dùng tốt hơn.
    Cách này giúp bạn vô cùng hiệu quả khi bạn không có thời gian hoặc không phải lúc nào cũng mang sách vở theo để học.
    Thử nhen, bạn sẽ bất ngờ với số lượng từ mình tích luỹ được sau 1 tháng thôi đó.
    [​IMG] 5 DAYS
    Cuối cùng, 5 ngày là sau ta?
    Hãy dành thời gian để ôn tập và nghĩ ngơi nữa chứ, thế nên, khi học liên tục trong 5 ngày, bạn hãy dành 1 ngày để nghỉ ngơi và xem lại thành quả mình đã tích luỹ được trong 5 ngày qua nè!
    Việc làm này giúp bạn cảm thấy dễ chịu và không bao giờ nản chí vì bạn biết rằng đi một quảng nữa sẽ có một “trạm dừng chân” để bạn nghỉ ngơi mà!
    —————————————
    BY FUONG LANGUAGE
    Khoá học Glow your Voice - Chuẩn hoá phát âm Anh-Mỹ (American English)
    Join to break your limit - Your value, We value!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi By Fuong Language
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

chắc nhiều bố mẹ cần công thức này lắm