CTV dịch thuật tiếng anh: Sao chưa thấy hồi âm,thư gửi đi mấy lần./.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MeHoangTit, 24/8/2012.

1. MeHoangTit

MeHoangTit Thành viên mới

Hi cả nhà,
    Dạo này tình hình khó khăn quá, không biết các công ty khác thế nào chứ chỗ em thảm lắm. Lương bị giảm mất 1 nửa, lại giảm hệ số năng suất nữa nên không biết sẽ sống sao nữa. Hai vợ chồng với 1 đứa con trông cả vào lương của em, chồng em nghỉ việc ở nhà gần nửa năm rồi. Lang thang trên mạng tìm việc làm thêm mà chưa thấy việc nào phù hợp. Muốn dùng vốn tiếng anh để dịch tài liệu (em học tiếng anh ra mà) nhưng đăng ký mấy chỗ mà vẫn chưa thấy hồi âm. Đúng là lúc khó khăn cái gì cũng khó quá. Có ai ở cùng hoàn cảnh này không, chia sẻ chút đi cho đỡ buồn. Nói thật là nhiều lúc ức chế lắm ấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeHoangTit
    Đang tải...

2. Nguyen Quynh

Nguyen Quynh Thành viên chính thức

Ðề: CTV dịch thuật tiếng anh: Sao chưa thấy hồi âm,thư gửi đi mấy lần./.

Chia sẻ với mẹ nó nhé. Thời buổi khó khăn người cần việc nhiều hơn việc cần người. Hãy cố gắng vượt qua thời bão giá này.

3. cun_dangyeu

cun_dangyeu Thành viên chính thức

Các chị đi làm rùi còn như vậy. hazzzzzzzzzzzz. e mới ra trường, đang thất nghiệp. e nản quá...

4. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Thời buổi người đông - của hiểm. Kiếm đc 1 việc làm phù hợp vs mình quả thực là rất khó ạ. Em sv sắp ra trường, năm nay mới quyết định đi làm thêm để tích lũy tĩ kỹ năng giao tiếp mà coi bộ cv lương bọt bèo và áp lực lắm ạ, part-time nhưng chiếm hết thời gian học. Đi làm đc chưa nổi 2 tháng mà em stress nặng vs sụt cân nhah chóng ạ. Sau này ra trường ko bít làm j để mưu sinh nữa. Đời bạc bẽo quá :(

5. thoitranghthailand

thoitranghthailand Mỹ phẩm Thái Lan chínhãng

thường các trung tâm dịch thuật ít khi hồi âm lại lắm mẹ nó ah, gửi 10 cái thư thì may ra nó gửi lại 1-2 cái. Em đã từng rơi vào hoàn cảnh này rồi nên biết. Nhưng mẹ nó đừng nản chí, cứ lăn lê gửi tất cả các trung tâm đi ạ. Em nhiều khi lại nhận được cái yêu cầu dịch dọt từ 1 cái trung tâm lạ hoắc mà mình cũng không nhớ, nếu mình dịch tốt thì lần sau nó lại gọi tiếp. Cái này không phải giử 1 lần là được đâu ạ.