Cụ bà 92 tuổi bất ngờ sống lại sau khi cho vào trong quan tài

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Co be ngoc, 31/3/2015.

1. Co be ngoc

Co be ngoc Thành viên mới

Xem thêm:

=> Chuyện lạ có thật về những người không có não vẫn rất thông minh
    => Những điều tối kỵ không nên nói với đồng nghiệp

Trên thế giới có vô vàn những điều kỳ lạ vẫn luôn diễn ra, và một trong số những điều đó là việc người chết đi sống lại. Mặc dù đã được giải thích bằng khoa học, nhưng chuyện lạ thế giới người chết vẫn mở nắp quan tài sống lại vẫn không khỏi khiến những người chứng kiến phải bàng hoàng và sửng sốt. Và câu chuyện về cụ bà 92 tuổi dưới đây là một trong số đó.

Đó là câu chuyện về cụ bà 92 tuổi sống tại thành phố Gelsenkirchen, Đức. Cụ đã được các bác sĩ kết luận là qua đời tại viện dưỡng lão nơi bà sinh sống. Và sau đó, tang lễ của bà được tổ chức tại nhà tang lễ Munstermann của thành phố để tiến hành chôn cất. Tuy nhiên, chuyện lạ đã xảy ra khi cụ bà đột nhiên tự mở nắp quan tài của mình ngồi dậy và thều thào: "Tôi đang ở đâu đây?". Vụ việc đã khiến một nhân viên của nhà tang lễ nơi bị ngất đi vì sốc khi tận mắt chứng kiến sự việc đó.

Cụ bà 92 tuổi bất ngờ sống lại sau khi cho vào trong quan tài

Khi tiến hành khâm liệm cho cụ, những người làm việc tại nhà tang lễ đã bất ngờ phát hiện ra hai mắt của bà đang mở. Chuyện lạ có thật 100% này đã khiến cho mọi người hoảng sợ, thậm chí có người còn ngất ngay tại chỗ khi chứng kiến cảnh tượng đó. Sau đó, một người đàn ông đã tiến lại và kiểm tra nhịp tim của bà cụ, thấy bà vẫn còn sống anh này lập tức gọi xe cấp cứu đến để đưa bà cụ đến bệnh viện.

Hiện tại, cảnh sát vẫn đang điều tra về nguyên nhân vụ việc của cụ bà. Thông tin bà vẫn còn sống cũng được thông báo tới gia đình bà. Việc cụ bà qua đời đã được các bác sĩ xác nhận ở viện dưỡng lão, cho nên việc cụ bà bất ngờ sống lại có thể là do hiện tượng chết lâm sàng. Phía cảnh sát đã nhận định như vậy về trường hợp của cụ. Có thể nói trường hợp của cụ giống như được trở về từ cõi chết vậy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Co be ngoc
    Đang tải...

2. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Ngạc nhiên vậy :)

3. Co be ngoc

uh, mới đọc mình cũng bị sốc. Mà theo bạn cụ ấy có cảm nhận được gì khi nằm trong quan tài không nhỉ? Như đi một vòng ở diêm vương rồi về chẳng hạn? :D

4. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

đúng là cs có nhìu chuyện lạ mà ta k thể giải thích đc

5. Co be ngoc

6. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

em mà ở đó chứng kiến chắc ngất lên ngất xuống rồi mất ngủ vài ngày mất :rolleyes:

7. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Nhiều chuyện lạ không giải thích được :(