Cửa hàng sửa xe lừa đảo 101 Đê La Thành,các mẹ hết sức cẩn thận ạ

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi tuboshop1, 30/5/2012.

1. tuboshop1

tuboshop1 Đủ quyền lập Họ

[FONT=&quot]Hôm qua, trên đường đi làm đến phố Đê La Thành thì xe vợ mình bị chết máy, không nổ được. Vợ mình dắt xe vào cửa hàng số 101 Đê La Thành để sửa. Sau một hồi tháo lanh tanh bành, tên chủ cửa hàng phán dây xăng của xe thủng, chảy xăng và bảo thay cái dây mới giá 1,2 triệu. Thấy giá đắt, vợ mình không đồng ý bảo lắp lại nhưng nó lấy lý do đã tháo ra, không lắp lại được.. để bắt ép vợ phải lắp. Tuy nhiên lúc đó vợ mình không mang đủ tiền nên đành đặt lại CMT và bằng lái xe, nó tính tổng cộng 1,5 triệu.[/FONT]
    [FONT=&quot]Sau khi nghe vợ kể chuyện, mình đã gọi điện khảo giá ở cửa hàng quen và được biết giá dây xăng này chỉ khoảng từ 360 – 400k. Mình đã đến cửa hàng và yêu cầu tính lại giá và trả lại giấy tờ. Thằng chủ cửa hàng xừng sộ chửi bới bảo vợ mình ngu, đây là hàng hãng, đã lắp rồi không trả lại… và định giở trò côn đồ để đe dọa mình. Mình cũng rất bực mình và nói với bọn nó:[/FONT]
    [FONT=&quot]1)[/FONT][FONT=&quot]Cùng ra cửa hàng Head Honda kiểm tra, nếu đúng dây xăng này là dây xăng xịn và giá đúng là 1,2 triệu. Sẽ trả gấp đôi. Nếu ko, bọn nó phải trả lại dây xăng cũ, không thay gì cả.[/FONT]
    [FONT=&quot]2)[/FONT][FONT=&quot]Sẽ gọi công an đến xử lý cách làm ăn lừa đảo và du côn của bọn này.[/FONT]
    [FONT=&quot]Sau một hồi cãi vã, thấy mình to tiếng và rắn mặt, nó quay sang thỏa thuận với mình, giảm 800K. Mình biết giá còn lại vẫn bị chém nhưng thôi chấp nhận bố thí cho bọn nó. Trong lúc đôi co ở cửa hàng mình cũng nhìn thấy một số nạn nhân khác đến trả tiền và lấy lại giấy tờ như vợ mình, mặt ai cũng tím bầm.[/FONT]
    [FONT=&quot]Về mình tìm hiểu trên mạng mới thấy có nhiều nạn nhân bị bọn cửa hàng 101 Đê La Thành này lừa đảo, mình viết ra để mọi người cảnh giác và không gặp phải tình huống như vợ mình đã gặp.

http://********/images/statusicon/wol_error.gif Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc.
    -Sưu tầm-[/FONT]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuboshop1
    Đang tải...

2. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cửa hàng sửa xe lừa đảo 101 Đê La Thành,các mẹ hết sức cẩn thận ạ

up lên cho mọi người cảnh giác
    Tớ đi sửa xe nhiều lần rồi, cũng bị chúng nó chặt chém nhưng mình k làm được gì
    Có những cái rất vô lý những cũng nghĩ như vợ bạn nên thôi đành tặc lưỡi
    Đâm ra rất sợ đi sửa xe vì mỗi lần vậy toàn tốn tiền triệu

3. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

khiếp thật đấy,như ăn cướp của ngta không bằng

4. mẹ gấu mốc

mẹ gấu mốc Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn bài viết cảnh giác của tuboshop. Giờ bọn này thật là ko biết nói j hơn. :-s

5. e.sacom

e.sacom Thành viên tích cực

lên cho mọi người cảnh giác anh chị em mà ở ngoài đó thì tẩy chay cái cửa hàng này đi để những người khác ko trở thành nạn nhân của họ. add vào fb luân.

6. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Héc, giờ mình làm ở Hoàng Quốc Việt không đi qua Đê La Thành nữa, nhưng nhìn hàng này quen lắm, hình như ngày trước mình có ghé qua nhờ họ mở hộ chìa khóa nhưng họ ko làm

7. www.quanaobigsizevn.com

www.quanaobigsizevn.com Quần Áo Big Size Hà Nội

Cả nhà tránh cái hàng sửa xe ở chỗ chùa láng nhé ,hàng sửa xe này ngay đầu ngõ vào tập thể viện nhi ,hay chính xác đối diện hàng phở ý ( vì khu này có hai hàng sửa xe mà )
    Tớ vá cái săm ngoài của lead ,bt toàn 30k ,nó chém 60k .

8. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

bây giờ toàn ăn cướp.................cảnh giác và tẩy chay cửa hàng này thôi mọi người ơi..............................

9. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

nếu đàn bà con gái bị hỏng xe nhớ trc tiên cứ gọi điện cho chồng hoặc đàn ông ở nhà đã xem thế nào vì đàn ông biết rõ hơn khoản này mà.

Share thích bài này.
  10. wonderfullife

wonderfullife ĐỒ ĐÔI GIA ĐÌNH

còn tớ thì chuyên đổ xăng ở cây xăng cũng trên đường DLT , và 1 lần bị dính xăng có nước, đang chạy xe mà cứ thấy xe giật giật, đi thì ì ra, ko lên ga đc, phải vào hàng sửa cho chảy hết xăng lẫn nước ra. oải lắm. nghĩ sao mà XH bây jo lừa lọc nhau nhiều vậy

11. ỉn con online

ỉn con online Bắt đầu tích cực

thank chủ topic, up lên để mọi người cảnh giác tránh xa

12. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Ui, tớ cũng hay đổ xăng ở cây xăng ngay Đê La Thành Hoàng Cầu ý, ko biết có phải cây xăng bạn bảo ko? Tớ cũng sợ chẳng may xe hỏng giữa đường lắm, hic, họ chém bao nhiêu cũng đành chịu vì ko hiểu cái gì với cái gì, hức

13. tuboshop1

tuboshop1 Đủ quyền lập Họ

thank các mẹ,giúp em chia sẻ cho mọi người nha,để ko ai chuốc bực vào người ^^

14. O'Shop

O'Shop Thành viên sắp chính thức

MÌnh thì cứ cửa hàng quen.Sửa có uy tín thì vào thôi.Vào mấy chỗ linh tinh sợ lắm.Tiền mất mà có khi xe còn hỏng thêm.

15. hongfuong23

hongfuong23

chỗ này ngay gần nhà em ạ,mai phải ra thám thính để tránh ạ,em cám ơn chị nhiều

16. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Bây h ng tiêu dùng phải tự mình trang bị 1 ít kiến thức để phòng thân thôi, nhưn mà cái vụ xe cộ này khó biết quá...

17. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

cảm ơn bác chủ top. vì xe bác chết đúng chỗ đó nên bác mới bảo duong ở đó. các khách hàng khác mà hình thấy cửa hàng hoành tráng mà vào bảo dưỡng còn điên hơn í nhỉ. nhà em xã em toàn bảo dưỡng ở hãng Honda chỗ cầu Mộc đầu lê văn lương. tuần vừa rồi 2 xe cũng thay lung tung mất hơn 1 triệu. thấy giá cũng hợp lý và yên tậm. cam ơn bác again

18. shiluo

shiluo Thành viên sắp chính thức

Mình ko đọc được topic này sớm nên hôm nay bị lừa y hệt thế này ở chính cái cửa hàng này. Có điều mình phát hiện ra bị lừa từ sớm nên nhất quyết ko thay đồ ở đấy mà cương quyết bắt chúng nó lắp lại xe để mình dắt về. Sau đó đưa ra hãng (xe mình là xe LEAD của Honda) thì bên hãng bảo hàng chính hãng là 1 triệu.

Hôm qua trời mưa nên xe mình bị ngập, sáng nay xe vẫn nổ nhưng tiếng xe nghe rất khó chịu, đúng lúc đi ngang qua chỗ này, thấy cửa hàng lớn nên mình chỉ ghé vào để thay dầu. Thay dầu xong thì xe ko nổ được máy nữa, thằng thợ sửa bảo mở ra kiểm tra bu-gi. Mình thấy cũng hợp lý vì hôm qua xe bị ngâm trong nước cả tiếng đồng hồ. Nhưng đến khi chúng nó mở cốp xe ra xong chẳng xem xét gì bu-gi cả mà nổ ngay được máy rồi thấy một tia xăng phun phì phì ra thì mình đã biết ngay là bị lừa, nhất là đến khi nó đem cái dây xăng ra bảo hàng chính hãng là 1.2M thì ko còn nghi ngờ gì nữa. Chỉ có điều mình cũng có chủ tâm để ý, thế mà nó chọc thủng dây xăng của mình lúc nào mà mình ko phát hiện ra. Sau đó mình bảo ko thay, và lớn tiếng với nó bảo rằng lúc đưa xe vào xe ko hề bị làm sao cả, thế mà thay dầu xong thì phát sinh ra cả đống thứ. Lúc đó có thằng chủ bước ra xoa dịu, bảo là giờ xe em nó bị thế rồi, nếu em ko muốn thay thì để anh bảo chúng nó quấn tạm thời cho mà đi, nhưng về lâu về dài thì cũng phải thay thôi. Mình để bọn nó làm - ngu nhất là chỗ này. Nó quấn xong ko lấy tiền, mình nổ máy thấy ok thế là đi. Được mấy trăm mét thì thấy mùi xăng, dừng xe lại thì phát hiện xe chảy xăng ròng ròng. Thế là mình quay ngược lại khiếu nại bọn nó, nó mở ra và thấy cái dây cao su đấy đã bị tét ra một đường sắc ngọt, nó bảo cái dây xăng của mình nát rồi, ko gia cố được nữa. Mình nhìn thấy vết rách sắc ngọt như thế là biết bị nó rạch rồi (có lẽ trong lúc quấn lại lúc trước), và cũng biết là dây xăng hỏng phải thay thật rồi. Sau nó ngọt nhạt bảo mình thay dây xăng, nếu ko có tiền thì để thứ này thứ kia lại (y hệt vợ của chủ top). Nhưng mình nhất quyết ko nghe và bắt nó lắp lại mọi thứ bình thường rồi dắt xe về, nhờ thằng em dắt ra hãng thì họ bảo phải thay và giá là 1 triệu.

Tức nhất là biết bị lừa mà ko làm gì được, thậm chí còn ko dám lớn tiếng với nó. Mà cái cửa hàng này nó chỉ cách công an Phường có mấy trăm mét thôi mới ức chứ.

19. meyeucon1109

meyeucon1109 Thành viên tích cực

tốt nhất các mẹ phải ra chỗ quen hoặc các head mà sửa, dắt bộ xa chút còn hơn là tiền mất tật mang
    giờ lừa đảo kinh lắm

20. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Đúng là bọn lừa đảo, vô học,du côn, mất dạy.............................