Cún ơi! Hạnh phúc trọn vẹn cho con mẹ không làm được!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoangyentn468, 29/7/2011.

1. hoangyentn468

hoangyentn468 Đủ quyền lập Họ

Hôm nay, tròn đúng 10 tháng tuổi con trai mình. Từ lúc sinh ra đến jo Cún của mình chưa bao giờ có được một cuộc sống vui vẻ. Chỉ vì tính gia trưởng, cổ hủ của nhà chồng mà con mình chịu khổ. Mình bị vỡ nước ối từ 1h sáng mà đến 1h20 chiều con mình mới được ra. Bé ngạt tím tài phải nuôi lồng kính 3 ngày với được nằm cạnh mẹ. Lúc mình nói, thì MC mình và chồng mình bảo "Đẻ thường" sau này tốt là tốt cho con chứ tốt cho ai đâu. Nhưng thực chất muốn mình đẻ thường để sau này còn đẻ thêm vài đứa nữa. Vì MC mình nghe nói nếu đẻ mổ chỉ sinh được hai thôi. Nhưng hệ lụy đằng sau con mình phải chịu. Con có vấn đề về hô hấp, con bị khò khử không cho đi khám bác sĩ mà cứ đi chữa hoa đu đủ đực với mật ong. Để rồi nóng trong con phát đầy rôm. Bệnh thì không khỏi mà chuyển thành viêm phế quản phổi, thiếu máu, máu nhiễm khuẩn.
    Mẹ vất vả sinh con ra nhưng không được phép đặt tên cho con. Mà phải lấy tên cho con theo ý ông nội. Ông con chỉ đặt cho con có hai chữ " Nguyễn Trọng" với lý giải ủ tên con trong tên bố. Nhưng khi bà nội con đi mua mấy quyển sách bói toán bảo con phải đổi tên mới sướng được. Nhưng mẹ không đồng ý vì nó liên quan đến giấy khai sinh, bảo hiểm, sổ tiêm cho con,.... Không ai có thời gian đi giải quyết mấy cái thủ tục đó được. Nếu phải làm như vậy thì ông bà ngoại con sẽ vất vả vì con vẫn đang thuộc khẩu nhà ông bà ngoại mà.
    Từ lúc con sinh ra, chưa bao giờ ông nội con đặt chân lên thăm con mà chỉ có con về thăm con. Bố mẹ khó khăn, nhiều lúc không có tiền để ăn thì nhà nội con không ai biết đó là đâu. Lúc con ốm, nhà nội con không ai gọi điện cho mẹ hỏi thăm. Chỉ khi bố con về nói chuyện để xin tiền thì ông bà con cho được 1tr nhưng bố con đã phải sửa xe hết 250k.
    Khi con được 3 ngày, trong bệnh viện mẹ hỏi bố đã rút tiền trong tài khoản chưa? ( Vì trước khi đẻ 1 ngày mẹ mới rút 30tr ) thì bố bảo rút rồi. Tại sao mẹ phải hỏi vì bố con nổi tiếng phá. Phá đến nỗi ông bà nội con bán nhà đi trả nợ, phá đến nỗi cái nhẫn cưới cũng mang đi cắm. Vì mẹ hỏi vậy mà bố con tự ái giận mẹ. Bố vừa đi thì bà nội yêu quái của con đã chửi mẹ và chửi cả bà ngoại con ngồi đó. Người mà luôn giúp bố mẹ con về vốn để làm ăn, để có cái ăn. Chứ nhà nội con chẳng giúp được ji. Những lúc khó khăn nhất ông bà ngoại con đã giúp. Sau khi chửi mẹ và bà ngoại con xong. Bà nội con bỏ về. Chiều 2h xuất viện. Chờ mãi mà bố con và bà nội con mãi không đến. Để cho y tá xuống mắng cho và yêu cầu làm thủ tục xuất viện. Đến lúc bà ngoại làm xong thủ tục đang định đưa mẹ về thì bố và bà nội con xuất hiện. Kèm theo những lời nói láo toét phát ra từ mồm bố con với bà ngoại. Mẹ không thể kìm nén được nữa và mẹ đã chửi nhau với bố con. Bà nội con xông vào định đánh mẹ. Mẹ đã điên tiết đạp bà ấy ra khỏi người mẹ. Lúc đó mẹ chẳng còn sức lực nào vì mới đẻ con được có 3 ngày mà. Thế là bà nội con đã làm ầm lên " Con dâu đánh mẹ chồng". Về đến nơi ở bà nội con đã bù lô, bù loa lên là "Con dâu đánh mẹ chồng" khắp xóm. Mẹ và bà ngoại vẫn chịu đựng. Bà nội con đi lầm ầm quanh xóm xong về lại vất vã với con zai bà (đó là bố con) để rồi bố con đuổi bà ngoại về. Nhưng mẹ đã không đồng ý. Vì cái nhà đó mẹ thuê, mẹ đã phải lăn lưng ra làm để rồi phải đẻ sớm con mất 3 tuần. Đến ngày hôm sau, khi sáng sớm bà nội con dậy xả nước tắm ầm ầm khi con và mẹ vẫn đang ngủ. Rồi ba ra mở toang cửa cho ánh nắng sói vào giường mẹ con mình. Đấy là cách kiêng cho bà đẻ, cho sức khỏe của mẹ đấy con zai ạ. Rồi đến trưa bà ấy mới về quê. Còn lại mẹ và bà ngoại. Bà ngoại cố nén lòng để ở lại chăm mẹ. Hằng ngày ăn cơm cùng mẹ. Chỉ có rau ngót và thịt rang kỹ. Bà vẫn cố ăn để ở lại trông con và mẹ. Chăm con, chăm mẹ là vậy nhưng bố con không một lời hỏi bà hàng ngày, ko nói chuyện với bà. Bà vẫn chịu đựng. Đến khi con sinh ra được 20 ngày thì bà về. Lúc đó, bố con đã thể hiện sự khốn nạn với mẹ. 20 ngày mẹ đã phải rửa bát, tự nấu cơm cho mình ăn. Mẹ không đi chợ được thì ăn trứng. Trứng là gì của mẹ lên thăm mẹ mang cho. Đã ko giúp mẹ thì thôi nhưng tối nào cũng đi đến 2-3h sáng. Uống rượu, ăn chơi và về lại gây sự chửi nhau với mẹ. và chửi cả ông bà ngoại của con. Mẹ vẫn chịu đựng để đợi đến lúc con 1 tháng để có thể về nhà ngoại. Nhưng tối trước khi con tròn 1 tháng. Đi đến 3h sáng về và nói mẹ mà về bố con chặt chân. Mẹ cũng đính chính lúc đó ông ngoại con đang ốm nằm viện, bà nội của mẹ hay là cụ ngoại của con bị ưng thư. ( Lúc đó mới phát hiện ra.). Ông ngoại con ốm, cụ ngoại con ốm nhưng bố con chưa một lần gọi điện hỏi thăm. Đến lúc con tròn 1 tháng mẹ vẫn một mình bế con về nhà ngoại. Mẹ ở nhà ông bà cho đến khi con được 1 tháng rưỡi. Và lại xuống. (Lúc đó, bố con đã bị chủ nhà đuổi đi và đã tìm thuê một ngôi nhà 4tr5/tháng). Mẹ đã góp ý ở như vậy lãng phí nhưng bố con không nghe. Sau đó mẹ lại xuống Hà Nội. Ở được nửa tháng, bố con lại cãi nhau với chủ nhà. Và lại chuyển sang nhà 5tr/tháng. Mẹ không thể nào góp ý được. Lại mua một đống bàn ghế văn phòng, quầy lễ tân. Để rồi jo vứt đi chẳng ai thèm nhặt. Và công ty cũng đóng cửa. Mẹ ở ngôi nhà cao to đó được 1 tháng thì lại cãi nhau. Vì bố con và mấy thằng e và người làm. Làm thì không chịu làm chỉ thích nhậu nhẹt. Hết lý do này đến lý do khác. mẹ đã góp ý thì chửi mẹ. Và lần đó mẹ đã không chịu nổi khi hôm sau cãi nhau bố con vứt lại mẹ một mình ở ngôi nhà đó, ko tiền bạc. Mẹ đã phải bế con bắt xe khách về quê ngoại. Nhưng bố con bắt mẹ phải bế con xuống ngay ngày hôm sau. Mẹ đã xuống và đã dọn hết đồ của mẹ con mình để về nhà ngoại sống đến lúc con được 5 tháng. Sau đó, vì dịp tết bố con lại nhắn tin với mẹ muốn cho con một cái tết chọn vẹn và mẹ đã đồng ý về quê nội của con. Và sau đó như bao người phụ nữ khác muốn cho con mình có một gia đình đầy đủ bố mẹ. Mẹ đã tha thứ cho bố vào cái thời điểm mà bố con đã phá hết tiền mà mẹ và bố vất vả cùng làm và cả số tiền ông bà ngoại con đi vay lãi ngoài cho mà làm. Đến xe, máy tính của mẹ cũng bị bố con cho đi hết. Nhưng mẹ vẫn bỏ qua để cho con có 1 gia đình. Nhưng mẹ đã làm tất cả, chịu đựng tất cả. Nhưng đến lúc nó quá đà khi bố con lại xúc phạm đến ông bà ngoại con lần nữa. và mẹ quyết định mẹ sẽ làm bà mẹ đơn thân. Sống với mẹ bố con cũng chẳng cung cấp được tiền về mà con ăn vào cả tiền mẹ dành giụm cho cún của mẹ. Đến cái xe để đi làm bố con cũng mang đi. Mẹ chấp nhận hết. Và mẹ đã quyết định gia đình này tan vỡ, con sẽ sống với mẹ. Chứ mà mẹ để con sống với nhà nội của con thì con sẽ khổ thôi con ạ. Mẹ rất xin lỗi Cún của mẹ nhé. Mẹ iu con

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangyentn468
    Đang tải...

2. luongdinh5678

luongdinh5678 Thành viên tích cực

Ðề: Cún ơi! Hạnh phúc trọn vẹn cho con mẹ không làm được!

bạn đã quyết định đúng, chúc mẹ con bạn hạnh phúc

3. hoangyentn468

Cám ơn mẹ cún phệ. Lời của bạn cho mình thêm sức mạnh đấy.

4. tan_tit1982

tan_tit1982 Thành viên kỳ cựu

Nếu đã biết cuộc sống là địa ngục như thế sao bạn cứ giữ đến tận bây giờ nhỉ, người đàn ông đó đã làm gì cho bạn, cho con bạn và cả sự tôn trọng gia đình bạn họ cũng ko có thì tớ ko hiểu bạn đắn đo việc gì. Để con bạn có một gia đình trọn vẹn ư? một người bố mà có cách hành xử như thế liệu con bạn có môi trường tốt để trưởng thành ko? bạn có hạnh phúc và vui vẻ khi cả đời chịu đựng và hậu quả lớn nhất là ảnh hưởng đến tâm lý của con ko? Ko ai thương bản thân mình bằng chính mình, nếu đến cả bạn còn ko biết yêu thương chính bạn thì mong chờ điều gì ở người khác.
    Hãy giải thoát mình khỏi những vết thương mà 100% ko bao giờ lành, bạn dễ dàng chấp nhận theo ý của chồng bạn trong khi ko có khả năng kinh tế mà thuê nhà kiểu đó thì có lúc chính bạn cũng bị đắm theo con thuyền mà người lái chỉ biết hưởng thụ và ích kỉ là chồng bạn.
    Đừng mong chờ MC hay chồng bạn thay đổi, hãy thay đổi cuộc đời mình bằng quyết định sáng suốt nhất. Đừng để bố mẹ và con bạn phải rơi lệ vì cái gọi là muốn có một gia đình trọn vẹn mà ko bao giờ hạnh phúc nhé, mong hai mẹ con nàng bình an và khoẻ mạnh.

5. www.d2dexpress.vn

www.d2dexpress.vn Thành viên chính thức

Xem ra mọi người toàn bàn ra thôi nhưng cũng chẳng biết khuyên thế nào ngoài giải pháp như các chị nêu ra nhỉ, chúc chị Y vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống nha

6. Két xinh

Két xinh Thành viên tích cực

Sống như thế khổ quá chị ạ, vc k tránh được xô sát nhưng nếu không coi bố mẹ mình ra gì thì chẳng còn mặt mũi nào nhìn ông bà nữa, mình khổ một thì bố mẹ mình nhìn con như thế đau gấp trăm ngàn lần. Nhưng dù sao thì chị cũng nên nói chuyện với chồng 1 lần (cũng có thể cho mình 1 cơ hội mai này khỏi áy náy) rồi quyết định. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.

hoangyentn468 thích bài này.
  7. ku Đậu

ku Đậu Thành viên rất tích cực

Chị khổ quá chị ạ. Ngẫm như chị thì em vẫn còn sướng hơn, mặc dù cũng 1 tay em lo tất cả mọi việc. Nhưng nếu em là chị thì em cũng sẽ quyết định như chị thôi chị ạ. Em từng nói với chồng em là : "Nếu anh ko sống tử tế được thì em sẽ nuôi con 1 mình. Thà nó ko có bố còn hơn là có 1 người bố phá hoại, để rồi tương lai của nó tan nát". Thế đấy chị ạ, tốt hơn mình nên làm chủ cuộc sống của mình.

8. lun17t

lun17t Mẹ Ka Kốc - 0904.33.23.43

Giải thoát là cách tốt nhất nếu phải sống với 1 người chồng tệ bạc, 1 bà mẹ chồng k biết điều mà chỉ biết chửi mắng mình và mẹ mình. Chúc mẹ con nàng có sức khỏe, hãy vững tin vào cs phía trước nàng nhé

9. hoangyentn468

Cám ơn mọi người đã tiếp thêm cho mình một sức mạnh. Nhiều khi đêm nằm nhìn con ngủ mình lại khóc sưng hết cả mắt vì thương con. Nhưng thà như vậy còn hơn chứ cứ sống như vậy mình không thể chịu đựng được. Mình có thể chịu khổ, chịu cực bao nhiêu cũng được nhưng nhìn bố mẹ mình đau khổ mình ko chịu đựng được. Có ai chứng kiến cảnh bố mình rơi nước mắt vì con ko? Chính nó đã đẩy bố mẹ mình vào chân tường. Già rồi mà nó làm ăn, bố mẹ mình đi vay lãi ngoài cho mà làm. Bố mẹ mình chỉ nghĩ jo giúp đỡ nó làm có của ăn của để thì con mình đỡ khổ. Nhưng giờ thì sao? Nó ko biết ơn, ko cảm ơn mà quay lại chửi bố mẹ mình. Giờ già rồi không có tiền để trả đang đứng trước nguy cơ bán nhà trả nợ về quê mà sống. Với 200tr jo thì mình có làm ji cũng không thể ra. Mình nuôi mình và con trong thời gian hiện tại là cũng đã rất khó khăn rồi. Mình hận vì mình mà bố mẹ khổ, hận vì mình không thể làm ji được để cứu vãn nhà cho bố mẹ. Nói chung, mình đã hại bố mẹ mình. Điều mà cả đời này mình ko thể tha thứ cho mình được.

10. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

Đọc tâm sự của mẹ nó mà ngỡ như là mình vậy, cuộc đời sao chua chát quá

11. sthanggiadung.vn

sthanggiadung.vn Banned

Mẹ nó đã quyết định đúng,:D chúc mẹ con bạn hạnh phúc:D

12. phongcattuong

phongcattuong Bắt đầu nổi tiếng

cố lên bạn ạ, người ăn chơi phá phách như chồng bạn xuống 18 tầng địa ngục cũng chẳng thay đổi đâu

13. hoangyentn468

Mình cũng nghĩ những con người như vậy thì có chết cũng không thay đổi được đâu. Thanks các mẹ đã chia sẻ với mình

14. kubinkute

kubinkute Thành viên sắp chính thức

Chào mẹ nó, còn nhận ra mình ko, thực sự mình ko ngờ tình hình gd của bạn đến mức như vậy, đúng là đời con gái chẳng biết đâu mà lần, ai cũng có những nỗi khổ riêng. qua tâm sự của mình, nhận đc sự chia sẻ của bạn mà mình cứ ngỡ cs vợ chồng của bạn còn có thể tha thứ cho nhau đc chứ như thế này thì thực sự đến mức quá tồi tệ rồi. chia tay là lối thoát đúng mẹ nó ah. đọc tâm sự của mẹ nó mà mình nhớ lại y nguyên ngày mình đẻ (
    mình đẻ cùng bạn đó con mình ra đời ngày 30/8/2010) mình cũng khổ ko kém gì bạn, mình sinh mổ, mẹ chồng mình nhà ở ngay cổng bệnh viện mà chỉ mang cho mình được một bữa cơm thì xuất viện trước 12h nên chưa mang vào thì mình đã về nhà rồi, mấy ngày ở viện họ chỉ nấu đc cho mình 2 lần cháo mang vào còn lại mua hoàn toàn cơm hàng cháo chợ cho mình ăn đấy, cơm hàng thịt thị ôi thiu, canh rau ngót đầy mỡ, họ nấu mình ko thể ăn nổi vì mọi ngừoi bảo ăn vào sẽ bị hậu sản nhưng mẹ chông khuyên mình nên ăn cơm vào dẻ có sữa cho con nên mình đành nhắm mắt ăn cơm không rồi uống nước lọc để nuốt cơm vào mà nước mắt mình ứa ra trước mặt mẹ chồng ko biết mẹ có hiểu đc tâm trạng mình lúc ấy. Đến lúc xuất viện bà về nhà bác sĩ bảo mình gọi người nhà để làm thủ tục xuất viện gọi mẹ chồng ra trong khi bà chỉ đi cùng lắm là 10' mà bà bào con tự đi làm thủ tục đi mẹ đang giặt quần áo cho em bé. hic trong khi mình vừa mới tập đi vì mổ quá đau đớn lại mấy ngày nằm liệt giường thì biết thủ tục ntn? thế là ình gọi chồng mình đến thì anh ấy ngủ vì cứ tưởng mọi việc đã có mẹ lo rồi, máy anh ấy lại hết pin nữa cuối cùng mình phải nhờ hàng xóm sang gọi chồng đến để làm thủ tục vì phải xuất viện và về nhà trước 12h để tránh giờ ngọ mà lúc đó đã 10h rồi, khi chồng mình đến nơi gần 11h anh hỏi mẹ đâu mình nói lại lời MC, hồi ấy anh ấy còn đang bị bệnh mà nên gọi điện chửi bà ầm ĩ thế là điên tiết quay sang chửi mình ầm lên ở bệnh viện. Về đến nhà mà bà ko xuống ở để giúp mình đc ngày nào khi ấy là lúc mình cần sự giúp đỡ của MC nhất thì lại như vậy, bà nói vì lý do nọ kia nên 3,4 ngày mới xuống mua thức ăn cho mình(tiền là mình đưa bà thanh toán viện phí còn thừa). Về nahf con khóc hàng đêm vì khóc dạ đề, chồng mình chỉ làm đêm nên mình khổ đủ đường mơid mổ đẻ đau đớn lại kiêng nói nhiều và đi lại mà mình cứ một mình như vậy dỗ con mà trong lòng giận họ quá. mẹ đẻ mình cũng xuống nhưng khổ nỗi mẹ mình già mà lại bị nặng tai nặng nên cũng không nhờ đc nhiều vì bà ở quê xuống nên hầu như ko biết nhiều lắm về mọi thứ. chồng mình bị bệnh trầm cảm hồi ấy nên ngủ triền miên, nhiều lúc mình cug chẳng có j ăn vì ko ai đi chợ. MC bình thường bà cũng có nhiều cái tốt và tâm lý nhưng ở đời là vậy mình là con dâu mà nếu là con gái chắc họ ko làm như vậy đâu nhỉ. Chấp nhận thôi mẹ nó ah, giờ thì mình thấy qdinh của bạn là đúng đấy vì chồng bạn bản chất quá tồi tệ, còn chồng mình là do bệnh lúc bthuong anh ấy ko như vậy nên mình có thể bỏ qua được, cs của mình giờ đã ổn rồi. Thôi mình mong bạn hãy can đảm lên nhé, bạn may mắn hơn mình vì dù sao bạn vẫn còn bố mẹ đẻ nhưng mình thì khác bạn, bố mẹ sinh quá nhiều con nên hầu như sự quan tâm đến con cái ko được như bạn nên mình cũng thiệt thòi lắm vì mình sống khổ từ bé, một mình tự bươn trải suốt từ khi ra HN học đấy, nên mình có lẽ chịu đựng cực khổ cũng đã quen nên nhiều khi mình vẫn thích nghi đc. Mình làm ở tháp đôi Hòa Bình, HQV, mẹ nó ở Cầu Giấy có thể gặp nhau dc đấy nếu trái đất xoay tròn biết đâu ko hẹn cũng gặp. Hic... BB

15. dangducminh

dangducminh Thành viên tích cực

có những cái có thể cố được, nếu còn có hi vọng cố để dành lấy chút hạnh phúc, chút trọn vẹn... nhưng có những cái nên kết thúc sớm, kết thúc 1 cái cũ để bắt đầu 1 cái mới. Hi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với 2 mẹ con. bạn đừng nản chí, cố gắng giữ gìn skhoẻ để lo cho con. nhìn con lớn lên từng ngày mình sẽ có thêm nghị lực để sống và bước tiếp.Cũng không nên tự trách bản thân quá, giờ có trách cũng không làm lại được,bạn càng buồn càng nản thì Bmẹ càng đau khổ! hãy luôn vui vẻ nhé!Hi vọng bạn sẽ vượt qua được mọi sóng gió!

16. metit85

metit85 Mẹ yêu Kim Ngân

Cố gắng nên chị nhé, chỉ cần chị vui vẻ thì cún mới vui vẻ và em tin cún luôn hiểu và càng thương chị hơn.

17. hoangyentn468

Cám ơn tất cả mọi người quan tâm đến chuyện của mình. Hiện tại, ông trời cũng chưa tiệt đường sống của mình nên mình đã có lối thoát về khoản nợ. Nên giờ hai mẹ con mình sống rất đàng hoàng và thoải mái. Nhưng dù có iu Cún đến mấy thì mình cũng phải quyết định gửi con về nhà ông bà ngoại để chăm sóc hộ. Vì bây giờ mình muốn đầu tư cho sự nghiệp của mình. Thời gian vừa rồi là thời gian mình nghỉ ngơi và dành thời gian cho con. Nhưng từng đó thời gian cũng là đủ rồi. Giờ là lúc mình phải lao động thật sự. Để 1 năm nữa mình có thể đón Cún xuống để đi học mẫu giáo ạ.

18. dangducminh

dangducminh Thành viên tích cực

Vậy là mừng cho mẹ con bạn rồi, hqua đọc tâm sự bạn mình thấy buồn, cảm thấy bế tắc ghê. hnay bạn đã có lối thoát vượt qua được khó khăn bằng chính nỗ lực của bthân vậy quá tốt rồi.chúc cho cv của bạn thuận lợi để 2 mẹ con sớm được ở bên nhau. Chúc cho bé Cún hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn yêu mẹ nhiều!

19. hoangyentn468

Thực ra, thời gian trước vì bế tắc quá mình cũng chán nên cứ chỉ cam phận làm công ăn lương. Giờ thì khá hơn làm thêm một số việc và làm CTV với một số bên để kiếm thêm thu nhập. Còn khoản nợ 200tr không nhiều nên mình đã làm hình thức vay tín chấp để trả và sau 4 năm thì mình sẽ trả hết nợ. Cũng chỉ đang làm thủ tục vay thôi. Nhưng chắc là okey vì mình đã trao đổi kỹ với bên ngân hàng và mình chỉ cần chuẩn bị hồ sơ nữa thôi. Lên diễn đàn mới thấy có nhiều người cũng có chuyện buồn như mình quá. Đọc tâm sự của mọi người mà mình cảm thấy đau xót quá. Nếu như mỗi ông bố, bà mẹ bỏ qua cái tôi, cái bản chất xấu xa đi thì con mình có một cuộc sống đầy đủ không? Làm phụ nữ ko ai muốn bỏ chồng nhưng nếu chồng quá đáng quá thì có cố cũng vậy thôi. Giờ mình đang tận hưởng cuộc sống làm bà mẹ đơn thân. Vất vả nhưng thoải mái. Hôm qua, chồng mình cũng đến thăm con và đưa tiền và hỏi mình cần bao nhiêu? Nhưng như vậy thôi cũng ko để làm ji cả. Cái quan trọng là tình cảm đã hết nên mình không nói và kệ nên đi chỗ khác cho bố con họ chơi với nhau thôi. Hôm nay, vào diễn đàn đọc tâm sự của 1 e cũng khổ. Đã ly dị rồi nhưng vẫn nhùng nhằng với chồng. Mình thì khác, chồng có gọi điện thích thì nghe, không thích tắt máy. Còn riêng nhắn tin thì không nhắn lại luôn. Hỏi thăm con thì mình trả lời còn hỏi hay động chạm đến những cái khác thì mình ko quan tâm đến nữa. Vì theo mình cứ dây dưa thì khó dứt bỏ lắm. Rồi lại khổ theo lối cũ thôôi. Phụ nữ hay đắm đuối vì con lắm.

bebin_2012 thích bài này.
  20. Ngoc Anh Phan

Ngoc Anh Phan Bắt đầu nổi tiếng

Hãy cố gắng vượt qua khó khăn và làm lại một cuộc sống tốt đẹp hơn bạn nhé! Chúc bạn mọi điều tốt lành!