Cùng con yêu khôn lớn mỗi ngày

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi mechuotconmeo, 21/5/2012.

1. Me Hà Linh

Me Hà Linh Guest

Ðề: Cùng con yêu khôn lớn mỗi ngày

Bà xem chương trình quả tặng cuộc sống có câu chuyện cậu bé và cây táo ấy. Đến cuối cùng thì niềm hạnh phúc, động lực sống, chỗ dựa vững vàng nhất của con cái vẫn là cha mẹ. Và sau này con cái của mình cũng sẽ như mình bây giờ, người ta gọi đồng lần là thế. Tôi mỗi lúc mệt mỏi, bế tắcchỉ về với bố mẹ mình là thấy bình yên nhất, thanh thản nhất

Đang tải...

2. Me Hà Linh

Me Hà Linh Guest

Bà xác định là không trông mong gì ở chồng đâu, khắc phục hoàn cảnh thôi. Bà phải rèn con đừng bám mẹ quá, không là chả làm được việc gì đâu. Tuổi này cho nó nghe ca nhạc xuân mai là em ấy thích lắm

3. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

Bé nhà em tháng 5 mới chào đời.... nhưng ngay từ giờ 2 mẹ con đã hay buôn dưa lê với nhau rùi.... ! nhưng trời lạnh bụng em hay ọc ạch giờ ko dám đi ra ngoài nữa ...:(

4. GioMe_XuanAn

GioMe_XuanAn Bắt đầu tích cực

Em thì buổi sáng phải đấu tranh tư tưởng mãi mới dậy được, chỉ muốn nằm ôm con ngủ tiếp.

5. mechuotconmeo

mechuotconmeo ĐẦM BẦU ONLINE-0987392062

tôi ko dám cho xem nhiều xuân mai, nhưng nàng ấy thích ca nhac lắm, nhảy loạn lên ấy , cho xem mấy cái đĩa tiếng anh thì ngồi há hộc mồm ra, nhưg xem cái tieng anh này nhanh buồn ngủ vì nó ko nhon nhip tưng bừng như ca nhạc

6. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

trời lạnh càng ngại ấy mình cũng thế hẹ chuông dậy mà k dậy nổi

7. Me Hà Linh

Me Hà Linh Guest

Ko sao đâu, cứ cho xem đi, tốt cho giai đoạn học nói mà. Mỗi giai đoạn 1 sở thích, khi lớn hơn thì nó sẽ thích xem hoạt hình, chơi trò chơi trang điểm cô dâu,…Giờ con cún nhà tôi ko thích nghe xuân mai như lúc bé nữa

8. khimevaobep

khimevaobep Thành viên sắp chính thức

đọc xong bài của mẹ nó em cũng ước sau này có thể viết cho con những dòng tâm sự như thế ....

9. bebebon2012

bebebon2012 Thành viên rất tích cực

Ðề: Xin 1 topic tâm sự với con gái

Đúng là sinh xong 1 tháng đầu con khóc ròng rã chị nhi? e cứ phải bế rồi rong đi thí thôi, mới sinh nên nhiều khi con khóc nhiều stress kinh khủng vì chỉ có 2 vc chăm con,con e cũng con gái, đành hanh lắm cơ nhưng nhiều lúc đáng yêu ghớm ấy, suốt ngày bị ba mẹ thơm cho đỏ cả mặt mày, không biết sau này có lười ăn như bé nhà chị không nhưng bây giờ thì con e háu ăn lắm ấy

10. mechuotconmeo

hnay la ngẵy ji cua con ma kho than comm the.bi kep 3ngon tẵy vao canh cua u q.ao.khoc lang ca nguoi di.đen luc di ngu kai cu doi di choi.bi bo quat cho 1tran khoc nuc no.tro het ra nguohg me.roi ngu trong tiemg nâc.bo thi om con ma an han vi mang con.2thien than ngu roi.ngu ngon va co giâc mo đep con nhe.hon con

11. mechuotconmeo

con dem qua lai sot suot dem.vua khoi dich tieu chsy chua dc mot tuan la den dich sot vỉut loet mieng.sao dao nay suc de khang cua con kem qua.con sot ma dut.dit cung ko ha.roi den 5h sang moi chi uong them ha sot thi moi ha dan dan.sao thuong con qua.con gai be bng luon dc bo me cung chieu nhất nhà.vay ma lai sap co em roi.lsi ko dc wuanvtam nhieu nhu trc.mong con se hó nhap dc voi su thay doi moi trong gd. mong von gai mau khoi om nhe.thuonhvyeu con nhst tren doi

12. mechuotconmeo

Thời gian này là thời gian khó khăn với cả mẹ con mình, con yêu ah
    mẹ cho con đi lớp từ đầu tuần, đến hôm nay là thứ 4 rồi , nhưng con cũng vẫn khóc lắm, mẹ thương con vô cùng, chiều về sớm đón con, con nhìn thấy mẹ là yên tâm chơi trượt cầu trượt , chơi ngựa gỗ... Các trò chơi mà con thích... Nghe giọng con khàn đi vì gọi mẹ, sao mà xót xa, nhưng cũng ko thể làm gì dc, mẹ bất lực lắm, vì sơ suất mẹ lại có em bé nữa, nên mẹ nghén rất mệt và cũng ko thể yêu chiều cưng nựng con như trước được, sao mà thương con thế, cảm thấy mẹ có lỗi với con vô cùng, cả ngày đi làm mẹ chỉ dán mắt vào camera xem con thế nào, lúc nào mẹ cũng muốn con ở bên, chăm sóc, chơi đùa dạy dỗ con . Nhưng đúng là sức mẹ có hạn, mẹ chỉ làm dc 1 chút việc là lại ngồi thở, nên con cứ bám lấy mẹ là mẹ cũng ko thể chăm sóc dc, càng thương con hơn
    con đi lớp ngoan, đừng khóc nữa để mẹ yên tâm con nhé

13. CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC

CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC SỈ - LẼ ĐẶC SẢN ĐÀ NẴNG

bai viet hay wa
    chuc chau mau lanh benh

14. co nang ho pham

co nang ho pham Thành viên sắp chính thức

Nghe các mẹ chia sẻ mà em cũng thấy vui. :D

15. meoluoi1107

meoluoi1107

Nghe tâm sự của các mẹ mới hiểu đc con cái là tất cả sinh mệnh của ng mẹ

16. ashop

ashop Thành viên chính thức

Nghe cảm động quá chúc bé nhà chị mau khỏe chơi ngoan nhé tặng hoa cho bé này (u)(u)(u)

17. hongthuytinh_26

hongthuytinh_26 Thành viên sắp chính thức

Mình nhớ con của mình quá. biết phải làm sao để giữ được con bên mẹ đây. con yêu ah. mẹ yêu con nhiều lắm

18. mechuotconmeo

sao lại ko giữ con bên mình đc hả mẹ nó, ko có con thì mình nhàn lắm, như vợ chồng son thôi, nhưng mà nhớ lắm lắm cái tiếng gọi lơ lớ đáng yêu, nhớ lắm cái thơm chụt vào má khi mẹ đón con từ trường về , nhớ lắm cái lèo nhèo hờn dỗi của con, và mong muốn ở bên con mỗi ngày ........

19. mechuotconmeo

thế là mẹ con mình đã vượt qua những ngày khó khăn nhất của việc cho con đến trường
    tính đến hôm nay đã là tuần thứ 3 con đi lớp, con cũng vẫn còn khóc lắm nhưng không khóc cả ngày đến mức mất tiếng và ho hen ra như tuần đầu. Mẹ phải phân công bố đưa con đi học để con đỡ khóc hơn, và đúng như thế thật, bố đưa đi thì con đỡ tủi thân hơn, ít khóc hơn hẳn.Mẹ mỗi lần đưa con đi học cũng phải bấm bụng quay đi nhưng tiếng khóc của con cứ làm níu bước chân mẹ, mẹ sợ con giận mẹ, mẹ sợ con tủi thân vì xa mẹ, lại chưa quen với môi trường mới, nên mẹ ko dám đưa con đi học buổi sáng nữa. Chiều thì mẹ đón sớm , tầm 4h15 là mẹ đã có mặt ở trường con rồi, cho con chơi cầu trượt 15p rồi 2 mẹ con cùng về. Nhưng cứ chiều đến khi có 1 bạn nào đc đón trước là con khóc. Thương lắm tình yêu của mẹ ah, nhưng đến hôm nay, thành quả của bao giọt nước mắt của mẹ con mình là con đã ít khóc hơn rồi, con đã quen với các bạn hơn,. mẹ đi làm chỉ gắn mắt vào camera nhưng đến nay đã yên tâm hơn khi thấy con có thể hòa nhập với môi trường mới
    Con yêu của mẹ, giá mà mẹ có thể bên con mỗi phút mỗi giây, nhưng điều đó cũng ko tốt cho con nhiều đâu. Con phải tự lập thôi, con phải trưởng thành thôi, con phải là 1 cá thể riêng biệt thôi, vì con sắp có em bé nữa rồi. Mẹ mong con ngày càng ngoan, khỏe mạnh, mỗi ngày đi học là 1 ngày vui , để bố mẹ yên tâm công tác con yêu nhé
    Mong những điều tốt đẹp nhất cho các con yêu

20. mechuotconmeo

Chả muốn khóc tí nào mà nước mắt iwr đâu lắm thế.
    Có lẽ đang bầu bí nên dễ xúc động
    Con đêm qua lại sốt.chua biết vi sao.ghnay vẫn hâm hấp sốt.mẹ thì bầu biis yếu xìu.lại bị đau cổ họng liên tục.thhees mà bố vân đi nghi mả voi cty.bỏ 2me con ko khỏe mạnh ji ở lại vật lộn với nhau.hik.bầu bia mà thèm loi hoi tham cua chông như con khoe ko em.em muốn an ji.hay hết quả tripte rltesst the nao.nhung chồng mỗi đêm lại chùm chăn luyên diện tử chứ chả biết vợ khỏe hay ốm thế nào..thảm họa là đây sao.
    Cô đơn hay cô độc đúng hơn đây