Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Cuộc Đời Mình Đã Thay Đổi Hoàn Toàn Chỉ Sau 90 Phút Hút Mỡ Bụng Và Cấy Mông

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi metun2005, 3/1/2019.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Trên nhiều diễn đàn, mình thấy các bạn chủ yếu review về nâng mũi, nâng ngực trong khi hút mỡ cũng rất phổ biến mà không mấy người chia sẻ. Đến nay sau khi thực hiện dịch vụ hút mỡ bụng cấy mỡ mông được 2 tháng, cho kết quả thực sự ổn định mình mới dám review lại toàn bộ quá trình mình trải nghiệm dịch vụ. Bản thân mình trước đây với một vóc dáng cũng không đến nỗi quá tệ nhưng cũng đủ để mình cảm thấy mặc cảm và tự ti mỗi khi ra ngoài. Bây giờ mỗi khi bắt gặp những chị em khổ sở trong váy áo với thân hình quá khổ, mình lại thấy bóng dáng của mình trước đây, và béo thực sự là nỗi ám ảnh chung chứ không phải của riêng ai, nhất là những bà mẹ sau sinh.

Mình sẽ review lại quá trình mình thực hiện dịch vụ: trước - ngay sau làm - sau 1 ngày và sau 1 tháng. Giờ nghĩ lại mọi chuyện cứ như giấc mơ vậy, nhắm mắt, mở mắt là giảm đi chục cân, bụng thì nhỏ lại, mông thì to lên, quá đỗi bất ngờ! Mình cũng xin bật mí là mình đã hút mỡ tạo hình thành bụng và cấy mỡ mông tự thân.

Bụng trước của mình gần 80, không quá to hay chảy xệ nhưng mỡ bụng dưới rất nhiều vì sinh xong chẳng có thời gian tập tành, cơ địa thì nhanh béo, vòng 2 to nên vòng 3 cũng bị lép vế theo, nhất là 2 bên hông cứ bị hóp vào trông rất xấu.

Bản thân mình chưa từng nghĩ đến chuyện thẩm mỹ nhưng mình có người chị đã hút mỡ ở viện thẩm mỹ Siam Thailand thấy rất đẹp nên mình tin tưởng theo chị đến đây. Tâm lý lần đầu tiên đi phẫu thuật thẩm mỹ thì đủ thứ sợ, sợ đau, sợ kết quả không như ý, sợ làm xong phải nghỉ ngơi lâu ảnh hưởng đến công việc... Tuy nhiên khi đến đây mình được nghe tư vấn từ bác sĩ và trực tiếp trò chuyện với những khách hàng đã thực hiện dịch vụ mình thực sự cảm thấy yên tâm. Ban đầu chồng mình cũng phản đối ghê lắm cũng vì lo lắng nhưng sau đó mình cho anh xem những livestream của khách hàng trải nghiệm, rồi đọc những review cả ở nước ngoài về công nghệ hút mỡ Body Jet thì anh cũng không còn lo lắng nhiều mà đồng ý cho mình đi hút mỡ, tới hôm làm thì anh cũng là người đi cùng mình để vợ yên tâm.

Ngay sau khi làm: Vì mình làm nhiều dịch vụ nên Bác sĩ ở viện thẩm mỹ Siam Thailand phải gây mê, trong quá trình làm mình hoàn toàn không biết gì hết. Làm 2 dịch vụ đại phẫu liền mất chừng hơn 2 tiếng vì có cả ekip bác sĩ làm nên cũng không mất nhiều thời gian. Tới lúc thoát mê nhờ bác sĩ chụp cho kiểu ảnh bụng nhìn mà nhẹ cả người vì nó thực sự hơn rất nhiều so với kỳ vọng ban đầu của mình.

Cảm giác như giảm cả chục cân ý, đường cắt thì mượt chứ không như một số bên mình tham khảo.

Ban đầu chỉ tính đi hút mỡ mà Bác sĩ ở viện thẩm mỹ Siam Thailand tư vấn nhiệt tình quá lại triển tiếp quả mông vì cũng đang tự ti với vòng 3. Thú thực trước giờ chưa bao giờ mình lại yêu mỡ của mình đến thế, hút xong còn cấy được vào mông, chỗ nào muốn to thì to, chỗ nào muốn nhỏ thì nhỏ :D

Cắt da cắt thịt bảo không đau thì nói dối nhưng so với quá trình mình sinh bé thì nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Làm xong nghỉ lại viện 1 ngày, ngày thứ 2 về nhà mình vẫn còn hơi đau nhưng vẫn cố tự sinh hoạt. Sang tới ngày thứ 3 thì mọi thứ ổn hơn rất nhiều, không cần uống thuốc giảm đau chỉ có điều cấy mông nên ngại nhất khoản hạn chế ngồi với nằm ngửa. Bụng sau 3 hôm thì cũng không còn bầm tím nữa, những vết lỗ hút bắt đầu lành lại, khi sờ vào thì chỉ thấy hơi nhói.

Quả thực mình rất ấn tượng với dịch vụ hậu phẫu tại viện thẩm mỹ Siam Thailand. Từ khi làm cho tới khi cắt chỉ, các bạn chăm sóc ngày nào cũng gọi điện dặn dò cách chăm sóc nên yên tâm lắm.

Làm xong ai cũng khen hết, nhất là chồng mình, thấy mình tự tin hơn thì cũng vui. Up hình lên mạng mọi người khen gầy thế mà sướng rơn. Quả thật may mắn khi biết đến SIAM Thailand, may mắn khi được chồng và gia đình ủng hộ.

Sau 1 tháng, những vết hút - cấy ở bụng và mông chỉ còn hơi mờ, cảm giác đau cũng đã hết hẳn, thực sự với kết quả này mình rất tự tin mỗi khi ra đường, đi làm hay đi chơi và có thể thoải mái diện những bộ đồ ôm sát mà không ngại ngùng như trước nữa.

Tính đến nay cũng đã làm được gần 2 tháng rồi, mọi thứ vẫn rất tuyệt vời, eo vẫn nhỏ, mông vẫn căng tròn chứ không nhanh tiêu như nhiều người nói về cấy mỡ tự thân.

Đây là toàn bộ ảnh quá trình “lột xác” của mình. Thanh xuân được mấy đâu, mình còn trẻ thì vẫn cứ phải làm đẹp cho bản thân. Chị em nào còn chưa đủ can đảm thì cứ inbox tâm sự riêng với mình, mình sẽ chia sẻ cụ thể hơn nhé. Ủn mông cho các chị em đi làm đẹp đón Tết thật rực rỡ nào!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. Digory

Digory Thành viên tập sự

Uầy mẹ @metun2005 cũng làm ở đây à? người yêu em cũng làm ở đây, sau một tuần đi công tác về thấy người yêu nõn nà dáng ngon hẳn. :))
    Trước khi quyết định hút mỡ ở viện thẩm mỹ Siam Thailand, người yêu em băn khoăn nào là bác sỹ điền, thu cúc các thứ, nên chắc không có đứa người yêu nào như em, ngồi đọc từng đơn vị một để đưa ra lời khuyên cho bạn ấy nên chọn bên nào.
    Về viện thẩm mỹ Siam Thailand thì có công nghệ hút mỡ 3 không: Không đau, không gây mê, không mất thời gian nghỉ dưỡng. cái này mới quan trọng các mẹ ạ. Chứ làm kiểu mê là sợ lắm. :))

metun2005 thích bài này.
  3. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Nhìn đường cong kia mà thèm khát quá. Trời ơi, mình sinh bé thứ 2 xong bụng 1 rổ. Mà chưa dám can thiệp, sợ đau. Huhu

4. saphia12

saphia12 Thành viên mới

Ngay xưa ơi, đường cong của tôi đâu rồi...huhu. Mình sinh bé xong trở thành eo bánh mì muốn được eo thon lắm nhưng sợ đau nên chưa dám can thiệp

5. maihoang2909

maihoang2909 Thành viên chính thức

Hút mỡ giờ nguy hiểm lắm, dễ biến chứng, tốt nhất giờ chỉ tập thể dục, gym, yoga thôi

6. Digory

Digory Thành viên tập sự

Viện thẩm mỹ Siam Thailand