cuộc sống bế tắc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 1a1a, 10/11/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

Tháng này vợ chộng em lại chẳng giành đc đồng nào rồi. chán quá các mẹ ạ, muốn tích góp để thoát cảnh ở nhà thuê mà nản qua đi. Lương chông em 15tr mà ông suốt ngày vác tù và hàng tổng nên cuối tháng chỉ đưa cho vợ được có 3tr đủ tiền ăn. Em chán lăm rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 1a1a
    Đang tải...

2. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

Ðề: cuộc sống bế tắc

hic, thế cũng chán.........................................................

3. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

đúng là em cũng chán lắm, vợ chồng e mới cưới nhau được 2 tháng mà suốt ngày cãi nhau vì chuyện tiền nong. Chông em ko phải tiêu hoang linh tinh cái gì cả mà toàn dùng tiên của mình để lo việc cho cty trong khi chi 10 ma chi lấy lại có 1. Nói nhiều lắm rồi mà ko thể thay đổi tính được. em phai làm thế nào đây cơ chứ. ôi trời ơi.

4. UCHIN

UCHIN Yêu Uchin nhất .

Lương chồng chị cao thế chị còn kêu gì nữa? Chị nói chuyện với anh ấy cho rõ ràng chứ. Chứ 2 vợ chồng em mỗi tháng cũng chỉ dc 10tr ( cả 2 Vc) nhé cũng đi thuê nhà đấy thôi. cũng phải cố mà sống, nhìu người đi thuê nhà lắm ko phải mình chị đâu nên ko việc gì phải chán cả.

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

mình mong như bạn còn chẳng được,
    xã mình chẳng tháng nào cho mình tiền chi tiêu cả đâu !!

6. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

Mình ko phải chán việc thuê nhà mà mình chán vì chồng mình ko biết tiết kiệm tiền. lương cao mà ko biết tiết kiệm giành dụm thì khác gì lương thấp đâu chứ. thà lương thấp mà 2 vợ chồng cùng nhau biết chi tiếu còn hơn bạn ah.

7. mengocxinh

mengocxinh Thành viên chính thức

Cái này là chị phải quản, ếu lương của anh ấy trả bằng thẻ chị hãy giữ lấy thẻ mà lĩnh tiền, còn nói với anh ấy là tiền làm thêm được ngoài lương anh tiêu gì thì tiêu, tiền lương phải tích cóp, còn nuôi con nữa chứ, bây giờ mới có 2 vợ chồng, ít nữa có bé còn tốn kém lắm. Nhưng chị phải khéo mới có thể để anh ấy tự nguyện đưa thẻ cho mình giữ 1 cách vui vẻ. Không cứ cãi nhau về chuyện tiền bạc mệt lắm.

8. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

cty a ây trả bằng tiền mặt. với lại ko phải là a ây ko đưa tiền cho mình nhưng thật là quản ko nổi. A ây làm quản lý nhiều lúc trên tổng rót tiền về chưa kịp nhưng ở cty anh ấy qly lại đnag cần tiền a ấy bảo vay mình chảng lẽ lại ko đưa. chồng mình cục tính a ây mà bảo đưa tiền nếu mình ko đưa thì ko biết sẽ thế nào nữa. Mình làm đủ cách rồi, nặng nhẹ đều có cả. bây giờ ko biết nên thế nào nếu cứ như thế này thi chêt mất.

9. mengocxinh

mengocxinh Thành viên chính thức

Chuyện tiền nong mệt mẹ nó nhỉ!

10. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

uh mệt lắm mẹ nó ah. Mình giữ tiền là cho tương lai hai vợ chồng nhưng chồng chẳng hiểu cho, vẫn đưa tièn cho vợ nhưng cái kiểu cho tròn trách nhiệm chứ ko phải có ý muốn 2 vợ chồng cùng tiết kiệm đâu. Chán lăm nhiều lúc muốn buông xuôi kệ ông ấythich làm gì thi làm nhưng nghĩ đến tương lai lại ko thể làm được. mỗi khi muốn nói chuyện cũng khó vì cứ mở miệng ra chưa kịp nói gì ông ấy đã ngắt lời bảo là vợ suốt ngày căn nhằn tiền bạc. mình cũng bó tay thực sự.

11. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

:D . Đã có gì đâu mà bế tắc hả em? Mỗi lần chồng đưa lương thì em trích luôn ra một khoản để gửi TK, còn lại gửi vào thẻ ATM, nếu chồng em dùng đến thì rút thẻ thôi. Còn khoản kia cứ để đấy. Chắc chồng e cũng chẳng kêu em phải kê chi tiết xem e chi tiêu gì mà nhanh hết lương của anh ý đâu. Chúc em sớm cân bằng cuộc sống.

TL THẺ NHỚ SD2G 60K, BAO DA MÁY ẢNH CANON XỊN 70K, TẠP DỀ 15K
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/422569-Cần-Thanh-Lý-Tạp-Dề-gấp-FeeShip

12. vietnam304

vietnam304 Thành viên rất tích cực

Uí cha, mang đi lo việc cty còn may, đi nhậu nhẹt bao gái mới sợ, đầu tư vào cty k thu liền nhưng có hậu về sau. k thu lại bằng tiền thì thu được cái khác. đến lúc muốn người ta cất nhắc lên chức này chức nọ mới lo đi đấm tiền thì khó nhé. sự nghiệp là cái cây, phải tưới thường xuyên bạn ơi. Bạn sướng hơn nhiều người đấy. bạn lo giữ tiền vì tương lai 2 vc, sao k nghĩ chồng bạn lo cho cty cũng đã là đang lo cho tương lai 2 VC???
    Nói chung phụ nữ chúng mình cạn nghĩ lắm " sâu sắc như cái cơi đựng trầu" thôi mà. Nghĩ sâu hơn chút đi bạn.

13. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

cái này mình cũng biết chứ bạn, nhưng việc gì lquan đến cv, sự nghiệp của chồng mình ủng hộ hết. Nhưng mà vấn đề này ko đơn giản như bạn nghĩ đâu, nếu chồng mình được như bạn nói thì mình sẽ ko phàn nàn gì cả. Nhưng bản chất nó khác hoàn toàn mà mình ko thể kể chi tiết ra được bạn ah. cái kiểu bỏ ra mà ko bao giờ thu về được một cái gì cả, trải qua quá nhiều lần thế này rồi cộng thêm việc quá hiểu tính chồng nên mình biết và mới chán thế chứ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.