Cuộc sống đau lòng và gia đình chồng thất đức. Xót thương thai phụ ôm con nhảy cầu. :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lehoan3008, 5/9/2014.

1. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Em xin phép được đăng bài này lên đây! Hôm qua còn viết tin 3 mẹ con cùng chết trên sông mà nghĩ sao ngta dại dột thế, nghĩ mà trách người mẹ sao lại đưa theo cả 2 đứa con. Nay check facebook mà đọc được đoạn tâm sự này không bt thật giả thế nào, nhưng đọc mà sao nặng lòng.
    Cập nhật.
    Đã lên báo rồi đây ak! Lên báo thì cũng chỉ như thế mà thôi, mạng người cũng chẳng cứu được nữa. Không bt gia đình nhà chồng chị ấy có thấy ăn năn gì không nữa.

http://afamily.vn/xa-hoi/thai-phu-om-con-nhay-song-tu-tu-vi-nha-chong-te-bac-20140908012735508.chn

CUỘC SỐNG ĐAU LÒNG VÀ GIA ĐÌNH CHỒNG THẤT ĐỨC

Sự dại dột nghe theo lời ong bướm của thằng trai trẻ, chị về nhà người ta chơi biết mẹ góa con côi từ khi người yêu chị mới 5 tuổi. Biết chị là người dễ mềm lòng, đánh vào tâm lý. Chị đã gật đầu để đồng ý hứa về nhà người ta.
    Từ sưa tới nay ai cũng biết câu nói.
    “ LẤY CHỒNG XEM TUỔI ĐÀN BÀ
    LÀM NHÀ XEM TUỔI ĐÀN ÔNG “
    Người ta biết rồi đúng không chị? Ai cũng biết điều này đúng không chị? Vậy mà người ta lại đi xem bói cho chồng chị xem tuổi chồng chị để chị lấy chồng. Ai nào cái tuổi 26 tuổi kị nhất đi lấy chồng và đúng vào cái khung thời gian ngày sinh tháng đẻ của chị họ lại bảo chị về nhà họ. Ai cũng phản đối tại sao lấy chồng lại xem tuổi thằng đàn ông, mẹ chồng đi xem bói bảo phải như thế mới đúng mới tốt cho chồng của chị…. Rồi gia đình cũng thuận theo ý chị mà đưa chị về nhà chồng. Trước khi về nhà chồng, bố mẹ cũng đã có lời nói với nhà người ta rằng. “ Con tôi hơi khó ăn ko ăn được cá mắm hay cá khô, không ăn được thịt mỡ gia đình mình để ý giúp cho cháu. Gia đình xin cảm ơn”. Rồi chị vào nhà người ta ở. Mới về nhà chồng ăn được bữa cơm đầu vui vẻ, tới ngày thứ 2 khi cuộc sống bắt đầu với 3 người 1 mâm cơm, mẹ chồng, chồng và chị. Ăn cơm, chồng chị gắp cho chị miếng thức ăn tỏ sự quan tâm thì mẹ chồng hằn học bảo chồng chị sang bên mẹ ngồi và nói luôn mày không được làm thế. Rồi mắng mỏ chị bảo chồng chị ko được làm vậy. Thằng chồng chị nó nhu nhược đến kinh người nó lại bảo vâng. Rồi nó đẩy chị ra 1 bên để chị cô đơn 1 mình, trong gia đình có 3 người.
    Những ngày sau đó, chị ngoài công việc ở cơ quan, chị chăm chỉ làm việc những công việc thường ngày với mẹ chồng và chồng, kiêm luôn cho cả chị gái chồng và con trai chị chồng trong bao tháng ngày anh rể của chồng chị đi xuất khẩu lao động chưa về? Là người con dâu chị chẳng nề hà việc tay chân chỉ mong được công nhận là con cháu trong nhà, coi nhau như mẹ con cùng 1 trứng. Nhưng khi chị làm chu đáo mọi thứ thì mẹ chồng và chị chồng chị, ngồi chơi, không đoái hoài hay không nói chị câu nào. Làm ở khoa sản của bệnh viện, tất nhiên sẽ có những ngày trực đêm, những ca đẻ gấp phải ở lại theo ca làm của mình. Làm sao có thể đi làm như công nhân ngày làm 8h hay 12h theo khuân khổ được? Chỉ vì có những ngày đi làm về mệt mỏi, đi trực đêm thì sáng hôm sau được nghỉ làm ở nhà mệt mỏi, không ai chăm sóc cho mẹ chồng, chị chồng và đứa cháu trai của chồng mà bị mẹ và chị chồng xúm vào mắng nhiếc không tiếc lời.
    Sau vài tháng chị có tin vui, chớ trêu thay trước đó 2 tháng chị bị sốt Rubella, các chị em trong gia đình cho chị lời khuyên rằng sợ ảnh hưởng đến đứa trẻ, nhỡ may không được lành lặn về hình thể như con nhà người ta hay sẽ có ảnh hưởng về trí não của trẻ nhỏ… Chị bảo chị về nói chuyện với gia đình chồng chị. Kẻ mang danh là chồng là cha của đứa trẻ nói gì hả chị??? Họ nói những gì chị còn nhớ không? Rằng: “ Anh là con trai duy nhất trong nhà, trời cho con nào thì quý con nấy, nếu nó lành lặn thì thương nó 10, còn nếu nó không may bị dị tật thì thương nó gấp bội”. Chị rất vui và hạnh phúc vô bờ bến, chị bỏ qua tất cả những lời khuyên của chị em bè bạn. Cứ nghĩ rằng đây là sợi dây vô hình kéo 3 người vào 1 ô để cùng chung vui chia sẻ trong mái nhà không có tiếng cười hay giọng nói của bố chồng chị. Tháng thứ 2 chị bị đau bụng, chị đi siêu âm, người ta bảo chị thai thấp, rất thấp phải ở nhà để giữ đứa trẻ hoặc đi làm thì sẽ mất đứa trẻ. Chị chọn cách giữ đứa trẻ, xin bệnh viện cho chị nghỉ ko lương, chị làm ở khoa sản chị hiểu được rằng giữ con sẽ như thế nào, sẽ khó khăn và có những biện pháp nào để giữ con lại. Những cơn co thắt dạ con đẩy thằng bé ra, chị 1 tay cầm kim tiêm tự tiêm vào người để cơn co thắt qua không đẩy thằng bé tội nghiệp rời xa người mẹ trẻ. Cái nhà chỉ có 1 lầu, tầng trệt và lầu 1. Chị ở trên chị ko đi lại được chỉ vì muốn giữ cái gọi là máu mủ nhà chồng, chồng mang cơm lên cho vk, thì mẹ ck chửi rủa mắng nhiếc “1 tay tao nuôi được 2 đứa lớn như thế nay thì ko lý do gì mày ko giữ được đứa trẻ và xuống nhà mà ăn cơm”. Một người mẹ chồng đầu óc ngu tối, tại sao không hiểu mỗi 1 con người có 1 sức khỏe khác nhau, thời xưa khác thời nay khác. Và nếu bà nói vậy phải chăng bà cũng muốn 1 mình chị gái tôi nuôi đứa trẻ mà ko cần cha?. Chị chồng vào chửi đổng lên, mày là bà tướng à mà mày ở trên đấy, mày xuống mà nấu ăn, tao vào chơi với mẹ tao chứ vào nấu ăn cho mày à? Mày ốm đau thì mày về nhà cha mẹ đẻ mày mà nằm, mà để người nhà mày hầu mày? Thế cái ngày chồng chị đi xuất khẩu lao động, ai là người nấu cơm nấu cháo cho chị và con chị ăn, ai là người tìm áo quần của chị và con chị vứt tứa tung trong nhà kẽ giường để đi giặt cho chị? Ai là người chăm bẵm cho những tháng ngày mà chị không có bóng đàn ông trong nhà hay không? Hả con chị chồng mất dạy của chị ơi? Đâu phải lúc nào chị cũng trên đó, chị vẫn giặt giũ vẫn cơm nước như bình thường chỉ khi nó đau qua nó co bóp mạnh, nó ra máu chị mới phải nằm yên. Khi chị nấu cơm, rửa bát, giặt áo quần lau nhà quét dọn thì mẹ chồng và chị chồng bỏ qua, khi chị nằm đó có vài hôm thì bị nhiếc móc và chửi bới. Chồng chị đâu, sao nó đứng đó nhìn 2 người đàn bà dày đạp lên chị mà không nói gì? Chỉ biết nhìn mà ko biết là trọng tài để giải quyết khúc mắc. Cái thằng đàn ông nhu nhược chỉ biết núp dưới vành váy mẹ mà chị cứ bênh mãi với em thế hả chị? Sao chị vì thằng đàn ông này mà đau thế này hả chị ơi? Nỗi đau này sao qua được chị ơi? Gia đình có 5 ngón tay .có chị cả, chị hai, chị ba, chị tư, và em con em út ngang ngược khó bảo này. Bây giờ còn 4 ngón, ai sẽ là người bóp mụn cho em, nhổ tóc cháy, chăm sóc em khi em lấy chồng có con, ai là người giặt giũ quần áo cho thằng nhóc nhà em hả chị .ơi? Ai là người hứa với em ngày cưới của em sẽ uống cho say cho sỉn để cho sướng cuộc đời? Thế này là thế nào hả chị ơi?
    Đã bảo chị ko ăn được mỡ rồi, sao lại mua thịt mỡ về cho con dâu ăn khi có thai? Sao lại nỡ chăm sóc cháu trai như thế hả giời, ăn uống ko đảm bảo cho cháu trai được mạnh khỏe? Chị nhịn nhục vì biết nói sẽ chỉ khổ bản thân và đứa con chưa biết mặt trời tròn hay vuông. Ngày chị sinh, sao chị khổ tới thế. Chị khổ quá chị ơi, sao mang thai cùng đợt với chị chồng làm gì? Ăn uống chăm bẵm đều không được như nhà người ta, mẹ chồng ko quan tâm tới cháu trai mà đi quan tâm tới cháu gái ngoại như 1 thiên thần. Chị sinh cháu sau chị gái chồng 1 tháng, chị chồng sinh con, chị bỏ qua tất cả những khúc mắc những nỗi đau bị dầy séo bấy lâu, chị cũng là người gọi các anh chị em đồng nghiệp nhờ vả để giúp chị gái chồng chị sinh con cho mẹ tròn con vuông, tới lúc chị sinh, mẹ chồng chị có chăm chị hay ko? Hay chỉ ở phòng sau đẻ của chị gái chị suốt, đảo qua với 2 mẹ con chị 1 ngày 3 lần thôi hả chị?
    Thằng bé sinh ra, may mắn thay trí não và sức khỏe hoàn toàn bình thường, duy nhất chỉ có chút khiếm khuyết ở bàn chân trái, đó là thêm 1 ngón bé xíu kế bên ngón út. Nhưng điều đó có là gì đâu chứ, chỉ cần đi thẩm mỹ cắt bỏ cái khớp thừa đó ra là được mà. Chị bảo chị sẽ đợi cháu nó lớn hơn 1 tí chị sẽ đưa cháu đi thẩm mỹ ngón chân, không để lại sẹo cơ mà. Vậy mà mẹ chồng của chị bà nội của thằng cu nhà mình nói cháu gì thế hả chị? Trước mặt bao nhiêu người mẹ chị gọi cháu là “thằng thừa” là “thắng 6 ngón”. Người mẹ nào sinh con ra nghe tiếng người ta không phải ai xa lạ mà lại chính mẹ chồng, bà nội cháu nói vậy mà trả đau trả sót. Nếu chị sinh con ra dễ dàng như biết bao người khác không phải chịu nỗi đau khổ dày vò theo tháng ngày mang thai như hàng vạn người phụ nữ khác thì có lẽ chị cũng không đau lòng tới mức như vậy.
    Chị ơi, nếu ngay từ đầu chị nghe lời khuyên của chị em mình, đừng có thai vội thì đâu phải đau khổ như ngày hôm nay. Chị tin tưởng người phát ngôn nhưng dã tâm thì độc địa của người mang danh là chồng là cha thằng bé nên bà mẹ chồng mới có cớ để gây sự, nhiếc móc, rủa rói hai mẹ con chị. Chị thấy cam tâm, đành lòng không, chị hối hận rồi phải không chị?
    Rồi khi chị đi làm, sau 6 tháng được nghỉ sinh con. Chị nhờ vả bà ở nhà cho con ăn bột, cho con uống nước, cho con chơi. Chị ơi chị, chị còn nhớ những gì xảy ra không? Thằng bé tí tẹo mới 6 tháng tuổi nhỏ bé vậy mà bà ở nhà làm những gì thằng bé, tọng cả thìa bột bỏng vào miệng cháu làm phồng cả lưỡi rộp cả môi lên? Có bà mẹ nào đã từng nuôi con như thế không? Bột nóng thì phải cho vào miệng mình để cho nguội hay dằm ra cho nó nguội đi đã chứ. Rồi chị đi làm về chị thấy con phỏng mồm chị hỏi thì bà nội của cháu nói gì không? : “ Tao cho ăn bột bỏng”. trẻ con phải được uống nước đầy đủ, mẹ chồng chị ở nhà với cháu không cho cháu uống nước, rồi làm cháu khát khô cổ đến nỗi cháu đái ra cả máu. Thằng được gọi là bố thằng bé đã làm gì, khóc thét lên à? hay nó làm gì hả chị? Nó không biết bảo mẹ nó là chăm con mình cho tử tế hả chị ơi? Chị bế cháu ngồi đấy, nước mắt vòng quanh đau lòng quá phải không chị? Chị còn nhớ bà còn làm gì nữa không chị? Bà nội nó còn lấy nước nóng dội rửa chim cho cháu, Cháu khóc thét lên vì bỏng và rộp cả chim. Chị gào lên hỏi bà làm gì cháu thế? Mẹ chồng chị bảo: “ Tao có thấy nóng đâu, chỉ hơi nóng thôi? Chết làm sao được mà lo”. Ôi trời ơi, mẹ chồng chị đấy hả chị, bà nội cháu đấy hả cu ơi.
    Bà ấy đã từng nuôi con chưa chị? Hay chỉ đi nhặt con về nuôi khi nó đã 5 – 6 tuổi mà không cần chăm sóc từ khi mới lọt lòng? Chị sợ quá, hai vợ chồng đưa cháu đi gửi không dám để ở nhà với bà nội. bà có phải làm gì đâu? Sao phải gửi con cho người không phải máu mủ để trông hả người? Nhà cháu cách nơi gửi bà giữ trẻ có vài bước chân mà thấy đâu bà nội qua buổi trưa nhìn mặt cháu, lo lắng xem cháu có bị người ngoài đối xử không tốt với cháu mình.
    Ngày cháu 8 tháng tuổi, mẹ chồng chị đuổi chị ra khỏi nhà, thằng mang danh chồng chị, bố của đứa trẻ ở đâu hả chị? Chị ôm con, bắt taxi đi về nhà, ở nhà thì đang sửa nhà dỡ mái nhà và móng nhà bung bét, chị ôm con khóc nức nở chạy vào nhà. Bố mẹ thẫn thờ nhìn con và cháu vào nhà, thằng taxi nó sách áo quần vào cho chị? Cho dù khó khăn vất vả như thế, bố mẹ vẫn dang rộng vòng tay đón mẹ con chị và chăm cháu cho chị đi làm. Chị còn nhớ ngày chị làm đầy tôi cho cháu ở nhà mình không chị? Tuy đơn sơ nhưng thật đầm ấm, lúc ấy có ông, có bà, có cháu, có mẹ có con. Thằng bé nó đáng yêu bò khắp cả nhà.
    Rồi khi cháu biết bi bô, chồng chị lên xin phép gia đình đón cháu và chị về nhà, mẹ bảo gì hả chị? Về nhà mà vẫn vậy liệu có sống được không con, liệu có như thế nữa không? Chị gạt những lời nói của 2 người sinh thành ra mình sang một bên vì nghĩ cho tương lai thằng cu sợ dị nghị không có bố, lớn lên khi nhận thức được nó không thấy tiếng cha. Chị tin tưởng chồng chị nghe những lời hứa không chút căn cứ, không có gì gọi là đảm bảo.
    Được 1 tới 2 ngày đầu, vâng cuộc sống đâu lại chở về tới đó. Chị bắt đầu phải đi trực, mẹ chồng chị mắng chửi chị. Chị thương con sợ ở nhà 1 mình với bà với bố lúc về đêm, sợ thằng cu nó khóc khi không nghe tiếng mẹ lúc đêm về. Chị xin chuyển ra khỏi khoa sản. Chị đi làm cũng không còn áp lực, về cũng sớm hơn để ở bên thằng bé. Khi cháu bi bô tập nói, cháu ở nhà với bà nội bà làm gì con hả cu ơi. Bà đánh con à/ mà sao khi mẹ tan giờ làm về? con lại cứ tự tay vỗ lên đầu kêu “ Au, Au”. Con đau à? Sao lại đau? Ôi không sao cháu tôi khổ thế này.
    Chị sót con đau lắm phải không? Chị đã phải cài chộm và có đoạn video về bà nội và thằng cu. Bà làm gì cháu thế, đánh cháu à? chửi cháu là thằng thừa à? khen con bé trang con chị gái chồng là: Con bé xinh đến cái lồn cũng xinh. Bà ăn nói tục tĩu với cháu trai thế cơ à? bà ơi là bà ơi? Vô nhân tính mất đạo đức thế cơ à? Rồi chị cãi nhau với chồng, chị bảo chị đăng cái video này lên xem cộng đồng dư luận sẽ lên án và làm gì với mẹ anh bà của cháu. Chị xem video nỗi đau người đàn bà lúc ấy nó dồn nén lâu ngày, chị đã nói ra tất cả những ấm ức trong ngôi nhà 3 người ấy. Mẹ chồng chị gọi chị gái chị về à? Hùa vào để tát chị chửi chị nữa cơ mà? Chị tức tưởi sách áo quần lên nhà mình 1 lần nữa, tại ngôi nhà mình, chị cãi nhau với thằng chồng chị trong cái lán lợp tạm đợi sửa nhà xong.
    Chồng chị nói, xin lỗi à? chị gào lên tôi sẽ đăng tải những đoạn video này lên để xem bà và anh nói gì? Mẹ sợ con làm liều mới gọi con vào bảo bình tĩnh, rồi thấy chồng “ chắc cũng sợ điều gì đó”xin lỗi, hứa này, hứa kia. Em bảo chị bắn cho em cái đoạn video đó để em sẽ thay trời hành đạo cơ mà? Em bảo chị là em nhờ thằng An bạn em đăng video ấy lên rồi xem xã hội này nói gì về con mẹ chồng ác đọc đó cơ mà.
    Chị không chịu quay về, chị bảo rằng nếu muốn có vợ chồng, có con cái thì đi thuê nhà ra ở riêng với mẹ con chị. Chứ chị nhất định không quay về.
    Rồi 2 người đi ở riêng, thằng đấy nó hứa ở cùng chị cơ mà. Sao nó lại bỏ 1 mình chị chăm con, tối chị phải ngủ 1 mình trông cháu thế hả chị? Nó ăn cơm xong, chơi với con 1 tí xong rồi nó cuỗm đít về nhà với mẹ nó viện lý do: Mẹ anh ốm, anh phải về nhà với mẹ. Chị thương thằng cu, cứ khóc mãi, bố về bố về, nó khóc không dứt, cứ đòi bố ở lại. Ngoài trời mưa, chị bảo em gọi lại cho chị và cứ nấc lên mà kể nỗi lòng cho em nghe.
    Ngày em với bạn em tới nhà chị chơi, trong ngôi nhà trọ tuy bé nhỏ nhưng có tiếng cười của nó vang ra, chị gầy gò bé nhỏ đôi mắt thâm quầng và hốc hác. Thằng bé cứ quấn lấy bạn em, nó chắc nhớ bố nó lắm phải không chị? Chị xấu hổ với bạn em à? chị giữ thể diện cho em hả chị? sợ bạn em nghĩ nọ nghĩ kia, chị gọi anh về, để ngồi ăn cơm uống 1, 2 cốc bia cho bạn em vui hả chị? Bạn em biết hết rồi chị ạ, em kể hết tất cả mọi chuyện với bạn em rồi, bạn ấy là người đi tìm đất, tìm nhà cho chị nữa cơ mà? Bạn ấy còn đau sót, còn về kể với mẹ bạn ấy rằng chuyện đau lòng, mẹ bạn ấy gọi đt cho em còn bảo em rằng khuyên chị cố gắng vượt qua và còn thương chị nữa cơ mà. Lúc em về thằng bé cứ bi bô: “Dì Năm ơi, Dì Năm” Nó nói sao tròn trĩnh thế, cái môi nó đáng yêu làm sao, em cứ bắt nó thơm em phải thơm vào môi em chứ ko được thơm vào má. Chị cứ bảo mày lại cứ lấy hết trinh môi con tao rồi. Sau bạn gái nó hỏi anh hôn ai chưa, nó lại bảo hôn Dì nó suốt suồn suột.
    Chị đã nhờ em load cái mẫu đơn ly hôn về rồi cơ mà, chị đã nhờ em rồi cơ mà, chị có lương có công ăn việc làm sao chị phải sống cùng nó. Vì trẻ con à? Bố nó không thương mẹ nó thương nó thì chị cần gì từ 1 người bố như thế? Chị cần 1 thằng đàn ông để cho con trai mình khi đi học khoe trong cái ngây ngô: Bố tớ đen tóc xoăn mắt to giống tớ, mọi người trả biết gì thấy tớ có 6 ngón chân nên cứ trêu tớ không giống bố hả chị? Chị sợ thằng bé tủi thân, sợ thằng bé bị bạn bè trê cười là thằng không có bố? hay có bố cũng như chết rồi?
    Ôi cái phận đời hẩm hiu, Chị nghe lời chồng. nó vào Đảng phải không chị? Nó đang trong thời gian theo dõi à? Chị sợ ảnh hưởng tới việc vào Đảng của nó nữa cơ á? Sợ cơ quan tới nhà đánh giá, xem xét gia đình sẽ không được vào Đảng à? Mà chị phải về? Chị về đó được 2 tháng 3 ngày thì sao hả chị? Chị chết như thế này à? Nó thì được vào Đảng còn chị thì được vào đâu hả chị? Nó đón chị về làm tròn trách nhiệm làm con dâu? Với bố chồng trong ngày giỗ Bố chồng chị à? làm tròn bằng cách mẹ con nó xúm vào tát chị rồi bảo chị mày chết được thì chết à? Chỉ vì mua đồ ngày lễ thiếu à? Thiếu thì đi mua thêm, không đúng thì đi mua lại? sao lại nỡ ép chị tôi đến bước đường cùng. Còn biết bao nhiêu chuyện ấm ức chị định kể cho em nghe vào cái ngày sinh nhật em 16/8. Tại em ngu em dại dột em bảo chị là lúc khác đi mùng 2/9 thì kể. Chị bảo chị không về ngày đó được vì ngày giỗ bố anh Sơn có nói thì hôm nay nói, tối gọi lại. Em đâu có nghĩ ngày 2/9 em không thể nhìn mặt chị lần cuối đâu chị. Phải chăng hôm đó em cứ gọi điện thoại nghe chị nói, nghe chị kể, nghe chị khóc, nghe cháu bi bô, em cứ hám vui hám ăn hám uống. Sao em nỡ làm thế hả chị? Sao em ăn lắm uống lắm mà không nghe chị nói hả chị ơi?
    Chị ơi, sao cái giá của việc lấy nhầm chồng nó xót xa tới thế. Chị có nhớ những lời yêu thương thề thốt để bảo chị về nhà nó không chị? Chính cái miệng ấy lại nói chị “chết được thì chết đi”.
    Ngày chị đi, nó nhắn tin cho chị ba bảo gì chị biết không? Nó bảo là lúc 1h40p chị vẫn nhấn tin chó nó, nó bảo chỉ chưa đi đó chị. Ôi không nó đang nghĩ là chị đang lừa nó à? Công an đến, bạn bè tới, gia đình mình khóc thương khóc than, người dân khu bạch hạc không máu mủ ruột già khóc than trước bờ sông chị nhảy. Nó đánh lạc hướng cố không chịu đi tìm chị à? Nó gạ gẫm chị ba nhà mình gỡ sim điện thoại ra để đưa cho nó à? Nó lại gọi điện thoại cho anh Hạnh người mà báo tin cho nó là chị Mai có chuyện để lấy lại cái sim thôi cũng được để làm gì hả chị? Nó định làm gì? Làm cái gì ở đó hả chị?
    Và đúng buổi sáng ngày hôm tìm thấy chị, nó vẫn còn bảo số điện thoại: 098.421.3558 này là số của chị Mai. Nó cứ ngồi nhà chị không thấy người ta đăng cảm nghĩ trên trang nhà em gì kia hả chị? Nó vẫn đi làm như không có chuyện gì sảy ra kia kìa chị. Nó bảo nó thấy sdt này gọi cho nó mà không nói gì? Nó gọi lại thì không nghe.
    Em gọi cho chị ấy, chị ấy bảo em ơi, chị giải thích với em là: Chị gọi nhầm số.
    Cái thằng cha nhà nó, công an đó, người chứng kiến đó nói chị nhảy mà nó bảo chẳng phải. Nó không đi tìm chị, nó vẫn tới cơ quan à?
    4h hơn nhận được tin tìm thấy chị bên bãi sông, em với bạn em, lao như con thiêu thân, cái con đường đê lầy lội, Xóm Vân Nam – Phúc Thọ, sao nó xa thế hả chị? Xa đến kinh người chị ơi.
    Rồi khi tìm thấy chị.
    2 mẹ con chị vẫn dính chặt nhau.
    Đưa chị vào bờ chỉ có gia đình mình thì đông đủ có máu mủ ruột già có tình có nghĩa.
    Vậy mà đằng kia toàn chú cháu anh em xa tít tận đẩu đâu. Ko máu mủ ruột thịt đưa chị vào áo quan.
    3 mẹ con nằm đó bên bờ sông cả đêm. Chỉ có chị em xót thương cho nhau ở lại túc trực bên chị. Canh cho khi hương tàn sẽ có hương mới thắp lên cho chị và cháu đỡ lạnh.Còn đằng kia nhà ấy có thèm căng cho chị cái túp lều chỉ 1m2 để che sương khi đêm xuống đâu? Có thấy mặt thằng ngủ với chị có con với chị và đánh chị ( người ta gọi theo giấy kết hôn là thằng chồng chị) ở đó nhìn mặt vợ nhìn mặt con lần cuối đâu? Đấy gọi là chồng là cha của đứa trẻ hả chị? Và cái người lên đặt vấn đề xin chị về làm dâu làm con trong nhà ( người ta thường hay gọi là mẹ chồng và bà nội) có nhìn chị và cháu thắp cho chị và cháu nén hương lần cuối tiễn biệt từ nay ko còn cái để mắng nhiếc chửi rủa cho sướng miệng nữa ko hay ở nhà cười hả hê vui sướng hả chị?
    Rồi khi chị hỏa táng xong.
    Em và anh chị trong nhà tức tốc đi xe máy từ Hà Nội về đến nhà với tốc độ 80/90km/h đến nhà 12h nào có kịp cất cái xe đã thấy chị ở trên đê và nhà người ta ko kèn ko trống chỉ có các vãi ở chùa và họ hàng ruột thịt khóc ngất đi đưa chị ra mồ. Tai sao ko có kèn trống đưa ma, tại sao ko có thời gian cho chị em bạn bè qua phúng viếng thắp hương chia buồn mà vội vàng đưa chị xuống mồ sớm thế? Phải chăng chúng dành tiền kèn trống dành tiền đưa ma để lấy tiền đó lấy vợ 2 cho cái thằng được coi là chồng chị ko chị? Chị hai hỏi trong lúc đưa chị đi chôn cất. Chị hét to:” Đâu mọi người chỉ xem, con nào là con Nga, con nào là con chị chồng của Mai, nó làm gì em gái tao phải chết thảm thế này?” Thằng chồng nó đứng đó, không khóc 1 giọt nước mắt tiếc thương, mặt nó vênh lên như kiểu hãnh diện vì sắp lấy được 1 người vớ mới. Rồi chị gái chồng của chị sợ quá, mặt tái mét mà chỉ dám cúi mặt xuống. Sao nó không vêu mõm nó lên mà chửi tiếp đi, để xem cái sự đê hèn của cả gia đình nhà nó. Cái con mặc áo ký giả vét đen đó hả chị? Cái con mất dạy mất nhân tính đó dám chửi chị hả chị. Rồi con ranh con, con ranh con mặc áo chống nắng hoa nhỏ ly ty. Con đó nó tên là: Lê Đào Hồng à? hay tên gì hả chị? Níck fb nó là: https://www.facebook.com/profile.php?id=100004347781100&sk=about
    Phải không chị? Nó dám bảo với chị hai là: Chị biết đây là đám tang của em gái chị không?
    Con ranh con đó nó cũng biết đây là đam tang à? đám tang không có lấy 1 tiếng kèn tiếng trống được gọi là đám tang à? hay đây là cái đám ăn hỏi mà nhà nó đang làm khi chị được nhà nó mời về. Nó dám chửi mình là đồ khốn nạn, em chỉ tay thẳng mặt nó và bảo mày vừa nói gì? Con đĩ kia, mày vừa sủa cái gì? Ông Độ nói : Các cô muốn gì?
    Chị cả bảo: Cái đéo gì chúng tôi cũng muốn, mất em rồi mất cháu rồi tôi chẳng thiết gì hết.
    Em trừng mắt lên, hỏi ông Độ. Con ranh kia vừa chửi ai là khốn nạn, mẹ cái loại nào mới là khốn nạn? Họ hàng nhà ông à? ông ấy không nói gì nữa mà lủi ra đằng sau.
    Rồi đứa nào bảo chị thất đức: Đúng, thất đức là do cái đức nhà chồng chị không có, có nhân mà để nhân trẫm, mẹ chồng chị là loại sống không có đức có độ, nên mới đẩy chị vào bước đường cùng quyên sinh cùng ngày giỗ với bố chồng chị mất khi chồng chị mới 5 tuổi.
    Rồi cái mồ của chị.
    Sao toàn nước thế kia. Biết đi hỏa táng sao ko sây mấy viên gạch cao lên để nâng cái tiểu đựng tro của chị ko bị chìm trong nước???
    Dân làng người ta khóc thương cho gia đình mình có 1 ng con gái xinh xắn, công ăn việc làm ổn định có con trai, con gái sao phải chết thảm đi rồi mà nó ko tiễn bằng kèn trống.
    Những người không quen không biết, tận Hà Nội, Vĩnh Phúc, rồi cả những người ở tận đẩu đâu không quen không biết, lấy được số điện thoại của các chị, của em, nhắn tin chia buồn và xin địa chỉ nhà mình để đến chia buồn cùng gia quyến. Chị thấy đấy, người ta có quen chị đâu có biết chị đâu, mà người ta tốt đến vậy, vậy mà thằng chồng chị nó mất hết tình người óc nó ít não nó ngắn hả chị? Vào Đảng làm gì? Vào Đảng để ô uế cho các thành viên của Đảng mà thôi.

Có nỗi đau nào đau hơn khi 1 bàn tay mất đi 1 ngón. Có nỗi đau nào đau hơn khi chứng kiến chị mất, cháu mất mà gia đình nhà nó thờ ơ lạnh nhạt.
    Chết đi, chỉ có gia đình mình đau khổ vì máu mủ ruột già, vì tình thương vì ơn vì nghĩa. Làng xóm đau sót cho gia đình có người con gái xấu số.

Nguồn: Facebook.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lehoan3008
    Đang tải...

2. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cuộc sống đau lòng và gia đình chồng thất đức. Xót thương thai phụ ôm con nhảy cầu. :(

Đọc mà thấy đau lòng quá, là thời nào rồi sao còn có những con người cổ hủ lạc hậu vậy...
    Cầu mong linh hồn 3 mẹ con siêu thoát, về tây phương cực lạc, xa rời bụi trần thế này... A DI ĐÀ PHẬT

lehoan3008 thích bài này.
  3. mỹ vân nga

mỹ vân nga Thành viên sắp chính thức

Ðề: Cuộc sống đau lòng và gia đình chồng thất đức. Xót thương thai phụ ôm con nhảy cầu. :(

Xin thành thật chia buồn cùng với gia đình ,mình luôn tin là có luật nhân quả bạn à ,có vay ắc phải có trả .Bạn đừng nói gì nữa mà cứ im lặng đứng nhìn không sớm thì muộn rồi sẽ thấy bạn à.

4. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

đọc mà ức chế thay, cầu mong linh hồn chị và các con siêu thoát. Đúng là cùng là con người mà sao nó bội bạc đến vậy. tống cổ vào tù vì tội ép người khác tới cùng quẩn

5. phongkhamBachMai

phongkhamBachMai Thành viên chính thức

Mình cũng mới đọc hôm nay bài này trên facebook, rất là xót, mình cũng vào chửi thằng chồng luôn, rất là ức chế

6. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng theo dõi câu chuyện này mấy hômnay.Thật đau lòng và xót xa.Cầu mong linh hồn 3 mẹ con sớm được siêu thoát.

7. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Em cũng vừa đọc câu chuyện này sáng nay.Cầu cho linh hồn của chị và các cháu sớm siêu thoát!

8. goldenapple

goldenapple Thành viên rất tích cực

khổ thân 3 mẹ con quá, nhưng cái chết dâu giải quyết được tất cả, mà còn để lại nỗi đau cho cả một gia đình.

9. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

đọc mà thương cho số phận của mẹ con chị ấy quá.

10. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Đọc mà thươg cho 2 mẹ con quá, cầu mong linh hồn 2 mẹ con sớm siêu thoát

11. Xichlaigannhau

Xichlaigannhau 01692.934.230

Đúng là lấy nhầm chồng thì ko gì đau khổ bằng, lũ nhà chồng thật quá khốn nạn. Đọc mà tức sôi cả máu, thương chị thương cả đứa nhỏ :(

12. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

Cầu mong Chị và Cháu an nghỉ nơi vĩnh hằng, cùng là con người với nhau, sao tệ hại thế.

13. Chính là em

Chính là em Bắt đầu nổi tiếng

Cầu mong cho linh hồn chị và cháu sớm siêu thoát.

14. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình rất ko thik cách sử lý kiểu này! Khổ thân các con, khổ cho ruột thịt tiếc thương ai oán!

15. Chính là em

Chính là em Bắt đầu nổi tiếng

đúng là chẳng ai thích cách giải quyết như này. vì đây là cách giải quyết sự việc dại dột nhất. nhưng có thể lúc đó chị ấy cùng quẫn quá. dù sao thì mọi chuyện không hay cũng đã xảy ra. giờ chỉ mong cho chị ấy và con sớm được siêu thoát.

16. phongkhamBachMai

phongkhamBachMai Thành viên chính thức

Bạn Mai trong câu chuyện này, bị nhà chồng đánh chửi rồi bảo "m chết đc thì chết đi" trong lúc buồn khổ tột cùng, bạn í không làm chủ đc mình nên ôm con cùng chết, trc khi nhảy cầu, bạn í có gọi cho chồng rồi, nếu như thằng chồng mà còn chút nhân tính thì đã có thể cứu đc 3 mạng người, nhưng thằng chồng khốn nạn lại cứ để vợ nó, con đẻ nó phải chết.

Chuyện này sẽ còn to hơn nếu đc lên báo, gia đình bạn ấy mà gửi chuyện này lên báo thì cả nhà thằng kia chỉ có thân bại danh liệt, chuyển chỗ để sống, nhưng kết thúc thì có luật nhân quả, cả nhà nó sẽ phải trả giá

17. vinhomesriverside68

vinhomesriverside68 Thành viên sắp chính thức

đau lòng quá, cầu mong 2 mẹ con siêu thoát và sang thế giới bên kia sẽ có cuộc sống thật hạnh phúc, và những người đối sử tệ bạc với chị sẽ phải trả giá

18. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Đã lên báo rồi đấy ak! Cũng chẳng thế nói nhà chồng thân bại danh liệt được, hic. Dù sao thì ngta cũng phải nhìn nhận lại. Ngta đã chai mặt như thế rồi thì làng xóm láng giềng cũng đã quen mặt rồi,

19. nguyenthu0209

nguyenthu0209 Thành viên rất tích cực

tin nay mấy hôm nay trên báo nổi lắm nhưng em chưa được đọc, đúng là khổ thân quá,

20. NGHỆ AN

NGHỆ AN Guest

Phụ nữ lấy chồng, đa phần bị nhà chồng đè đầu cưỡi cổ :( Buồn thế.
    Một số khác thì đè đầu cưỡi cổ cả nhà chồng.