Cướp xe tại Tp.HCM, ĐÔNG NGƯỜI, ĐƯỜNG LỚN vẫn cướp!

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi iu_baby, 12/9/2009.

1. iu_baby

iu_baby Thành viên mới

Lời đầu, em xin phép BQT LCM cho em trích dẫn link từ 1 diễn đàn khác vào ạh! (em ko có ý lôi kéo các thành viên LCM wa dd khác đâu ạh, mong các anh/chị BQT và Admin hiểu cho em). Tks all!

Vì em vô tình đọc được những ttin về các vụ cướp xe gần đây khu vực tp.hcm, nên post lên cho mọi ng cảnh giác ạh!
    Em chỉ trích dẫn 1 vài ttin tiêu biểu cho mọi ng cảnh giác (chi tiết hơn mọi ng vào link này nhé:
    http://********/showthread.php?t=1197408
    Mọi người đọc mà cảnh giác nhé!
    Ghê gớm wa' cả nhà ạh!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi iu_baby
    Đang tải...

2. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Tụi trẻ ranh bây giờ hư hỏng quá, vì vậy nó mới liều mạng nghĩ đến trò cướp của giữa ban ngày ban mặt thế này. Trước sau gì cũng được rinh vào nhà đá thôi, ngoài này thì bố láo và anh hùng thế đấy, bước chân vào trong khám rồi thì cái mặt xanh lè không còn chút máu cho coi. Bức xúc quá không chịu nổi!!!

3. binbinvahinhin

binbinvahinhin Số 9, ngõ 231 Chùa Bộc

Mình thấy ở trong TP.HCM hay xảy ra những vụ cướp giữa ban ngày thế này lắm, mà có phải là đường vắng ko người qua lại đâu.
    Bác mình ở Q. Tân Bình cũng bị bọn nó cướp trắng trợn 2 lần rồi, ko lần nào mất của nhưng bị thương nặng.
    - Lần 1 đi bộ từ nhà ra chợ Phạm Văn Hai, bị 2 tên đèo nhau xe máy giật dây truyền.
    - Lần 2 trên đường đi làm về bằng xe máy - bị hai tên đèo nhau xe máy, cầm 1 thanh gỗ đập vào tay định cướp xe nhưng không thành. Bác bị gãy tay bó bột mất mấy tháng.

Bọn này nó trắng trợn kinh khủng.

4. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Trời ơi, thêm kinh nghiệm thực tế của 1 mẹ nữa này các mẹ ơi..đúng là... trả lời cũng chết mà không trả lời cũng chết...Đi xe cũng nên như dùng điện thoại...xe cùi đi công việc những đoạn nguy hiểm hay giờ giấc sớm khuya... xe sạch sẽ đi khu vực an toàn..
    Híc, mà giờ cũng chả biết khu nào an toàn.. Đường Võ văn Tần khu quận 3, buổi trưa có khi cũng thưa người, nó cứ ép mình vào lề thì người chung quanh ai cũng tưởng bạn bè..xong việc rùi thì mọi người mới biết !!!
    Có dám la đâu..mà có kêu la tiếng kêu cũng loãng trong không gian ồn ào ...lại thêm cái khẩu trang cũng giảm bớt cường độ âm thanh rùi...tính đi tính lại thế nào cũng chết !

Tiếp nè...

5. Bác Bo Bo

Bác Bo Bo Thành viên tập sự

Bạn đọc cũng đã viết trên báo TT:

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=336175&ChannelID=118

Và đây là tin mình nhận qua yahoo:

xin thông báo với anh em.Hiện nay dọc đường nguyễn trãi va trần hưng đạo có 1 nhóm khoàng 6-8 đứa đixe max và wave có 1 con nhỏ ốm ốm xanh xao nhìn như dân nghiện hay chạy theo anh em,giả bộ là bạn thân lâu ngày gặp lại và nói bạn tấp vô lề nói chuyện hay xin số đt nếu bạn tin tấp vô là có 1 tốp nó túa ra bao vây bạn trấn xe nếu bạn la cướp nó sẽ nói là "đánh ghen" và xong phim.nếu bạn ko chiiu nó sẽ chửi"bạn bè lâu năm gặp mà ko chào" và sẽ kếu tụi kai ép xe bạn vô lề và cũng xong phim.vì vậy khi gặp ko cần biết wen hay lạ bạn hãy phắn xe thật nhanh.hãy cảnh giác. GỦI CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI CẢNH GIÁC NHA !BAN

6. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

bọn nó bây giờ cướp liều thật đấy, giờ đi đâu cũng sợ, mà xem em đểu chắc nó không để í nhỉ?

7. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

mà giờ mới nhớ nhá, hôm nọ nhờ chồng đèo đi đưa hàng cho khách ở dốc thanh niên, buổi tối đang chời khách ơ góc gấn khách sạn to to ở đó(ko nhớ đường và ks tên gì),có 1 con bé cũng ốm nhách, đến hỏi vc mình anh chị có thấy 1 thằng thanh niên vừa đi ra đây không nó lừa đt của em, rồi nhờ chồng mình đèo đuổi theo, vc mình ko đi(ngu gì mà đi khi xe ôm thì đầy ra đấy nó không nhờ),mà cũng đang chờ khách, với lại nếu lừa đt thì nó la lên chứ bình tĩnh được thế các mẹ nhỉ, chả biết có phải nó không

8. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

hu hu hu, em sợ quá, em chạy xe không được cứng cho lắm mà cũng hay đi buổi tối nữa.

9. vn_reaper

vn_reaper Thành viên mới

mọi người làm theo như vậy là ok " la làng lên BỌN ĂN CƯỚP GIÀNG CẢNH, GIÚP VỚI BÀ CON ƠI "

10. iu_baby

iu_baby Thành viên mới

ko ok được đâu bác ak, nó đông hơn mình, la "ăn cướp", bọn nó đồng thanh la "đánh ghen"--->>......
    Theo em là thấy nghi nghi là cố gắng nhấn ga chạy, tranh thủ ghé vào nơi công cộng như bệnh viện hay siêu thị, chờ bọn nó đi rồi ra ah!