Cần giúp: Cứu!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi namlun0408, 6/1/2009.

1. namlun0408

namlun0408 Thành viên chính thức

Các bác ơi giúp em với!
    Con gái mình hơn 4 tuổi từ mùa đông năm ngoái cháu bị dị ứng thời tiết, cứ trời lạnh là cháu bị nổi mề đay khắp người ngứa khủng khiếp. Đi khám BS nhi ke cho thuốc Clarityne uống nhưng chỉ làm giảm được triệu chứng mề đay thôi chứ ko khỏi được. Năm nay cháu lại bi, bị cách đây khoảng 2 tuần rồi. có mẹ nào biết gì về bệnh này ko mách cho mình với, liệu có chữa khỏi được ko? Mãi thế này nhìn con tội lắm. Huuu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi namlun0408
    Đang tải...

2. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Dị ứng thời tiết thì khó chữa lắm. Bản thân mình trứoc đây cũng bị dị ứng thời tiết. Nhất là khi đi mưa về, toàn bộ mặt mũi, chân tay là bị nổi mề đay và ngứa điên đảo. Những lúc đó mẹ mình rang ngải cứu và chườm là hết. Sau đó mình uống actiso một thời gian dài. Rồi dần dần lớn lên tự hết.
    Thực ra dị ứng đó thường xảy ra với những người chức năng gan kém. Mình nghĩ bạn ko nên cho bé đi khám da liễu. Bạn nên cho bé đi xét nghiệm máu, để xem chức năng gan thế nào. Nếu để cơ thể ko bị nhiệt, chắc chắn cháu sẽ đỡ bị nổi mề đay khi thay đổi thời tiết. Chúc bé mau khỏe nhé!

3. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

À, quên nữa. Để chờ mình hỏi mẹ chồng mình. Bà là người bị dị ứng thời tiết rất nặng. Ngoài nổi mề đay bên ngoài cơ thể, bà còn bị nổi ở trong ruột cơ, tức là đau bụng, đau toàn thân. Thế mà ngày xưa có một người bạn mách cho một laọi thuốc, mình ko nhớ tên, chỉ biết là của Pháp. Bà uống một đợt. Thật diệu kỳ, đã 15 năm nay ko thấy tái phát. Để mình hỏi rồi nói với bạn nhé!

4. mekanguru

mekanguru Thành viên tích cực

bạn thử hạn chế ko cho bé ăn đồ tanh xem sao. Nhất là cua và tôm, Đợt nào ấm thì cho ăn lại. Bé nhà tớ cũng bị đấy, ấm thì ko sao chứ lạnh là đêm nào cũng gãi sồn sột.

5. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Hình như bé bị bệnh Eczema rồi.

6. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

bây giờ đi mưa về em cũng bị như vậy đấy, nhất là lòng bàn tay cứ mẩn hết lên và mặt đỏ lựng như cà chua ấy. Chán chả buồn chữa.

7. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Bỏ hết vỏ tôm đi chị ạ, chỉ cho ăn phần thịt tôm thôi. Canh cua cũng chỉ lấy nc trong thôi, gđ em 2/3 bị dij ứng nên toàn làm thế.

8. namlun0408

namlun0408 Thành viên chính thức

cám on các me đã giúp mình. cách đây mấy hôm cháu có an tôm nhung đã bóc vỏ. chác là ko phải tại thúc an đâu vì năm ngoái khi trời hết lạnh là cháu hết bị mề đay luôn. Mẹ Nấmnem oi hỏi bà giúp mình nhanh lên nhé.