Toàn quốc: Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - CỪ KHÔI thể chất!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 30/6/2009.

1. mecarot08

mecarot08 Thành viên nổi tiếng

Mẹ emily ơi, báo giá cho mình bộ này, trông mê quá!!! Mấy tuổi thì bắt đầu chơi được nhi? Cho trẻ 5-6 tuổi được không?
    Bộ máy tính Khoai mê lắm!!!

2. mecongai

mecongai Thành viên chính thức

Chị ơi, chị chưa trả lời em nhé.

3. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Mẹ cà rốt ơi, cái bộ kỹ sư sắp nhập về 80 bộ, khi nào về tớ báo, còn mẹ congais ơi, mấy bộ máy tính ấy mình giới thiêu các me suốt, thức đêm thức hôm mà các mẹ lấy ít quá nên tớ trả lại rồi. Mẹ nó có thích lấy thì tớ lấy hộ nhé: bộ máy tính xanh: 470K, đỏ: 290K. vàng, 260K nhé.

4. mecongai

Chị ơi, xanh đỏ vàng khác nhau thế nào hả chị? Chắc đợt đấy em chưa đọc được topic của chị nên không biết, chị còn link không cho em xin để chị đỡ phải trả lời nhiều ạ:D. Em cám ơn chị.

5. Emily

6. Emily

Chị tìm mãi ko thấy phần giới thiệu máy tính đâu, nếu là buổi tối chị sẽ kiên nhẫn ngồi đánh máy kỹ càng, nhưng buổi sáng chị vội quá, em đọc tạm cái này nhé:

Cũng trong hội chợ còn có những sản phẩm sau đây:

Cân thăng bằng toán học, một công cụ tuyệt vời khiến cả những bé lên 2 cũng thích thứ chơi. Cân giúp các bé tìm hiểu và tự nhận thức về lớn hơn, bé hơn, bằng nhau, nguyên lý cánh tay đòn....
    http://i282.photobucket.com/albums/kk257/Maritza2609/Picture029.jpg
    Với số tiền khiêm tốn 100K, bạn đã rinh về cho bé 1 món đồ chơi mà lại là một công cụ học tập lâu dài khiến bé vô cùng hứng thú. Còn chần chừ gì nữa các mẹ ơi.

Tiếp theo là 3 chiếc máy tính thông minh:
    Đây vừa là đồ chơi mà thực chất là công cụ học tiếng Anh và học số vô cùng tuyệt vời, mình chỉ biết nói vậy sau khi mày mò tìm hiểu 3 chiếc máy. Máy vàng có 22 hoạt động vui vẻ, máy đỏ có 25 hoạt động vui vẻ, máy xanh có 56 hoạt động vui vẻ.
    Những trò thử trí thông minh của máy ví dụ nhé:

Máy cho 1 chuỗi số trong 1 giây sau đó chỉ để những đoạn thẳng cho bé điền số bé nhớ được vào, bé phải cố nhớ thật nhanh, việc này giúp rèn luyện trí nhớ, động não, bộ nhớ tạm thời được rèn giũa sẽ hữu ích cho bé. Não được tập thể dục thường xuyên. Tiếng Anh thì máy sẽ đưa ra 1 số hình và sau đó đưa ra các mục chọn là từ tiếng ANh, bé phải chọn đúng từ, hết một phần sẽ tính điểm. Đây là một công cụ học và chơi chơi mà học rất thú vị, ngoài ra máy còn có âm thanh vui nhộn thu hút bé.

Trong số những máy trên có máy xanh có thể cắm điện trực tiếp từ nguồn điện 220V, dùng như máy tính bình thường và cá nhân mình thấy máy xanh có màn hình lớn nhất, và phần mềm ưu việt nhất. Mỗi máy có 1 cuốn catalog tiếng Anh và 1 cuốn catalog tiếng Việt đi kèm.

Giá máy vàng là: 260K. Máy đỏ: 290K, máy xanh: 470K.

7. Emily

Đây nữa này:

Các bộ máy tính rất nên mua các bố mẹ ạ, vì mình chỉ quyết
    định giới thiệu sau khi đã bỏ ra 1 buổi mày mò tìm hiểu xem có thật hay không.
    Theo mình thì hai bộ màu đỏ (như quả táo) và bô màu xanh rất nên mua, bộ màu
    vàng cũng rất hay nhưng ko hay bằng hai bộ kia. Bộ màu vàng có 22 hoạt động, bộ
    màu đỏ có 25 hoạt động, các phím thì rất nét, thiết kế cute, màu sắc đep, trông
    bền, hàng chất lượng cao, bộ màu xanh thì rất ưu việt vì màn hình lớn, dộ tương
    phản rõ nét, có 60 hoạt động, thiết kế chắc chắn, âm thanh to, xác thực sống
    động, chuột dùng được, có cả cục sạc để sạc điện bình thường, đương nhiên vẫn
    dùng được cả pin....

Các máy tính về tính năng chung thì giúp bé nhận biết bảng chữ cái, số, làm
    quen và luyện tập cộng, trừ, nhân chia, luyện khả năng nhanh tay nhanh mắt,
    luyện từ vựng tiếng Anh, vốn từ của máy tính màu xanh là lớn nhất lên đến 1.200
    từ. Của hai máy kia ít hơn. Luyện khả năng tự sáng tác bài hát, có các nốt
    nhạc, bé có thể nhấn vào các nốt nhạc để soạn bài hát, máy sẽ chơi bản nhạc
    đó…..nhiều quá mà thời gian gấp gáp vì mình cũng quá bận, mình chưa thể tìm
    hiểu hết. Các bố các mẹ suy nghĩ rồi quyết định nhé. Mình ko biết nhiều về máy
    tính học tập, nhưng cái mà hàng xóm nhà mình mua lâu rồi giá là 1.5 triệu các
    bố mẹ ạ, mà ko xịn bằng bất kỳ máy nào trong 3 máy này.

mecongai thích bài này.
  8. khunglongbexiu

khunglongbexiu Thành viên đạt chuẩn

Con em 21 tháng, mê xe cực kỳ, vậy chị tư vấn cho em mua bộ nào vừa hay lại vừa tiền, chị nhé! Cám ơn chị.

Emily thích bài này.
  9. mecongai

Nghe mê quá chị ạ, chắc chắn em sẽ lấy bộ đỏ hơặc bộ xanh. Em nghiên cứu thêm tí chị nhé. Cám ơn chị nhiều.

10. Chuppa

Chuppa Thành viên tích cực

Gửi bác Emily mấy hình mà 2 mẹ con cháu xếp với nhau nhé. Vui lắm bác ạ :) , con thì cứ chạy lăng xăng để lấy đồ cho mẹ lắp, nhờ thế mà cháu học được cách nhận biết nhiều hình khối lắm đấy. Này nhé: "Lấy cho mẹ cái gạch da cam dài ý, lấy cho mẹ cái gạch màu đỏ 4 lỗ ý, lấy cho mẹ cái cờ lê nào ....... " . Cái hình bên trái ý, ban đầu là bạn robot dài, mẹ cháu lắp xong quay qua quay lại đã thấy thằng con xoay lộn thế nào mà thành ra hình........con chó ko đuôi, tài thật ! :rolleyes: Còn cái hình xe tăng ở giữa là tự cháu nghĩ ra đấy :D . Lắp xong cháu quay ra ngồi chơi trận giả, nghĩ ra đủ mọi loại truyện, nhớ ra đủ mọi lời thoại trong phim siêu nhân để diễn lại đấy.

Còn cái cần cẩu này nữa, mời cả nhà đi xúc đất nghịch với mẹ con nhà cháu nhé :-\"

Sửa lần cuối: 7/7/2009
  11. Emily

GIỚI THIỆU BỘ CONNECT A CUBE JUMBO – PET – VEHICLE – DORRIS

CONNECT A CUBE là tên của một loại xếp hình có thể nói là rất tuyệt diệu.

Cảm giác của tôi là rất thích thú và yên tâm khi cầm trong tay những viên nhựa bóng bẩy, màu sắc tươi sáng và tuyệt diệu hơn là những sáng tạo về hình, về vật thể do loại đồ chơi này tạo ra. Theo sách của GIGO, nếu bạn vẽ bất kỳ hình nào trên giấy caro, bạn cũng có thể lắp được hình đó với connect a cube.

Cơ cấu của loại xếp hình này gồm những khối hình tam giác, những khối cong lồi, khối cong lõm với bán kính 2cm, kích thước khối lập phương 2cm x 2cm, các bánh xe các với 3 kích thước nhỏ vừa và to. Các chi tiết khi lắp ráp với nhau rất chắc chắn nhờ nguyên lý kết cấu chân không

Khi chơi các đồ chơi này, các con sẽ một cách tự nhiên phát triển rất tốt sự khéo léo của đôi tay và đặc biệt là óc sáng tạo. Sau khi các con đã nhận biết được hình khối và màu sắc, các con sẽ thuộc nguyên lý và lắp được vô số hình theo trí tưởng tượng của các con.

Mặc dù cùng 1 loại đồ chơi, nhưng hãng GIGO sản xuất ra một số model khác nhau với các catalog định hướng khác nhau. Cụ thể hàng hiện có tại Việt Nam là:

1. Bộ PET
    2. Bộ VEHICLE
    3. Bộ Dorris Adventure

Bộ PET có 159 chi tiết, catalog định hướng được vô số các con vật từ đơn giản đến phức tạp
    Bộ VEHICLE có 160 chi tiết, catalog định hướng lắp được rất nhiều các phương tiện giao thông như máy bay, ô tô, ….
    Bộ Dorris Adventure có 393 chi tiết, catalog định hướng lắp được nhân vật Dorris (nữ), và rất nhiều các con vật từ hình dạng đơn giản đến đặc biệt…tạo thành tuyến nhân vật, catalog đã có sẵn câu chuyện để mẹ kể cho bé để dùng các hình lắp được tái hiện lại toàn bộ cuộc phiêu lưu của cô bé Dorris

Bộ PET và VEHICLE đồng giá 220K
    Bộ Dorris Adventure: 350K

Đây là hình ảnh:

Với tất cả các bộ connect a cube, bạn đều có thể xếp được các hình sau đây:

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

4. Bộ JUMBO

JUMBO là thuật ngữ của GIGO chỉ những bộ đồ chơi cùng loại nhưng có kích thước lớn.

Bộ JUMBO connect a cube là một đồ chơi tuyệt vời cho các bé trên 1 tuổi.

Là một hộp nhựa chứa 50 khối lập phương kích thước 4 x 4 cm gồm 5 màu xanh lá, xanh biển, vàng tươi, đỏ tươi, trắng.
    Sự tạo hình của bộ này mang tính cơ bản, tuy nhiên rất đa dạng. Điểm mạnh của bộ này là màu sắc đẹp, an toàn cho trẻ bé và giúp các bé nhận biết về màu sắc tốt, điều phối đôi tay tốt. Bé có thể chơi từ lúc 1 tuổi đến 6 tuổi vẫn xếp hình rất say mê (qua quan sát thực tế).

Bộ JUMBO connect a cube rất tuyệt vời khi kết hợp với bộ PET/VEHICLE, và các bánh xe cỡ to. Bé sẽ tạo được muôn vàn hình khối với kích thước lớn làm bé phấn khích và say mê.

Bản thân mình đã chứng kiến sự thay đổi của 1 em bé 5.5 tuổi, thật đáng tiếc, không ai ưa bé cả vì bé hư, hỗn, láo, phá phách, luôn làm trái lời người lớn….Mọi người đều cho rằng bé bị tự kỷ dạng nhẹ, tự kỷ dạng phá phách….Sau một thời gian bé chơi bộ connect a cube thì bé đã thuần tính hơn rất nhiều và bé xếp được những hình mà mình phải thán phục và ngưỡng mộ, bé xếp hình, ra một hình đã thú vị rồi, sau đó bé quay những bộ phận đối xứng, lại ra nhiều hình khác…Mình quan sát và nhận thấy sau khi bé đã xếp được hết các hình trong catalog thì bé vẫn nhớ được và không phải nhìn catalog nữa (bản thân do bé vẫn còn tính phá và không ngăn nắp nên đã làm mất catalog rồi). Trong nháy mắt bé xếp được 1 con tê giác, con trâu, máy bay hay xe ô tô thì là chuyện hết sức bình thường….

Cảm ơn bạn vì sự kiên trì bạn dành cho hành trình thứ nhất, mời bạn click vào đây để tìm hiểu về bộ đồ chơi kỹ sư tý hon nhé. đây nhé

Sửa lần cuối: 23/8/2009
  12. mevannhi

mevannhi Thành viên đạt chuẩn

Phải nói là bộ đồ chơi GIGO rất tuyệt, lần trước em đã đặt 7 bộ kỹ sư tài năng, tất cả các mẹ đều hài lòng, đã chơi rồi mới thấy giá đó quá rẻ so với Lego,
    Vì bộ này em tặng cháu, nên ko có nhiều ảnh, up ủng hộ chị Emily nhé

13. Emily

Ối giời ơi, cảm ơn mẹ Vân Nhi xinh đẹp nhé, em bé cũng yêu quá, đa tạ, đa tạ

14. Emily

Em ơi, chị PM em rồi, chị lại viêt thêm ở đây nhé:

on em thích xe cộ thì trước mắt em lấy ngay cho bé chơi 1 bộ VEHICLE đi em ạ, nếu có thể em lấy thêm 1 bộ JUMBO nữa kết hợp nhé. Còn sau này thì nên lấy:

Hoặc kỹ sư, hoặc kỹ sư bánh răng kỳ ảo, hoặc traffic rally....nói chung các bộ này hơi tốn tiền nhưng mà chơi được nhiều năm, chơi đến lúc lớn tướng em ạ, vì thực ra đến các bố các mẹ cũng thích chơi mà.

15. huongson

huongson Thành viên rất tích cực

Chị gái ơi, sao em ko biết gì về cái máy tính nhỉ. Con em còn bé 1.5 tuổi n em cứ mua để dành đc ko chị? bộ màu xanh ý.
    Tư vấn cho em bộ kỹ sư tài năng và learning board nữa nhé.
    Thanks chị

Sửa lần cuối: 8/7/2009
  16. lovechildren

lovechildren Thành viên rất tích cực

17. nguyet290805

nguyet290805 Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi báo giá giúp mình bộ JUNIOR ENGINEER nhé. Mình định mua cả máy tính màu xanh cho con trai 5 tuổi học tiếng Anh nữa.

18. bebong

bebong Thành viên rất tích cực

Chị ơi, Chúc mừng chị chuyển sang nhà mơi nhé. Dạo này em nghỉ ốm suốt đau tay nên chẳng vao mạng. Hôm nay vào thấy đang đặt hàng nên phải đặt ngay đây. Chị cho em 1bộ LEARNING BOARD chị nhé. Con bộ kỹ sư hình như chị bạn em đã liên lạc với chị rồi thì phải. Em sẽ quảng cáo cho bạn bè em rồi có gì em đặt thêm sau nhé. Chúc chị đắt hàng

19. lovechildren

lovechildren Thành viên rất tích cực

Chị ui quý ơi, chị bựn hay sao mà chưa thấy trả lời topic thế???

20. meocon

meocon Bắt đầu nổi tiếng

Bác Hân ơi nhớ em ko, em thèm bộ Learning board quá, giá chính xác là bao nhiêu xiền hả bác, cụ thể nó gồm những gì và bác có catalog đầy đủ của nó thì cho em xin nhé để về xin tiền mua cho con gái.