Đã Ai Đi Khám Sức Khỏe Với Tầm Soát Ung Thư Ở Thu Cúc Chưa Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi khangbin1207, 5/12/2019.

1. khangbin1207

khangbin1207 Thành viên tập sự

2. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang tham khảo các gói KSK và TSUT ở Bệnh viện Thu Cúc thấy có giảm giá 35% liền và còn tặng thêm thẻ khám sức khỏe gia đình trị giá 2 triệu, trước giờ chưa thấy khuyến mại nhiều như thế, chắc cuối năm nên ưu đãi khủng luôn. Thấy trên FB bệnh viện up khuyến mại tặng cả bộ lịch Tết nữa xinh lắm, toàn hình các em bé sơ sinh của bệnh viện rất đáng yêu.
    Mình đã nghiên cứu rất kỹ các gói khám ở đây và thấy là như nhu cầu của mình thì cứ gói KSK tổng quát và TSUT toàn diện nâng cao 4 mà chọn. Đúng là tổng quát và toàn diện có khác nên gói này gần như là bao gồm tất cả các danh mục khám của mấy gói còn lại luôn. Mình đếm sơ sơ cũng 54 danh mục khám. Đại loại có khám ban đầu răng hàm mặt, ngoại khoa da liễu, mắt, phụ khoa các thứ xong đến xét nghiệm 1 tỷ thông số =)) thấy có rất nhiều xét nghiệm chỉ số chỉ điểm ung thư như: UT vú, UT buồng trứng, UT dạ dày, đại tràng, gan... nhiều lắm =)) bộ phận nào cũng có. Danh mục chẩn đoán hình ảnh thì cũng nhiều, có Xquang, chụp CT, siêu âm, điện tim. Còn nội soi thì có soi tai mũi họng, nội soi đại trực tràng, thực quản, dạ dày tá tràng. Nội soi tiêu hóa là có gây mê và được soi bằng công nghệ NBI mới (hôm bữa có đi hội thảo công nghệ nội soi này nên cũng biết kha khá là nó tốt như thế nào. 1 chiếc link cho bác nào cần tìm hiểu nội soi NBI là gì nhé: https://dantri.com.vn/doi-song/cong...-u-khong-can-phau-thuat-20191023120153934.htm)
    Mục quan trọng mà mình quan tâm nữa là giá. Vì gói này giá khá cao, hơn 17 triệu một tí, giờ có giảm giá 35% thì còn khoảng 12 triệu. Nhìn chung là giảm được 5 triệu lận công với được tặng cái thẻ khám gia đình 2 triệu. Coi như là mình tiết kiệm được 7 triệu. Cũng được các bác nhỉ =)) So với các danh mục khám trong gói thì mức giá này là quá hợp lý rồi chứ khám lẻ thì đắt hơn rất rất nhiều.
    Vì đang nghiên cứu nên mình cũng chăm chỉ đi xem các review dạo thì thấy cũng ok phết, toàn review khen nên cũng yên tâm. Nãy có ib fanpage bệnh viện cái thì thấy nhân viên gọi điện tư vấn cặn kẽ lắm. Mình cũng chốt là mua gói rồi. Lần này đi khám về mà oke thì mình sẽ đăng ký khám cho bố mẹ nữa. Hi vọng tiền nào của nấy. kaka. Đợi mình đi khám về rồi mình review tiếp nhá!

thuhangpham thích bài này.
  3. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Mọi người cứ bảo bỏ ra hơn chục triệu đi khám thì xót ruột nhưng mà phải tính ra thì mới thấy mình lời. Mà mua gói luôn luôn rẻ hơn khám lẻ rất nhiều đấy các bác ạ. So với mặt bằng chung thì giá của Thu Cúc cũng không hề đắt mà dịch vụ bên này thì khá ok. Bỏ ra từng ấy tiền để chăm sóc sức khoẻ ở nơi có dịch vụ tốt thì cũng xứng đáng mà. Vài hôm nữa có chương trình giảm giá 35% thì cũng đỡ, bớt được bao nhiêu tiền mua sữa cho con =)) Đợt này có chương trình tặng cái thẻ khám gia đình đấy. Cái thẻ này hay phết các bác nhé, thẻ trị giá 2 triệu/năm, áp dụng cho người trong 1 gia đình như ông bà, bố mẹ, con cái. Chỉ cần đăng ký thành viên thụ hưởng thẻ là có thể đi khám bất cứ lúc nào. Có thẻ còn được miễn phí khám ban đầu không giới hạn số lần cho cả gia đình và còn được giảm giá 10% khi thực hiện các dịch vụ khác nữa. Nhà nào có nhu cầu thì đăng ký ngay đi chứ còn gì nữa. Mà chương trình khuyến mại 35% chỉ áp dụng đến ngày 14/12 nên nhớ chuyển khoản đăt cọc không lại lỡ mất nhé các bác.

4. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Mình đã từng đưa mẹ đi cấp cứu ở Thu Cúc lúc 11h đêm. Nói chung là đi cấp cứu thì tâm trạng nó hoảng loạn thế nào các bác cũng hiểu đúng không ạ. May là đến bệnh viện thì từ bác sĩ, điều dưỡng, nhân viên đều nhiệt tình, hướng dẫn mình đủ thứ xong còn ra động viên an ủi nữa. Mình nhớ có bạn điều dưỡng thấy mình lo quá ngồi đần mặt trước phòng cấp cứu nên bạn ấy ra nắm tay mình xong nói mấy câu kiểu an ủi... trời ơi cảm giác như người nhà mình luôn ấy. Và rất may mắn là mẹ mình đã qua khỏi cơn nguy kịch đêm đó. Suốt mấy ngày lưu viện thì mẹ mình đuợc các bác sĩ chăm sóc chu đáo lắm, cứ thỉnh thoảng lại thấy có bác sĩ hay điều dưỡng vào hỏi han tình hình sức khỏe và động viên. Cần gì bấm chuông là có người tới ngay tiện lắm. Giờ hàng tháng mình vẫn đưa mẹ sang Thu Cúc kiểm tra định kỳ và lấy thuốc. Nói chung là mình rất hài lòng với dịch vụ ở đây, riêng khoản chu đáo, tận tình thì phải chấm 10+ luôn. Về các gói khám thì mình chưa tìm hiểu kỹ nhưng mình thấy dịch vụ bên này ok phết đấy ạ. Tiện thể thấy bảo đang có khuyến mại thì bác cứ đăng ký đi ạ. Giảm giá nhiều phết mà.

5. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

Hay quá mình cũng đang tìm hiểu về gói khám tại TC. Đọc review thì thấy khá ok nên cũng muốn đăng ký thăm khám vì mình cũng đang có một chút vấn đề về sức khỏe. Mình định khám gói khám sức khỏe tổng quát thôi chứ không tầm soát ung thư. Tháng trước cũng đã định đăng ký nhưng bận nên chưa sắp xếp được thời gian, tiện thể giờ có khuyến mại thế này thì chốt luôn. Mà không đi sự kiện thì vẫn được nhận ưu đãi đúng không nhỉ hay phải đi mới được.

6. tisuba

tisuba Thành viên chính thức

Mình chưa mua gói khám bao giờ nhưng hàng năm đều được công ty cho đi khám sức khỏe định kỳ tại bệnh viện Thu Cúc. Mình thấy bệnh viện rất đẹp, không gian rộng rãi, thoáng mát và không hề có mùi bệnh viện. Mô hình bệnh viện rất hiện đại, không giống như các bệnh viện công đâu ạ. Các trang thiết bị ở đây mình thấy đều rất tiên tiến, mình có tìm hiểu thì được biết các thiết bị ở đây toàn là nhập khẩu đồng bộ nên khá yên tâm. Mấy bữa mình đi khám thì thấy bệnh viện khá đông nhưng hầu như tất cả các khu vực đều có nhân viên điều hướng đứng chỉ dẫn cho khách nên cũng không sợ chen lấn hay chờ đợi lâu. Đây là một số ảnh mình cắt từ livestream của bệnh viện cho các bạn xem này chứ đi khám mình lại không chụp ảnh lại.

7. youcandoit

youcandoit Thành viên chính thức

Điểm mình thích nhất ở Thu Cúc là bệnh viện thường xuyên tổ chức các hội thảo sức khỏe. Hôm trước mình có đi tham dự hội thảo về công nghệ nội soi mới rất hay và được bác sĩ phân tích, tư vấn rất nhiều thông tin bổ ích. Hôm đấy may mắn thế nào mình còn bốc được gói khám sức khỏe và tầm soát ung thư miễn phí. Mình cũng mới đi khám về tuần trước. Nói chung khám ở Thu Cúc khá ok. Danh mục khám chi tiết, bác sĩ tư vấn rất kỹ và đưa ra lời khuyên rất bổ ích, tư vấn cặn kẽ cả chế độ ăn uống ngủ nghỉ sinh hoạt... khám xong có thắc mắc gì gọi cho bác sĩ lại được tư vấn tiếp.
    Đúng là bệnh viện đông thật, nhưng mình toàn đặt lịch trước nên được sắp xếp lịch khám và không phải chờ đợi gì. Mà bệnh viện sạch sẽ thơm tho lại có wifi căng đét nên có ngồi đợi một tí cũng không sao ạ =))

8. tungngaymongcon

Bác đã khám gói nào thế ạ, cho em xin chút review về gói khám với ạ!

9. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Không đi sự kiện thì phải chuyển khoản đặt cọc hoặc mua luôn gói trong ngày 14/12 thì mới được ưu đãi 35% bác ạ. Còn cái thẻ khám gia đình với bộ lịch là đến sự kiện mới được nhận. Em có xem qua ảnh bộ lịch rồi, xinh lắm nhé. Ảnh trên mỗi trang lịch đều là ảnh các em bé nhà Thu Cúc nhìn yêu cực. Em cũng mới đăng ký nhận lịch trên page bệnh viện rồi. Hôm 14 đi xin thêm bộ nữa về để bàn làm việc cho xinh. Hehe =))

10. thienthannho090390

Đúng đấy bác ạ, lần nào đưa mẹ đi khám em cũng gọi lên tổng đài đặt lịch trước, đến khám chả phải chờ đợi hay xếp hàng gì cả.

11. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

Em cảm ơn bác. Thế thì phải bố trí đi tham dự chương trình mới được. Hôm sự kiện là thứ 7 được nghỉ làm thì tiện quá, để hôm đấy em qua xem thế nào.

12. tisuba

tisuba Thành viên chính thức

Chương trình 14/12 diễn ra ở đâu thế các bác nhỉ?

13. youcandoit

youcandoit Thành viên chính thức

Mình khám gói tầm soát ung thư tiêu hóa bạn ạ. Nói chung là gói này khá ok bạn ạ. Để mình ib bạn chi tiết.

14. Kampfen

Kampfen Thành viên chính thức

Hóng.

15. chief22

chief22 Thành viên chính thức

quá đắt.

16. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

Quan tâm ạ !

17. Hoaloaken1988

Hoaloaken1988 Thành viên chính thức

Đọc hết cmt mình thấy có j đó sai sai, nhưng thôi ko bàn chuyện đó, mình cũng đang quan tâm cái dv khám tầm soát, ko biết có ai đi chưa nhỉ?

18. tungngaymongcon

Cho em hỏi có bác nào biết là khám sức khỏe theo gói như thế này thì có được áp dụng bảo hiểm y tế không ạ?

19. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Sự kiện tổ chức ở cơ sở 2 bên 216 Trần Duy Hưng nha bác.

20. thienthannho090390

Khám gói thì không áp dụng BHYT đâu bạn ơi, nếu bạn có dịch vụ phát sinh thì mới được áp dụng, mà còn tùy thuộc vào BH của bạn có nơi đăng ký ban đầu là ở đâu nữa. Nếu đúng tuyến thì được hưởng từ 80 - 100%, còn trái tuyến thì cũng được hưởng tầm 40-60%.