Cần giúp: Đã Ai Từng Làm Về Kinh Doanh Quần Áo Đặt May Chưa?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ha.n, 25/3/2016.

1. ha.n

ha.n Thành viên chính thức

Ông anh mình hiện tại có xuởng may khoảng 30 người, hiện nay đang nhận gia công hàng công sở nữ cho các hãng. Mình đang có ý tửong xây dựng 1 thương hiệu mới, ban đầu e dự định chỉ bán qua mạng và trưng bày tại chỗ nào đó trong ngõ cho khách đến xem và thử đồ. sản phẩm thì có thể làm theo các mẫu của các hãng(sản phẩm đã dc bán ra thị truờng rồi) hoặc các sản phẩm đó làm cải biên đi 1 tí. Mình đang phân vân ko biết có sao ko? Sợ họ cho là ăn cắp thiết kế? Nếu như mình may giống với họ nhưng khác mầu thì có sao ko nhỉ? Mình mở kinh doanh kiểu đó có phải xin giấy phép gì không nhỉ. Mọi ngừoi có ai biết cho mình xin ý kiến với ạ. Cảm ơn mọi ngừoi nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ha.n
    Đang tải...

2. muadong168

muadong168 Thành viên tập sự

mẹ này có người trong nghề thì quất luôn đi, làm đến đâu khắc phục tới đó, e cũng có nhà mặt ngõ to muốn mở cửa hàng mà chưa có nguồn như mẹ, nếu có thể share thông tin cho e với.

ha.n thích bài này.
  3. lbline

lbline Thành viên sắp chính thức

Cứ làm tới đi bạn. Nước tới thì đắp đê, khó khăn thì giải quyết. Phân vân thêm nhức đầu.
    Thường những thương hiệu lớn mới có vụ bản quyền kiểu dáng. Còn không thì chả ai rảnh mà kiện đâu. Nếu kiện thì càng tốt.

4. hoptacthuongmai

hoptacthuongmai Thành viên chính thức

làm thử đi mới biết được