Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meomimi, 16/11/2011.

1. huyenvananh

huyenvananh Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Cty TRAPHACO mới có sản phẩm gì nhập khẩu bên Pháp ấy, giúp giảm nếp nhăn, tàn nhang tốt lắm chị ạ.Bạn của chồng em làm ở TRAPHACO mà, sản phẩm mới nhất đấy. Chồng mang về mà thấy da vợ đẹp quá nên đành mang đi biếu.hí hí. em quên mất tên của nó rồi, để lát chồng về hỏi xem là cái gì nhé, rồi pm cho chị nhé.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. C_T

C_T Vì em là gió...

Mẹ em ngày trước cũng bị. nhưng mẹ em bảo do ăn uống. Vì cái dạ dày mình tiêu hóa tốt thì da mới đẹp đc, với cả ra ngoài nên dùng khẩu trang kể cả lúc trời ko nắng lắm! Bây giờ thấy mẹ em đỡ hẳn , ai cũng bảo chữa thế nào

meomimi thích bài này.
  3. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

Mình thì đang giúp khách hàng mình cải thiện vết nám, da bạn mà trắng thì dùng chi sau 2 tuần là có kết quả luôn. Vì khách hàng mình da trắng vết nám dày, sau có 2 tuần mà vết làm mờ đi trông thấy.
    Bạn có thể dùng thử, mình cam kết là sẽ có tác dụng.

4. bumbalabum

bumbalabum Thành viên chính thức

mình cũng bị tàn nhang, lót dép hóng cái

5. mesoc12

mesoc12 Thành viên chính thức

Mẹ nào biết uống j để tốt cho da tàn nhang thì chia sẻ với các mẹ nhe. E đinh uống tảo mà kbit tác dung ntn

6. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

mình cũng bị tàn nhang, đang đợi cai sữa cho cu xong uống mấy cái của nàh chồng đc, sữa ong chúa, collagen..hair skin nair

7. huebich

huebich Thành viên mới

mình cũng có tàn nhang nè.mà mình thì đến điều trị tại Spa Khơ Thị ,ở đó có chương trình chăm sóc điều trị da mặt bằng công nghệ thay da xóa mờ vết tàn nhang ,đồi mồi.rất hiệu quả đó các chị

8. Canhbuomdotham79

Canhbuomdotham79 Thành viên chính thức

Mình cũng hóng vì mặt mũi tàn nhang đây. Xấu ghê cơ, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy bt. Vẫn hóng xem có bài gì hay áp dụng đây ạ, mình hiện tại đang bôi sữa ong chúa lên mặt đây, thấy da mặt cũng mịm hơn hẳn hi hi.

9. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

E thay nói sua ong chúa có td chủ yếu trị tàn nhang mà k biết có phải k nữa. Nghe các mẹ nói lac uống bột nghệ cgto tôt lam kìa

10. hasu90

hasu90 Thành viên mới

Chào bạn, hiện giờ công ty mình đang phân phối sản phẩm TỨ TRÂN PHIẾN - MỘT TUYỆT PHẨM DÀNH CHO CÁC QUÝ BÀ. Với hoạt tính thanh xuân tố Millicy và thực vật tố Rubus được chiết xuất từ những thảo dược không được biến đổi gen trong thiên nhiên có tác dụng làm chậm lão hóa, tăng khả năng miễn dịch. Duy trì mật đô hooc môn giống cái và thúc đẩy làm chậm lại quá trình tắt kinh, khôi phục công năng buồng trứng, làm giảm và gia tăng dịch tiết âm đại. Ngoài ra, sản phẩm còn giúp chị em có làn da sáng đẹp, mềm min, tăng tính đàn hồi cao và làm lũ mờ tàn nhan, vết thâm nám trong thời gian ngắn.

Bạn có thể tham khảo thêm về sản phẩm ở phần chữ ký của mình nhé.

11. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

Mẹ nó nên kết hợp dùng mỹ phẩm bên ngoài và uống viên sữa ong chúa tác dụng chống tàn nhang từ bên trong đó. CHị gái mình cũng nám, nhưng mà dùng mp kem sâm và srm sâm thấy cải thiện hơn đó. Hoặc mẹ nó thử sản phẩm viên hồng sâm làm đẹp da đẹp dáng của Korea xem sao. Trị nám là phải kiên trì lắm đó

12. caivensong

caivensong Banned

em cũng nghĩ nên kết hợp cả dùng mỹ phẩm bên ngoài với uống trong. ngày xưa mặt em cũng nhiều mụn và tàn nhang lắm. em đi điêu trị tại tt làm mặt ở Cao bá quát, về nhà dùng thêm viên Lycopega của Tuệ linh đấy, sau hơn 1 tháng là thấy hiệu quả rõ rệt, da em sạch mun hơn, các vết tàn nhang mất hết, da mịn màng trở lại như xưa rồi

13. akate

akate Thành viên chính thức

Điều trị tàn nhang

Muốn hết tàn nhang mà không để lại sẹo hay vết thâm, bạn có thể sử dụng phương pháp phun vitamin thảo dược kết hợp ánh sáng lạnh. Thảo dược đặc trị được chắt lọc 100% nguyên liệu tự nhiên từ trân châu, hổ phách, nhân sâm…, tinh cất thành dạng serum với khả năng thẩm thấu tức thì đến lớp hạ bì của làn da. Thảo dược có tác dụng làm khoẻ và săn chắc da từ bên trong, đồng thời làm sáng và dưỡng mịn toàn bộ bề mặt da. Chỉ sau 45 – 60 phút làm dịch vụ, bề mặt da chỗ từng có tàn nhang mịn và sáng như chưa hề xuất hiện trên da, bạn hoàn toàn có thể tự tin với làn da “không tì vết”. Đây cũng là phương pháp điều trị nám đốm và đồi mồi rất hiệu quả.

http://www.khoemoingay.vn/tra-benh/nam-va-tan-nhang-nguyen-nhan-dieu-tri

14. akate

akate Thành viên chính thức

Điều trị tàn nhang

Muốn hết tàn nhang mà không để lại sẹo hay vết thâm, bạn có thể sử dụng phương pháp phun vitamin thảo dược kết hợp ánh sáng lạnh. Thảo dược đặc trị được chắt lọc 100% nguyên liệu tự nhiên từ trân châu, hổ phách, nhân sâm…, tinh cất thành dạng serum với khả năng thẩm thấu tức thì đến lớp hạ bì của làn da. Thảo dược có tác dụng làm khoẻ và săn chắc da từ bên trong, đồng thời làm sáng và dưỡng mịn toàn bộ bề mặt da. Chỉ sau 45 – 60 phút làm dịch vụ, bề mặt da chỗ từng có tàn nhang mịn và sáng như chưa hề xuất hiện trên da, bạn hoàn toàn có thể tự tin với làn da “không tì vết”. Đây cũng là phương pháp điều trị nám đốm và đồi mồi rất hiệu quả.

http://www.khoemoingay.vn/tra-benh/nam-va-tan-nhang-nguyen-nhan-dieu-tri

15. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Hóng topic này, mama và em trai bị tàn nhang, chắc là do di truyền. Đã thế mama lớn tuổi da bắt đầu xuất hiện đồi mồi, phụ nữ cực khổ mà nhiều thứ phải lo ghê... :(

16. phuongthao17_03

phuongthao17_03 Bán buôn hàng VNXK!

Hnay tớ mới thấy topic này, chia sẻ với các mẹ 1 ít kinh nghiệm của tớ. Mẹ nào có kinh nghiệm hay hơnt hì share cho tớ với nhé.

Tớ bị tàn nhang từ bé tý, khi chưa đi học cơ, h cũng nhiều lên rất nhiều lần so với mọi ng, nhưng cơ bản tớ thấy trông k đến nỗi tự ti lắm. :D. Tớ dùng cách sau để hạn chế nó:

- Tránh ánh nắng mặt trời gay gắt, đi đâu bưng bít khẩu trang rõ là kỹ, kể cả mùa đông
    - Dùng kem dưỡng da, kết hợp với kem chống nắng (vào ban ngày nhé)
    - Uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả và rau xanh
    - Trang điểm khi cần đi tiệc tùng,...

Cơ bản là em thấy ổn ạ. Hiii...

17. Vobeo_chonggay

Vobeo_chonggay Thành viên chính thức

Em cũng bị tàn nhang, bắt đầu dậy thì là có. Hic. mùa hè thấy bị nhiều và đậm màu hơn do nắng, còn mùa này thì thấy mờ hơn. Em nghe đứa em họ nói dùng Vitamin C của Amway tốt (hình như cái này còn chữa đau bụng nguyệt san nữa) nên cũng đang định mua về dùng. cị chủ top đang đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi ah? em ngoài tàn nhang còn bị thâm mắt nữa cơ, hức. Chị cho em công thức làm mặt nạ khoai tây với.
    Chị em nào chữa thấy đỡ thì share kinh nghiệm với nhé :rolleyes:

18. xoay

xoay Banned

mẹ nó uống vitamin gì thế, mình uống Lycopega bổ sung vit E, còn có dầu gấc và sữa ong chúa nữa, cũng rất tốt cho da, thấy tàn nhang k mọc thêm mà các vết cũ cũng mờ hẳn đó

19. meomimi

Đợt này bận qua nên em mới quay lại topic.
    Nói thật với các mẹ là mặt nạ khoai tay sữa tươi rất thích, rồi là sữa chua + cam thảo đều ok. Nhưng mà căn bản là mình có chu=ịu chăm sóc không.
    Gần đây em đọc đc bài báo, cũng mách 1 cách là bôi dầu omega3 lên da trước khi đi ngủ tốt lắm. Mà em chưa thử.
    Còn về VItamin, thì cái cần thiet là multivitamin. Với cả vitamin E với C, nhưng quả thật thì em cũng ko biết mình nên dùng loại vitamin nào nữa. Những loại này thì giờ ban hơi tràn lan, chăng hiểu công dụng n hư thế nào

20. meomimi

Thật ra mùa này thì nó ko có năng nên là trộm via đa số các mẹ sẽ ko bị lên tàn nhang như mùa hè. Ước gì HN quanh năm mát mát như Đà Lạt huhuhu. càng già da lại càng thâm mới khổ. Mà em update tinh fhinhf da em là daoj nà trộm vía cũng mịn màng và sangd hơn 1 chut. Chắc là do ăn dầu gấc. Em mua 1 quả gấc về, moi hết ruột ra, rồi thì xay sinh tố và xào lên, Để tủ lanh, rồi khi nấu ăn, sẽ ăn dần, Thấy da cũng hồng hào lên đấy. Mới cả vừa tậu 1 em serum white lucent của Sheshido. Không hiểu các mẹ thế nào chứ em dùng SHeshido thích lắm, mặc dù ở nhà cũng rất nhiều loại dưỡng da rồi đấy!