Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meomimi, 16/11/2011.

1. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Em cũng đan đau đầu vì tàn nhang đây! Mà em lười chăm sóc sắc đẹp lắm cơ!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

ôi, e cũng rầu vì tàn nhang quá, đang định đi đốt lazer đây, đếm sơ sơ trên mặt là 10 chú tí ti rùi...

3. me_bj

me_bj Bắt đầu tích cực

cácd mẹ thử ra chỗ beauty medi ở Bui Thị Xuân xem ạ. chỗ đấy của bà Thanh Hằng ảnh viện báo cưới Thanh Hằng ý ạ. giá chát lắm cơ mà em thấy khá hiệu quả đấy ạ:D một liệu trình của nó là 28 triệu ạ@@ đắt lòi mắt cơ mà đc cái đắt xắt ra miếng. hic

4. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Nói đến laze thì bạn e đi chua 1 lộ trình
    Chiếu lazer, cham soc hang tuan. Mặt đã đo nhưng ma k bit về sau có lên lại ko? Cai đấy la của hang Dr j j của đức ở gând chợ Hôm ý ah

5. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

Mình thấy tàn nhang nên chữa từ bên trong còn hơn, mật ong rất tốt đó. chứ làm 1 chu trình gần 30 triệu, hic hic, ko phải chị em nào cũng có điều kiện

6. meomimi

Nhưng mà e sợ mẬt ong làm tăng cân vs cả hơi nóng ý!

7. meomimi

Các bộ sản phẩm trị nám làm trăng da em đã từng dùng, em share với các mẹ feekback để có thêm lựa chọn nhé:( da em hỗn hợp, mùa hè dầu ở mũi, mùa đông thì lại hơi khô)
    - Loccitance: em dùng serum trị nám ngày và đêm, và kem dưỡng dòng lão hóa => chiết xuất từ hoa bất từ dòng Immotel gì gì đó. Em thấy ko có hiệu quả rõ rệt và k hợp lắm
    - Dermalogica: dưỡng pure light => em thấy thích, vì mùa này đớ khô mặt, có thể làm lớp kem lót, và có tác dụng chống nắng, trắng da luôn
    - Whoo dưỡng trăng bộ 7 sản phẩm: em mới mua về chưa dùng nhưng mà ngửi qua thì mùi cũng rất dễ chịu
    - Sheshido White lucent: dòng này em đang dùng sữa dưỡng, kem dưỡng, và phấn phủ => 8/10. DÙng cũng rất hợp với da châu Á đấy. K biết các mẹ có chuộng SSD ko nhưng công bằng mà nói em thấy các sản phẩm của SSD xài rất ọk,hợp với da của mình. Mỗi tội giá cũng hơi " chát" ạh
    Chúc chị em đầu tuần vui vẻ!

8. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

ý mình là viên sữa ong chúa cơ, nó là một loại thực phẩm chức năng, có tác dụng làm đẹp da, đẹp dáng, da dẻ hồng hào, chống nhăn chống tàn nhang mà. Nếu sáng ra chưa ăn gì, mà ăn mật ong vừa có tác dụng giảm béo,vừa có tác dụng làm đẹp da đó bạn

9. meomimi

THế àh? EM cũng có nghe đến viên sữa ong chúa. Ở nhà đang có 1 chai mật ong bạc hà, mà bt sáng thì e cũng hay uống mật ong với chanh tươi. :) có khi lại fai bắt đầu lại thói quen này.
    Mà cao linh chi hộp gỗ nhà bác bán giá bn thế ?Pm em nhé!

10. babyfood

babyfood Thành viên đạt chuẩn

Dong shiseido white xai ok lam cac me ah. Hien em dang co dong san Pham nay va Loai haku vua shiseido ngan ngua tan nhan xach tay tu nhat. Me nao co nhu cau pm cho Em nhe. Bao dam hang nhat, neu sai den gap 10 cac me ah hihihi

11. Lamme123

Lamme123 Thành viên chính thức

Em nghĩ nên chọn những liệu pháp tự nhiên các chị ạ. Em cũng có nhiều tàn nhang nên em dùng nước hoa hồng làm trắng da và dùng nước gạo nữa. Tuần đắp mặt nạ dưa chuột hoặc cà chua 2 lần. hì em thấy khá khẩm hẳn mà. Mấy vết tàn nhang chỉ đậm vào mùa hè mùa đông thì nhạt hơn.

12. meomimi

Đồng ý với nàng này. Nhưng mà thật sự là mình mà dùng mấy cái tự nhiền 100% thì ko ăn thua. CÒn nước gạo thì tốt, nhưng mà gạo bây giờ mình ăn toàn xát sach rồi nên ko có cám như xưa.

13. coolmomof2

coolmomof2 Hàng Hiệu MODES

Chào bạn, để giảm và tránh tái phát tàn nhang, mời bạn dùng thử bộ kem dưỡng da Neostrata mình nhập từ Mỹ về nhé. Đây là mỹ phẩm chuyên dụng, không phải loại bán đầy rẫy ở siêu thị đâu, kể cả siêu thị bên Mỹ. Kết quả tất nhiên không nhanh như đi đốt tàn nhang đâu nhưng lâu dài và có các ích lợi khác về da nữa. Bạn tìm hiểu thêm tại www.neostrata.com nhé. Thanks.

14. ola_2011

ola_2011 Thành viên tích cực

lót dép hóng nào,măt tớ bắt đầu có rùi.sg quanh năm nắng nên vết tàn nhanh tõ rất nhanh.nhìn mình trong gương thấy rõ chán....mặt thì nhàu nhĩ,bụng thì bùng nhùng....sinh 6 thang rùi ,ngừoi lúc mặc đồ có vẻ ngon nghẻ rùi nhưng lúc nude...ôi quả bụng..chán kinh.....help me

15. hung iu

hung iu Thành viên đạt chuẩn

giảm tàn nhang các mẹ và chị em dùng kem dưỡng mỡ cừu nhé, ghé qua vote cho em cái

16. me De tit

me De tit Bắt đầu tích cực

Mình cũng đầy nám rùi, có cách hết nám, đẹp da nhưng lười làm, pót len đây cho các mẹ chăm chỉ tự làm nhé.

Bac gái mình va mẹ mình cực kỳ chịu khó ăn bột nghệ, h các nàng ấy gần 60 va hơn 60 rùi nhưng da còn mịn hơn da mình. Vấn đề là các nàng ấy ăn bột nghệ ko phải vì đẹp da mà các nàng ấy bị đau dạ dày nên bắt buộc phải ăn, hihi. Các nàng ấy tự mua nghệ vàng và nghệ đen, mùa hè nắng cháy thì các nang ấy mua va mang phơi rồi mang lên thuốc bắc nhờ sao khô hẳn và tán bột rùi dùng cả năm (trộn mật ong nhé). Kết quả nhìn thấy là da cac nàng ấy mịn, ko co nếp nhăn, ko tàn nhang. Da bác mình hồi trẻ còn bị rố vì bị thủy đậu thế mà giờ già rùi chả còn vết sẹo nào. Da mua này cung chả khô, nẻ, bong da gì cả.

Ah, bột nghệ và mật ong đều cực nóng, các nàng ấy uống vitamin C gi ma co 2k/lo ay. thế thui nhung hiệu quả lắm nhé, Ai chịu khó kì cạch làm bột nghệ rồi uống hàng ngay thì đảm bảo già rùi da vẫn đẹp nhé, mình thì chịu, lười cái khoản tự chăm sóc mình lắm. Có cái lọ bột nghệ bà cho mà để mốc mất rùi.

meomimi thích bài này.
  17. kimky

kimky Banned

em cũng làm uống đều đấy chị, ăn bột nghệ thì cũng phải dừng roài mới ăn tiếp chứ ăn liên tục cũng không tốt đâu chị. người có bệnh dạ dày thì ăn quanh năm được thôi, chứ khỏe mạnh chỉ nên ăn 3 tháng liên tục roài lại dừng 1 tháng mới ăn tiếp
    mọi người ghé qua đá em phát nhé

meomimi thích bài này.
  18. meomimi

Ùa mà minh vua mua bào vị can về vì thấy nếu uống bột nghệ tuơi se. K tốt lắm thì fIr

19. ogashop

ogashop Thành viên tích cực

Sự mất cân bằng hormone và tàn nhang
    • Nguyên nhân gây nám?
    • Những nguyên nhân gây ra sự mất cân bằng hormone
    • Estrogen thống trị
    • Đậu nành
    • Thuốc liên quan đến tăng sắc tố
    • 3 điều cần thiết lời khuyên trước khi bạn làm bất cứ điều gì khác
    • Bổ sung để xem xét khi điều trị tàn nhang
    Nám da là gì?
    Nám da là một tình trạng da nơi các hình thức sắc tố nâu trên má, quanh mắt, trên trán, trên môi.
    Bất kỳ ai cũng có thể bị nám da, nó phổ biến hơn các loại da sẫm màu hơn. Nó cũng ảnh hưởng đến cả nam giới và phụ nữ.
    Nguyên nhân gây tàn nhang?
    Nó thường rất khó để xác định chính xác nguyên nhân của nám như nó thay đổi từ người này sang người khác.Dưới đây là một số trong những nguyên nhân được biết đến:
    - Thay đổi trong mức độ hormone
    - Tẩy lông tóc trên khuôn mặt
    - Phản ứng dị ứng và viêm nhiễm từ các sản phẩm chăm sóc da
    - Quá nhiều ánh nắng mặt trời và thuộc da
    - Tương tác thuốc
    Nếu bạn đang tìm kiếm để xóa nám của bạn, bước đầu tiên là để xác định nguyên nhân. Một khi bạn tìm ra nguyên nhân, bạn có thể tìm ra cách thích hợp để giải quyết vấn đề từ gốc rễ.
    Người tốt nhất để trả lời câu hỏi này là bác sĩ của bạn (những người có thể kiểm tra mức độ estrogen và progesterone) và bạn (vì bạn có thể theo dõi trở lại khi nám của bạn bắt đầu và những gì bạn đã làm trước đây).
    Bây giờ ít nhất, tôi sẽ tập trung vào nguyên nhân phổ biến nhất của nám - sự mất cân bằng hormone.
    Nguyên nhân phổ biến của Sự mất cân bằng hormone
    Thay đổi nội tiết do thai kỳ có lẽ là nguyên nhân phổ biến nhất (trong thực tế, nám đôi khi được gọi là mặt nạ mang thai).
    Tuy nhiên, bạn không cần phải mang thai để có mức độ của hormone quá cao những ngày này. Thật không may, chúng ta đang bị bắn phá bởi các hóa chất, thuốc trừ sâu và phụ gia thực phẩm có thể dễ dàng có cùng tác dụng kích thích tố của chúng ta. Các hợp chất này được gọi là xenoestrogens .
    Ngoài việc mang thai, nám do thay đổi hormone có thể là do các nguyên nhân như:
    • Bệnh tật
    • Dùng thuốc tránh thai.
    • Mức độ màu đồng quá mức trong cơ thể. Màu đồng liên quan chặt chẽ đến sự chuyển hóa của các hormone estrogen.
    Nó là thú vị để lưu ý rằng nguyên nhân thứ ba vượt quá màu đồng cũng có thể được liên quan đến mang thai. Mức độ màu đồng thường tăng cao ở phụ nữ mang thai như khoáng sản là cần thiết để hình thành các tế bào máu mới cho thai nhi.
    Nếu bạn đang trên một chế độ ăn chay, đó là khả năng rằng mức độ đồng của bạn cũng được nâng lên bởi vì các loại protein bạn ăn.
    Mất cân bằng nội tiết tố hoặc thống trị Estrogen
    Tôi đã tóm tắt một số điểm đáng kể từ các trang web dưới đây:
    • Đối với sức khỏe tối ưu, progesterone tỷ lệ estrogen nên được giữa 200 - 300: 1 .
    • Căng thẳng làm tăng mức độ estrogen của bạn. Progesterone là cần thiết để chống lại mức độ estrogen vì sợ rằng họ trở nên quá cao. Trong số những điều mà làm giảm sản lượng progesterone của bạn căng thẳng.
    • Các quốc gia có tỷ lệ béo phì cao hơn có xu hướng hiển thị tỷ lệ của sự thống trị estrogen trong dân số. Tất cả các chất béo cơ thể có một loại enzyme chuyển đổi các steroid thượng thận để estrogen, do đó, nhiều chất béo bạn có, estrogen nhiều hơn là hiện tại . Tuy nhiên, các nhà máy chứa hơn 5.000 sterol được biết đến có tác động progestogen tác dụng chống estrogen, do đó, chuyển sang một chế độ ăn uống lành mạnh, dựa trên thực vật sẽ giúp nồng độ estrogen thấp hơn .
    • Uống thuốc và r*** có thể đóng góp vào mức estrogen cao hơn là những ảnh hưởng gan là cơ quan chính bị phá vỡ hormone estrogen. Điều này cũng có nghĩa là dùng các loại thảo mộc / bổ sung viện trợ chức năng gan sẽ giải độc cơ thể của quá muc estrogen h. Một ví dụ sterling là cây kế sữa (silybum marianum) đã được chứng minh để củng cố gan. Liều dùng cho cây kế sữa là 70-200 mg 1-3 lần một ngày.
    • Vitamin B6 và magiê cần thiết để trung hòa estrogen trong gan. Như vậy, sự thiếu hụt có thể làm tăng mức độ estrogen trong cơ thể. Nó cũng trở thành một cái gì đó của một chu kỳ tự tồn tại, như là quá nhiều estrogen dẫn đến sự thiếu hụt magiê, kẽm và vitamin B.
    • Khi ăn, hormone, thuốc, và thuốc kháng sinh làm thức ăn cho gia súc, gia cầm có thể wreck havoc đến mức estrogen. cá cao hơn nhiều so với thịt bò hoặc thịt gà về tải nội tiết tố .
    • Phụ nữ người uống 4-5 tách cà phê mỗi ngày có gần estrogen nhiều hơn 70% so với những phụ nữ tiêu thụ ít hơn một tách cà phê . Trà không phải là tốt hơn nhiều. Và cho rằng vấn đề, không phải là nước giải khát có chứa caffeine trong đó như Red Bull hoặc Mountain Dew.
    Đậu nành
    Như tôi đã nghiên cứu thêm về chủ đề của sự mất cân bằng estrogen, những điều sắp tới. Đáng chú ý nhất và có lẽ đáng lo ngại nhất, là tác dụng của đậu nành đến nồng độ hormone.
    Đậu nành làm thay đổi hormone cấp hai cách:
    1) khối đậu nành hấp thụ canxi, magiê, đồng, sắt, và kẽm trong ruột. Những khoáng chất này là cần thiết cho mức độ hormone khỏe mạnh.
    2) đậu nành có lượng cao của phytoestrogens . Đây là những hóa chất được sản xuất bởi các nhà máy hoạt động như estrogen trong cơ thể con người.
    Đó là sai lầm cho rằng một lượng lớn đậu nành là lành mạnh và tốt cho bạn là "người châu Á ăn đậu nành là chủ yếu" - đây là đậu nành nhà sản xuất muốn bạn tin tưởng. Gạo là lương thực có, không đậu nành. Ở châu Á, đậu nành được sử dụng chủ yếu như một thứ gia vị (nước tương là phổ biến trong nấu ăn và có nhiều hình thức ở châu Á). Và khi được ăn đậu phụ, nó thường là một món ăn ở châu Á, không phải là một một trong những chính.
    Các sản phẩm đậu nành phổ biến ở Nhật Bản và Đông Nam Á là miso và tempeh. Tuy nhiên, đây là những hình thức nặng nề lên men đậu nành , đó là an toàn và không ngăn chặn các khoáng chất cần thiết cho các mức độ hormone khỏe mạnh.
    Tôi sẽ không nói rằng đậu nành là ác, nhưng bất cứ điều gì vượt quá được ràng buộc để được xấu cho bạn. Do đó, nếu đậu nành trong chế độ ăn uống của bạn, nó chỉ ở mức vừa phải.
    Dường như có hai trường phái tư tưởng này (có lẽ nhiều hơn).
    "Các chất isoflavone trong đậu nành gắn với thụ thể estrogen của cơ thể và tạo ra 1 hiệu ứng nhẹ estrogen, thậm chí có estrogen tự nhiên quá mức, do đó đậu nành có thể cân bằng hiệu quả của estrogen trong cơ thể nếu có là quá nhiều trong lưu thông. "
    .........................................

meomimi thích bài này.
  20. phanthikimthu

phanthikimthu Banned

Sản phẩm chữa tàn nhang, nám cho các mẹ đây.có nguồn gốc 100% thiên nhiên nhe, sử dụng thì yên tâm rồi!!! .Cần tư vấn thêm thì cứ pm cho mình nha các mẹ 0936 639 322

Nám không phải là một bệnh có hại nhưng có ảnh hưởng lớn đến thẩm mỹ của da. Không giống như suy nghĩ của hầu hết chị em về nguyên nhân gây nám da chỉ là do tác động của các tia UV có trong ánh nắng mặt trời, những lý do khiến da bị nám đôi khi nằm ngoài dự đoán của bạn.
    Sau đây là một số nguyên nhân chính:

- Do ánh nắng:
    Tia tử ngoại có trong ánh nắng là nguyên nhân phổ biến gây tình trạng sạm nám da ở những nước nhiệt đới như Việt Nam. Tầng ôzôn của khí quyển có tác dụng ngăn chặn tia tử ngoại chiếu xuống trái đất, tuy nhiên tầng ozon ngày càng bị phá hủy bởi nhiều lý do khác nhau, khiến nguy cơ bị nám vì nắng của chị em ngày một cao.
    - Do yếu tố nội tiết:
    Đây là một nguyên nhân thường gặp ở hầu hết phụ nữ: khi mang thai, sau khi sinh con, sử dụng thuốc ngừa thai kéo dài liên tục nhiều năm… nội tiết thay đổi nhất thời làm ảnh hưởng mất sự cân bằng của sắc tố melanin gây nên xạm, nám da. khiến một số chị em phải đối mặt với căn bệnh mất thẩm mỹ này.

- Do dược mỹ phẩm:
    Mọi phụ nữ đều muốn có làn da trắng nên đã tìm đến những sản phẩm làm trắng da để mong có được màu da trắng. Thay vì được màu da trắng thì ngược lại đã bị nám bởi các sản phẩm này có thành phần lột tẩy lên đã làm da yếu đi, không tự bảo vệ được mình trước ánh nắng mặt trời.Một số thuốc khi sử dụng có thể gây cảm ứng với ánh nắng như Tetracyline, Sulfamid, thuốc lợi tiểu nhóm Thiazid, chống dị ứng Phenergan, thuốc an thần Chlopromazin.
    - Do yếu tố tâm lý môi trường:
    Lo âu, buồn rầu, mất ngủ, stress kéo dài ….Thường xuyên chịu ảnh hưởng của môi trường như bụi khói, dầu mỡ, hắc ín, than đá....

- Nám do rối loạn sắc tố:
    Từ 4 loại nám trên chúng ta chữa trị không đúng gây nên rối loạn sắc tố. Khi đã bị rối loạn sắc tố thì điều trị bằng Laser – IPL – Siêu mài mòn, lột da, thuốc bắc… nám chỉ mờ hoặc hết một thời gian. Sau đó nám trở lại, lúc đó có thể nám rộng hơn, sậm hơn hoặc sâu hơn.
    Những liệu pháp trị nám từ thuốc gan, nội tiết, chất tẩy và axit bào mòn bề mặt da, các máy siêu mài mòn... đã không làm bạn hài lòng vì không làm sạch hoàn toàn vết sạm nám mà ngày càng làm da bạn mỏng và yếu đi dễ bị tái nhiễm nám nặng hơn bởi vì nguồn gốc phát sinh sạm nám vẫn còn ẩn sâu trong cơ thể bạn.
    Cách điều trị nám hiệu quả nhất cần phải kết hợp cả bên trong lẫn bên ngoài.
    Phục hồi làm khỏe da. Tái tạo tế bào cho da khỏe mạnh. Cân bằng sắc tố da. Phân hủy nám từ gốc giải quyết triệt để và được kiểm soát nguyên nhân gây nám từ bên trong.trị nám tận gốc
    Liệu pháp điều trị nám cực kỳ hiệu quả của chúng tôi tận dụng sức mạnh của các chất ức chế melanin, với các dược chất siêu thấm hiệu quả chứa các thành phần chống oxy hóa, các axit amin, protein, Vitamin C và Vitamin A và kết hợp với thức uống hỗ trợ gan và nội tiết. Để kích thích sự tăng trưởng của tế bào, thay thế các lớp biểu bì lão hóa, sạm nám bằng những tế bào da mới.
    1/ Buổi sáng ngũ dậy
    a/ Bước 1: Sửa rửa mặt Lavender (230k): làm ướt mặt rồi cho 1 ít sữa rửa mặt ra tay tán đều, massage nhẹ nhàng lên mặt, kết thúc bằng động tác vỗ nhẹ rồi rửa lại bằng nước cho sạch.
    b/ Bước 2: Nước dưỡng lavender (210): sau khi rửa mặt với sữa rửa mặt, lau khô mặt, xịt nước dưỡng ra miếng bông cho ướt rồi lau đều lên mặt.
    c/ TINH RAU MÁ - NGHỆ (260k):
    Trích tinh rau má - Nghệ 100% thiên nhiên
    - Thời đại công nghiệp, môi trường ngày càng ô nhiễm nặng.
    - Hóa chất độc hại tồn dư từ thuốc trừ sâu rầy.
    - Chất bảo quản, phụ gia thực phẩm, hóa chất kháng sinh có nhiều phản ứng phụ.
    - R*** bia khói bụi và cả thuốc trị bệnh.
    Cách dùng:
    - Ngày uống từ 2 - 4g bột hòa tan (tương đương 1 - 2 muỗng cà phê), chia làm 2 lần, uống trước bũa ăn. Hòa với nước đun sôi để nguội hoặc nước ấm.
    d/Mặt nạ cho da sạm nám (210k): Tẩy tế bào chết nhẹ, Hút bả nhờn, Thải độc dưới da, Xoa dịu da, giúp se khít lỗ chân lông, sáng mịn da. Đắp lên mặt khoảng 20-30 phút
    [​IMG].
    e/ Serum thắp sáng da (250k): Sản phẩm quan trọng trong liệu trình trị nám ( tri nam)
    Cách dùng: Dùng ngày 2 lần, sáng và tối sau khi rửa mặt lúc da còn ẩm. Mỗi lần nhỏ 5-6 giọt xoa nhẹ cho serum thấm vào da.. Hấp thụ hoàn toàn vào da một cách dễ dàng. Thích hợp với tất cả các loại da. Lắc trước khi dùng.