Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meomimi, 16/11/2011.

1. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Ðề: Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Nhà em cũng bị tàn nhang di truyền. hầu hết các con gái, cháu gái đều bị hết, ko nhiều thì ít. em vẫn "tự hào" mình thuộc trường hợp ngoại lệ nhưng mới gần đây phát hiện thấy vài đốm nâu trên mặt, chắc là bị tàn nhang rùi. em hóng topic xem mẹ nào có cách khắc phục tàn nhang hiệu quả ko ạ. trước đen đen lại hay, mặt mũi nhẵn nhụi, lớn trắng lên đc tý thì lại bị tàn nhang giống bà, giống mẹ. hơi nản :D

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. phuongthaosoc

phuongthaosoc Thành viên tích cực

E cũng hỏi nhiều người rồi nhưng chỉ cải thiện được chút ít thôi chứ không chữa được hẳn. Đợt này cv căng thẳng lại thức khuya nên càng nhiều tàn nhang ý :(

3. mebenabenin

mebenabenin

ôi! đúng là vấn đè mình quan tâm" tàn nhang"

4. phuongthaosoc

Dạo này em chăm chỉ đắp cám gạo và sữa tươi nhưng mới được có 1 tuần nay. Nên chưa thấy kết quả gì :(

5. khoisac

khoisac Tất cả vì con yêu

Em ko bị tàn nhang nhưng em thấy bạn em làm cách này kiên trì cũng đỡ được nhiều đấy. Các mẹ chịu khó đắp mặt nạ cà rốt nhé, giã nát ra rồi đắp hỗn hợn bã + nước cà rốt lên mặt, ngày nào cũng làm, đảm bảo da bớt tàn nhang mà lại trắng hồng căng mịn đấy ạ.

6. phuongthaosoc

Re: Ðề: Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Chị ơi ngày nào cũng đắp liệu có tốt không ah? Vì e thấy nói là nếu đắp mặt nạ thì chỉ nên tuần 2,3 lần thôi. Không biết ntn ah?

7. khoisac

khoisac Tất cả vì con yêu

Ðề: Re: Ðề: Da bị tàn nhang thì vào đây các mẹ nhe!

Cũng tùy từng loại mn ạ. VD như dưa leo thì có axit giúp làm sạch da, tẩy da chết nhưng cà rốt thì ko thế, lành hơn chút.

8. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

cái tàn nhang này thấy nhiều mẹ kếu thật đấy, công nhận là nó cũng khó hết thật, trộm vía may mà em ko có tàn nhang

9. trinam

trinam Thành viên mới

Mẹ nó thử dùng các biện pháp thiên nhiên xem sao, mình đọc báo thấy có cách trị tàn nhang bằng lá trầu không hay lắm mẹ nó ạ. Mẹ nó thử xem sao nhé

Rửa sạch lá trầu không, cho vào nối nước đun sôi 30 phút, sau đó vớt ra ngoài xay nhuyễn cùng một chút nước luộc lá. Lại tiếp tục một lần nữa đun sôi lá trầu không xay đó, cô lại thành keo hơi sệt để nguội, đậy kín bảo quản trong tủ lạnh.
    Cách dùng
    Lấy dung dịch lá trầu không đã bảo quản trong tủ lanh bôi lên mặt để khoảng 30 phút cho thấm vào da sau đó rửa sạch bằng nước lạnh
    Thời gian đầu bôi mặt nạ trầu không trong 10 ngày liên tiếp ( 1 lần/ 1 ngày). Sau đó dùng 1 lần/ tuần. Để trị tàn nhang hiệu quả nên dùng trong vòng 2 tháng

Chúc mẹ nó mau hết tàn nhang nha!

10. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Cái này do nội tiết rồi khó mà khỏi đc lắm các mẹ ah. Phải định kỳ bổ sung Collagen, Vitamin C, Vitamin A, và E sẽ giúp da đẹp hơn còn mặt nạ chỉ có tác dụng hỗ trợ thêm thôi.

11. marrygirl

marrygirl Đại lý chính Bu's House

:) Tàn nhang thì sử dụng bất cứ loại kem nào cũng chỉ làm mờ triệt để thôi, chứ nếu muốn hết hẳn thì phải bắn lazer, cơ mà nếu ko bik giữ thì sẽ bị nhảy sang chỗ khác, thậm chí bị sần sùi lên rất đáng sợ. nên em khuyến nghị là nên sử dụng Kem dưỡng và đắp mặt nạ thảo dược thường xuyên. Nếu mẹ nó có cần gì thì xin ngó sang nhà em một tý, Em tin tưởng kết hợp giữa Kem Face Gold hoặc kem TOB ex và mặt nạ thảo dược sữa non của em thì sẽ giảm triệt để và làm mờ tàn nhang được cho mẹ nó đấy!!!! Mà theo kinh nghiệm của em thì xài Face Gold sẽ mang lại hiệu quả tốt và nhanh hơn tý

12. emmanuen

emmanuen Thành viên rất tích cực

e cũng bị tàn nhàng, lắm lúc tự ti lắm cớ, đi bắn lazer thì sợ, mẹ nào biết cách trị an toàn và triệt để ko

13. marrygirl

marrygirl Đại lý chính Bu's House

tàn nhang thì khó trị lắm (u) chủ yếu làm mờ đi thui mẹ nó ạ, phai kiên trì lắm đó, cố gắng lên

14. THE SHOP USA

THE SHOP USA Thành viên chính thức

Mình đi chấm ở tiệm uốn tóc, chỗ này bgio cũng thân với mình lắm. Vì mình đạt kỷ luật cao nhất ở tiệm. Nhiều người khác vài 1-2 trăm nốt thôi. Của mình gần 700 trăm nốt tàn nhang mà vẫn còn xót lại chút ít, vì của mình nhiều quá nên lúc chấm ko thấy hết. Ở đây họ chấm có lọ thuốc. Người ta lấy tâm chấm thuốc và chấm vào chỗ da có tàn nhang. Lúc chấm thì rát và đau lắm. Khoảng 1h là ok rồi, ko bị xưng gi cả. Về nhà chịu khó ko dùng kem thoa mặt và sửa rửa mặt ,kiêng ăn 2 tuần như là đồ biển,thịt bò, gà,rau muống và nước tương.Ôi, lúc em mới làm , em ko thể hình dung ra cái mặt của mình đuoc. Xấu kinh khủng luôn. Xấu còn hơn lúc chưa chấm nữa. Làm xong lúc về nhà, xã nhà em giận em luôn, la em 1 trận, bảo tại sao lại đi làm như thế, lỡ như bị cái mặt như vậy suốt đời rồi sao. Lúc đó em cảm thấy buồn và tệ vô cùng, mỗi ngày chỉ mong sao thờigian qua nhanh nhanh. Gần cả 1 tuần em ko dám đối diện trước ông xã nhà em. Và đây là đầu tiên em cảm thấy xấu hổ và mặc cảm trước anh ấy. Nhưng 1 tuần trôi qua, mấy chỗ chấm tàn nhang đã đen và rụng dần, dần dần tróc hết, lúc đấy em thấy da sáng và đẹp ra. Nhìn trắng ra hẳn và em thật sự tự tin khi ra ngoài mà ko cần dùng đến trang điểm. Mọi người ai cũng khen và rất ngạc nhiên khi gặp thấy em. Nhưng phải chịu khó 1 tuần nữa. Chỗ làm này cũng nhỏ thôi, nên địa chỉ cũng ko rõ lắm. Em ở quận 7. Hcm. Cách nhà em cũng ko xa.khi nào rảnh mình sẽ đăng hình lên cho cả nhà cùng xem nhé

15. tocxinhxuongpho

tocxinhxuongpho Bắt đầu nổi tiếng

Hé lộ cách trị nám, tàn nhang siêu hiệu quả tại đây nhé

[​IMG][/url][/IMG​
    ]

16. kimthuongchv

kimthuongchv

theo mình biết thì tàn nhang k mất hoàn toàn đâu nhé, kể cả thẩm mỹ thì một thời gian nó lại bị lại do hắc tố melanin trong da, nên ngoài việc chăm sóc bên ngoài cần có sự tác động từ phía trong bằng việc kết hợp ăn uống , thực phẩm chức năng để hạn chế sự hình thành của melanin bạn ạ

17. men.32

men.32 Bắt đầu nổi tiếng

mình có khoảng hơn chục nốt trên vùng ria mép, nhìn như nhọ ấy. trước mình có đi khám da liễu, bác sĩ kê đơn cho 1 loại kem chống nắng, 1 loại thuốc uống và bôi Melacare, mình bôi thấy hết sạch luôn, n k bôi Melacare nữa thì các vết tàn nhang lại mọc y như cũ, nản. mình nghe nói đi soi tia laser ở 25A Thi Sách ok lắm, đang định đi nhưng còn xem đã. haizzz

18. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mình cũng có mấy nốt tàn nhanh, nhưng mà toàn kệ thôi, vì có làm thế nào cũng ko hết đi đc

19. DPMH

DPMH sữa ong chúa tươi 100%

nếu bị tàn nhang chỉ nên dùng sữa ong chúa tươi vừa tăng cường sức khỏe lại vừa hết tàn nhang ạ. chúc chị sớm có làn da như ý muốn!

20. bé yến nhi

bé yến nhi Bắt đầu nổi tiếng

da mình cũng khá nhiều tàn nhang phải thử theo các này xem có cải thiện chút nào ko!