Cần giúp: Đã có mẹ nào đi khu du lịch Đảo Ngọc , Phú Thọ chưa ạ- Tránh xa Asean Resort ra ạ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi CuBiyeu, 6/8/2013.

1. CuBiyeu

CuBiyeu Bắt đầu nổi tiếng

Chào cả nhà, chẳng là nhà mình cuối tuần định đi du lịch cả nhà , có khá nhiều trẻ con tầm 7-8 tuổi nên nhà mình đang tính xem đi đâu là hợp lý có chỗ cho trẻ em vui chơi

Các khu vui chơi xung quanh hà nội như Tản đà resort, Khoang xanh, Asean resort( Các mẹ xem comment của mình ở trang 2 về cái Asean Resort này ạ,không bao giờ dám quay lại nữa ..) , Flamingo đại lải ( hết phòng cuối tuần ) nhà mình đều đi rồi nên muốn tìm một chỗ mới để đi .

MÌnh có nghe một người bạn nhắc đến khu đảo ngọc - Phú Thọ nhưng lên mạng search thì chẳng thấy mấy thông tin nên mình có một chút lo lắng, mẹ nào đã đi rồi cho mình biết thông tin thêm nhé .

Ngoài ra có khu vui chơi nào xung quanh hà nội, có chỗ cho trẻ con chơi thì các mẹ tư vấn giúp mình với, cảm ơn các mẹ nhìu nhìu (u) (u) (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CuBiyeu
    Đang tải...

2. huongmam303

huongmam303 Thành viên mới

Ðề: Đã có mẹ nào đi khu du lịch Đảo Ngọc , Phú Thọ chưa ạ

Trượt cỏ ở Láng Hòa Lạc thì thế nào mẹ CuBiyeu?

3. CuBiyeu

Tớ chưa đi trượt cỏ lần nào nhưng thấy comment của các mẹ là trượt cỏ nắng mà ít ray trượt nên tớ cũng hơi nản :) mẹ Hưongmam33 chuyên đặt phòng khách sạn chắc có nhiều kinh nghiệm có thể tư vấn thêm cho tớ ko

4. huongmam303

Nếu gia đình mình đi nghỉ bằng oto và nhà mình có nhiều trẻ em thì t nghĩ Đảo Ngọc Xanh phù hợp hơn đấy bạn à. Vì trượt cỏ thì có thể các bé còn ít tuổi ( 6 -8) nên chưa biết trượt lại rễ bị thương.
    Ở Đảo Ngọc Xanh thì mình chưa đi nhưng qua tìm hiểu thì thấy đó là một địa điểm đẹp và được đầu tư rất lớn. Bạn có thể tham khảo từ đường link này nhé http://www.aovua.com.vn/service.html.
    Về giá cả t thấy là rẻ so với một khu vui chơi tổng hợp (có đến gần 20 chò trơi cho các bé lựa chọn) http://www.aovua.com.vn/quotation.html
    Gia đình mình định đi vào thời gian nào và bao nhiêu người mẹ CuBiyeu?

CuBiyeu thích bài này.
  5. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

trượt cỏ ở hòa lạc chán lắm, vé lại đắt nữa. Vèo 1 cái hết một lượt. Cho trẻ con đi thì tốn đạn lắm!

CuBiyeu thích bài này.
  6. CuBiyeu

Nhà mình định đi vào cuối tuần này, mình muốn xem là có đẹp không vì nếu ổn thì nhà mìnhh sẽ ở lại khoảng 2 ngày 10-11/08 , còn nếu không ổn lắm thì chắc mình sẽ đi về trong ngày thôi bạn ạ

7. CuBiyeu

Cảm ơn mẹ nó, tớ cũng đọc nhiều comment của các mẹ về vụ trượt cỏ nên nhà tớ quyết định không đi trượt cỏ mà tìm chỗ vui chơi khác

8. CuBiyeu

Đảo ngọc xanh này là ở ao vua , Ba vì chứ không phải là Đảo ngọc xanh ở phú thọ đúng ko mẹ nó ? Tớ search lên mạng ra 2 cái đảo ngọc xanh này nên cũng bị lẫn luôn :)

9. huongmam303

Không bạn ạ. Cái Đảo Ngọc Xanh mà tớ đưa bạn đường link và Cái mà bạn seach chắc chắn là 1. Đảo Ngọc Xanh này là do công ty cổ phần Ao Vua đầu tư xây dựng chứ không phải ở Ao vua, Ba Vì. Địa chỉ của Đảo ngọc Xanh là thuộc địa phận của cả Phú Thọ và xã Thuần Mỹ, Ba Vì.
    Công ty cổ phần Ao Vua nó có nhiều khu du lịch như Ao Vua, Đàm Long và cai Đảo Ngọc Xanh là khu vui chơi mới nhất.
    Bạn yên tâm quê tớ Ở Ba Vì nên tơ giám chắc chắn điều này.

10. CuBiyeu

Cảm ơn bạn nhiều lắm, tặng hoa bạn nè (u), công nhận Ba Vì quê bạn nhiều khu du lịch hấp dẫn,cuối tuần này nhà mình sẽ đi chơi ở Đảo ngọc xanh, về mình sẽ up ảnh và feedback , hi vọng sẽ thêm 1 chỗ chơi thú vị cho các bé

11. huongmam303

Thanks vì hoa và Lời khen Quê Mình. Bạn đi rồi về chia sẻ cho cả nhà cùng tham khảo. Chúc bạn và gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ. Hihi

12. bongchyan.bb

bongchyan.bb Thành viên rất tích cực

Chuẩn đó nàng, nêu lên đây ở lại 1, 2 ngày nghỉ cuối tuần là ổn nhất, nói chung đẹp nàng ạ

13. huongmam303

Bạn đi rồi đúng không?
    Chia sẻ thêm thông tin đi để mọi người tham khảo. Mình cũng định đến đó chơi xem thế nào. Nhà gần mà cũng bận quá chưa đi được.

14. CuBiyeu

Mẹ nó chia sẻ cho mọi người biết thêm nếu đi rồi nhé, trời đang mưa bão, không biết thứ 7 này trời có đỡ mưa hay không để có thể đi chơi được , hix hix

15. Thắng Hương

Thắng Hương Thành viên mới

http://www.otofun.net/threads/509241-hoi-ve-khu-du-lich-dao-ngoc-xanh

Bạn thử vào link này đọc tham khảo xem. Bên diễn đàn otofun họ hay đi chơi nên hỏi sẽ dễ hơn :D

Còn ý kiến của mình thì đã đi đến ĐNX rồi, cũng chả thích mấy :D Đi 1 lần cho biết nó thế nào chứ không hẹn ngày quay lại, hơ hơ

16. CuBiyeu

Cuối cùng nhà mình không đi Đảo ngọc xanh như dự kiến mà đặt Asean resort để thư giãn cuối tuần và để tránh bão .

Bão thì chả thấy đâu mà chỉ thấy nóng nực, nói thật là Asean resort năm nay quá xuống cấp , mình đi đợt này rất bực mình

Nhà mình đặt phòng Villa giá 3.300/đêm, mà đầu tiên vào nhận phòng, phòng bụi đi bẩn chân, toilet thì như chưa được cọ sạch sẽ , mình gọi xuống lễ tân thì cử 1 em dọn dẹp đến và công việc mà em ý làm là dùng 1 cái khăn tắm to đùng để lau bồn tắm, đã mẹ nào thấy nhân viên dọn vệ sinh cọ rửa toilet lại đi tất dọn vệ sinh không hả trời ???

Nhà mình yêu cầu dọn sang phòng khác, ok rồi thì tiếp đến vấn đề là bể sục . Như khu villa thì sẽ có bể tắm riêng trong khuôn viên 4 villa không cần phải đi ra khu bể bơi chung, rốt cuộc cũng không tắm được vì bể bẩn kinh khủng dù đã được nhân viên cọ trước khi cho nước vào, nhìn xuống nước còn thấy bùn và lăng quăng bơi thì ai còn dám tắm ..

Tiếp đến nhà ăn, hầu hết các món đều không có, buffet sáng không có , chỉ đơn giản là gọi món ăn sáng bao gồm bún, bánh mỳ trứng ,hết ..

Chán đến tận cổ, nhà mình yêu cầu trả phòng sáng hôm sau từ chiều, các em lễ tân dạ vâng rất lễ phép đến sáng hôm sau check out kêu phạt mình 50% tiền phòng vì nhà mình book 2 đêm .

Ức đến tận đầu luôn, nếu lúc mình yêu cầu trả phòng mà các em ý báo là sẽ bị phạt thì thôi cũng ráng chịu mà ở lại chơi cho hết ngày, đây ko nói gì cả mà hơn nữa do dịch vụ kém bẩn mình mới phải trả phòng chứ sạch sẽ thì ai trả làm gì, nhà mình chuẩn bị check out hết rồi mới kêu phạt, kêu gọi quản lý thì quản lý không dám ra mặt chỉ cho nhân viên lễ tân nói chuyện với mình,cuối cùng là mình đành chịu mất 1tr tiền đặt cọc coi như tiền phạt .

Nên , KHÔNG BAO GIỜ mình quay lại cái KHU ASEAN RESORT này nữa, quá thất vọng một khu resort tương đương với khách sạn 5 sao mà không ra một cái gì hết , các mẹ nào dự định đi khu này thì chừa ra nhé, vừa mất tiền mà lại mang bực mình vào người

17. huongmam303

Chia sẻ với mẹ CubiYeu đi nghỉ là để thoải mái lấy lại tinh thân mà lại nhận thêm bực bội.

18. CuBiyeu

Đúng đó mẹ nó ạ, đi để nghỉ ngơi cho thoải mái mà lại chuốc thêm bực bội vào người, về mình vẫn còn ức chế, hơn nữa thấy là du lịch ngoài bắc này chất lượng còn kém xa miền Nam và miền Trung, bao giờ dân ngoài bắc mình mới được phục vụ xứng đáng với đồng tiền bỏ ra đây, haizzz

19. Jungle Heat Vietnam

Jungle Heat Vietnam Thành viên tập sự

Đảo Ngọc Xanh: Rơi đu quay, 6 học sinh nhập viện

Mình vừa đọc được thông tin về vụ rơi đu quay ở Đảo Ngọc Xanh, các bạn có thông tin gì thì cùng chia sẻ nhé

http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/du-quay-roi-xuong-dat-6-hoc-sinh-nhap-vien-c46a621221.html

Đu quay rơi xuống đất, 6 học sinh nhập viện
    Thứ Sáu, ngày 04/04/2014 20:05 PM (GMT+7)
    Đang hoạt động bình thường tại khu du lịch Đảo Ngọc Xanh (Phú Thọ) bỗng dưng gặp sự cố khiến chiếc đu quay rơi xuống đất làm 12 học sinh hoảng loạn, 6 em phải nhập viện.
    Tin Tức, Tin HOT trong ngày được cập nhật liên tục từng giờ tại Tin Tức Trong Ngày

Trao đổi với phóng viên Báo Người Lao Động chiều 4/4, Đại tá Nguyễn Ngọc Thạch, Trưởng Công an huyện Thanh Thủy (tỉnh Phú Thọ), xác nhận sự việc đáng tiếc đu quay rơi xuống đất xảy ra vào ngày 3/4 tại Khu du lịch Đảo Ngọc Xanh do Công ty cổ phần Ao Vua (trụ sở tại huyện Ba Vì, Hà Nội) làm chủ đầu tư.

Khi đó 12 học sinh của một trường THCS ở huyện Thanh Trì (Hà Nội) đang hò reo chơi đùa trên đu quay thì hệ thống máy móc vận hành bị vỡ ti-ô thủy lực, không thể tiếp tục nâng lên cao. Chiếc đu quay rơi tự do xuống đất ở độ cao 2 mét, khiến 12 học sinh đang ngồi trên đó hoảng loạn.

“Rất may các cháu vẫn ngồi trên đệm của trò đu quay và khi cả chiếc đu quay rơi xuống đất thì cũng rơi xuống mặt sàn thuộc khu vực hoạt động của trò chơi này”- ông Thạch nói.

Trò chơi thảm bay ở khu du lịch Đảo Ngọc Xanh

Theo ông Thạch, 12 em học sinh này cùng tham gia tour du lịch do một đơn vị tổ chức có hành trình từ Hà Nội lên khu Đảo Ngọc Xanh (huyện Thanh Thủy). Sau khi đu quay rơi xuống đất đã có 6 em học sinh kêu đau nhức nên đơn vị tổ chức tour du lịch và ban quản lý Đảo Ngọc Xanh đã cùng nhau đưa các em vào trạm xá địa phương kiểm tra bước đầu. Sau đó cả 6 em này tiếp tục được chuyển tới Bệnh viện Quân y 105 (thị xã Sơn Tây, Hà Nội) để khám chữa.

“Đây là khu du lịch mới đưa vào hoạt động chưa được bao lâu. Hôm nay (4/4), đoàn thanh tra của Sở Văn hóa- Thể thao- Du lịch tỉnh Phú Thọ bắt đầu vào kiểm tra việc kinh doanh, hoạt động của khu du lịch này rồi. Công an huyện Thanh Thủy cũng đang tiến hành kiểm tra, xem xét hồ sơ, thiết kế kỹ thuật của các trò chơi trong khu du lịch này xem có đảm bảo các yêu cầu về an toàn hay không”- ông Thạch nói và cho biết đang yêu cầu ông Nguyễn Mạnh Thản - Giám đốc Công ty cổ phần Ao Vua báo cáo sự việc.

Khu du lịch Đảo Ngọc Xanh được xây dựng trên bãi nổi La Phù - nằm giữa sông Đà, phần lớn thuộc địa phận các xã của huyện Thanh Thủy và một phần thuộc huyện Ba Vì (Hà Nội). Vào thời gian này mỗi ngày khu du lịch tiếp đón cả nghìn học sinh và du khách thập phương tới tham quan, vui chơi và tắm khoáng nóng.

Ông Thạch cho biết trò chơi đu quay này được xây dựng trên khu vực thuộc địa phận của tỉnh Phú Thọ nên thẩm quyền xử lý thuộc Công an huyện Thanh Thủy. Nếu xảy ra sự cố nào khác trên địa phận thuộc huyện Ba Vì thì Công an huyện Thanh Thủy có trách nhiệm liên lạc để báo với Công an huyện Ba Vì sang giải quyết.

Theo tìm hiểu, khu du lịch Đảo Ngọc Xanh đang có 3 trò chơi đu quay được đặt tên là “vũ trụ bay”, “thảm bay” và “đĩa bay”. Theo phản ánh của người dân địa phương, sự việc xảy ra ở trò chơi “vũ trụ bay”. Sau khi ngồi vào ghế và thắt dây an toàn, người chơi được đưa lên cao rồi lại hạ xuống thấp, xoay tròn để tạo ra cảm giác mạnh. Chúng tôi nhiều lần liên lạc với lãnh đạo Công ty cổ phần Ao Vua để xác định việc này nhưng vẫn chưa được.

Người dân địa phương cho biết, sự việc xảy ra ở trò vũ trụ bay, nhưng đến nay Công ty cổ phần Ao Vua chưa xác nhận việc này.

Trong khi đó, ông Thiều Vinh, Chánh văn phòng UBND tỉnh Phú Thọ cho biết sau khi nắm rõ sự việc đu quay rơi xuống đất tỉnh Phú Thọ sẽ có chỉ đạo giải quyết, xử lý.

Chiều tối 4/4, Đại tá Nguyễn Ngọc Thạch cho biết ông đã trực tiếp gọi điện để hỏi thăm tình hình sức khỏe của các cháu học sinh. “Các cháu đều đã xuất viện và không có vấn đề gì về sức khỏe cả” - ông Thạch nói.

Theo Thế Kha (Người Lao Động)

20. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

Ðề: Đã có mẹ nào đi khu du lịch Đảo Ngọc , Phú Thọ chưa ạ- Tránh xa Asean Resort ra ạ

khu này mình chauw đi bao giờ mà có đi chơi đâu chả bao giờ mình chơi những trò đó
    khổ thân mấy em học sinh