Cần giúp: Đã Có Mẹ Nào Dùng Thuốc Kích Trứng Và Thành Công Không? Giúp Em Với....

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Mẹ Bé sữa, 11/11/2012.

Em đã từng hỏi các mẹ là vòng kinh 20 ngày thì có thai được không. Đến hôm qua là đến ngày 20 và e lại có kinh. Em đi khám thì chồng em bình thường, thâm chí còn tốt, còn e thì có trứng nhưng có khả năng trứng khó chín. Nói thật với các mẹ em khổ tâm lắm. Hôm qua em khóc suốt. CHồng em giờ không thông cảm quay ra chì chiết em, nghĩ mà tủi thân vô cùng. Mọi người nhà chồng đã gây áp lực, giờ đến chồng còn không thông cảm thì còn biết làm sao... Có mẹ nào đã dùng thuốc kích trứng không. CHo e kinh nghiệm với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bé sữa
    Đang tải...

1. Little Angels

Little Angels Banned

Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Mình rất thông cảm với bạn vì trứng của mình cũng giống bạn.Đi khám bác sỹ báo mình bị đa nang buồng trứng mình nghĩ bạn cũng vậy , trứng của mình lít nhít cũng không lớn được nên 6 tháng cưới nhau mình vẫn không tài nào có baby.Nhưng nhà chồng và chồng mình luôn động viên tinh thần mình. Sau 2 tháng làm các xét nghiệm bác sỹ cho mình cho uống thuốc kích trứng, tháng ý mình chỉ có duy nhất 1 trứng lớn thôi, niêm mạc hơi mỏng 9mm ( bsy nói vậy).Mình cũng không hi vọng tháng này lắm vì nhiều mẹ kích trứng có đến 4-5 quả đạt kích thước lý tưởng mà không được, tháng đó mình cứ quyết định làm iui. Thật không ngờ sau 20 ngày mình thử 2v đấy bạn ah, rất tiếc thai được 2 tháng thì mình bi lưu, buồn lắm. Nhưng giờ mình tiếp tục uống thuốc bắc ở 1 chỗ mới rất uy tín, bác sỹ đang chữa cho mình bệnh đa nang này, bsy bảo uống thuốc rồi sẽ để trứng lớn và thả tự nhiên.Nếu bạn quan tâm thì mình sẽ cho bạn địa chỉ, bạn đừng bi quan và cố lên, hành trình có con của mình cũng vất vả lắm nhưng mình vẫn luôn hi vọng và hi vọng...

2. Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Bạn cho mình địa chỉ uống thuốc bắc được không? Mình cũng tự động viên bản thân phải cố gắng và hi vọng. Cũng chẳng còn trẻ nữa, mong có con lắm.

3. Little Angels

Little Angels Banned

Chắc chị hơn tuổi em!. Nếu chị chưa kích trứng bằng thuốc tây y thì nên thử trước vì nó hiệu quả nhanh, e uống lần đầu đã đậu mà. Giờ e đang chờ 6m nữa có lại nên được mách chỗ cắt thuốc này: Tiến sỹ Nguyễn Đình Nhân - 0912 216 727 -( Công tác tại bệnh viện y học cổ truyền). Khám tại nhà sau 5h 109 Hoàng Ngân-Trung hòa-Cầu Giấy-Hn ( nhà không đề biển gì đâu, trước khi qua c cứ gọi điện hỏi), chú ý chuyên chữa cho các cán bộ cao cấp đầu nghành, chữa và giữ thai bằng thuốc đông y đấy. chị tham khảo nhé! e cũng đang uống sắp hết đợt thuốc đầu rồi tới chú bắt mạch lại mà. Chúc chị sớm có tin vui!

4. Mẹ Surry

Mẹ Surry Thành viên rất tích cực

bạn hãy vào topic mang thai, nhà săn rồng rắn .... các chị ở đó sẽ tư vấn cho bạn nên làm gì. các chị đều là những người đã từng trải qua nên tư vấn bằng cái tâm chứ ko phải quảng cáo cho ai đâu

5. Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ thử, mình cũng chúc bạn sớm có tin vui nhé

6. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

oanh dau de mai ve tim lai cai dia chi uong thuoc nam o bac ninh cho ban xem sao, minh noi that nhe, o doi toan la gay dau kho cho nhau thui, moi nguoi song voi nhau ich ky lam, o doi ai lam het ca ban tay, ai chang bi benh no benh kia, ko le chong minh bi benh thi vo tri triet ah, tham chi la bo de di lay nguoi khac a. vay ma vo bi la y rang nha chong noi no noi kia. chang han nhu mihn nhe, minh lay nhau 2 nam ne cung chua co, luc dau nha chong tuong minh bi lam sao, suot ngay noi bong gio lam minh cung uc che ap luc, vo chong minh cai nhau vi nha chong noi no kia day, qua that ko chiu noi. roi minh quyet dinh di kham, hoa ra minh binh thuong, chong minh bi yeu, luc do ca nha chang noi gi nua. den nay da 2 nam roi, nhung tu luc biet con zai bi, het noi con dau. tam ly minh thoai mai lam. ko phai minh ha he, minh van chiu kho tam bo chua tri cung chong, nhung it nhat tam ly thoai mai de dau con hon. the nen truoc khi di kham, cac me co benh nen thong nhat voi chong, neu minh bi benh dung cho gia dinh chong biet, cu am tham ma hai vo chong chua tri thoi, cac cu noi ra noi vao sot ruot kho dau con lam. me no co gang lam sao de chong nghe va thong cam cho minh di. ai muon dau, ai chang co benh.

7. huongduongxanh_30032000

chu y co chua duoc tinh trung yeu ko me no oi. den thi ca 2 nguoi den kham a, chu y bat mach hay the nao a?

8. Little Angels

Little Angels Banned

chú ý sẽ bắt mạch, nếu có bệnh thì nói rõ tiểu sử của mình để chú kê đơn thuốc mẹ nó ah.chồng em bình thường nên chỉ mình em bắt mạch và uống thuốc thui. Nếu 2 vợ chồng cùng đi được thì càng tốt, đến đó hỏi chú thêm, chú nhiệt tình lắm!

9. huongduongxanh_30032000

ok me no, mot thang cua chu y co dat ko a, khoang bao nhiu ha me no, thuoc nam hay thuoc bac a.

10. Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Cảm ơn bạn. Vc mình cũng chưa nói cho nhà chồng biết, nhưng từ khi lấy nhau, cứ mình gọi về là mẹ chồng hỏi nghén chưa xong là ca cẩm 1 bài là mày nhiều tuổi rồi đấy, đẻ đi. Giờ mình sợ ko dám gọi cho mẹ chồng nữa. Ai chả mong có, ai thích có bệnh làm chi mà cứ gây áp lực cho nhau. Mình chán nản, chỉ biết cố tự động viên mình thôi. Mình hỏi thế nhưng nghe mấy mẹ nói kích trứng con đẻ ra dễ dị tật mình cũng sợ, tính uống thuốc nam xem biết đâu lại may mắn

11. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đánh dấu theo dõi ạ.......................

12. huongduongxanh_30032000

quen roai, hom qua nha em ban, ve lai quen ko tim dia chi cho me no roi. toi nay nho ghi nho vao moi duoc. noi chung me no chi can duoc chong ung ho, nghe theo me no, ke ca minh bi benh, ma truoc gia dinh chong chong dam nhan benh ve phia minh, roi hai vo chong tu di kham chua thi me no thoai mai lam. ko co van de gi dau. ko thoai mai ap luc kho co lam. me no ko o cung bo me chong thi de dang hon nhieu day. em con o voi nha chong co. em co anh trai nha chong cung o do, vo chong anh chi y cu de xon xon, trong khi do em lai mai ko de duoc. neu ma chong em ko phai la nguoi bi benh, chac la em cung den phai ra ngoai thue mat. em biet co nhieu gia dinh, bo me chong ko thong cam cho minh dau, con dau ma bi benh noi no noi kia, nhieu doi phai xin ra ngoai thue tro, de do ap luc, tam ly thoai mai de chua benh day. Nhu chong em ah(trong truong hop em ma bi benh) san sang nhan benh ve minh, mien la hai vo chong hanh phuc la duoc, anh y cung chung kien canh truoc day, khi bon em chua di kham, ca nha cu do xo vao em, roi ve phong em suot ngay khoc loc, vo chong cai nhau len anh y cung so roai. noi chung minh phai hieu ra van de, de cung nhau giai quyet.

Sửa lần cuối: 13/11/2012
  13. rei0905

rei0905 Thành viên mới

đồng cảnh ngộ :( mình cưới đc 1 năm ox mình năm nay 36t rồi, mình 28t, ban đầu cũng có kiêng nên dùng thuốc ~3 tháng rồi thôi,mẹ chồng cũng hối thúc mãi, bắt đi gặp bsi, bsi cho đi làm đủ các XN thì cũng ko có vấn đề gì, nhưng bsi cho mình mình đi siêu âm đầu dò 2 lần để canh ngày rụng trứng nhưng ko thấy, cũng hơi lo. vì trc nay vòng kinh nguyệt của mình ko chính xác lắm , có tháng 30ngay co, có tháng 45 ngày mới có
    thử que rụng trứng thì lại ko lên vạch nào, càng lo hơn... bsi bảo tháng sau sẽ cho uống thuốc kích trứng...nên mình lên tìm hiểu thêm thông tin xem sao. các mẹ có KN chia sẽ cho chị em cùng cảnh ngộ tham khảo nhé

14. Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Chồng mình cũng thương vợ nhưng lại hay nghe lời bố mẹ, càu nhàu vợ rồi cũng quên nhanh nhưng phụ nữ chúng mình hay tủi thân, biết mình có bệnh cũng buồn lắm chứ. Mẹ huongduongxanh nếu nhớ hỏi được thì cho em địa chỉ nhé.

15. bsHaiHa.skv

bsHaiHa.skv Thành viên tập sự

Chào bạn!
    - Ở đây mình thấy có một số nhầm lẫn như sau:
    + Chu kì kinh nguyệt của bạn là 20 ngày tuy có hơi ngắn nhưng nó luôn đều 20 ngày lại hành kinh thì hoàn toàn bình thường không có vấn đề gì bất thường cả.
    + Bạn có chia sẻ "e thì có trứng nhưng có khả năng trứng khó chín". Trong nhận thức của bạn nghĩ rằng chồng bạn hoàn toàn bình thường mà hai người vẫn chưa có con lên bạn nghĩ trứng của bạn khó chín là hoàn toàn sai lầm.một số vấn đề bạn nên biết về chu kì kinh nguyệt. Trong chu kỳ kinh nguyệt, cơ thể phụ nữ phóng thích trứng vào giai đoạn phóng noãn (rụng trứng). Trước khi phóng noãn, nội mạc tử cung phát triển để chuẩn bị cho trứng thụ tinh làm tổ và hình thành thai kỳ. Nếu trứng không được thụ tinh, thai kỳ không xảy ra, tử cung loại bỏ lớp nội mạc và bạn hành kinh. Như vậy nếu bạn hành kinh tức là trứng của bạn đã rụng nhưng chưa được thụ tinh ( sinh lý ) chứ không phải là trứng của bạn khó chín ( bệnh lý)
    + Vì vậy việc hai bạn vẫn chưa có con không phải lỗi ở bạn mà có thể do ngày bạn rụng trứng không trùng với ngày hai bạn quan hệ mà thôi!
    - Để có thai dễ dàng hơn bạn có thể áp dụng một số biện pháp như: tính ngày rụng trứng, dùng que thử rụng trứng...để biết ngày rụng trứng nếu hai bạn sinh hoạt vào ngày đó thì khả năng có thai sẽ rất cao.Mình cũng khuyên bạn không cần thiết phải dùng thuốc kích trứng làm gì cả vì chu kì kinh nguyệt của bạn khá ngắn (20 ngày) tức là cứ 20 ngày bạn lại có ít nhất một quả trứng rụng và đợi được thụ tinh (nhiều hơn so với các chị em khác là 27- 35 ngày).Hiện tại thì cả bạn và chồng bạn lên thoải mái tư tưởng để đợi bé yêu về thôi nếu hai bạn qua lo lắng sẽ ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng, khả năng thụ tinh của trứng đấy!^-^
    Chúc bạn thành công!
    Tổng Đài Tư Vấn Sức Khoẻ Tâm Lý Tình Cảm 19006690

16. Mẹ Phạm Khánh Linh

Mẹ Phạm Khánh Linh Thành viên tích cực

Bạn hãy cố lên. mình tin là niềm vui được làm mẹ sẽ đến với bạn.Vợ chồng mình cưới nhau gần 4 năm mới có được baby đấy mình cũng tiêm thuốc kích trứng nhưng không thành công sau tự nhiên lại được.Bạn đừng bi quan nhé.giờ E bé nhà mình được 2 tuổi rồi yêu lăm.

17. Ðề: Đã có mẹ nào dùng thuốc kích trứng và thành công không? Giúp em với....

Cảm ơn mẹ nó, mình cũng hi vọng được như mẹ nó

18. huongduongxanh_30032000

ua vay trung cua chi co van de ko nhi?bac sy co cho chi di xet nghiem Noi Tiết không, xet nghiem Noi tiet vao ngay thu 2 cua chu ky, lay mau o tay de xet nghiem, neu trung minh dep thi no se rung binh thuong, ma dat chuan wto dua ra. COn neu trung co van de nhu trung bi nép cũng khó có con, gọi là bị Nội Tiết ý chị. Trung cua em thi ok.

19. huongduongxanh_30032000

cac me cung nen thoai mai, em cung nghe nhieu truong hop giong me nay, co doi vo chong lay nhau 10 nam ko co, lam iui thu tinh nhan tao, boi bo cac kieu, ah anh chong bi yeu. Chan chang lam gi nua de tu nhien, the roi den nam thu 10 lai co cac me a. bat ngo khong, nen em cung thoai mai lam muon de tu nhien biet dau lai giong nhu nhiu me. dung mong qua va dung cang thang qua. dau thang chuc ca nha som co tin vui