Cần giúp: Đã có mẹ nào sinh ở viện E chưa cho em xin ý kiến với

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi junabuom, 20/7/2011.

1. Me_moka

Me_moka

Ðề: Đã có mẹ nào sinh ở viện E chưa cho em xin ý kiến với

Khám và xét nghiệm làm hồ sơ sinh mất 1 ngày vì quy định trả kết quả xét nghiệm muộn của bệnh viện. do vậy sáng cần đi sớm để làm xét nghiệm vì sau 10h sáng kết quả sẽ được trả vào ngày hôm sau. Nếu có bảo hiểm thì ra cửa số 1 làm thủ tục bảo hiểm. Mình không định làm bảo hiểm nhưng rốt cục làm thử cho biết thì bảo hiểm của mình được 30% vì không có giấy chuyển viện. Tổng thiệt hại bộ xét nghiệm là 300K thì phải sau khi trừ bảo hiểm. Còn về người quen thì bạn không phải lo vì ở viện E khoa sản không đông lắm vì mình lượn lờ thám thính rồi. Toàn thấy 1 mẹ một giường nhưng có hỏi chị y tá thì chị ý bảo vẫn có lúc 2 người 1 giường. Tuy nhiên vẫn vắng như nhà hộ sinh mặt khác có vấn đề gì thì ở đó vẫn mổ được. Mình quen được 1 bạn mới sinh ở đấy. Đẻ thường cũng vote ok nên mình mới sinh. Vì cũng không quá đông nên nhờ " BÁC Hồ" ngoại giao tí thì cũng dễ hơn ở PSHN. Nếu chưa biết ai bạn có thể đặt vấn đề trực tiếp với BS - Mai trưởng khoa sản viện E và có phòng khám riêng. Bác này nhẹ nhàng và cũng nhiệt tình. Vợ chồng anh bạn mình cũng nhờ bác nhưng đến phút chót lại phi vào phụ sản hà nội vì chị ý khó sinh mà cháu đít nhôm. Tuy nhiên trong lúc chuyển dạ lại gọi xin tư vấn nhưng BS vẫn nhiệt tình trả lời lúc đêm hôm. Kn của 1 mẹ sinh ở viện E

Đang tải...

2. Linhhst

Linhhst Thành viên đạt chuẩn

M chưa sinh nhưng update thông tin cho các mẹ hnay đi khám đki sinh ở đây, 38w m mới lò dò đến đây khám và đki, m đến hóng hớt từ mấy c bầu ngồi đó về vụ hss thì các c bảo k f làm hss mà làm xét nghiệm trc sinh thôi, sau đó m vào khám, bs hỏi gì tl nấy, hỏi có đki sinh ở đây không, thì m bảo có, xong họ hỏi làm xét nghiệm trc sinh chưa, m bảo hnay e ms vào đây khám lần đầu, sau đó bs có mắng tí là h này ms vác mặt vào r chỉ định đi xét nghiệm tổng ptich máu, nc tiểu, hiv, vgb, siêu âm..bla, thế là xong, m dùng bh trái tuyến đc 30% tổng thiệt hại là 405+120= 525k, vs thêm 100k m phải chạy máy đo chuyển động thai gì đó do thai m bé nên bs bảo làm thêm, 1 tuần nữa đi khám lại, thấy bs y tá ngta cũng nhẹ nhàng bt, khám cũng k đông như pstw, chỉ có vđề chờ kq xét nghiệm thôi
    Còn chị mình mới đẻ ở đây hồi tháng 3/2014 thì đẻ thường k bảo hiểm là 1tr8, nằm viện 2,3 ngày gì đó, vs cả bồi dưỡng 500k thôi, tổng thiệt hại hết có 2tr3 

3. forever247

forever247 Thành viên rất tích cực

cho em hóng hớt với ạ, e đang ở gần viện E chuẩn bị sinh bé đầu ạ

4. qsang2012

qsang2012 Thành viên rất tích cực

Chắc vào đây sinh dịch vụ thì được chứ sinh ở khu thường mình sợ không ổn. Bởi lẽ tháng 7 vừa qua mình điều trị viêm tia sữa ở đấy. Mình thì không sinh ở viện này đâu. Nhưng điều trị viêm tia sữa ở đấy cho đỡ đông thì mình thấy như sau.
    - Phát sinh quá nhiều dịch vụ thường như:
    + Thông đại tiện: Lấy chi phí riêng 100k/lần
    + Hút sữa: Tính chi phí riêng (nếu chẳng may bạn bị hơi tắc): 100k/lần
    + Tắm bé: Mình thấy bẩn (Vì mình được nhìn trực tiếp)
    + Y tá một số rất khó chịu
    và 1 cái nữa là nếu sinh mổ cứ phải đeo cái thông tiểu. Tiêm và truyền 2-3 ngày gì đó
    Tất cả những thứ mình thấy thì mình sinh ở PSHN ko như thế. Ở phụ sản HN thì sạch sẽ hơn nhiều. Hay do mình quen bác sỹ nên được vào khu sạch sẽ thì không biết, phòng mình ở có 4 người thôi, khu vệ sinh sạch sẽ lắm ý. Tắm bé cũng chẳng mất tiền. À ở viện E rửa vệ sinh cũng mất tiền nốt, PSHN mình chẳng thấy mất tiền gì cả. Mà nếu sinh có bảo hiểm cũng rẻ lắm.

5. forever247

Mẹ bé sinh thường hay sinh dịch vụ ở PSHN thế ạ?

6. qsang2012

Tớ sinh thường ở PSHN................

7. daobong

daobong

đúng rùi, mổ ở E là cắm thông tiểu 2-3 hôm, mổ ở viện khác thì hết thuóc tê, chuyênr về phòng là ng ta rút ra luôn nên mình mới nhớ cái cảm giác đi đc nhẹ người như nào :D
    11h30 mổ xong đế 3h sáng hôm sau mót tiểu mà ko sao đi đc, cố nằm mà ko sao đi đc, phản xạ có điều kiện nó điều khiển ko cho "đái dầm '' :D, ko nhịn đc nên đến 3h30 gọi chồng vào anh ko dựng đc e lên để e đi tiểu là e chết đấy :D, cái cảm giác đc kéo lên cũng khổ, mổ xong khổ nhất là ngày đầu tiên phải ngồi dậy, đau nhắm, cố ngồi dậy thì "đi" luôn đc ra bỉm, lúc nằm thì ko làm sao di đc, cái cảm giác ng nhẹ, bụng nhẹ sướng quên cả đau chồng thì tương câu: kinh khủng, bỉm này chắc phải ..20 cân :D
    kinh nghiệm cho thấy thì cứ viện nào gần thì ta đẻ, mình nằm viện nhưng còn ng nhà đi phục vụ nữa, nhất là chồng, lúc nằm trên giường đẻ mới nghĩ thương chồng :D
    Viện E đc cái sạch sẽ, ko đông đúc như viện C, tập 2 tớ cũng mổ, bà dì dọa nạt - sợ chết nên tớ mới mò lên C, đông kinh khủng khiếp :)

8. qsang2012

Chắc mẹ cháu nằm ở khu dịch vụ viện E rùi, nên bảo sạch sẽ. Chứ tớ điều trị tắc sữa nằm khu thường, khu vệ sinh thì phải nói là kinh khủng khiếp. Tớ chưa thấy ở đâu cái khu vệ sinh nó bẩn như thế. Khu tớ nằm ở ngay tầng 1 ý, khoa sản.

9. forever247

Hôm qua qua nhà c mua đồ e mới nghĩ đến chuyện sinh ở Viên E đấy ạ, nhưng mà ít mẹ sinh ở đó nên e k biết ntn nữa, e tập 1 nên k có kn gì cả

10. daobong

daobong

tớ đẻ từ năm 2007 cơ, sạch sẽ mà, đc 1 ng ở lại chăm con, ở C đuổi ra hết 1 mẹ 1 con, mẹ đau vết mổ con ngủ đến trưa có ng vào mới đc ăn :(, tuần nào tớ cũng phát cháo trong viện E thấy mấy khu nhà mới sạch sẽ lắm, còn đúng là 8 năm rồi chưa quay lại khoa sản của E :D

forever247 thích bài này.
  11. daobong

daobong

cái này e nên cân nhắc kỹ vì khi đẻ ở E ko có tiền lót tay cho bé đi tắm thì y tá thái độ lắm, ở C thì nó nằm trọn gói trong tiền giường nên y ta cũng dễ chịu nhưng toàn đc các e thực tập đi tiêm, vỡ cả ven ra còn hỏi có đau ko :)
    đẻ ở đâu thì cũng nên nghĩ cho ng nhà còn vào chăm mình, đẻ thường thì vô tư nhưng đẻ mổ ít cũng ở viện 3 hôm
    từ nhà e ra E hay ra psHN đều gần nên e cứ cân nhắc kỹ, đẻ ở đâu tiện thì mình đẻ, nên bàn bạc vs chồng vs bme nữa cho yên tâm nhé :D

forever247 thích bài này.
  12. forever247

Chồng em bảo sinh ở đâu mà vợ thấy thoải mái là được, hqua e về muộn nên cũng chưa hỏi được anh bác sỹ cùng xóm trọ, xóm em cũng có 2 anh làm bác sĩ ở viện E nên e hỏi lại xem thế nào, e cảm ơn chị nhiều nhé

13. Me_moka

Me_moka

Đúng là chỉ cần thoải mái là đc thôi o quan trọng là phải bệnh viện tốt nhất là đc

14. forever247

Em sinh bé ở viện E ngày 24/12. Em hài lòng với lựa chọn của mình. Ở đây rất sạch sẽ và ấm cúng. Tiêm, tắm bé và vs mẹ 50k/lần k có cũng đc nhưng thái độ thì k đc tốt. Còn có tiền thì đúng là thái độ nhẹ nhàng thích lắm ạ

15. mebeduyninh

mebeduyninh Thành viên tích cực

SInh ở viện E ổn không chị, bà chị em cũng bảo sinh ở đó không biết ok không.

16. MeNam071013

MeNam071013 Thành viên rất tích cực

Em chuẩn bị sinh, được 31 tuần rồi ạ. Em sẽ sinh mổ. Vì đứa đầu mổ rồi, mà 2 bé nhà em lại gần nhau.Các mẹ cho em xin ít kinh nghiệm với. Em đang phân vân viện E và phụ sản Hà Nội. Mẹ nào mới sinh viện E ạ, em có bảo hiểm ở đó nên muốn sinh ở đó. Kg biết sinh mổ dịch vụ như thế nào các mẹ nhỉ?

17. nguyễn phan anh

nguyễn phan anh ĐLy Hà Nội Kem **PANDA

mình sinh ở viện e đây, thấy mọi thứ bt mn ah, mn mổ nhờ bsy quỳnh ý,. trk mình cũng nhờ bác ý, bác nhiệt tình ma lại khâu đẹp mn ah, mn dky phòng dvu ý ko bị ghép mà lại có vsinh riêng ko mà nằm thường thì như mình trk ko dky dc dvu bị ghép giường đi vsinh chung hic.... oải lắm.các dvu ở đó thì bt lắm,. vsinh cá nhân trk 2012 mình cho 20k/lần họ đến tận nơi rửa cho hihi chả phải đi lại xa, tắm bé 20k/ là họ nhẹ nhàng lắm hic....bồi dưỡng bsy và kip mổ thì tùy người mình đi 3tr. mình cũng có bhiem nên sau ttoan hết ít lắm chả nhớ bnhiu nhưng ko đáng mấy đâu mn ah .

MeNam071013 thích bài này.
  18. MeNam071013

Cảm ơn mẹ Nguyen Phan Anh nhé. M cũng muốn sinh ở viện E. Ở pshn thì đông quá, khu dịch vụ thi chi phí hơi cao. M muốn sinh dịch vụ ở viện E chắc hết ít hơn. Nhưng kg biết dịch vụ ở đó thế nào. Chuẩn bị làm hồ sơ rùi, hóng kinh nghiệm của các mẹ tiếp ạ

19. mylove5176

mylove5176 Bắt đầu tích cực

E thì cuối tháng 7 này sinh nhưng cũng đang dự định sinh ở viện E. Nhưng e chưa lm hồ sơ gì cả. MN làm hồ sơ chưa? Cho e xin chút kinh nghiệm với ạ :)

20. MeNam071013

M chưa mn ạ. Đang phân vân kg biết sinh ở e hay pshn. M đang hóng thêm ít kinh nghiệm để quyết định đây