Tranh luận: Đã Có Mẹ Nào Tha Thứ Cho Chồng Ngoại Tình Chưa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tisuba, 20/9/2017.

1. Haru_Chan89

Haru_Chan89 Thành viên tập sự

Cùng cty thì ko đc đâu bạn ơi, chồng bạn có thể thôi nhưng ả kia có chịu dừng ko, ch bạn mà bị nó mồi chài lại chưa chắc đã thoát đc đâu, đàn ông mà.
    TH của bạn giống y của tớ, tớ cũng có bé 4 tuổi, ch tớ ngoại tình 3 năm nay, tớ mới phát hiện. Mệt lắm bạn ạ. Có j inbox chia sẻ nhé.

Đang tải...

2. Lucky and lucky

Lucky and lucky Thành viên đạt chuẩn

Cũng tùy theo hoàn cảnh bạn ạ, mình có thể tha thứ nhưng chắc chắn một điều là mình k thể nào quên đc, sống để bụng chết mang theo. Chúc bạn may mắn nhé.

Attached Files:

Giangiang thích bài này.
  3. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

Quan trọng là, xác định xem mình muốn gì? Có thể chấp nhận điều gì và không chấp nhận điều gì để tìm phương án giải quyết theo mục đích và mong muốn của mình mà thôi!

4. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

em thì nghĩ chẳng tha thứ nổi. Ko biết khi vào tình huống đó thì thế nào

5. minhxanhdo

minhxanhdo Thành viên đạt chuẩn

Dù có tha thứ thì các mẹ có nghĩ sẽ lại hạnh phúc được ko? Còn em thì em sẽ ko tha thứ đâu ạ

6. phamthuong0909

phamthuong0909 Thành viên tập sự

Tha thứ thì không, có khi thời gian thì quên thôi, nhưng mà phải hành nó chứ, bảo chị bạn cứ giả vờ tha thứ đi chứ không lợi cho bồ quá, thời gian này anh kia chắc cũng biết lỗi, tg đó đi học cái gì mình thích, làm tiền tự nuôi mình cũng hơn, sau này còn nuôi con, sau đó ghét quá thì bái bai thôi, nếu biết điều thì lúc đó cũng có thể tha thứ, dù sao giờ làm to chả được cái gì, ảnh hưởng đến con cái

7. paulaschoice_us

paulaschoice_us Thành viên sắp chính thức

Nếu em phát hiện chồng ngoại tình chắc em cho chồng tờ giấy li hôn luôn. Chứ hàng ngày nhìn thấy mặt nhau rồi tưởng tượng ck nó ngủ với con khác thấy điên lắm.

8. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Bác nói như thế là không được rồi, vơ đũa cả nắm là cách không nên sử dụng, bố đẻ mình cũng là ĐÀN ÔNG mà.
    Chúng ta nên góp ý hay cho nhau, vợ chồng ly tán thiệt thòi là con cái, và nếu đã nhận thức được là một cú sốc tâm lý tồi tệ.
    Ai cũng có thể có những sai lầm, biết sai và sửa để hoàn thiện là điều đáng chân quý. Phải tạo cơ hội cho nhau chứ, có ai hoàn hảo đâu đúng không.

9. Meyeubenam

Meyeubenam Thành viên rất tích cực

em chưa rơi vào tình trạng này nhưng em nghĩ, với tính cách của em thì k bjo em tha thứ. Em có hơi gia trưởng và cầu toàn, đối với em, em phải là thứ 1, nếu k thể là thứ 1 thì k là gì cả. Nếu ck em ngoại tình, cho dù tha thứ nhưng trong lòng em đã luôn luôn có 1 vết nứt, cho dù sau có thế nào thì điều đó sẽ luôn ở trong đầu em, và em nghĩ điều đó sẽ làm em phát điên. Để giữ tinh thần luôn tỉnh táo, để giữ sĩ diện em sẽ lựa chọn chia tay. Nhưng trc khi li hôn, em sẽ thuê ng tìm đc bằng chứng, để lúc li hôn em đc lợi nhất, rồi em phải gửi bằng chứng đấy tới công ty của anh của ả, gửi về nàh anh nhà ả, cho cả thiên hạ nó biết gian phu dâm phụ là thế nào. Nếu chồng em còn thấy có lỗi với em, em sẽ oánh lão 1 trận( nó thấy có lỗi là nó sẽ để yên cho mình đánh :)), nếu lão k thấy có lỗi thì em cũng k động vào 1 cọng lông lão làm j, oánh nó nó táng lại cho thì khổ thân. Thế là kết thúc công cuộc chia tay trong hòa bình ở trong suy nghĩ của em ạ

10. Ngọc Hòa Mỹ Đình

Ngọc Hòa Mỹ Đình Thành viên mới

Theo mình thì bạn nên khuyên chị gái bình tĩnh, chưa nên quyết định việc ly hôn hay không vào lúc này mà mình cần xem xét các vấn đề sau:
    - Cô nhân tình kia đã có gia đình hay chưa, nếu có thì mình cần tìm sự trợ giúp của ông chồng cô ấy, còn chưa thì nếu chồng chị bạn mà chỉ có ý định chơi bời, và cô kia đào mỏ thì bạn lại càng không nên bỏ vào lúc này
    - Thứ 2: Bạn đang ở nhà, có ly hôn cũng rất bất lợi cho việc chia tài sản và quyền nuôi con.
    Nếu con chị ấy đã lớn thì bạn nên khuyên chị ấy tìm 1 công việc đi làm, vừa có mối quan hệ bên ngoài cho khuây khỏa, vừa chủ động về tài chính ko bị phụ thuộc vào ai, và chồng bạn cũng ko thể vì thế mà coi thường bạn
    Mình thấy có nhiều người do nghe lời chồng ở nhà chăm con, mà những người ở nhà thì ko để ý đến vẻ bề ngoài ==> lâu dần sẽ trở nên thụ động, ăn mặc xuề xòa, dễ khiến các ông chồng so sánh với đồng nghiệp và các cô gái bên ngoài
    Bạn cứ báo chị ấy để một thời gian xem xét thái độ của chồng rồi mình sẽ có phương án tiếp theo
    Chúc chị bạn bình tĩnh và sáng suốt

11. thinhtran198

thinhtran198 Bán biệt thự The Phoenix Garden, liền kề Nam 32

Nói thì dễ lắm cm ạ, như mình lần đầu mình cũng bỏ qua vì con vì gia đinh 2 bên khuyên ngăn, rồi cứ nói xã hội bây giờ thế nọ thế chai, sau 1 thời gian họ chấm dứt quan hệ. Nhưng đúng là đàn ông đã có tính trăng hoa thì ko thể thay đổi nó gọi là bản chất rồi ý. Mình lại phát hiện lần 2 cũng rất rằn vặt nhức nhối và vẫn là 2 nhà ko cho li hôn vẫn cố ở, lúc này mình sinh thêm bé thứ 2 và giờ mình lại phát hiện ngoại tình lần 3, lần này chồng còn chả thèm quan tâm đến cảm giác của mình chả có xin lỗi, mà chỉ nói li hôn hay ko tùy mình. Nói chung đối với TH của mình thì nên dứt khoát ngay từ đầu là tốt hơn, tha thứ cho họ để rồi mình nhận lại được gì, chả đc gì thậm chí họ còn coi mình ko ra gì.
    Mình lại gánh nặng là 2 con trai còn nhỏ, li hôn mình không biết người chồng sẽ nghĩ như thế nào có thương con không, nhưng mình không đành lòng xa con cũng ko đành lòng để 2 anh em phải xa nhau
    Mình đang không quyết định được gì....không suy nghĩ được gì

12. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Ngoại tình phải đến mấy năm rồi thì ko thể coi là nhất thời bị mê hoặc, hay bị lừa nữa mà đây là có chủ ý lừa dối lâu dài rồi. Nếu chị gái của mn vẫn còn trẻ cũng chưa có con cái ràng buộc gì thì nên ly hôn và tự cho mình khởi đầu mới, cơ hội gặp 1 người mới xứng đáng hơn. Còn nếu có con rồi thì cần xem xét kỹ hơn (như nhà nội, nhà ngoại...) .Nhưng nếu cảm thấy ko thể tin tưởng và sống chung tiếp thì nên ly hôn. Vì sợi dây bền vững nhất của hôn nhân ko phải là con cái mà là niềm tin, nếu niềm tin đã mất thì cuộc sống gia đình không khác gì địa ngục, hàng ngay ngập tràn bởi nghi ngờ, cãi vã và căng thẳng

13. huongbi560

huongbi560 Thành viên đạt chuẩn

chắc ko thể tha thứ nổi. vì nghĩ đến thôi đã sôi máu ko biết có sống với nhau dc k

14. thinhtran198

thinhtran198 Bán biệt thự The Phoenix Garden, liền kề Nam 32

Nói chung ngoại tình cần bị đánh dập đầu ngay từ lần đầu tiên, có lần 1 rồi có lần 2, lần 3 la điều chắc chắn đấy
    rồi đến 1 lúc nào đó người đàn ông sẽ chẳng cần gia đình, con cái nữa mà cứ mải chạy theo những thú vui này..

15. david_hanry

david_hanry Thành viên đạt chuẩn

là đàn ông, ngoại tình là một tội ác khi mà đang có một gia đình yên ấm.

16. kieutrang0504

kieutrang0504 Bộ mặc nhà marino kute

Chuyện thật như đùa.
    Vốn dĩ ngay từ đầu đã chẳng tốt đẹp gì - cái ý định bảo vợ nghỉ việc để tự do hú hí- nếu là vợ, chắc chắn không bh tha thứ được
    Cảm giác bị dắt mũi, bị phản bội bao lâu...
    Trời ạ,

17. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

bh mà li hôn thì lại khổ con khổ cái thôi

18. Meyeubenam

Meyeubenam Thành viên rất tích cực

con cái sống trong 1 gia đình k hạnh phúc sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe tâm lý. Hơn nữa trẻ con k phải k có suy nghĩ riêng của mình, bả thân mình, nếu bố mẹ mình có xảy ra như thế thì mình cũng khuyên mẹ li dị, 1 ng bố k phải là tấm gương tốt cho con thì còn có thể làm gì

19. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

bỏ thì dễ, quan trọng là sau đó thế nào mn ạ

20. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

mình mà gặp trong tình cảnh này chắc bỏ luôn