Kinh nghiệm: Da đẹp Chia sẽ bí quyết thiên nhiên giúp da sáng mịn,giảm nhờn,thâm nám trong 1 tuần

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi uttientb, 16/9/2015.

1. uttientb

uttientb Thành viên tập sự

Chào cả nhà!
    Mình tên Tiên,năm nay 30 tuổi,mình làm nghề makeup đã hơn 10 năm nên cũng có kinh nghiệm chút ít về da.
    Da mình vốn thuộc dạng da xấu,nhờn + mụn + đen + lổ chân lông to nhưng lại đam mê nghề makeup,trong quá trình học mình lại phải bôi bôi trét trét đủ loại son phấn lên da nên đã xấu lại càng thêm xấu,càng xấu mình lại càng che cứ thế mấy năm trời tự tin với tay nghề nhưng k tự tin với da cũa chính mình.
    sau khi sinh em bé,giai đoạn nghỉ cử mình mới có thời gian suy nghĩ lại về da,mình quyết định tìm về với các chất thiên nhiên để khôi phục lại,rồi mình tìm học trên mạng,ai chỉ gì làm nấy,lôi về đủ các loại bột,sửa,tinh dầu thiên nhiên,thử đủ thứ pla..pla..pla cuối cùng chất lượng thì ít mà tốn kém thì nhiều huhu:banghead::banghead::banghead:
    Rồi may mắn cũng tới khi vô tình mình dùng ngay chính thứ có trong gia đình mình đó là BỘT CÁM GẠO,thật ra trước đó mình cũng có dùng qua bột cám gạo rồi,nhưng mình mua ở chợ,nó trắng tinh và không có mùi cám gạo đặc trưng nên mình đoán họ có pha thêm gì đó và không dám dùng tiếp,còn loại cám gạo nguyên chất và tốt nhất là loại cám gạo được lấy từ khâu đánh bóng gạo (chứ không phải xay gạo nha),và được sàng lọc kĩ cho mịn thật mịn,khi ngửi sẻ có mùi đặc trưng của cám gạo và rất thu hút mấy em kiến,gián .
    Ban đầu mình thử bằng cách pha 1 ít với sửa chua rồi đắp lên da khoảng 15 phút cho khô rửa lại với nước lạnh , bất ngờ lun,da mềm mịn,mát rượi luôn.Thấy thế mình bắt đầu chuyển qua rữa mặt hàng ngày thay cho nước vo gạo và sữa rữa mặt và kết quả trên cả tuyệt vời :h::h::h::h:
    Sau đó mình tặng cho bạn bè,người thân để họ dùng thử và xem càm nhận thì hầu như ai cũng chịu và đẹp lên trông thấy.
    Và mình dùng đến giờ là gần 1 năm rồi,mọi lo lắng tự ti về da trước đây tan biến hết,tuy nhiên do da mình trước đây k biết giử, dùng mỹ phẩm quá nhiều khiến lỗ chân lông bị giản nở quá to,gần như rổ nên hiện tại sau gần 1 năm dùng lổ chân lông đã thu lại được 50% rồi nhưng vẫn còn chưa vừa ý mình lắm,mình sẽ kiên trì đến khi nào nó liền lạc mới vừa ý
    Chốt lại mình nhận thấy không khó để làm cho da đẹp mà là do chúng ta không làm đúng cách và sai nguyên liệu mà thôi.
    Giờ mổi ngày mình dùng cám gạo rửa mặt 2 lần sáng và tối.cách 2 ngày mình pha cám gạo với sửa chua đắp mặt nạ 1 lần,cách 5 ngày mình dùng cám gạo cafe + sửa tuơi không đường thoa toàn thân và mặt 15 phút.
    Nghe thì thấy kì công nhưng thật ra mất chỉ 10 phút mỗi ngày thôi mà cải thiện được làn da xấu tệ của mình,giờ khách và hàng xóm ai gặp củng khen dạo này làm gì mà trắng mịn vậy là khoái ơi là khoái
    Cố lên các chị đẹp ơi ! Nhan sắc có date đó.Cố lên :):):)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi uttientb
    Đang tải...