Da liễu ở trẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lyly84, 23/9/2008.

1. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi bé nhà mình hay bị nổi mẩn đỏ ở tay, chân, có lần nổi khắp cả người. Hôm nay minh cho bé đi tiêm chủng các bác sĩ bảo nổi mẩn nhiều quá không tiêm được phải cho đi chữa da liễu đã rùi mới tiêm phòng được, khổ thế chứ!
    Các mẹ có ai gặp trường hợp bé nhà mình bị như vậy chưa, tư vấn giùm mình với, cho mình hỏi luôn địa chỉ các bsĩ khám da liễu trẻ em ở Hà nội với, chứ em sợ ra bệnh viện da liễu lại đông, phải chờ đợi thì khổ thân bé lắm.

Thanks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lyly84
    Đang tải...

2. Tomcute

Tomcute Nụ cười thiên thần

Địa chỉ bác sỹ da liễu tại nhà

Chào mẹ Lyly84

Trước đây bé nhà minh cũng co lần bi mẩn hết cả mặt,mình đã gọi được 1 bác sỹ da liêu về nhà khám cho bé,bác sỹ bảo đó la Tràm thể trạng một thơi gian sẽ tự hết chỉ cần bôi hồ nước là OK.Melyly không cần phải quá lo lắng đâu
    Bác sỹ tên la Thám(Bác sỹ viện da liều-nguyễn khuyến)
    SDT:0912765204
    Địa chỉ nhà bác Sỹ trong mạn Cầu Diễn
    Tùy thuộc địa chỉ nhà bạn xa hay gần có thể mời bác sỹ về nhà khám cho bé (Mỗi lần từ 100 tới 200K)
    Good luck

3. huongdung

huongdung Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng vậy, nhưng mình để ý hôm nào trời mát thì thấy đỡ bị nổi mẩn đỏ nữa nên mình chưa cho đi khám. Hôm đi tiêm phòng trời mưa hơi lạnh nên bé nhà mình cũng bị nổi mẩn đỏ, đến phòng tiêm bác sĩ bảo nỏi nhiều thế này ko tiêm, mình bảo vì đi mưa lạnh nên bị, ngồi một lúc thấy đỡ nên bác sĩ lại cho tiêm.

4. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Hay là dùng một lọ Dầu Tràm em về bôi thử đi các chị, bạn em nó bị bệnh ghẻ:)">) toàn lưng, bôi có 3 ngày là hết chị àh. Dầu tràm là một bài thuốc dân gian chỉ miền trong mới có. Nếu chị lấy vè em mang tận nhà cho (free ship nội thành)

5. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

bị tràm cơ địa đấy bé nhà mình cũng thế, nóng là mẩn hết người lên , mát mát lại hết. Bạn thử ra chợ Châu Long đến hàng lá hỏi mua lá chàm về tắm xem.

6. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Cu Tí nhà em cũng bị như thế đấy, đi khám bs bảo viêm da cơ địa cho bôi thuốc nhưng chỉ khỏi lúc đấy thôi chứ cứ thay đổi thời tiết lại mẩn đỏ khắp người thương lắm cơ. Khi con bị mẩn em hay bôi Gentrisone thấy cũng hiệu quả nhưng em không muốn lạm dụng thuốc bôi da nhiều có lẽ lần sau thử mua lá chàm về tắm xem sao! Mà cứ ra chợ Châu Long hỏi hàng lá là mua được à? Lá đó chỉ tắm khi bị mẩn hay tắm thường xuyên hả chị?

7. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi dầu chàm này có những tác dụng j?

8. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

ừ phải đấy dautramhue post công dụng của thuốc đi và cho cả giá rổ nữa , mình cũng quan tâm vì con bé nhà mình cũng bị mẩn ngứa khi thay đổi thời tiết, có bác sỹ thì bảo do dị ứng cơ địa, có bác sỹ bảo bé nào bị hen thì hay bị dị ứng vậy đó(con mình bị hen phế quản mà- mà đúng là cứ thay đổi thời tiết là con bị mẩn ngứa và có dấu hiệu lên cơn hen )

9. cometvina

cometvina Thành viên tập sự

Chàm trẻ em!

Bé nhà mình được hơn 5 tháng rồi. Không hiểu sao chân và tay bé giống như bị trầy xướt vậy ấy. Mặt bé lúc nào cũng sần sần, không láng mịn như da em bé tí nào. Hôm nọ, mình đưa bé đi khám bác sĩ, bác sĩ bảo là bị chàm trẻ ẹm. Rồi cho thuốc uống và bôi. Nhưng lại bảo nó thuộc về cơ địa nên không hết được, chỉ khi lớn mới đỡ. Nếu muốn hết phải chuyển đi xứ nóng ở thôi. Mình lại ở xứ lạnh chứ. Hic. Rồi còn dặn phải ăn kiêng đủ thứ: nào là thịt gà, đồ biển( tôm, cua, ốc...) , sữa chua, ya ua...Chỉ được ăn mỗi thịt heo và cá đồng thôi. Thế mà bây giờ vẫn không thấy dỡ là bao. Mình cũng bị chàm ở hai bàn tay nên em bé cũng bị theo. Tội nghiệp lắm. Không biết bao giờ bé mới đỡ . Các mẹ giúp mình với!

10. hangtunhim2007

hangtunhim2007 Thành viên mới

Con gái mình 18 tháng,cháu bị muỗi đốt ở mép,đến giờ nốt muỗi đốt đó lan rộng ra và mẩn đỏ lên.Mình có bôi hồ nước nhưng không khỏi,đang định co cháu đi khám da liễu.Có mẹ nào có con đã từng bi như vậy chỉ cho mình với.(Cháu còn hay bị muỗi đốt ở tay chân và sưng to lên như bị ong độc đôt) Thanks các mẹ nhiều.

11. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Da liễu ở trẻ

Các mẹ có em bé bị chàm (nổi mẩn đỏ) không lo đâu, lớn lên bé sẽ hết thôi. Ku nhà tớ hồi đó cuối cùng mỗi lần mẩn lên tớ phải dùng thuốc mỡ mặc dù thuốc đó mọi người nói có coicotid nhưng tớ chỉ bôi tí xíu 1 lớp mỏng - 1 lần là khỏi ngay, còn hơn cứ để thế hoặc bôi caí khác thì mãi ko khỏi nhìn thương lắm. cái tràm này cư thời tiết thay đổi nhất là mùa hanh là bị nhiều.

Còn với các vết côn trùng đốt/cắn: các mẹ nên thủ sẵn thuốc bôi mỡ côn trùng đốt, em dùng cái loại của sanofi vietnam, tốt nhạy lắm, mà lại rẻ nữa. có 10k/tuýp dùng cả năm chả hết.

Đúng là hồi đó chả có kinh nghiệm gì, may nhờ có các mẹ trên làmchame mách nước chứ không thì khổ thân con.

Thank các mẹ nhiều.

12. phuongedu

phuongedu

Mẹ nó mua tuýt thuốc Phenegan nhé, cũng tầm < 10K / tuýt thôi, khi bé bị muỗi đốt thì bôi ngay là bé dịu ngứa đi ngay, trước dì mình bị ong đốt và có tuýt thuốc này bôi là đỡ buốt đi hẳn. Trước mẹ mình làm bên thiết bị y tế, thấy bà lấy bôi cho cháu từ lúc 1 tháng tuổi nên tớ thấy ok, con nhà tớ dùng nhiều, đi đâu cũng phải thủ tuýt thuốc này, và cũng mách cho nhiều người rồi.
    Chai siro Phenegan cũng là loại siro chữa dị úng cho trẻ con, bà mẹ nào mà con hay bị dị ứng, đi khám bác sĩ hay kê cho mà, thuốc này lành. nhưng dù sao thì nó vẫn là thuốc, khi cần thì mới dùng.

13. phuongedu

phuongedu

Nếu các mẹ có con bị dị ứng như mô tả ở trên, ban đầu nên thử tuýt thuốc mỡ Pepanthen, thuốc chống hăm trẻ con ở hàng thuốc ấy, tuýt to thì tầm 40K, tuýt nhỏ 7 hay 12K ấy, loại mỡ này nó lành và ngấm vào da ngay khi bôi, nếu bôi vào tay, trẻ có nhỡ cho tay vào mồm cũng ko sao, vì thuốc mỡ đó còn được dùng cho bà mẹ bị nứt cổ gà. Thuóc này lành, nên mẹ nào con hay bị dị ứng thì nên bôi thử, nếu ok thì ko nên bôi các loại tuýt thuốc bôi da khác mà có thành phần kháng sinh vì dù sao cũng ko bôi được diện rộng và dùng nhiều ko tốt cho bé. Mình nuôi 2 con có cơ địa dị ứng giống mẹ nên có đôi chút kinh nghiệm thế thôi.

à, còn tắm nhé, con tớ trong tháng thì toàn tắm bằng nước đun sôi để nguội, tắm tuần đầu bằng Lactacy, tuần sau đó thì toàn tắm chanh, 1 chậu nước tắm dài dài, lưng chậu với 2 quả chanh to, vắt ra để cả vỏ có tinh dầu, tắm độ 4 hôm chanh thì lại 1 hôm lactacy, trộm vía da con tớ thích lắm, chả rôm sảy gì đâu.

14. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi mẹ Phuongedu, đó là thuốc Pheragan bôi nốt côn trùng cắn, ku nhà tớ từ bé đến giờ dùng đến tuýp thứ 3 rồi. Loại này rẻ mà bác sỹ bảo là lành.

15. mesoju

mesoju Thành viên tích cực

Con e tắm bằng nước trà xanh trộm vía chả rôm sảy gì đâu nhưng mà mấy hôm nay uống thuốc ho bị nóng trong hay sao ý, lại bị mẩn đỏ ở trán và cổ, nhìn khổ lắm, e cũng bôi hồ nước cho con nhưng hình như k ăn thua!

16. Me Bino's

Me Bino's Thành viên tích cực

Co mn biet dia chi tin cay khan da lieu cho be ko?be nha minh cu bi man ban do o co dinh cho di kham da lieu nhung nghi toi vien xep hang ngai ghe

17. hienbt.tamviet

hienbt.tamviet Thành viên nổi tiếng

bé nhà em thi thoảng cũng bị nổi mẩn đỏ khắp người, ban đầu em cứ nghĩ con bị muỗi hay kiến cắn, nhưng ko phải, có hôm mẩn sưng lên, em cho con đi khám ở pk Hồng Ngọc, bs bảo bị viêm da do vi khuẩn, kê thuốc hết có 60k, dặn về tắm lá chè xanh hoặc vắt chanh vào nước tắm. trộm vía em làm có 2 hôm là tịt hẳn. giờ ko thường xuyên mua dc chè xanh nhưng em vẫn cố gắng duy trì tắm chanh cho con, ko thấy bị sao cả.

Me Bino's thích bài này.
  18. Me Bino's

Me Bino's Thành viên tích cực

Minh cung tam cho con du thu la ma ko het,con minh chi bi ban do o co thoi chu nguoi lai ko sao.hic