Kinh nghiệm: Đã mẹ nào dùng sữa colostrum milk power của công ty Hikid cho em kinh nghiệm với.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi jojo89, 31/12/2014.

1. jojo89

jojo89 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi tình là nhóc nhà em táo bón nên hôm trước bác sỹ ở phòng tiêm chủng có kê cho uống thêm colostrum milk powder của công ty Hikid. Không biết có mẹ nào đã cho con dùng loại này chưa??? Cho em kinh nghiệm với. Em cảm ơn ah.....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jojo89
    Đang tải...

2. biyeucuame2607

biyeucuame2607 Thành viên chính thức

Ðề: Đã mẹ nào dùng sữa colostrum milk power của công ty Hikid cho em kinh nghiệm với.

Chào mẹ nó,

Mình chưa cho con uống sưã non của công ty Hikid, nhưng hiện đang cho cả 2 bé nhà mình uống sữa non Alpha Lipid nhập khẩu của New Zealand, do New Image sản xuất, thấy hiệu quả rất rất tốt. Bé đầu nhà mình (4,5t) trước đây rất hay ốm, như rối loạn tiêu hóa dài ngày, rồi viêm mũi họng, viêm amidan, viêm phế quản co thắt... các bệnh tái đi tái lại nhiều lần. Mình từng cho con uống 3 đợt brochovaxom (thuốc tăng cường hệ miễn dịch của Pháp) liền 3 đợt, mỗi đợt 3 tháng, nhưng đều không thấy cải thiện. Giờ dùng đến sữa non này thì thấy rất tốt. Đã 3 tháng nay con không ốm. Có viêm mũi họng thì mình chỉ rửa nước muối rồi con tự khỏi, chứ không dùng thuốc nữa. Thấy cậu anh uống tốt, mình đã cho cậu em uống luôn. Em mới được 8,5 tháng tuổi, chưa bị ốm nhưng thi thoảng có triệu chứng sỗ mũi chút. Mình cứ cho con uống để con có sức đề kháng tốt. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà. Mẹ nó thử tham khảo xem sao nhé.

Thực sự mình thấy loại sữa này rất hiệu quả nên sẽ lập một topic riêng để chia sẻ với các mẹ từng có con hay bị ốm như mình.

3. Dam thi nga

Dam thi nga Thành viên tập sự

Mình đang quan tâm đến sữa non nhưng muốn biết thêm hiệu quả thực. Bạn đã lập topic mới chưa? Cho mình tham gia xem ý kiến của các mẹ với