Đã mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ Trọn đời Alma chưa ạ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Vanilla, 8/1/2015.

1. Vanilla

Vanilla Thành viên nổi tiếng

Chào các mẹ,
    Mình vừa được nghe giới thiệu về kỳ nghỉ trọn đời Alma, người sở hữu còn có thể trao đổi quyền sở hữu kỳ nghỉ ở nhiều nơi trên thế giới. Mức giá để sở hữu căn hộ ở Alma từ 10.000$ trong 40 năm. Đã có mẹ nào sở hữu hoặc có kinh nghiệm sử dụng dịch vụ này cho mình xin kinh nghiệm với. Mình nghe họ nói thì thấy rất thú vị nhưng không biết thực tế ntn?
    Cám ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vanilla
    Đang tải...

2. hoa_ban

hoa_ban Thành viên chính thức

Ðề: Đã mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ Trọn đời Alma chưa ạ?

em có nghe qua qua. cái này dành cho những người có thu nhập cao thì phải. vì resort trong chuỗi của họ toàn là hạng sang thôi

Vanilla thích bài này.
  3. Vanilla

Có mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ này hoặc đã có trải nghiệm thực tế chưa ạ?

4. Vanilla

Cái này mới quá nên chắc ít người có trải nghiệm nhỉ?!

5. Me Le Khanh

Me Le Khanh Thành viên rất tích cực

bạn tớ mua rồi, thấy nó khen ngợi ghê lắm, đc dùng hoặc tặng, thừa kế, tối thiểu 40 năm cơ mà, mỗi năm 5 người, tính ra quá rẻ đó :D

6. tũn-tõn

tũn-tõn Thành viên rất tích cực

Ảo lắm, toàn đếm cua trong lỗ. Kêu rẻ thế rẻ thế nào. Có rất nhiều hạn chế không được nói đến:

*Khu nghỉ riêng của họ chưa xây xong, mà cái chứng minh là của riêng họ không thấy đâu hết.
    *Công ty lỗ lãi thế nào, sống có thọ không? hay vài năm rùi tèo. Giừ mua chung cư trên giấy, ngày nào cũng qua hiện trường, đến tận trụ sở còn chết nữa là mua ở tỉnh, năm qua vài lần, có khi công ty đóng cửa cả năm ko biết
    * Rẻ chỉ một vài khu nghỉ chính còn đắt ở các khu liên kết
    * nếu ở khu nào cũng rẻ thì càng chết, lấy người này đập cho người kia, một dạng đa cấp quay vòng.

7. Vanilla

Nghe mấy em bán hàng nói thì hay lắm, hấp dẫn lắm. Giá tối thiểu là 10.000$ Căn hộ loại A trong 40 năm, mỗi năm được 1 tuần. Thôi cứ sử dụng loại hình quen thuộc, lúc nào đi trả tiền lúc ấy nhỉ?!

nhanhlanung thích bài này.
  8. Vanilla

Da me nao co trai nghiem Alma chua? Cho minh xin y kien nhe!

9. chinsu_pro

chinsu_pro Thành viên rất tích cực

Em cũng mới được đi nghe hội thảo của Alma, em rất thích kiểu du lịch thế này mà giá tính theo năm như thế thì cũng được. Có mn mua chưa ạ? Nhà e cũng đang thích mua lắm đây ạ

10. tunglan

tunglan Thành viên rất tích cực

Cái này e mới đi hội thảo nên thấy rất ảo.
    Thứ nhất dự án hoàn toàn trên giấy chưa có gì chứng minh là dự án đã hoạt động nên chưa chắc đã nhận được phòng nghỉ theo cam kết.
    Thứ 2: Giả sử nhận được kỳ nghỉ nhưng alma thiếu chuyên nghiệp và tăng các phí quản lý thì biết kêu ai, nhất là ở vn thì có mà kiện củ khoai.
    Thứ 3: em thấy phí đầu tư 10000$ (số tiền tối thiểu, còn có mức khoảng 30000$) em thấy là cao vì. Giả sử có đủ số người mua là 52 tuần x 10000$ = 520000$ (11tỷ) để được sở hữu căn phòng 70m2. Theo các mẹ thì có 11 tỷ thì nên đầu tư ko?
    Thứ 4: nhân viên alma ko nhắc đến chi phí cơ hội khi bỏ ra 10000$. Với 10000$ bạn có thể gửi tiết kiệm thì mỗi năm sẽ có trong tay 700 - 800$. Ngoài ra mỗi năm phải bỏ thêm 200$ để duy trì dịch vụ nữa thì nếu như ko đầu tư mua kỳ nghỉ này bạn sẽ có khoảng 1000$ để thuê phòng đi du lịch. Với 1000$ đó bạn có thể thuê phòng với mọi sự chủ động về thời gian, số người đi cùng và đặc biệt không lo bị mất 10000$ đầu tư ban đầu.

11. Mẹ Chéc

Mẹ Chéc Thành viên tập sự

Hi cac chi,
    Em cung moi di tham gia event ve, thay cung hap dan qua, ma ox e lai bao la ko tin vi ko co gi chung thuc trong vong 40 nam nua du an nay van hanh the nao :(
    Em la thanh vien moi toe, thay chu de nay hot qua va dang quan tam nen phai dang ky de comment :)
    Em co 1 vai con so dua ra, cac chi tham khao giup em xem loi nhuan ban dau khi bo ra 300 trieu do la 160 nghin do, co doanh nghiep nao dam bo ra ko nhe:

1. phi dau tu ban dau 300,000,000 usd
    tong so co 200 can ho, tuong duong 10400 don vi su dung (52 tuan su dung)
    400 biet thu tuong duong 20800
    total 31200 don vi su dung/ nam
    gia trung binh so huu 1 can 15,000 usd / 40 nam
    tong so tien thu ve cua 40 nam cua chu dau tu 468,000,000 usd
    Chu dau tu loi trong vong 40 nam: 468,000,000- 300,000,000= 168,000,000 usd
    tuong duong 3,654,000,000,000 vnd (it qua cac chi nhi ???)
    2. phi quan ly thuong nien 200 usd
    tong total thu cua ca khu/ nam:200*31200= 324,480,000 usd (g/s du de duy tri 2cty quan ly, 2 cty kiem toan)
    vay tien tra luong nhan vien, tien cho cac chu so huu doi sang ky nghi quoc te lay tu dau ra ah?
    Cac chi cho em xin y kien nhe!!
    p/s:
    1. sorry cac chi, font chu e bi loi nen go tieng viet ko dau, hic.
    2. Nguon thong tin so luong can ho, nguon von dau tu ban dau em lay tu trang:
    http://meuhoops.tv/so-huu-ky-nghi-cua-tap-doan-alma/

12. vanhchip

vanhchip Thành viên tích cực

Cái này em cũng được nghe và thấy không ổn. Tối thiểu là 10,000 usd tương đương với khoảng 200tr trong vòng 40 năm. Chia trung bình mỗi năm 5tr.
    Thứ nhất thời gian 40 năm là quá dài, không biết dự án có còn hoạt động không
    Thứ hai là mình phải ở khu nghỉ dưỡng của họ hoặc có liên kết. Nếu thế thì sẽ hạn chế việc lựa chọn các khu di lịch nghỉ dưỡng của mình.
    Thứ ba đây chỉ là chi phí tiền phòng thui, đi du lịch còn bao nhiêu chi phí khác nữa. Bây giờ một gia đình 4, 5 người thuê resort cũng không phải là quá đắt và mình lại còn có nhiều sự lựa chọn.
    Có thể chương trình này phù hợp với những gia đình nhiều tiền và muốn phục vụ tận răng, đi nghỉ dưỡng là chính chứ không cần khám phá.

tinken thích bài này.
  13. chinsu_pro

chinsu_pro Thành viên rất tích cực

hix hix, nghe các mẹ nói xong e cũng ko tham gia nữa, kể ra 40 năm thời gian quá dài, mà dự án lại tận Nha Trang, mình cũng chẳng biết được họ làm đến đâu. Có mn đi dự hội thảo mà được tặng voucher nghỉ 1 đêm ở resort alma Đà lạt ko ạ? Em được tặng nhưng giờ cũng ko biết có nên đi hay ko đây, mà đọc thông tin trên voucher thì cũng ko biết gọi điện cho ai để đặt phòng nữa

14. Mays

Mays Thành viên chính thức

Nghe con số đã thấy ngất ngây rồi :oops:

15. Dam sen

Dam sen Thành viên chính thức

Mình thì cũng được Alma gọi điện mời vc mình đến tham dự sự kiện, nghe cô nhân viên đó nói anh chị đến tham dự buổi sự kiện sẽ đc tặng voucher nghỉ dưỡng ở resort mới đầu nghe mình cũng thấy thích và muốn đi lắm, nhưng bên họ lại bắt 2 vc tham dự mới đc, nhưng hôm đó ô xã mình có việc bận ko đi đc mình thấy tiếc quá mới nhường lại cho 2vc nhà ô anh đi, khi nghe mình nói xong a ấy bảo cái này nó gần giống 1 dạng bán hàng đa cấp. Lúc đấy mình mới đi tìm hiểu thì mới biết là cái này cũng mới và nó giống như 1 dạng bán hàng đa cấp, mình tham gia vào Alma xong mình phải giới thiệu thêm bạn bè hay ng quen cùng đến tham dự thế có khác gì với cái trò bán hàng Amway ko ạ

16. kimhue1406

kimhue1406 Thành viên tập sự

Hi mọi người!
    Em trước có làm ở Alma đây ạ. Em xin phép chia sẻ 1 số cái hay và k hay ở Alma (theo ý kiến cá nhân của em):
    - Bên em k phải là đa cấp, mà chỉ xây dựng và bán mô hình "sở hữu kỳ nghỉ" thôi. Nếu ai thích tìm hiểu và khám phá thì mô hình này đã có trên thế giới lâu lắm rồi. Người VN mình cứ cái gì mới là có ý bảo "lừa đảo". Em đi xem phim rạp, thấy trong phim "Kỳ nghỉ chết cười" ấy, ng ta cũng có sử dụng mô hình này.
    Còn khi mình mua thì nhân viên cty em có nói rõ, nếu anh chị thấy hay có thể gthieu cho bạn bè, ng thân mình mua. Và cty em sẽ tặng cho anh chị 1 khoản hoa hồng. Cái này là bthg mà, để có KH, cty phải mất rất nhiều chi phí (quảng cáo, hẹn gặp, quà tặng, nhân viên...), nếu đc KH gthieu thêm KH, họ sẽ k mất nhiều tgian, vậy họ tặng chi phí đó cho ng giới thiệu là điều đương nhiên mà. Còn bthg chị em mình đi mua quần áo, thấy ở hàng A có áo rẻ đẹp, mình gthieu cho bạn bè mình mua, thì hàng A đó có trả j cho mình k. Nhiều khi đưa ra quyền lợi cho KH, ng ta lại cứ nghĩ cty thế nọ thế kia...

- Thực ra giá cả k đến con số như anh chị nói đâu ạ. Cái này là nhân viên k đc phép tiết lộ khi chưa có quản lý cho phép. Nhg giá cả ở đây là dành cho chất lượng và đẳng cấp 5* ++ (tức là có thể 6*, 7*...). Nếu chia con số đó cho 40 năm (và còn hơn thế), mỗi năm 7 ngày, thì giá cả là rẻ hơn rất nhiều so với việc năm nào cũng đi du lịch và nghỉ ở ksan 5*. Nhưng nói đến điều này thì e thấy mô hình này phù hợp cho gia đình nào thg xuyên đi nghỉ dưỡng dài ngày, chứ nếu thg đi 4-5 ngày thì giá này k phù hợp.

Điều e thấy băn khoăn cũng là phí thg niên, bỏ tiền ra 1 khoản ban đầu rồi lại còn 1 năm 200$ tiền phí duy trì. Tức là 1 năm mình mất khoảng 4tr4 cho 7 ngày ở ksan nữa. E thấy nthe cũng tốn kém. Nhg đc cái trong những năm chưa xây dựng xong thì k phải mất phí thg niên này.

Dự án này đang xây dựng, đã có giấy phép xây dựng mn nhé. Ai lên event cty em có thể thấy. Ở VN chuyện chậm tiến độ là bthg. Nhg em cũng thấy họ là ng nước ngoài, mà hiện tại dự án vẫn chưa xong. Cũng thấy có chút băn khoăn

Sản phẩm j trên thị trường cũng thế thôi, có ng thích ng không. Còn cty e k lừa đảo mn nhé. Giờ tuy k làm ở Alma nữa nhg thấy mô hình này cũng hay, nhưng với em thì k phù hợp vì e thg đi du lịch ngắn ngày, với lại cũng k có nhu cầu ở ksan 5* :)

17. DANG HONG TRANG

DANG HONG TRANG Thành viên tập sự

mình băn khoăn quá, chồng thì bảo còn snghi, m bảo thích lắm rồi kí bút làm cái xoẹt , mất 4tr đặt cọc, h nghe cm các mẹ, mún bỏ quá, e vẫn chưa đí kí này

arathuy thích bài này.
  18. khachvanglai84

khachvanglai84 Bắt đầu nổi tiếng

Có vẻ như là một hình thức huy động vốn các mẹ ạ . Hn e cũng vừa mất cả buổi sáng để đi nghe cái nè nè :(

19. susumomo

susumomo Thành viên chính thức

Em có tham gia 1 buổi hội thảo của họ, em có cảm giác giống như đa cấp vậy.

20. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Em chưa nghe đến cái này, vì thực sự kinh tế cũng ko có, nhưng nghe tới cái vụ đóng tiền cho 40 năm nghe cũng nhiều quan ngại