Đã mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ Trọn đời Alma chưa ạ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Vanilla, 8/1/2015.

1. khong_cam_xuc

khong_cam_xuc Thành viên tập sự

tài sản có nghĩa là mình đc toàn qu
    tài sản nghĩa là mình có toàn quyền định đoạt ( dùng , tặng , cho thuê , sang nhượng nó ) chứ ko phải dựa trên yếu tố có đặt đc ở ngân hàng hay không , còn tài sản ở đây là dịch vụ , mình đc cung cấp dịch vụ để sử dụng nên đương nhiên k ai mua lại dịch vụ mình cung cấp , giống như bạn mua 1 cái thẻ tập , cứ đến ngày là xài , k dùng thì vứt chứ bên Cali hay elite họ sẽ k mua lại đâu , còn đảm bảo hay không thì phải chờ tương lai để họ xây dựng thương hiệu , giống như bạn bảo mua của bác Vượng ý

Đang tải...

2. tũn-tõn

tũn-tõn Thành viên rất tích cực

Đính chính là tài sản thanh khoản thấp, phải cắt sâu mới đẩy được nhé.

khong_cam_xuc thích bài này.
  3. lantoan89

lantoan89 Thành viên mới

ảnh này là giai đoạn đang làm gì hả các mẹ? em k biết gì về xây dựng. mẹ nào giải thích hộ em cái

4. Philxinhdep

Philxinhdep Thành viên đạt chuẩn

5. ngothaonguyen

ngothaonguyen Thành viên tập sự

hôm trước em cũng đi nghe về sở hữu kỳ nghỉ của ALMA nhưng em chẳng hiểu lắm về cái này. mẹ nào hiểu cho em xin lời giải thích với.

6. f5mobile.vn

f5mobile.vn Thành viên tập sự

Gia đình em mới tham gia đây ạ, ở đây chưa thấy mẹ nào nhắc đến vụ sacombank bảo trợ, cho vay lãi suất 0% để đóng phí trong đợt 1 trị giá 80% giá trị kỳ nghỉ. Nếu đóng 1 cọc luôn thì phải cân nhắc nhưng dân kinh doanh như em thì tham gia hình thức liên kết với Sacombank khá là hợp lý, nên em tham gia luôn. Thực ra em thấy nhiều mẹ bảo đầu tư kiểu này chỉ dành cho giới nhàu giầu thì không phải, người nhiều tiền họ thích đi lúc nào thì đi, bỏ ra vài chục triệu nhẹ nhàng thì làm gì phải đầu tư dài hạn thế này, em muốn đi nghỉ dưỡng 5* mà không mất nhiều tiền thì em mới phải tham gia :D (Mà mục tiêu của nhà em là mỗi năm phải đi tối thiểu 2 - 3 lần, nên không bao giờ sợ có năm không dùng đến, mà tính chất của kỳ nghỉ Alma là được sang nhượng, cho thuê, trao đổi, nếu anh chị em bạn bè thân thích cưới xin mình tặng 1 kỳ nghỉ 5* như này nghe hấp dẫn hơn nhiều so với tặng tiền mặt). Hơn nữa, phí dịch vụ thường niên của Alma 200$ là toàn bộ chi phí để tham gia tất cả các hạng mục giải trí trong khuôn khổ của cả khu nghỉ dưỡng, các mẹ không phải bỏ thêm bất kỳ chi phí gì nữa khi tham gia các dịch vụ, trò chơi ở đây, thứ 2 là em nghe nói có cả chợ hải sản để mình tự mua về chế biến, ăn xong có phục vụ đến mang bát đũa đi rửa hết :D, nếu cảm thấy đắt thì các mẹ có thể bắt taxi đi mua sắm về chế biến tại căn hộ của mình, đâu có mất thêm tiền gì cho Alma nữa đâu. 1 chi tiết hấp dẫn nữa là hệ thống liên kết trên toàn thế giới, mình đổi được phòng khi đi du lịch quốc tế, kiểu như mình chán trong nước nhưng với bọn tây lại hấp dẫn, nó chán chỗ nó nhưng mình lại thèm, em hiểu nôm na là thế :D. Ngoài mấy phần quà nghỉ ở Đà Lạt... cho ng đến tham giự, hqua vc em đăng ký luôn còn đc tặng 1 cặp vé khứ hồi VNA HN - Nha Trang nữa cơ :rolleyes:
    Em chốt lại là không thấy tiếc khi đã đặt tiền, cộng với lý lịch của ông tỷ phú người israel em cũng k sợ lắm, dự án mà phá sản thì chắc uy tín của ông ấy trên thế giới cũng bị ảnh hưởng nhiều chứ (các mẹ tham khảo ở đây này). À hôm qua em đến đăng ký cũng đúng là ngày khai trương được tham quan căn hộ mẫu, nhìn 5* có khác phê lắm, các mẹ cứ tự tin mà đến tham quan có mất gì đâu. Mà cái lúc em nhân viên tư vấn cho vc em ấy, nó còn không có 1 câu nào kiểu mời mọc chèo kéo tham gia, chỉ giới thiệu xong, không đề cập gì đến chuyện anh chị có muốn tham gia hay không, không nhắc đến giá cả, mình còn phải chủ động hỏi anh muốn tham gia thì chi phí đóng như nào... làm em khá ấn tượng.

khong_cam_xuc thích bài này.
  7. f5mobile.vn

f5mobile.vn Thành viên tập sự

Em có nick cũ nhưng quên pass, phải lập nick mới, em không liên quan gì đến nhân viên của Alma nhé, cũng chẳng cần giới thiệu ai để được quà cáp gì cả (Hqua em nv tư vấn cũng k nhắc gì đến chuyện này, chắc sợ mình bảo bên ấy là đa cấp), mẹ nào không tin mai em chụp ảnh hợp đồng của nhà em cho xem :D.

8. tuankiet1988

tuankiet1988 Thành viên tập sự

Mình được nhận vào làm đại diện KD tại vp HCM, nhưng đang phân vân không biết có nên làm không vì thấy nó mới mẻ quá và nhiều người lại e dè... Bạn có thể chia sẽ cảm nhận khi làm ở đấy được không? Vì sao bạn nghỉ?

9. hoangnbhy1984

hoangnbhy1984 Thành viên tập sự

Xin Thánh nhận của em 1 lạy. :))).
    Thứ nhất, $200 phí thường niên là không có định thím nhé, phí này chắc chắn sẽ tăng hàng năm.
    Thứ hai, $200 này chỉ được sử dụng vài cái tiện ích công cộng thôi ạ. Còn lại trả tiền như thường nhé. :)))
    Thứ 3, ăn xong có người rửa bát gì vậy ạ, tự đi mà rửa thím ạ. Ở trong 1 tuần đó, thím tự dọn phòng nhé, không ai hầu thím đâu. :)))
    Thứ 4, trong hợp đồng có điều khoản rõ ràng "muốn được chuyển nhượng phải được sự Đồng ý của Alma". Biết đâu rồi còn phụ phí ạ. :)))
    Thứ 5, hệ thống đổi của Alma trên DEA và RCI thím lên đó thử chưa. :))), chỗ đông người toàn chỗ như ổ chuột ạ. Chỗ ít người thì ko bõ rồi đủ các loại chi phí Đi lại, ăn, phụ phí bên nước ngoài, mỗi quốc gia có các khoản phụ phí khác nhau nhé.
    Thứ 6, phần quà Alma hứa tặng đó thím Alma kêu chắc chắn 100% ạ, bạn em đi nó phụ phí cho 2 vợ chồng là $300 cho 4 đêm ạ. Bằng với giá thuê ở đó thím nhé. :)))
    Thứ 7, căn hộ mẫu thím xem đó ko bằng 1 góc Khách sạn 4* ạ. Em nói thật khách nào chưa đi 4* và 5* bao giờ thì dẫn tham quan, khách đi 4, 5* rồi dẫn đi họ cười thối mũi ạ.
    Thứ 8, tất cả phần quà của Alma dành cho khách đến tham dự sự kiện đều không sử dụng được ạ. Duy nhất có Voucher Linkcard dùng được nhưng muốn dùng thì đóng vào đó 2 triệu 1 (Alma kêu là chỉ mất 100k là kích hoạt được ạ), còn Voucher Terra Costa bác gọi kích hoạt máy bận 90%, 10% còn lại thì full phòng bác nhé. :)))
    Cuối cùng, đến ngay cả quản lý cấp cao (cái ông vào tư vấn về giá đó) còn không tin về sản phẩm thì bán cho ai ạ. Ông còn kêu nếu giờ được trả lại ông ý trả luôn. :)))
    Bonus là Bác nào muốn làm tại Alma thì có tâm, có đạo đức nghề nghiệp 1 chút ạ. Sản phẩm này khoảng 40 năm, nếu k đúng sự thật, các bác ăn chửi cả đời đó ạ. :))). Nhiều ông hứa hẹn linh tinh lừa khách hàng, xong khách hàng phát hiện ra Kéo cả họ hàng, nhà báo lên đòi tiền đặt cọc. :)))
    Nói chung cá nhân mình sau khoảng 4 tháng làm tại Alma thì cảm thấy sản phẩm có vấn đề 100%. :))). Các ông kêu bán được 6000 hay 8000 căn rồi. :))). Chém gió sướng mồm, mỗi tháng cả Công ty bán được vài chục căn (chưa kể bị khách đòi huỷ hợp đồng).
    Khuyên thật nếu các Bác có tiền thì đi tự túc cho chắc ạ. :)). Mua của Alma không khác ôm boom nổ chậm ạ. :)))

10. hoangnbhy1984

Tin em đi Bác ạ, chạy càng nhanh càng tốt đi ạ. Quản lý còn ko tin sản phẩm, nhân viên cũng ko tin sản phẩm thì bán làm gì ạ. :))).
    Với lại $200/ tháng k đủ tiền cho bác ăn uống ban đêm đâu ạ. :)). Làm ở đó giờ giấc dị hợm lắm, tối đến toàn 10.00pm mới về ạ. Bữa ăn bị đảo lộn tất cả, chưa kể khi bác xin nghỉ việc thì Alma phũ khủng khiếp, xù hết lương của Bác luôn mặc dù đã chốt lương ạ. :D

Me&tom thích bài này.
  11. hoangnbhy1984

Alma hỗ trợ Bác khi nào vậy ạ? :))). Bác không muốn mất tiền tự tìm người mà chuyển, muốn Alma giúp thì nhè tiền ra Bác nhé. :D

12. khong_cam_xuc

khong_cam_xuc Thành viên tập sự

bạn làm được bao lâu mà bị xù lương , mà làm vị trí gì đó

13. myphamsinbicos.com

myphamsinbicos.com Thành viên chính thức

uhm nghe qua đã thích, với giá đó thì ngon quá nhỉ

14. ku_li_ngo72

ku_li_ngo72 Ku Lì Ngố

Mình cũng được alma mời đi nhưng đọc thấy mơ hồ và với 200 triệu kia chắc là mình không tham gia nổi rồi :)
    Các mẹ nào đã được mời mà không đi thì họ có gọi điện lại không? Có khó khăn gì không ạ?

15. lenmaybay.vn

lenmaybay.vn Thành viên sắp chính thức

CHỐT 1 CÂU VỚI CÁC MẸ. ĐỪNG CÓ ĐẦU TƯ HAM RẺ.

16. ga_con_may_man

ga_con_may_man Bắt đầu tích cực

Em vừa được nhận đt tư vấn ở đây. Ngay từ đầu em nghe đã ko chấp nhận đc rồi. Nhân viên gọi: "Xin chào chị Tú", em bảo nhầm máy rồi. Thì vẫn xin phép nói chuyện mời 2vc mình đi như đúng rồi. Em từ chối luôn. Riêng khoản điện thoại nhầm tên vẫn tư vấn mời như đúng rồi thì em đã ko muốn quan tâm rồi.

17. Chip-puppy

Chip-puppy Thành viên tích cực

mọi người cho em hỏi với, em đi nghe, đặt cọc ít tiền, ký HD, nhưng hôm ấy bên họ chưa ký. Nhưng giờ em không muốn mua nữa, em có cần đến xin lại HD để hủy đi không ạ. Nhỡ em cứ bỏ đi không hỏi đến một ngày nào đó có bị bắt đền HD vì đóng tiền chậm hay ntn ko ạ, hixx như bị ma làm luôn

18. Chip-puppy

Chip-puppy Thành viên tích cực

bạn Nemesistan ơi, hôm ấy bạn có ký vào HD không, bạn bỏ đó có báo lại bên đó để hủy HD đi không, liệu có sợ họ giữ HD lại rồi sau họ ký vào đó và bắt đền mình vì vi phạm HD do không nộp tiền đúng tiến độ như HD, rồi lãi suất vv. hixx

19. lenmaybay.vn

lenmaybay.vn Thành viên sắp chính thức

Tiền trong túi bạn. Nên bạn không phải lo. Mà ai lại ký hợp đồng khi chưa đặt cọc nhỉ. :)

20. vinameed

vinameed Thành viên rất tích cực

Bạn ấy có nói là đăt cọc ít tiền rùi mà, ;)