Cần giúp: Da nhờn bị mụn làm thế nào

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nghe_conyeu, 5/4/2011.

Tags:
  1. nghe_conyeu

nghe_conyeu Thành viên đạt chuẩn

các mẹ giúp em với. da em rất nhờn và hay nổi những mụn bọc rất to và khó chịu. em bị từ rất lâu rùi, từ hồi cấp 2 cơ. giờ lấy chồng, sinh con rùi thấy mọi người bảo đỡ nhiều, nhưng thi thoảng mụn vẫn cứ không hẹn mà lên, nhìu lúc thấy mất tự tin quá...hic hic. e cuãng đi da liễu rùi nhưng hok ăn thua gì hết, thậm chí hậu quả là để lại sẹo rỗ trên mặt.
    các mẹ nào có kinh nghiệm gì hay, chia sẻ cho em với...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nghe_conyeu
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Ðề: Da nhờn bị mụn làm thế nào

Em phải trình bày rõ xem em đã từng trị liệu ở đâu, mỹ phẩm gì thì mọi người mới tư vấn được chứ.

3. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Kinh nghiệm của tớ là dùng bột đậu xanh rửa mặt và bôi toner diếp cá hàng tối, da sạch hết nhờn mà cũng đỡ mụn. Tất nhiên hiệu quả hay không còn tùy từng người, nhưng bạn cứ thử xem sao.

4. anhthu.hv

anhthu.hv Thành viên chính thức

chị ơi bột đậu xanh là như thế nào ạ. Chị hướng dẫn cụ thể được không ạ?

5. nguoi co lieu_dn

nguoi co lieu_dn Đủ quyền lập Họ

Mình nghĩ bạn nên chọn 1 loại sữa rửa mặt thích hợp,để rửa mặt vào mỗi tối và sáng sớm.Vì da nhờn là nguyên nhân gây mụn hàng đầu đấy.Mình nghĩ acnes cũng tốt đấy bạn.Chúc bạn có 1 làn da đẹp và mau hết mụn nhé!

me kuku thích bài này.
  6. Cunglinh

Cunglinh Thành viên nổi tiếng

7. Elisa Day

Elisa Day Thành viên mới

dùng đậu xanh để rửa mặt nếu hợp thì đúng là rất tốt. nhưng bột đậu xanh nó có hạt như kiểu tẩy da chết nên em nghĩ chị chủ topic không nên dùng, vì da chị bị mụn bọc, dùng bột đậu xanh nó càng kích ứng da.
    nếu chị đã bị lâu năm như vậy thì có thể là do nội tiết. chị thử đi khám xem sao. và chị ăn ít đồ béo, đồ mỡ, rán... vì mấy dạng thức ăn đó làm da tiết nhiều dầu hơn.
    chị nên dùng thử sữa rửa mặt Cetaphil, có bán nhiều ở hiệu thuốc. Loại đó rửa nhẹ nhàng, không gây kích ứng nên rất an toàn kể cả khi chj thuộc da nhạy cảm. Về thuốc trị mụn, chị có thể mua thử cái Bye bye blemish chấm vào đầu mụn, em nghe nói cái đó tốt.
    Vì chị ko viết rõ tình trạng da, mỹ phẩm chị dùng... nên em cũng chỉ biết chia sẻ như vậy thui.

8. Giảm_béo_tại_nhà

Giảm_béo_tại_nhà Thành viên tích cực

chao chị! em ko biet hien jio chi dang o khu vuc nao. mun thi co nhieu nguyen nhan gay nen va thuong xuat hien nhieu o mat va lưng,..... cach chua tri vua dep ma chuan nhat la chi chiu kho lam massage mặt ít nhat la 1tuan 1lan, con chị co time ranh hon khoang 5ngay/1lan. Đó chinh la cach lam vệ sinh mặt va ngan ngua mun moi xuat hien. vi em lam trong nghe nên em co the khuyen dc chi nhu vay thui ah! con hang ngay thi chi va phai dung sua rua mat danh cho da mun va kem theo la nuoc hoa hong nua chi ah!
    cang de lau thi trung ca boc cang de lai seo va bi rỗ da mat nua chi ah!

9. hoadanamcuc

hoadanamcuc Banned

Em thấy chị có thể chọn loại sửa rửa mặt lô hội vừa có tác dụng trị mụn lại không gây kích ứng cho da. Tối nên dùng kem dưỡng cho da dầu đảm bảo hiệu quả. Em là nạn nhân của da dầu và mụn đây

10. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

truoc t cũng bị mụn, dùng đủ thuốc nhwung giờ đỡ chút rồi, thỉnh thoảng đến kì thì lên vài cái xong lại lặn, bị nặng như bạn thử đi bsi da liễu xem, dùng thuốc đăc trị coi xem tnao

Sửa lần cuối: 7/4/2011
  11. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Bạn thử bơm oxy vào da xem, khi oxy được bơm vào da dưới áp lực mạnh có thể đánh bật các nhân mụn ra ngoài đồng thời oxy đi vào lớp trung bì và hạ bì có tác dụng diệt tận gốc vi khuẩn gây mụn.

12. nghe_conyeu

nghe_conyeu Thành viên đạt chuẩn

tks các mẹ nhiều. lời khuyên các mẹ rất hữu ích với em. iêm thì ít dùng sữa rửa mặt và các loại mỹ phẩm chỉ khi nào có dịp gì mới bôi son trát phấn thui, bi giờ chắc phải đi khám rồi sẽ qđịnh dùng các loại thuốc đặc trị.

13. saomuoitrung

saomuoitrung Thành viên mới

bạn nên giữ cho da mặt lúc nào cũng được thông thoáng. Quan trọng là phải sạch vì da dầu rất dễ bám bụi bẩn và làm tắc lỗ chân lông gây mụn. Ngoài ra xem có phải nguyên nhân gây mụn là do dùng mỹ phẩm không nhé.

14. salonzo

salonzo Thành viên đạt chuẩn

Bạn thử dùng bộ trị nhờn mụn của Avene xem, ai đã dùng thì sẽ không thích chuyển sang loại khác nữa đâu. Đang có chương trinh giảm giá 10% và tặng kèm sản phẩm dùng thử với khăn tắm của hãng tại 111 Trần Đại Nghĩa. Các mẹ xem thông tin trên trang www.duocmypham.com ấy. Năm nào cũng đợt này mình lại sắm một loạt dùng đến hết năm.