Đạm Chất Lượng Giúp Con Khỏe Mạnh Dài Lâu, Mẹ Có Biết?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ruoimatto, 6/7/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ruoimatto

ruoimatto Thành viên chính thức

Con mình 4 tuổi, tháng 9 này bắt đầu đi học mẫu giáo, mình lo lắm vì các chị đồng nghiệp cứ “hù” là thế nào con cũng bị ốm, biếng ăn rồi còn sụt cân… Đấy là chưa nói đến chuyện con nhà mình vốn ăn chậm, kén ăn, mỗi bữa ăn kéo dài rất lâu, có khi đến cả tiếng đồng hồ. Chị mình hồi xưa con cũng bị vậy, đi khám thì bác sĩ nói có nguy cơ con bị thiếu axit amin – một yếu tố cấu thành nên đạm hoặc bị rối loạn tiêu hóa do không hợp với sữa.

Hôm trước họp lớp, có cô bạn dắt con theo, nhìn bé bụ bẫm lắm. Hỏi ra mới biết, cô bạn mình rất chú ý cho con ăn các loại thực phẩm nhiều đạm như thịt bò, tôm, cua, váng sữa… Đặc biệt là bé uống sữa cũng có nhiều đạm nốt. Bạn mình bảo con cân nặng thì tốt nhưng lại hay bị chướng bụng, đi ngoài khó khăn nên cũng rầu nhiều.

Cũng may vừa rồi có tham gia hội thảo về đạm, đích thân hỏi bác sĩ về cả 2 trường hợp này luôn thì được khuyên như vậy nè:

- Ở mỗi giai đoạn phát triển khác nhau, trẻ có nhu cầu về chất đạm rất khác nhau. Do đó, các mẹ cần lưu ý để cung cấp cho đủ. Vì nếu cho con ăn thiếu hay thừa cũng không được. Mẹ đừng thấy con ăn ít, mà yếu tâm lý, sợ con ốm tong ốm teo mà tống cho con uống sữa quá nhiều đạm hoặc nạp nhiều thật nhiều chất đạm vào (thịt thà, trứng sữa…) để vỗ béo nhá. Vì các nghiên cứu đều cho thấy nếu trẻ ăn quá nhiều đạm trong những năm đầu đời thì sẽ có nguy cơ thừa cân, béo phì cao gấp nhiều lần khi lên 6 tuổi. Trẻ có thể lên cân nhanh nhưng về lâu dài sẽ có thể gây thừa cân béo phì, dẫn tới nhiều bệnh nguy hiểm như: tiểu đường, tim mạch, huyết áp… Tốt nhất là cho con ăn uống vừa phải và chọn những loại sữa có hàm lượng vừa đủ cho con.

- Việc con dễ bị nôn trớ táo bón nhiều mẹ cứ tưởng là bệnh đường ruột. Nhưng đó đâu phải là nguyên nhân duy nhất đâu các mẹ. Mọi người có biết không? Trẻ uống sữa bò hay sữa động vật hay bất kỳ loại nào mà có đạm kém chất lượng quá thì cũng gặp những tình trạng này. Kém chất lượng là sao? Kém chất lượng là có tỷ lệ đạm whey/casein trong sữa không phù hợp với hệ tiêu hóa còn yếu của con. Vì như sữa bò đó, có quá nhiều đạm casein rất thô và khó tiêu, nên con mà uống sữa bò nhiều lúc nhỏ là cứ hay gặp nôn trớ, táo bón lắm đa. Do đó, các mẹ nên chọn sữa có Đạm Chất Lượng với tỷ lệ đạm whey chiếm tối ưu (khoảng 60% - 70% so với đạm casein) để con dễ tiêu hóa, hạn chế cho uống sữa động vật chưa tinh chế đi nhé! ��

- Ở độ tuổi này, con có nhu cầu năng lượng bằng khoảng ⅔ người lớn (khoảng 1.200kcal mỗi ngày) nhưng số lượng bữa ăn lại nhiều hơn. Vì vậy, mẹ nên cho con ăn thêm rau xanh, trái cây để con có đủ dinh dưỡng.

Mấy chị đồng nghiệp có giới thiệu sữa NAN Optipro 4 của Nestlé cho mình nè, thấy bảo sữa có Đạm chất lượng của Nestlé (Nestle’s Advanced Protein) tối ưu, có hàm lượng đạm vừa đủ và chất lượng đạm cao. Tỷ lệ đạm whey trong sữa cao vượt trội so với casein, sẽ không gây quá tải lên các cơ quan còn non nớt của trẻ, giúp trẻ dễ hấp thu, đỡ táo bón và nôn trớ hẳn ý. Sữa NAN Optipro 4 này thích hợp cho trẻ từ 2-6 tuổi luôn, giúp trẻ tăng cân khỏe mạnh, tiêu hóa dễ dàng mà lại còn tăng cường sức đề kháng nữa!
    Mà nghe nói ĐẠM CHẤT LƯỢNG là công nghệ độc quyền chỉ có trong sữa này, tiêu chuẩn Nestlé Thụy Sỹ, nhãn sữa dinh dưỡng được tin dùng số 1 trên toàn cầu, luôn nên cũng đang muốn thử.

Có mẹ nào có thêm thông tin về Đạm chất lượng của Nestlé không thì share cho mình biết với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruoimatto
    Đang tải...

2. Túy Thơ Nguyễn

Túy Thơ Nguyễn Thành viên sắp chính thức

Nói về ĐẠM CHẤT LƯỢNG của NAN Optipro 4 kid thì mình hoàn toàn tin tưởng ở sữa NAN của Nestlé Thụy Sĩ ,vì mình đang dùng cho 2 nhóc nhà mình nè,nhóc lớn 4 tuổi,nhóc nhỏ 2 tuổi. Trộm vía,con mình tăng cân đều nhưng không tăng nhiều,nhóc lớn và nhóc nhỏ roi roi thôi nhưng nhanh nhẹn như sóc,đặc biệt hệ tiêu hoá rất Ok ,2 nhóc nhà mình hiếm khi bị táo hay nôn trớ ! Chủ top cử yên tâm cho con dùng nhé !

3. Nguyễn Phương 980

Nguyễn Phương 980 Thành viên mới

Mình cũng may mắn được tham gia chương trình nè. Trước giờ cho con dùng sữa NAN Optipro 4 kid nhưng cũng chỉ nghe qua mọi người thôi, nhưng nay thì được trực tiếp nghe hướng dẫn của các bác sĩ rồi. Từ nay sẽ tiếp tục cho con uống luôn sữa này không đổi nữa. Con mình không mập nhưng cứng cáp nhanh nhẹn và đủ so với chuẩn là mình hoàn toàn yên tâm rồi

Attached Files:

4. NgocAnh899

NgocAnh899 Thành viên mới

Con nhà mình cũng uống sữa Nan từ lúc 2 tuổi đến giờ, trộm vía tháng nào con cũng lên cân theo đúng chuẩn, mà người chắc khỏe , trước đấy bé nhà mình rất kén chọn sữa mà lại hay táo bón nữa cơ, từ khi chuyển qua uống Nan đã hết hẳn táo bón xong cậu ta còn nghiện luôn ý, con chịu uống sữa là mẹ mừng lắm rồi. hi hi

5. yeu thuong cho con

yeu thuong cho con Thành viên sắp chính thức

Trước đây bé nhà mình thường hay ốm vặt lắm. Hôm tết mình đổi sữa cho bé, trộm vía bé uống Nan Optipro 4 rất hợp. Bé hết ốm vặt hẳn, tăng cân khỏe mạnh, tuy không mũm mĩm nhưng rất lanh lợi và không còn bị táo bón nữa. Sữa Nan Optipro 4 có đạm chất lượng cùng 33 dưỡng chất thiết yếu khác nên sẽ giúp con luôn phát triển khỏe mạnh

6. Me Yeu Nhi My

Me Yeu Nhi My Thành viên đạt chuẩn

Lời khuyên chân thành nhất của bà mẹ 2 con . Mẹ hãy cho con dùng thử đi mẹ nhé - mình tin 100% mẹ sẽ không phải thất vọng đâu .
    Con mình từ nhỏ ngay sau khi dứt sữa mình đã cho dùng, trộm vía 2 bạn bạn nào cũng phát triển rất tốt , tiêu hóa ổn định ... nói chung là mình hoàn toàn hài lòng ^_^

7. Nguyenlanhuonglam

Nguyenlanhuonglam Thành viên mới

Hội thảo này bao giờ tổ chức ở HN nhỉ, đọc topic rồi hiểu rồi nhưng vẫn muốn mắt thấy tai nghe trực tiếp vì con mình cũn dùng sữa này rồi, cũng thấy con hợp và vẫn dùng tiếp cho bé.
    mọi người còn cao kiến gì nữa share cho mọi người cùng học hỏi nha

Nguyễn Phương 980 thích bài này.
  8. Ân Trần Ân

Ân Trần Ân Thành viên tập sự

Nói chung, khi con bước vào độ tuổi mẫu giáo và bắt đầu đến trường thì sẽ khó tránh khỏi việc con ốm và sụt cân. Vì còn sẽ tiếp xúc với môi trường mới, nhiều nguy cơ tiếp xúc với vi khuẩn hơn khi ở nhà. Rồi thì con chưa quen sẽ quấy khóc và bỏ ăn hoặc ăn rất ít. Vì vậy, việc cung cấp dinh dưỡng đầy đủ cho con trong giai đoạn này là vô cùng quan trọng để con không bị "chững" lại mà vẫn phát triển tốt.

Sửa lần cuối: 14/7/2017
    LeeHuyen thích bài này.
  9. Thiendi070511

Thiendi070511 Thành viên tập sự

Bé lớn mình trước đây cũng bị tình trạng giống con bạn nè,được bạn bày đủ cách mà ko hết nhưng từ khi chuyển qua dùng Nan thì trộm vía con mình hạp sữa hay sao mà con khỏe mạnh,năng động hơn hẳn

Nguyen Hang_28 thích bài này.
  10. hoanguyen1988

hoanguyen1988 Thành viên tập sự

Bé nhà mình trước giờ đi học hay bị táo bón, từ ngày đc đứa bạn tư vấn chuyển qua dùng Nan đỡ hẳn luôn í!

Mẹ Su 87 thích bài này.
  11. jajamakurun

jajamakurun Thành viên tập sự

Em cũng hay sợ như mẹ nó, nhưng mà nghĩ lại con béo thì nhìn yêu thật đấy nhưng sẽ kéo nhìu hệ lụy cho con sau này, nên mục tiêu của em là con khỏe mạnh, ít bệnh là mừng lắm rùi

12. duongvu31

duongvu31 Thành viên đạt chuẩn

Không phải con cứ bụ bẫm béo tốt là khỏe đâu mẹ nó ạ, nhiều bé bố mẹ cứ cho ăn rõ nhiều đặc biệt là chất đạm, đến khi bị béo phì lại có nguy cơ mắc các bệnh tim mạch, tiểu đường thì khổ, quan trọng là mình cho con ăn vừa đủ, bổ sung đạm chất lượng chứ không phải đạm khó tiêu nha để con khỏe mạnh.

13. tranthixuanthu

tranthixuanthu Thành viên sắp chính thức

Trong những tháng đầu đời của com dinh dưỡng và có vai trò quyết định vô cùng quan trọng lắm. Em được giớ thiệu dùng sửa Sữa NAN có Đạm Chất Lượng, không chỉ vậy còn có 33 dưỡng chất thiết yếu khác giúp trẻ khỏe mạnh dài lâu. Bé em lên cân điều và từ đó em rất là yên tâm

14. tông quỳnh anh

tông quỳnh anh Thành viên mới

2 năm trước Bé của nhà em giống như bé nhà chị .Em bị stresst nặng nề luôn khi ai đi đâu cũng bảo :' Có mỗi chăm con cũng ko biết chăm ' may là đc chị trong gd giới thiêu cho sữa Nan dùng tận bây giờ

15. lucia Nga

lucia Nga Thành viên mới

Hồi đầu em cũng lo lắng về dinh dưỡng cho con lắm, nhất là chọn sữa cho con nè, mà thấy nhiều mẹ dùng sữa Nan phản hồi tốt nên em cũng cho bé dùng thử, trộm vía con chịu hợp tác và thấy sữa cũng hợp với con. Giờ bé nhà em đang dùng Nan Optipro 4 của Nestlé nè, em an tâm vì con lanh lợi và khỏe mạnh.

Nguyen Hang_28 thích bài này.
  16. duongvu31

duongvu31 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó dùng thử đi nhé, từ hồi chuyển sang dùng sữa này trộm vía con mình không bị táo bón, cũng ít ốm vặt hơn đấy

17. ChuChiYeu

ChuChiYeu Thành viên đạt chuẩn

Dùng sữa NAN công nhận là con hết táo thật, nhà tớ cũng thế, qua tìm hiểu thì được biết trong NAN có đạm whey là thành phần căn bản của đạm sữa mẹ (chiếm 60% -70% so với đạm casein) là đạm hòa tan, dễ tiêu hóa và dễ hấp thu; còn đạm casein là loại đạm khó tiêu hóa, khó hấp thu.

18. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Mình trước cũng lăn tăn chọn sữa cho con mà không biết nên dùng sữa nào, may được cô bạn tư vấn dùng sang sữa Nan thấy con hợp mà thích ăn hơn

19. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Chuẩn đó mẹ nó nhỉ. Tâm lý của các bà toàn cần ăn nhiều thịt cá nhưng quan trọng cháu mình có hấp thụ đc ko. Chỉ cần cung cấp đủ cho con để con có thể hấp thụ tốt là đủ dưỡng chất cho con khỏe mạnh rùi

20. Nguyen Hang_28

Nguyen Hang_28 Thành viên sắp chính thức

Hôm mình cũng có dự hội thảo nè, sau đó mới yên tâm về cân nặng của con hơn, vì bạn ý uống Nan nhưng cứ roi roi thôi à, bạn bè thì bảo đổi sữa nên cũng muốn đổi loại khác xem con có hợp không, giờ thì mình đã nghe được nhiều điều từ chuyên gia nên con không lên cân nhiều mà năng động khỏe mạnh là yên tâm nè, giờ bổ sung thêm rau củ quả cho con nữa là được, mình hoàn toàn yên tâm khi cho con uống NAN Optipro 4

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.