Cần giúp: Đám Cưới Mà Không Được Rước Dâu

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi người cô đơn, 26/1/2016.

1. người cô đơn

người cô đơn Thành viên tập sự

Em với bạn trai làm chung cơ quan, quen nhau hơn 1 năm, 2 gia đình đã qua lại và dự định ngày cưới. Nhưng có một vấn đề xảy ra là em lỡ có thai ngoài ý muốn gần 3 tháng, trong khi còn hơn 3 tháng nữa mới đến ngày cưới. Ban đầu, 2 đứa rất lo sợ, định là sẽ bỏ con nhưng không nỡ; cuối cùng 2 đứa đã quyết định giữ lại và thưa chuyện với gia đình xin dời ngày cưới lại sớm hơn. Nhà em thì không có vấn đề gì, mặc dù rất buồn, cha mẹ em không hề la mắng gì, lại sốt sắng lo chuẩn bị đám cho 2 đứa. Riêng nhà bạn trai em thì bên ấy đồng ý cho tổ chức cưới nhưng không rước dâu vì sợ xui xẻo. Gia đình em thì không đồng ý như vậy, cha mẹ em nói thẳng không rước dâu thì không bao giờ đồng ý gả, sẽ cho em phá thai hoặc muốn giữ lại thì sẽ nuôi cháu ngoại. Vì cưới mà không rước dâu, chẳng khác nào vạch áo cho người xem lưng, hàng xóm sẽ dị nghị, người nói ra nói vào làm sao em chịu được.
    Em rất buồn, không biết phải làm sao. Tụi em đi làm xa nhà, cha mẹ em đã xây cho 2 đứa căn nhà riêng, nên sau khi cưới tụi em không ở chung nhà chồng. Vậy có xui xẻo không mọi người.
    Mọi người cho em lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi người cô đơn
    Đang tải...

2. nghuyenanhphan

nghuyenanhphan Thành viên rất tích cực

Tôi xin lỗi bạn trước... vì hơi bức xúc tí..
    Xui xẻo ở chỗ nào bạn ???
    Chưa đến ngày cưới, người ta còn đưa nhau lên bv sinh em bé kia... có sao đâu...
    Thế sinh em bé đó xong thì hoãn đến... bao giờ tổ chức vậy ???
    Còn chuyện của bạn, cá nhân tôi chẳng thấy xui xẻo ở chỗ nào cả... nghĩ mãi không ra...
    Duy tâm duy vật đều không chứng minh được...
    Nhiều đôi còn đang chuẩn bị mời ăn hỏi, đã đi sắm đồ sơ sinh rồi... lí do ư ? 9 tháng rồi không mua sao kịp...
    Bố mẹ bạn nói đúng. Cưới không rước dâu thì cưới làm gì ? Cho "gọi là có" thôi à ??
    Cá nhân tôi nghĩ họ muốn "giẫy ra". Lí do thì tôi không biết.
    Ở trên bạn cũng không nói vì sao bên nhà bạn trai lại cho là không may...
    Còn giữ hay không nếu không cưới thì tôi không đề cập vì không được phép..
    Lí do xui xẻo cá nhân tôi chẳng thấy hợp lí tẹo nào.. và tôi cũng không hiểu nỗi sợ của hai bạn... lo thì đúng... nhưng sao lại tới mức lo sợ.. gì đó... mà định bỏ cả đứa bé là con của hai bạn đi ??? Chưa kể đằng nào chẳng cưới ? Rất là khó hiểu...
    Và càng không hiểu bạn trai của bạn vơi gia đình anh ta luôn...
    Nếu câu chuyện của bạn 100% như trên thì tôi nhận xét có gì đó mập mờ ở đây...

3. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Đồng ý vs mẹ trên. H chửa trc cũng chả có j to tát, mà gần cưới rồi!

4. nhatanhauto

nhatanhauto Thành viên tích cực

Mình không hiểu tại làm sao bạn lại có ý định bỏ con trước khi cưới như vậy. Đúng là mê tín dị đoan quá đáng, chắc bạn còn trẻ tuổi

5. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

đồng ý với mẹ ở trên, xui chỗ nào mà xui, nhiều nhà m biết còn mừng nữa là khác, giờ sinh đẻ khó khăn, có đc đứa con là niềm mơ ước của nhiều gia đình bây giờ.

6. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

đằng nào chẳng cưới, cưới trước cưới sau mà khi phát hiện có bầu 2 bạn lại có ý định định bỏ bé, hic. Còn chuyện cưới xin, quyết k thỏa hiệp được bạn nhé. 1 là cưới xin đàng hoàng, 2 là thôi, k cưới xin gì nữa. Bây giờ còn chưa cưới mà đã nói xui xẻo với nọ kia, liệu khi cưới rồi thì cuộc sống như nòa nữa! hic.

7. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

nhiều người vẫn quan niệm vậy đó, cô dâu phải đi cửa sau

8. nghuyenanhphan

Quan niệm kì cục...
    Nhiều người trước kgi cưới còn phải... thử xem có không mới chịu...
    2 Bạn có phúc mà không hưởng... chẳng hiểu nổi cả hai bên gia đình luôn... càng không hiểu nổi 2 bạn có bị sao không...
    Ps: Không biết người cần tư vấn có vào Topic mà mình mở ra hỏi ý kiến mọi người mà đọc Commen't không...
    Đúng là...

9. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

Con là tài sản vô giá của ba và mẹ :D:D:D:D

10. fun24h

fun24h Thành viên sắp chính thức

sao mà phức tạp vậy, thời buổi này có bầu trước khi cưới là tốt ý, nhiều gia đình muốn còn chẳng được ấy

11. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Nói chung nhà trai viện cớ này nọ thôi. Giờ quan điểm là ở ck sắp cưới của bạn. Quyết như nào là bố mẹ ck bạn phải nghe theo hết thôi

12. quynhhoa209

quynhhoa209 Thành viên tích cực

bỏ con nhỡ vô sinh thì sao. Lúc đấy hối không kịp. May với chả mắn. Không làm thì lấy gì ăn mà đợi may mắn hả mẹ nó. Không tổ chức cưới thì 2 bạn đi làm đăng ký là xong. Cưới nói là vui nhưng ai cũng mệt mỏi.

13. nghuyenanhphan

Không biết chủ Topic ở đâu... Có lên mà đọc Commen't của mọi người hay không...
    PS: Nhà Ngoại Tương Lai đã phải xây cho cô con gái nhà riêng rồi. Nếu con gái họ không vấn đề gì thì như vậy đã là quá lắm rồi... đọc mà thật bức xúc.
    Không cần biết Nhà Nội Tương Lai (viết hoa) của trường hợp này nghĩ gì, nhưng cá nhân hiểu biết của tôi thì phải làm ngay 1 việc : - Nếu người con gái trong chuyện này muốn chắc chắn cho cuộc sống về sau.
    Đó là: Nếu thực sự bạn có ý muốn nhận ngôi nhà mà ba mẹ bạn cho, hãy làm thủ tục sang tên chuyển nhượng đứng tên bạn. Trước khi tổ chức cưới anh chàng kia (nếu có đám cưới). Không nên cho bên Nội Tương Lai (viết hoa) biết. Hãy giữ bí mật. Sao lại thế ư ? Sau này bạn sẽ hiểu.
    Tôi chỉ nói rằng: bạn nên làm như vậy. Vì tôi thấy trong chuyện này có âm ỉ vấn đề rất lớn. Tôi không thể nói rõ mà thôi (vì nó ở tương lai của bạn. Không phải của tôi. Tôi biết mà khônc thể nói rõ được).
    Đáng lẽ tôi không nói nhiều như vậy...
    Nhưng thấy có vấn đề lớn, nên tôi mạn phép nói hơi dài..
    Dù câu chuyện của bạn thật không thì thực tế xã hội có rất nhiều như thế... chẳng lạ gì..
    Viết thêm cho người khác đọc cùng...

Sửa lần cuối: 31/1/2016
  14. vncc

vncc Thành viên chính thức