Dân Mạng “khóc Hết Nước Mắt” Với Tâm Sự 3 Năm Xa Chồng Của Người Vợ Trẻ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thuykitty2005, 18/9/2017.

1. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Câu chuyện cảm động về tình yêu, sự hi sinh của đôi vợ chồng trẻ dành cho nhau mới đây được chia sẻ trên một diễn đàn xã hội lớn đã khiến nhiều người đọc bật khóc.
    Hình ảnh hạnh phúc của đôi vợ chồng trẻ 9X

Trong khi nhiều người gần như mất niềm tin vào “nghĩa vợ chồng” keo sơn thì mới đây, chia sẻ rất dài về chuyện tình yêu đầy hạnh phúc nhưng cũng lắm gian truân của cô gái Vi Lan Duyên (SN 1996, sống tại Bắc Giang) cùng chồng là anh Đỗ Mạnh Khang (SN 1993, hiện đang sinh sống tại Nhật Bản) đã khiến nhiều người cảm thấy ấm lòng xen lẫn ngưỡng mộ.

Giống như bao cặp đôi khác, tình yêu của Duyên và Khang cũng trải qua đủ mọi đắng cay ngọt bùi. Khi yêu, cặp đôi cũng phải vượt qua những thử thách về khoảng cách cùng những ghen tuông, giận hờn. Bởi nàng học ở Hà Nội còn chàng ở Thái Nguyên.

“Yêu nhau tròn 4 năm, cũng là ngày 2 bên gia đình chính thức kết duyên cho 2 vợ chồng mình. Chẳng có tình yêu nào toàn là màu hồng cả, tình yêu của chúng mình cũng vậy, vẫn cãi nhau ti tỉ lần, chia tay hàng trăm lần nhưng lần nào cũng là em cố chấp đòi chia tay. Và lần nào người làm hoà cũng là anh.

Em học dưới Hà Nội, anh thì ở Thái Nguyên mà hễ lần nào cãi nhau anh cũng mò xuống để làm lành, anh chiều chuộng, quan tâm em từng tí một. Em quen với điều đó nên cứ được đà lấn tới. Anh thì vẫn vậy không thay đổi, vẫn là người luôn níu giữ tình yêu. Em cám ơn anh vì tất cả.”

[​IMG]Chia sẻ xúc động của người vợ trẻ

Cho đến khi về chung một nhà, anh chồng vẫn giữ nguyên thói quen chiều chuộng vợ giống như lúc mới yêu. Những hành động quan tâm chân thành của Khang như đi ship hàng, tranh làm việc nhà, ... đã mang đến cho Duyên niềm vui và hạnh phúc khi làm vợ anh. Hành động giản dị và tự nguyện ấy cũng khiến cho tình yêu của cặp đôi ngày càng thăng hoa. Duyên chia sẻ:

“Đến khi lấy nhau, anh vẫn là người ân cần, chu đáo. Anh quan tâm em từ những cái nhỏ nhặt nhất, anh ít nói, ít thể hiện sự yêu thương. Nhưng con người anh là vậy. Anh tốt, hiền lành, chăm chỉ nổi tiếng ở làng. Cũng chẳng phải em tự đánh giá anh mà ai nhìn vào cũng phải nhận xét như vậy.

Nhà anh bố mẹ đều đi làm nhưng mẹ vẫn tranh thủ cấy thêm mấy ruộng lúa, vẫn tranh thủ trồng thêm ruộng rau. Sắp đến ngày cấy anh đã dặn trước em là không phải đi, anh và mẹ đi, em ở nhà lo cơm nước. Thế mà sáng sớm anh dậy đi cấy vẫn tranh thủ mua cái bánh để ở nhà em ăn. Trưa anh vẫn tranh thủ về trước để hộ em cơm nước, anh không bao giờ để em phải làm gì 1 mình.

Nhìn anh một thanh niên mới 24 tuổi thôi, chân đất đội cái mũ cối ra đồng hái rau giúp mẹ, em thương anh rơi nước mắt. Em cũng sỏ ủng phi theo anh, ra tới nơi anh mắng không cần em hái, bắt em về nhà nghỉ. Em không về thế là anh giận, không nói với em câu nào.

Ngày em có bầu, em mừng 1 thì anh mừng 10. Anh bảo từ giờ không bao giờ thèm cãi nhau, không bao giờ thèm giận nhau với em nữa. Thế nhưng làm sao tránh khỏi. Em và anh vẫn thỉnh thoảng giận nhau nhưng giận một lúc lại thôi. Đã bao giờ giận nhau nổi một ngày đâu vì anh tếu táo, hài hước lắm. Suốt ngày trêu ghẹo làm người khác phải phì cười.

Em bầu bí là lúc anh đang ở nhà chưa đi làm đâu cả nên ngày ngày 2 vợ chồng chỉ ở nhà lo cơm nước cho bố mẹ đi làm. Công việc mỗi thế thôi mà ngày nào em với anh cũng đau đầu suy nghĩ xem hôm nay nấu món gì, mai ăn món gì.

Anh lại chỉ tìm xem em bầu bí ăn gì là tốt nhất, anh cẩn thận mua cho em từng quả dừa về bổ rồi bê tận nơi cho em. Hôm nào em kêu mệt là anh mua cam, vắt cam mang tận giường cho em uống. Anh quan tâm em tới nỗi ngoài cổng có bụi mía vài cây thôi, trong đó có 1 cây cao hơn những cây còn lại nhưng nói chung là cũng chỉ đc có vài đốt vẫn chưa ngọt. Anh nhìn thấy nên bảo "Ôi cây cây này ăn được rồi phải chặt cho em ăn”.

Sao mà giản dị như vậy chứ. Đâu phải sơn hào hải vị gì đâu, chỉ là cây mía thôi cũng làm em xúc động.

Anh cũng chưa bao giờ để em đi đâu một mình. Em bán ít hàng trên mạng cho đỡ buồn, anh cũng tranh làm shiper cho em. Người giao hàng tới anh hăng hái đi lấy, anh còn chăm chỉ đăng bài cùng em bán thêm ít đồ, dù không được bao nhiêu đâu nhưng mà vui lắm.

Hai vợ chồng không làm gì ra tiền cả nên bán được ít tiền chỉ ước mơ mua cho em bé sắp chào đời ít quần áo, và cái tủ đựng. Em vẫn dành được số tiền lần đầu kiếm ra mua cho anh cái bàn để máy tính chỉ 650 ngàn thôi. Vậy mà em thấy hạnh phúc thế, anh cũng vậy, anh hăng say lau chùi, ngắm vuốt.

Hai vợ chồng cùng nhau đi mua đồ cho con, rồi cùng nhau giặt đồ, gấp đồ cho con. Chỉ đơn giản như vậy thôi nhưng vô cùng ý nghĩa. Còn nhiều còn nhiều lắm!!! Những gì anh làm cho em, em không bao giờ quên!”

Mời bạn xem thêm tại: http://lamchame.vn/dan-mang-khoc-het-nuoc-mat-voi-tam-su-3-nam-xa-chong-cua-nguoi-vo-tre-2381.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuykitty2005
    Đang tải...

2. trinh_tri_ky

trinh_tri_ky Bắt đầu tích cực

thương anh chị, cố lên nhé vì tương lai con em chúng ta

3. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

bạn thật giỏi chịu đựng mình k gặp 1 tuần đã k chịu nổi

4. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

hai bạn cố gắng lên nhé :h:

5. mecunkute