Khác: Đang mang bầu có nên sơn nhà?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi vocoi, 31/10/2009.

1. vocoi

vocoi Thành viên mới

Tình hình là nhà em mới làm xong được mấy tháng, đã ở rồi nhưng mới sơn trắng, chưa sơn mầu. Em đang mang bầu được gần 3 tháng. Thời gian này nhà em định sơn nhà cho xong, nếu ko để đến sang năm lại có em bé cũng ko tốt, với lại như thế thành ra làm nhà hai năm mọi người bảo là ko nên. Em thì sợ sơn nhà sẽ ảnh hưởng đến bà bầu thôi. Theo các mẹ, nhà em có nên sơn nhà ko ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vocoi
    Đang tải...

2. muahanoi

muahanoi Thành viên chính thức

Sơn nhà có mùi rất độc hại cho bà bầu mẹ nó ah. Hoàn toàn không nên ở trong nhà đang sơn hoặc vừa mới sơn nhé Nếu mẹ nó không muốn làm nhà qua 2 năm thì tốt nhất là chuyển đến nhà người quen ở nhờ. Sau khi sơn 1 tuần thì mới nên ở. Trong 1 tuần đó tất cả các cửa nên mở thoáng để sơn nhanh bay mùi nhé. Nhà mình cũng sơn nhà hồi mình có bầu được 4 tháng, mùi sợ lắm, ko thể chịu nổi, mình cũng phải đi sơ tán đấy. Vì con yêu, mẹ nó nên giữ gìn :)

3. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Tốt nhất là nên tránh xa sơn ra mẹ nó ạ.Nói gì thì nói mấy thứ hóa chất đấy cũng rất ảnh hưởng tới bé nhất là thời gian này đang rất quan trọng với bé đấy mẹ nó ạ,ngửi phải hóa chất là không đùa đâu.Mẹ nó nên đi "lánh nạn" xa xa ra để khi nào nhà hết mùi sơn hãy về.Cẩn thận vẫn hơn mà...

4. bibabibu

bibabibu Thành viên tích cực

Can mẹ nó. Mình đã từng đọc 1 bài báo trên báo Tiếp Thị GĐ kể về 1 trường hợp mang thai tháng cuối mà sơn nhà. Hậu quả là em bé khi sinh ra có vấn đề về trí não. Họ có nói sơn ảnh hưởng rất xấu đến người mang thai đấy. Nếu mẹ nó muốn sơn vì sợ làm nhà 2 năm hay thế này thế kia thì đi di cư về ngoại hoặc ở đâu đó khoảng 1 tháng sau khi sơn nhà hãy về cho lành mẹ nó ạ. Con mình là quan trọng nhất.

5. vocoi

vocoi Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ, bây giờ nhà mình vẫn chưa quyết định là sơn hay không. Chắc có lẽ khi sơn mình nên sơ tán thôi. Phòng hơn tránh nhỉ. Thực ra nhà mình sơn chỉ mất khoảng 1 tuần là xong, nhưng sau đấy bao nhiêu hôm thì về ở được an toàn hả các mẹ?

6. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

mình nghĩ sơ tán được càng lâu càng tốt. bình thường ngửi mùi sơn đã sợ rồi huống chi là con đang mang thai.

7. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Mình không biết trường hợp em bé nhà mình có đúng không nhưng lúc mình có em bé khoảng 3 tháng mình phải trông sơn tủ( sơn bằng sơn công nghiệp phun phun ấy) , cu nhà mình bây giờ rất có vấn đề về đường hô hấp và dị ứng kinh khủng với các mùi sơn như vậy ,tốt nhất là đừng sơn bạn ạ, cứ để thế cho lành, mà có điều kiện thì dùng giấy dán tường cho an toàn

8. đèn hồng ngoại

đèn hồng ngoại Thợ sơn nhà tại Hà Nội

Nếu là đang mang bầu thì nên dùng sơn nhà loại tốt, bởi dù sao thì sơn nhà cũng sẽ có mùi sơn. Mùi hóa chất sơn dù có thơm mùi dâu, cam... thì vẫn là mùi hóa chất không tốt cho sức khỏe đâu. Tốt nhất nên đi đâu đó 1 tuần, cho nhà hết mùi rồi hãy về. Đặt ít than củi trong nhà cho nó khử mùi nhanh hơn, chúc bạn thành công nhé.

9. mecun3377

mecun3377 Thành viên chính thức

Tốt nhất là không vì sơn tường rất độc hại. Rất nhiều người bị dị ứng với sơn đó.

10. Ca bống

Ca bống Thành viên tích cực

Co thai, ngui mui son kho chiu, ai ma nhay cam thi re bi di ung lam. Neu nha ban son thi nen sang nha khac o 1 tuan cho het mui roi ve nhe