Dành Cho Các Chị Béo Muốn Đẹp

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mashimaro123, 10/1/2020.

1. mashimaro123

mashimaro123 Thành viên tích cực

Chị em nào muốn giảm cân ăn tết ko ah, còn 2 tuần nữa là đến tết, nếu áp dụng cách này của em chắc chắn sẽ giảm đc 2-3kg. Cứ làm theo em thế nào cũng giảm cả đống mỡ :)
    Công thức của e là uống nước bột gạo lứt và ăn cơm gạo lứt
    E áp dụng đc 5 ngày giảm 2kg rồi :))
    Sáng e vẫn ăn bình thường, trưa e uống nước bột gạo lứt đậu đỏ - ngày uống 2 lần, uống vào trc khi ăn, có lúc trưa e ăn có lúc ko ăn vì ăn sáng muộn nên ko đói ( cái này e tự rang xay ah, các chị mua về rang rồi mang ra hàng xay là đc, e xay có 3kg mà đc nhiều dã man, uống ko biết khi nào mới hết :))
    Buổi tối ăn cơm gạo lứt ( ngâm trc khi nấu mấy tiếng nhé chị em, cho nhiều nc chút sẽ không bị cứng ) nhai kỹ nó ngọt lắm mn ah, e ko ăn cùng với muối mè đâu, khô khó ăn lắm, e ăn vs cá, thịt nạc, thịt gà ( nói chung mấy loại thịt nạc - chủ yếu là hấp lên ăn ), rau dưa ăn bt
    Thi thoảng e vẫn uống trà sữa hoặc nc ngọt, ngày nào cũng 1-2 cốc cà phê vậy mà nay nhảy lên cân thấy giảm 2 kg luôn.
    Uống bột gạo lứt e cảm thấy hình như nó đang detox cho cơ thể mình thì phải, đi wc nhiều hơn bt:)
    Còn tỷ lệ rang xay, e chẳng theo tỉ lệ j đâu, e đang làm là 2kg gạo vs 1kg đậu đỏ
    Ngày trc e đã từng giảm cân với nước đậu đỏ cực thành công nhưng phải uống nhiều nc, ninh đậu đỏ mỗi ngày nên lần này e ko có làm nữa, vs lại gạo lứt chống oxi hóa cực tốt, nên dùng gao lứt giảm cân cho đẹp da. Ai ko muốn rang xay mất việc thì ra siêu thị có bán bột gạo lứt rang xay sẵn đấy ah, hoặc uống nc đậu đỏ
    Cuối cùng chúc mn thành công nha :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mashimaro123
    Đang tải...