Kinh nghiệm: Dành cho các mẹ đã-đang-sẽ nối tóc.Nơi chia sẻ và sẻ chia.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi emLinh_1987, 28/12/2012.

1. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Các mẹ à, em còn trẻ tuổi thôi nhưng kinh nghiệm chinh chiến với quả đầu của em cũng thuộc dạng khủngkhieeop.
    Và sau lần chỉnh tu cuối cùng mang tính chất vĩ đại này, em quyết định lập topic này : nơi sẻ chia kinh nghiệm nơi nối tóc đẹp, giá cả, cách chăm sóc tóc nối.
    Em cũng chỉ nói kinh nghiệm của bản thân thôi, mong các mẹ đóng góp ý kiến để topic là nơi giúp đỡ các mẹ trong quá trình làm đẹp.
    Địa chỉ em muốn giới thiệu với các mẹ đó là Huyền key ở ngõ Huyện, địa chỉ này em cũng tham khảo trên wtt hay LCM gì đó, em đã nối tóc ở đây là 3 lần rồi, e rất ưng ý. Có lần em tháo mối nối, và nâng mối ở hàng khác, ngay ngày hum sau e lại quay lại Huyen key để chỉnh sửa lại.
    ( em ko PR cho cửa hàng này đâu nhé, là nơi e thấy tâm đắc nên chia sẻ với các mẹ ).
    Quán nhỏ nhưng đông khách, cần đặt lịch trước, giá cả không mềm lắm nhưng chấp nhận được.
    Sau vụ em bị làm hỏng đầu vì dại dột mua voucher bên hotdeal : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/757466-Những-địa-chỉ-đen-từ-những-trang-mua-chung!
    Em như 1 con điên, tự kỷ ở nhà ( 1 tháng tự kỷ em tăng cân :) ), và sau khi đi chỉnh sửa, nối tóc , giờ sản phẩm của em như avatar đó ạ.
    E cũng tò mò là khi e đi nối tóc, nhìu người có mái tóc gốc dài và đẹp, họ vẫn nối, là sao ta?
    Chăm sóc nó là cả vấn đề, nhưng phải chịu thôi.
    1. Cách gội đầu.
    2. Cách chải.
    3. Cách hấp nóng - lạnh
    4. Cách giữ cho không bị rối, bị xù
    Và...những sự đau đớn
    .................và những tai nạn bất ngờ
    ...........................với những con mắt tò mò : sáng tóc ngắn, chiều đã dài thượt.........
    ..................................với những trận cười ra nước mắt ...
    .......................................Với những câu hỏi của học sinh : " Tại sao tóc cô tiến hóa nhanh thế :( "

Em sẽ chia sẻ tiếp tục ạ :)

NỐI TÓC:
    Có rát nhiều kiểu nối khác nhau, nhưng em chọn kiểu nối tết tức là nó dùng dây chun để buộc tóc mình lại, trong quá trtinhf nối cũng đau vì nó kéo căng tóc và dây chun. Các mẹ nối tóc phải xác định là thời gian chờ đợi + nối rát lâu, vì có thể họ còn tu chỉnh lại màu tóc gốc của mìnhÈ cho hợp với tóc nối....Em mất cả ngày luôn.

HẬU NỐI TÓC:

Đau, đau ê ẩm, đau ghê gớm. Tóc em là tóc tơ, da đàu nhạy cảm nên e tháy đau vô cùng. Phải mất cả tuần ko ngủ đc, ko chạm vào đầu, ko đội mũ bảo hiểm và đương nhiên ko gội đầu ạ.
    Sau đó thì ok, nó dài dần ra, đỡ căng. Đẹp đẽ gọn gàng ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi emLinh_1987
    Đang tải...

2. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

Ðề: Dành cho các mẹ đã-đang-sẽ nối tóc.Nơi chia sẻ và sẻ chia.

đang định mua deal nhưng nghe bạn nói lại sợ

3. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

ôi mẹ nó ơi, stop stop ngay, kinh khủng luôn ấy. Mẹ nó mà đi làm là tiền mất tật mang, mang cục tức to đùng luôn.

4. pphich

pphich Thành viên rất tích cực

Em thì ko thể chịu nổi tóc nối,trước e nối keo nè,đau đầu kinh khủng luôn,tóc lúc nào cũng ngứa ngứa,rứt rứt khó chịu lắm,em cứ ngồi mân mê xong ngứa tay dứt phựt từng lọn ra,tóc thạt bị rụng cũng nhiều phết đấy ạ.Em tức quá dứt hết ra luôn,tóc mỏng vẹt,sợ quá ko bao giờ nối nữa :(( cố gắng nuôi tóc,mỗi năm em làm tóc và nhuộm có 1 lần thôi,bi h tóc dài đến eo rùi,hehe.Tóc em xoăn nên k đc mượt mà đâu,nhưng trông cũng đc :d

5. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

e đợt toc ngắn cũng muốn nối nhưng mng lại ngăn ko nên, bảo ko giữ lâu đc , 1 tgian tóc nối đứt gãy ngay

6. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

vậy ạ. bạn e đi làm nói cũng đc. nhưng mà e vẫn sợ......

7. mit_map_87

mit_map_87 Bắt đầu tích cực

chăm sóc tóc nối mệt lắm. trước mình nối 1 lần rùi, về khiếp nên thôi, gỡ ra ngay

8. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

ôi cũng tiếc cái mái tóc dài ngày xưa quá cơ, giờ đang quyết tâm nuôi, cũng đang ý định ấp ủ là tết này ta sẽ thay đổi hình tượng định đi nối tóc đây, nhưng nghe mấy khoản bất tiện mà nản lắm, tính mình cái gì cũng phải tiện lợi nhanh gọn nhẹ mới đc

pphich thích bài này.
  9. thuylolita

thuylolita Thành viên tích cực

Mình cũng thích nhưng sẽ k đi nối tóc. Vì nó có hại cho da đầu và chân tóc lắm. Khi các bạn nối tóc, một nhóm chân tóc lẽ ra chỉ phải chịu trọng lượng tóc của mình nó, nay lại phải gánh thêm cả lượng tóc nối, lúc nào cũng trong tình trạng căng, da đầu bị kéo căng. Lâu dài dẫn đến rụng tóc. Hix, thôi m cố chịu 2 năm nữa cho dài vậy

10. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Hi trước e làm ở salon tóc nên kinh nghiệm về tóc tai e cũng đầy mình :D Khủng hoảng 1 năm trời vì tóc cháy và mủn như râu ngô luộc khi gặp nước, khô lại ko khạc 1 bó rơm vì cứ 1 tháng e cho tóc lên thớt 1 lần :D

Về nối tóc thì e ưng nhất nối tết, ko nặng - ko đau đầu. Nhưg chân thành khuyên mẹ nào tóc tơ, mềm và đag có tình trạng xuống cấp thì ko nên nối tóc vì rất dễ rối.

Tóc e thì được cái khỏe :D Nối thoải mái các kiểu chì, tết,... mà ko rối 1 tý nào :D Hihi

11. cucarot1080

cucarot1080 http://vcbshop.com/

Mình không nối tóc bao giờ trước ít nhuộm ít là thì thấy tóc đẹp hơn giờ, nhưng cũng có thể do tuổi tác nữa già nên tóc cũng xấu đi!

12. Annies_87

Annies_87 Banned

hì, tóc em cũng đang bị ngắn quá đang muốn đi nối tóc đây. vào đây hóng hớt chút

13. pphich

pphich Thành viên rất tích cực

Em cũng thế đấy,cứ phải nhanh gọn nhẹ mới được.Em làm xoăn mà k chịu nổi tóc rối,ngày nào cũng chải =)))))

14. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

bạn cứ nối đi, ko vấn đề j đâu, đẹp là ok rùi

15. HaiHang7@

HaiHang7@ Thành viên tập sự

Ui chủ thớt nói chuẩn, tóc em tóc tơ, đã mỏng lại còn nhanh bết nên em hay cắt tóc ngắn. Giờ muốn nuôi tóc dài ra cho nữ tính thì ôi thôi.. đã nóng mà tóc tai bù xù như con điên lại còn không buộc được. Đến lúc quyết tâm đi nối tóc thì tóc nó giựt cho đau đầu cả tuần, em còn bị dị ứng với hóa chất trên tóc cơ các mẹ ạ, ngứa ngứa nhức nhức muốn rồ cả lên. May mà em nối bằng sợi Fiber Glass nên tháo được, tháo bớt ra cho nó đỡ đau đầu. Em cũng không có thời gian chăm tóc nên được tháng sau tóc nó rối nù rồi mối nối lộn xộn hết chỗ tả luôn huhu

16. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

17. ZEMAVIETNAM

ZEMAVIETNAM Thành viên mới

DỊCH VỤ CỦA ZEMA Việt Nam (zemavietnam)

“Zema cung cấp hơn 500 dịch vụ làm đẹp từ cơ bản cho đến cao cấp, phân thành 3 nhóm chính: NAILS – HAIR – SPA. Số lượng dịch vụ đa dạng và không ngừng tăng lên để đáp ứng mọi yêu cầu làm đẹp của phái đẹp.”

DỊCH VỤ NAILS tại zemavietnam

Nails là một trong những dịch vụ được rất nhiều khách hàng ưa chọn tại Zema với bao gồm: Cắt da tay/chân, Sơn thường, Sơn gel, Sơn Frend/Ombre, Đính đá, Dưỡng móng collagen, Nhúng bột, Ủ trắng dẫn truyền tinh chất collagen, Massage tay/chân, Chà hồng gót chân/ngâm thảo dược,…

DỊCH VỤ HAIR tại (zemavietnam)

Hair tại Zema rất được yêu thích với những dịch vụ như: Cắt tóc tạo kiểu, Gội đầu massage, Đặc trị rụng tóc/gàu, Phục hồi Keratin, Uốn/Duỗi/Nhuộm,…

DỊCH VỤ SPA tại zemavietnam

Zema cung cấp hàng loạt giải pháp toàn diện để đáp ứng những nhu cầu làm đẹp từ làn da cho đến vóc dáng. Những dịch vụ được yêu thích tại Zema như là: Ủ trắng mặt dịch yến kết hợp collagen x3, Giảm mỡ, Xóa nhăn, Trị mụn/thâm/nám, Trẻ hóa xóa nhăn Nano Light, Làm ốm siêu âm Max Thin RF, Phun mày tơ lụa, Phun môi khử chì,…

TUY KHÁCH GHÉ THĂM “KHỦNG” NHƯNG KHÔNG CẦN ĐỢI LÂU
    Xem thêm về chúng tôi:
    https://www2.slideshare.net/ZemaBeauty
    https://www.facebook.com/ZemaVietNam
    https://twitter.com/zemabeauty
    http://www.authorstream.com/zemavietnam/
    https://www.calameo.com/accounts/5919915

Sửa lần cuối: 27/1/2021