Dành cho người chưa biết gì nhưng biết mình cần gì

Thảo luận trong 'Học tập' bởi hihieu, 16/9/2010.

1. hihieu

hihieu Thành viên sắp chính thức

Lúc đầu mình bắt đầu học tiếng anh cũng gặp rất nhiều khó khăn. Không biết nên học tài liệu gì? học như thế nào? Lang thang trên các diễn đàn hàng tháng trời. Ai chỉ gì làm nấy. Cho đến một hôm gặp được một anh đang du học có mách mình nên xem grammer thật kĩ trong 2 tuần và bắt đầu đọc nhiều sách mình thích bằng tiếng anh để củng cố thêm từ vựng. Về kĩ năng nghe mình chỉ thực tập khoảng 30p buổi tối trên Anh Ngữ Online và thấy khá hiệu quả. Chút kinh nghiệm bản thân hy vọng sẽ giúp được các bạn định hướng được phương pháp học cho mình. :rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hihieu
    Đang tải...

2. nga_anh

nga_anh Thành viên sắp chính thức

Ðề: Dành cho người chưa biết gì nhưng biết mình cần gì

Dạ em cũng đang trong tình trạng như chị nói. Em muốn học tiếng anh nhưng em cũng ko biết phải bắt đầu từ đâu. Em sẽ áp dụng thử hướng dẫn của chị ạ. Mong rằng em cũng được như bác. Hí hí. Cảm ơn bác nhiều

3. trangtron

trangtron Thành viên chính thức

Mỗi người một cách tiếp cận thật khó mà tìm được điểm xuất phát chung ?????????

4. Qua_Tao

Qua_Tao Banned

sao hôm trước mình đọc 1 bài thấy bảo học tiếng nước ngoài cũng như học tiếng mẹ đẻ thì mới giỏi được. nghĩa là học theo rình tự nghe nói đọc viết.

5. hihieu

hihieu Thành viên sắp chính thức

Mình đồng ý với bạn trangtron là việc học anh ngữ tùy vào điều kiện của mỗi người mà mình tự lên kế hoạch hiệu quả. Nhưng ở đây mình chia sẽ chút kinh nghiệm để những bạn còn chưa định hỉnh rõ phương pháp do không có nhiều thời gian "lang thang" như mình. Mình mong các bạn tham khảo ý kiến của mình cũng như căn cứ vào quỹ thời gian và điều kiện của mình để có cách học tốt hơn. Còn về việc học anh ngữ phải bắt đầu từ nghe , nói rồi mới đến đọc và viết thì mình chỉ tán thành một phần. Kỹ năng nghe rất quan trọng, mình và mọi ngừoi biết điều đó vì không nghe tốt thì làm sao mà giao tiếp được. Nhưng theo mình các kỹ năng phải được rèn luyện đồng thời vì chúng bổ ích mạnh mẽ cho nhau. Mình đọc nhiều và sẽ biết nhiều từ vựng để từ đó có thể nghe rõ hơn và viết có ý hơn. Mong các bạn bắt đầu học anh ngữ nên phối hợp các kỹ năng và luyện tập thừong xuyên để có kết quả tốt nhất trong thời gian ngắn. Thân!

6. Cutamthat

Cutamthat Thành viên chính thức

Tất cả chỉ là dựa vào sự kiên trì của bản thân thôi ...