Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. girlkieuki

girlkieuki Thành viên sắp chính thức

Sinh đẻ rất là quan trọng, em cũng đã sinh nên biết, nếu như chọn được bác sĩ đỡ tốt và khâu vết rạch tốt thì mọi chuyện chảng có gì, có chị gặp phải thực tập khâu hoặc bác sĩ tay nghề không giỏi khâu thì khổ lắm, vd vào ngày lễ nghỉ hay thứ 7 chủ nhật bệnh viện không làm việc mà gặp phải ca trực bác sĩ không mong muốn thì khổ lắm, có chị phải khâu lại mới đau đơn, ngồi ko ngồi được, nên các mẹ cẩn thận, em rút kinh nghiệm khi đi đẻ đó, nhờ luôn bác sĩ đỡ khâu giúp, thường trong kip sinh có 1 bac sỹ và 1 y tá, có bác sỹ thì họ khâu, nhưng có bác sỹ lại để y ta khâu và họ đi làm việc khác, thế nên các mẹ nên biết bệnh viện mình dự sinh có bác sỹ nào tay nghề thì nhờ luôn từ đâu tới lúc đẻ an toàn hơn.

Đang tải...

2. Thu Hường Mẹ Bee

Thu Hường Mẹ Bee Thành viên tích cực

Cám ơn mn nhé. Chị gái em đăng ký khám từ 12h trưa mà đến 5 h chiều mới đến lượt, nên chị ấy đi về vẫn chưa được thử nghiệm. Mà nghe nói ở đó không nói giới tính của con, em thì biết trai gái rồi nên không quan trọng.

3. Thu Hường Mẹ Bee

Thu Hường Mẹ Bee Thành viên tích cực

Em thì đang theo dõi ở 125 Thái thịnh. em thấy cũng nhiệt tình,và lúc siêu âm còn nhìn thấy con ytreen màn hình. Chỗ Đại học Y thì không được nhìn, mà chả nói gì cho mình ý, siêu âm xong là về đọc giấy

minhminh44 thích bài này.
  4. minhminh44

minhminh44 Thành viên tích cực

Bác sĩ này trước cũng làm ở 125 Thái Thịnh đó mẹ nó
    Em thấy nhiều mẹ khen ở 125 Thái Thịnh thiệt

5. Toàn Long

Toàn Long Bắt đầu tích cực

Vậy hả mn? em cũng chỉ khám ở pstu chưa tới được pk của bs Phúc. haizzz lại xem xét zùi.

6. becon_vn

becon_vn Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã chia sẻ

7. lamtraumvn

lamtraumvn Thành viên đạt chuẩn

mọi người biết bác sĩ nào ở bv bưu điện không, mình đang muốn sinh ở đó

8. Toàn Long

Toàn Long Bắt đầu tích cực

hôm nay vào lại topic thấy các mẹ rộn ràng đi khám và tham khảo bs mà thấy buồn quá cơ...

9. catkhanh687

catkhanh687 Bắt đầu tích cực

10. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

em đi siêu âm ở siêu âm ở số 2 ngõ 36 Trung Hòa, Cg. Bác sỹ ở đó ai cũng nhiệt tình hết ạ. Ở đó khá đông, mọi ng nên đến sớm hoặc đặt lịch trước, cho đỡ phải dợi chờ lâu

11. Mengocha2682011

Mengocha2682011 Thành viên tích cực

May quá nay em mới biết topic này, cảm ơn chị chủ top và mọi người đã chia sẻ!E m đã siêu âm 1 lần cách đây 2 tuần kết quả thai 4 tuần tuổi). Giờ đang ở Nguyễn Chí Thanh, cả nhà cho em hỏi gần khu vực này có phòng khám hoặc bác sĩ nào uy tín với ah? Ở chỗ dốc phụ sản em thấy nhiều phòng nhưng chả biết nên vào phòng khám nào vì thực sự ko có thông tin! Đợt này em muốn tìm bác sĩ và phòng khám để theo dõi trong suốt quá trình mang thai luôn! Mn có thông tin chia sẻ giúp em nhé, em cảm ơn!!!!

12. loanhair

ngay chỗ chân cầu vượt, rẽ vào phố Trung hòa có phòng khám đó chị, số 2 ngõ 36 nhé :D

Mengocha2682011 thích bài này.
  13. Mengocha2682011

Cảm ơn mn đã chia sẻ thông tin ah? Cho em hỏi chút mn đã khám ở đây chưa ah? Có ok không c, chiều em qua luôn hihi?

loanhair thích bài này.
  14. loanhair

e khám rồi. thấy đông lắm đó chị, vì uy tín mà. c nên gọi điện trước nhé.

Mengocha2682011 thích bài này.
  15. Mengocha2682011

Cảm ơn mn nhiều nhé! À mn có biết ở chỗ dốc phụ sản có phòng khám nào được ko ah? Cty em ngay đầu nguyễn Chí Thanh - Kim Mã, dốc phụ sản thấy nhiều phòng khám mà ko biết nên vào phòng nào mn ah?

16. rubi01

rubi01 Thành viên chính thức

17. rubi01

rubi01 Thành viên chính thức

Mình sinh bé đầu lòng ở bệnh viện bưu điện, giờ vẫn không còn có cảm tình, mình sinh vào lúc 12h30 đêm, mình sinh lần đầu không có kinh nghiệm đau đớn vô cùng nhưng mà bác sỹ thì vô tâm, phí viện thì quá đắt, mình đẻ thường mà cũng mất mấy triêu. Bé thứ 2 mình đẻ ở viện 103, nằm phòng dịch vụ, cả thảy hết có 400k. Có lẽ do mình không hợp bệnh viện bưu điện, họ khâu vết thương kiêu gì mà lâu lành và đau kinh khủng luôn ấy

18. tranghoang12

tranghoang12 Thành viên tập sự

Sao BS Trần Danh Cường không đưa vào nhỉ?

19. tranghoang12

tranghoang12 Thành viên tập sự

BS Thiện là cao thủ siêu âm nhiều người khen ở khu vực Hà Đông, bạn mình siêu âm của bs này rồi, mình thì chưa nhưng nếu cần siêu âm chắc cũng chọn bs này. Vì nghe bạn mình nói thì bs này khá giỏi nhìn hình ảnh. Bạn mình có 1 girl rồi, gia đình khá nặng nề, bé thứ hai lúc12 tuần đi siêu âm bs thiện pk tâm anh hà đông thì nói boy nên cả nhà mừng rỡ. đến lúc hơn 15 tuần bạn mình đi theo một người bạn đến bs diệp pk bình minh siêu âm thử (bác này làm ở BV Phụ sản HN hẳn hoi đấy), bs diệp bảo là con gái 100%, bạn mình sợ quá bảo em siêu âm của anh thiện bảo con trai, bs diệp bảo anh thiện siêu âm lúc đấy nhỏ nên không chuẩn với lại anh thiện PA đấy, bạn mình sợ quá lại sang anh thiện siêu âm lại, anh thiện bảo chim con nhà em to thế này rồi mà bs không nhìn thấy, bác thiện nói đùa bảo chim nó phải to bằng "quả dưa chuột nhỏ" rồi. bác bảo bạn em sang bảo anh diệp pk bình minh là nếu nếu bảo anh thiện không giỏi mà chỉ là PA thì anh ấy chấp anh diệp một ăn 20 đấy xem anh diệp có giám chơi không, anh thiện bắt mình phải sang nói với anh diệp bằng được, anh thiện bảo nếu không sang thì lần sau anh sẽ không siêu âm cho nữa và con em sẽ biến thành con gái thật. bạn mình sợ quá mặc dù gần giờ trưa rồi nhưng bạn mình vẫn sang và nói lại lời anh thiện nhưng anh Diệp đứng lên đi ra ngoài và nói "không bàn chuyện ý ở đây, nếu em muốn anh siêu âm kỹ cho thì mai ra BV Phụ sản HN anh sẽ siêu âm lại cho. bạn mình bảo anh đã bảo 100% rồi thì làm gì còn cơ hội mà siêu âm lại, bạn mình vẫn sợ lại ra 125 thái thịnh SA mắt toi thêm 400k loại VIP nhất, họ vẫn bảo boy. bây giờ thì chim nhà bạn mình đã to rồi, hôm 22 tuần SA anh thiện anh ấy chụp cho hình chim rõ lắm rồi. Bạn mình bảo tự nhiên đi lang thang vào đấy được một phen hú vía...Bạn mình thắc mắc nếu chim to như thế mà bs còn nhìn nhầm thì những chi tiết dị tật nhỏ hơn thì làm sao bs đánh giá được nhỉ????

20. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

Ngày xưa cũng 1 thời làm trình thuốc ở phụ sản C nè.