Cần giúp: Dạo Này Con Nhà Em Bị Ốm Suốt, Nước Mũi Chảy Dòng Dòng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebetombi0808, 31/3/2016.

1. mebetombi0808

mebetombi0808 Thành viên tập sự

Em có bé 2 tuổi, cháu còi lắm mà lại suốt ngày ốm. Uống nhiều kháng sinh quá không tốt nên em cũng không dám. Nhưng không uống thì mãi không khỏi, tối nằm nhìn con nước mũi cứ khè khè mà xót. Các mẹ có bài thuốc nào chỉ em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetombi0808
    Đang tải...

2. đinh nhi

đinh nhi Thành viên tập sự

Bạn ơi, bẹn xông tỏi cho cháu, đỡ nhiều đấy bạn à. Với nước mũi bạn cố gắng lấy đi cho cháu không cháu nó nghẹt thở ảnh hưởng đến đường hô hấp.

3. mebetombi0808

mebetombi0808 Thành viên tập sự

Em phút lấy suốt đấy chị, nhưng dùng khăn nhiều cháu nó dát mà dùng mồm thì cháu nó cứ nôn ẹo

4. đinh nhi

đinh nhi Thành viên tập sự

Trời ơi bạn ơi, lấy nước mũi là bao gồm cả rửa bên trong nữa bạn à. Bạn lấy thế không khoa học mà không sạch nữa. Bạn dùng máy hút mũi ý, cái đó mua rẻ lắm mà tiện. Nhà t toàn dùng IFAM của Nhật Bản.

5. Phạm Bill

Phạm Bill Thành viên sắp chính thức

sốt thì dùng nc cốt gừng và dầu vừng hạ sốt, còn mũi thì bạn hút và rửa mũi cho con thường xuyên. đêm ngủ ngạt mũi ko ngủ dc thì cho bé ngửi hành or tỏi để cho thông mũi bớt ngạt. mình vẫn làm thế với 2 bé nhà mình

6. trungsangcty3

trungsangcty3 Thành viên tập sự

con minh cung benh hoai. 1 thang thi benh het 1 thang. Moi phat hien bi kip thay ok lam ma dang dat mua ,chua nhan duoc... Dang tren duong toi nha. Khi nao toi tay se chia se cho cac me

7. tuluyp

tuluyp Thành viên tích cực

mn mua nước muối sinh lý về bơm hút đờm cho con nhé, trên mạng có you tube hướng dẫn đấy ạ, hoặc mn mua nước xịt mũi sea baby của pháp thì phải dùng đc lắm, mình áp dụng cho con thấy hiệu quả chứ ko nhìn con ăn thì trớ, ngủ ko dc xót lắm, để nuốt nhiều đờm là lại đi ngoài đấy mn ạ

8. trungsangcty3

9. trungsangcty3

Con minh cungvay. Uong khang sinh tu 2 thang tuoi toi gio. Gio duoc hon 3 tuoi. Di het bv nay toi bv no. Duoi nhu trai chuoi. Ma biet sao duoc. Bsi noi benh viem mui di ung mang tinh. Chi cam cu cho no lon chut chut thi khang the cua no tu chong benh.
    Hom truoc tren mang co quang cao Thuoc CuoNg Phe. Minh cung mua cho no. Uong 3 thang thay cung do do ( van ho vao buoi sang do nuoc mui chay xuong) nhung kg phai uong thuoc. Va xit rua mui moi ngay. Ban thu dung coi co do kg nhe

10. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

E ui. Ninh củ cải ta lấy nước nấu cháo nhé. Vẫn cho thịt. Con bú thì mẹ càng fari ăn cả bã củ cải. Bt thì dùng dầu tràm Huế nhà chj nè.

11. Mai Ket

Mai Ket Thành viên mới

ốc nhà e cũng thỉnh thoảng thò lò mũi, e rửa mũi và nhỏ rhino pháp trộm vía nhanh khỏi lắm. mùa ẩm ướt này bé hay ốm lắm. tăng đề kháng cho bé cũng là cách hay đấy ạ