Đau Dạ Dày-Phải Kiêng gì????

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi taomeo, 24/7/2006.

1. thuocke

thuocke Banned

Ðề: Đau Dạ Dày-Phải Kiêng gì????

Để mình thử cách này xem sao, mình đau bị đau quá nhưng ko dám uống thuốc tây vì nghi đang có bầu, thế mới khổ!

Đang tải...

2. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bệnh viện Bạch Mai là tốt nhất rồi bạn ạ. Khám về mà uống thuốc ko thấy đỡ, lại đến khám lại, phải kiên trì bạn ạ. Mình thấy bị bệnh này phải kiêng nhiều lắm, ngoài những thứ bạn kể trên, ko nên ăn chuối tiêu, đu đủ, hồng xiêm, vú sữa... Sữa chua là đồ lên men nên kiêng là đúng rồi. Các loại rau muối. Đồ ăn cũng phải lựa chọn cẩn thận, ko ăn đồ để lâu trong tủ lạnh. Chịu khó ăn mật ong với nghệ đen liên tục thời gian dài, bệnh sẽ đỡ rất nhiều. Mẹ mình cũng bị bệnh này nên kiêng khổ lắm.

3. ketoan.ngoc

ketoan.ngoc Thành viên đạt chuẩn

Em đang có một liều thuốc mua của ông thầy lang trong hà tĩnh đảm bảo nếu chính xác đau dạ dày thì chỉ uông 1 liều trong 3 tuần là khỏi,Em dám khẳng định như vậy vì em trước đây cũng bị đau dạ dày mãn tính rồi nhưng uống thuốc của ông này đã khỏi.Sở dĩ em thừa liều thuốc này bởi vì tháng vừa rôi gần đến ngày bị đèn đỏ nó đau bụng trước mấy ngày cứ tưởng là bị đau lại dạ dày nên em DT về nhờ mẹ ở quê đi mua thuốc,nhưng bây giờ thì không dùng đến.Vậy ai cần thì liên lạc cho em theo số 01655478037.
    Em ở Đặng Tiến Đông các mẹ nhé!
    Các mẹ cứ yên tâm em không phải buôn bán hay kinh doanh gì đâu, chẳng qua là để không thì phí mà nhiều người cần thì không biết mà mua thôi.

4. MoonVirus

MoonVirus Thành viên đạt chuẩn

Sao Rau cải cũng phải kiêng hả mẹ nó ơi

5. chich bong xinh

chich bong xinh Banned. Cẩn thận người này không trung thực

Nói chung, đã đau dạ dày thì kiêng khá nhiều, gia vị cay nóng như ơt tỏi gừng, rượu bia, các thực phẩm có chứa thành phần hàn the như bánh cuốn, bánh đúc. Và nên nhớ, suy nghĩ nhiều, stress là nguyên nhân gây trầm trọng thêm tình trạng của bệnh.
    Nếu ai bị đau, nên đi nội soi ống tiêu hoá, dạ dày hành tá tràng, rồi mang kết quả đến số 9 đội cung, nhà bác Nhung. Tớ chẳng biết bác giữ chức gì và được phong chức gì nhưng bác nghiên cứu và chế ra các laọi thuốc liên quan đến hệ tiêu hóa từ gan, ruột, dạ dầy trở xuống. Mà một điều rất hay là thuốc của bác là thuốc nam, bắt nguồn từ thiên nhiên. Cà nhà bác làm khao học nên rất giản dị, không hề có tính chất thương mại.
    Nếu mẹ nào trong gia đình có người bị bệnh, thì cứ như mình hướng dẫn nhé, đảm bảo bác ý sẽ hướng dẫn mua thuốc (ra ngoài mua vì bác đã nhượng bản quyền cho công ty dược phẩm) hoặc nếu có thời gian, bác ý sẽ tự pha thuốc cho.
    Bác ý hay đi công tác lắm, lên rừng, he he nên ít khi có nhà, nếu mẹ nào qua thì gọi điện trứoc cho bác ý.SDT là :9761106.
    CHúc mội người vui khoẻ

6. thuocke

thuocke Banned

Mình đã thử cách này của bạn được 10 ngày, kết quả là ko còn cảm thấy đau hay khó chịu gì nữa...Vui ghê! Cảm ơn bạn nhiều nhé và đồng thời các mẹ thử làm cách này xem, vừa ko bị đau nữa mà ăn hoa quả đều đặn lại đẹp hơn ý chứ!

7. Khanh Vinh

Khanh Vinh Thành viên chính thức

Trước đây em cũng bị đau dạ dày (viêm, và trào ngược). Em uống thuốc nam dạng bột, giống như mùn cưa, của cụ Tư An, nhà ở gần ngã tư Đông Côi, Thuận Thành, Bắc Ninh. Em uống đúng một đợt là khỏi. Cách dùng rất đơn giản, cho thuốc cốc và đổ nước sôi vào, đợi nguội một chút rồi uống. Thuốc hơi khó uống do vướng ở cổ. Em đã giới thiệu cho nhiều người và cũng đã khỏi.
    Một yếu tố nữa em cũng cần lưu ý các mẹ là khi đã khỏi rồi cần tránh một số tác phong sinh hoạt có thể gây đau dạ dày như thức khuya, ăn đồ cay, ăn quá no hoặc quá đói. Thêm nữa, khi đi khám ở bệnh viện nhớ nhắc bác sĩ là mình có tiền sử đau dạ dày để bác sĩ kê đơn sẽ hạn chế kê các thuốc các thể gây đau dạ dày.
    Chúc các mẹ và gia đình khỏe.

8. viet_real

viet_real Banned

Cách sử dụng :
    - Lấy 1 muỗng cà phê (5-10g) hòa tan vào cốc khoảng 100ml nước lọc, nước cam, nước chanh, nước đường, sữa hoặc mật ong… rồi uống.
    - Mỗi ngày uống 2 lần vào sáng và tối, sau bữa ăn.
    - Nếu bị bệnh về dạ dày thì nên uống tinh bột nghệ đen và uống trước bữa ăn.

Lưu ý khi sử dụng:
    - Tuyệt đối không được uống chung tinh nghệ với thuốc tây cùng 1 lúc.
    - Phụ nữ đang mang thai không nên sử dụng tinh bột nghệ vì nghệ có tính nóng.
    - Phụ nữ sau khi sinh nên sử dụng tinh bột nghệ vàng hàng ngày , giúp bổ máu, làm đẹp da, nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản.
    - Nữ giới bị rong kinh kéo dài không nên sử dụng tinh bột nghệ vì tinh bột nghệ có tác dụng khai thông khí huyết, vì vậy chỉ có tác dụng chữa tích huyết, bế kinh chứ không thể chữa rong kinh.
    - Những người bị bệnh về dạ dày, đường ruột nên uống tinh bột nghệ đen (tinh bột nghệ đen mật ong nước lọc) trước bữa ăn.
    - Các bạn nữ nên dùng tinh nghệ vàng hàng ngày để có làn da sáng đẹp, hồng hào, phòng ngừa ung thư vú.

Mọi người nên phòng bệnh hơn chữa bệnh, sức khỏe là vàng. Bởi vậy hãy uống tinh bột nghệ thường xuyên, nhất là người trung niên, người cao tuổi lại càng cần tăng cường hơn để phòng bệnh, chữa bệnh. Phái nữ cũng nên uống tinh bột nghệ để có làn da hồng hào, mịn màng hơn và phòng ngừa 1 số bệnh!

9. sushi_sushi

sushi_sushi Thành viên chính thức

Công dụng của chuối tiêu:
    Điều trị loét đường tiêu hóa

Những bệnh nhân mắc bệnh loét đường tiêu hóa hay phải uống thuốc Phenylbutazone, để lâu sẽ gây chảy máu dạ dày. Trong chuối tiêu có chứa một chất có tác dụng kích thích sản sinh các tế bào niêm mạc dạ dày để bảo vệ thành dạ dày nên hạn chế được khả năng chảy máu dạ dày.

10. min.ha

min.ha Banned

Hix mình mà bị dạ dày thì chán vô cùng vì toàn món yêu thích, huhu

11. vuonhoacai

vuonhoacai Banned

đau dạ dày thì phải kiêng đồ chua , cay, các chất kích thích . dạo này mọi người hay dùng tinh nghệ tốt lắm

12. dinosour

dinosour Banned

tinh nghệ trộn mật ong là tốt nhất roài. nên uống thêm nước cam thảo nữa xem, nó kích thích tiết ra chất nhờn bảo vệ niêm mạc dạ dày đấy

13. charming.charming

charming.charming Banned

thật ạ? Bà mình bị dạ dày mấy chục năm nay uống đủ thứ thuốc mà chẳng khỏi gì cả, hix, phải kiêng đủ thứ ý

14. vitaminom

vitaminom Thành viên mới

Mình bị viêm hoành tá tràng gần 15 năm rồi. Ngày xưa nghe các cụ uống nghệ đen với mật ong trong 2,5 năm liên tục mới khỏi, hồi đấy mình chỉ kiêng các chất kích thích, không ăn quá chua, quá cay, không ăn chuối lúc đói, ăn uống đúng bưa. Sau đấy khỏi hẳn, không đau 10 năm liền, chỉ thỉnh thoảng bị đầy hơi, nhưng bây giờ do uống nhiều đồ uống có ga và cồn ( cái này do công việc không tránh được ) nên bắt đầu bị đau lại. Thỉnh thoảng còn rất dễ ngộ độc thức ăn, mọi người ăn không sao, cứ mình ăn thì bị => rút ra kinh nghiệm là ăn nhà cho lành, không ăn đồ ăn cũ, không uống bia rượu và đồ có ga, còn mấy cái cay với cả chua thì hạn chế thôi, không cần kiêng hẳn đâu. :D

15. chuyentinhcuabien

chuyentinhcuabien Thành viên tập sự

Các mẹ ơi. nếu mẹ nào bị đau dạ dày tá tràng thì đến Ninh Bình mà mua thuốc. Thuốc ở đó dùng cũng ok lắm. mình bị mãn tính 7 năm nay uống thuốc từ miền bắc vào miềnnammà vẫn không khỏi. hôm vừa rồi mình được người giới thiệu về Ninh Bình mua thuốc mình mua uống thấy ok lắm. mình bị cả đại tràng và dạ dày.
    cho các mẹ số đt các mẹ phone nhé: 0303.899.272. hỏi chị Thức nhé.

16. chuyentinhcuabien

chuyentinhcuabien Thành viên tập sự

uống thuốc ở Ninh Bình nhanh khỏi lắm. bằng thuốc viên các mẹ ạ. thuốc nam nhưng dạng viên rất dễ uống. tớ giới thiệu cho mấy người cty tớ họ cũng khỏi rồi.

17. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Chồng em hôm vừa rồi cũng bị xuất huyết dạ dầy sợ lắm, em thì em thấy kiêng nhất là bia với r***.

18. be cun

be cun Guest

ui bị bệnh dạ dày phải kiêng cả sữa chua hả các mẹ, mà sao em thấy có người thì nói khong nên ai chuối tiêu, có người lại bảo chuối tiêu chữa bệnh dạ dày là thế nào ạ, mẹ nào biết giúp em với ạ. EM cũng bị dạ dày, đang tính dùng bột nghệ với mật ong, em cũng chỉ muốn chữa bằng thuốc nam thôi chứ thuốc tây dùng nhiều em sợ lắm

19. jujube7x

jujube7x Thành viên tích cực

mình đau từ bé đây, nhưng ko phải kiêng gì, tất nhiên là ăn những đồ chua cay... r*** bia thì đương nhiên lúc đói, người ko đau trước sau cũng thành đau! Quan trọng nhất là ko suy nghĩ nhiều, căng thẳng thần kinh, suy nghĩ là đau liền! đau dạ dày khổ lắm!

20. Thanh3

Thanh3 Banned

Người bị đau dạ dày hành tá tràng nên kiêng những đồ ăn, uống có vị cay nóng,chua, các món ăn không cho gia vi đậm, nên ăn nhạt thôi !
    Bị đau dạ dày nên đi khám, nội soi cho rõ bệnh rồi mới chữa bằng Tây Y, Đông y hay Thuốc Nam thì tuỳ !
    Theo kinh nghiệm dân gian thi đau dạ dày thường ăn nghệ hay tam thất với mật ong la dễ làm với lành nhất, chả có biến chứng, khang thuốc gì cả !
    khi chữa nên chữa dứt điểm cắt cơn đau, không nên đẻ tái đi tái lại quá nhiều lần ! Dễ dẫn đến ung thu dạ dày !