Dầu gấc cho bé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bluestar26, 27/3/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Đã mẹ nào cho bé ăn dầu gấc chưa ? Mình thấy quảng cáo nói dầu gấc tốt cho trẻ nhưng chưa biết thực hư ra sao . Mẹ nào đã cho con dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

2. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Bạn chưa cho bé ăn à, trộn vào cháo, bột ấy, tớ cho ăn từ hồi bé lúc mới ăn dặm rồi. Tốt thế nào thì tớ cũng chẳng rõ lắm, thấy bé ăn dầu olive do mùi hơi nồng không thích nên thường xuyên ăn dầu gấc.

3. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Cũng chưa biết được là tốt cụ thể thế nào nhưng mà mình cũng dùng cho bé nhà mình dầu gấc song song với oliu nhưng mà nếu dùng dầu gấc nhiều sẽ bị vàng da đây, thừa vitamin mà . Chẳng biết fải ko nhưng mình cứ dùng song song cho chắc .

4. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình mới được 4 tháng . Mình chưa cho ăn dặm . Mình mới cho ăn thêm nước cháo loãng thôi . Như thế chắc chưa cần dùng dầu gấc đâu nhỉ . Thế có mẹ nào dùng dầu gấc ko ? Thấy bảo cũng tốt cho cả mẹ nữa

5. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Chẳng biết các bé khác thế nào nhưng nhà mình thấy là ăn dầu gấc Ti bị nóng do vậy mình ít cho ăn lắm.

6. haycuoi

haycuoi Thành viên mới

Mình cũng cho Bo ăn dầu gấc, thấy nó thơm lắm, nhưng cũng ăn xen kẽ với dầu olive và canola oil, chứ ko dám cho ăn toàn dầu gấc ko vì sợ nó bị nóng và vàng da .

7. hue-kieu

hue-kieu Thành viên tập sự

Ðề: Dầu gấc cho bé

ừa. mình cho bé ăn ùi nè. không có thời gian nên đành cho bé ăn dùng sẵn :( bé nhà mình bị suy dinh dưỡng, đi viện dinh dưỡng thì bác sỹ tư vấn dùng dầu gấc. Nhưng không có thời gian chế biến dầu gấc tươi nên bác sỹ bảo mình cho bé ăn dùng dầu gấc vina của tuệ linh thay thế cũng được. bé nhà mình uống một thời gian ùi, bi h bé trông hồng hào có da có thịt hơn hẳn đấy. ảnh con trai em nè! 2011-07-27 07.39.46.jpg