Hà Nội: Dầu Hạt Xương Rồng, Dầu Argan, Nấm Hương,bí Đen, Mỳ Gạo Vùng Cao..v..v.. (up Date Trang Cuối)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi rongcon, 23/11/2015.

1. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Ở đâu cũng bán em ạ.hi.hi. Có cả khách SG mua thịt, mua đồ khô í.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  2. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

thế bác tốt duyên quá, hihi. e lâu mới bán kém duyên rồi ý

3. rongcon

Ui, mình cứ bán hàng thật, nhiệt tình là khách ủng hộ thôi. Nói thật lời lãi ko nhiều đâu, gọi là giao lưu với các mẹ là chính. Thấy mệt phết.hi.hi.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  4. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

bán hàng cũng lấy niềm vui mà c, cứ hàng thật, mời thật thì mn ủng hộ nhiệt tình, e lấu ko lên diễn đàn giờ lên cứ ngơ ngơ ý c ạ

5. myhome56

myhome56 Bắt đầu nổi tiếng

Hí hí dạo này chị đắt hàng ko

6. rongcon

Ui, cũng phình phường em ạ. Thấy vất vất nên cũng nản..hi.hi. Hàng ngon thì giá cao, mà giá cao thì các mẹ chê.

7. rongcon

Cà chua, cà rốt bản rất ngon nhé các mẹ. Cà chua chỉ sôi lên là nhừ, vỏ mỏng chứ ko dầy cứng như loại đc phun thuốc chống sương, nấu nước rất đỏ nhé. Cà rốt lõi bé tý, ngọt. Mấy bạn nhân viên nhà mình cứ suýt xoa "chị kiếm đc đâu mớ cà rốt yêu thế".hi.hi. Các mẹ mua về cho con ăn là nhất đó, cũng ko có nhiều, có mấy cân thôi. Còn thì nhà tớ chén hết. Có nhà cứ vào của hàng sạch mua rau củ quả mang mác rau sạch nhưng cũng chỉ là loại rau củ quả an toàn. Vẫn phun các loại nhưng thuốc trong danh mục cho phép và thời gian thu hoặch đúng hạn phun thôi. Khổ nỗi cái đồ "tông dật" này có ít nên ko thể có giấy tờ gì chứng minh đc. Làm đồ sạch đúng nghĩa quả thật gian nan quá. Giá cao thì khách chê, bán lỗ mãi thì ko chịu đc. mà đi mua đã đắt và mất nhiều công sức.

Sửa lần cuối: 18/3/2016
  8. rongcon

Tỏi cô đơn bản đây. mỗi nhà chỉ gom đc vài lạng. Rất thơm ngon, nhà mình xào nấu, làm mắm cũng nghiến răng chơi tuốt em này. Các mẹ đừng so sánh với loại tỏi 1 nhánh củ tròn bẹt bẹt của TQ bán có 100k ạ. Loiaj này nhiều tinh dầu thơm hơn nhiều. Bán lẻ 230k, giá buôn ib tớ nhé.

Sửa lần cuối: 17/3/2016
  9. Mẹ Cu Bột

Mẹ Cu Bột Thành viên sắp chính thức

10. rongcon

11. rongcon

Cuối tuần các mẹ ăn thịt lợn để tớ xịt nhá. Ủng hộ thịt ngon, cà chua, cà rốt, cam, ổi sạch bản nào. Mỳ gạo của ah ng Nùng cũng ngon lắm.

12. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

mn ơi chó tớ giá cam, cà chua, cà rốt và ổi với nào chả thấy giá đâu í

13. rongcon

Ổi to giòn 40k, cà chua 35k, cà rốt 35k, cam 35k. Tớ còn 1 số món đó mẹ nó, ủng hộ thì nhắn tớ nhé. Đồ nhà tớ đảm bảo hữu cơ sạch.

14. rongcon

Các mẹ ủng hộ mỳ gạo dân tộc Nùng đi ạ. Nhà mình ngày nào cũng nấu ăn. Mềm dẻo ko nát nát đâu ạ, đun 1 lúc mới đc. Mỳ đc làm từ gạo bao thai hồng vùng cao 100%. Ko tẩy trắng, ko có bất kỳ hóa chất gì, làm thủ công hoàn toàn. 40k/kg, tớ lãi đc 2k/1kg.hi.hi. Mỳ này luộc qua rồi xào rất ngon. Đun lâu hơn mỳ bình thường 1 tẹo cho sợi mỳ mềm là đc.

Sửa lần cuối: 19/3/2016
  15. rongcon

Lợn ngon đã về đây. Ai mua cả con thì tớ phục vụ luôn nào. Con này dự là nạc, lông xù đơ hết cả lên.

16. rongcon

Hôm qua có 1 mẹ nhắn tin qua đt đặt mua 1kg mỡ cả bì, 1kg mỳ gạo, 1kg ổi, 1kg cà rốt cho con. Tìm ko thấy miếng mỡ nào bé hơn miếng 1.4kg, tớ cứ gửi đại cả miếng vì cắt ra nó vụn phí cả miếng mỡ, trc lúc đóng hàng tớ đã nhắn tin hỏi mẹ í, nhưng có lẽ mẹ í ko đọc tin nên ko nhắn lại, nên tớ cứ gửi liều vì nghĩ mỡ quá sạch, ngon thế này, đã hướng dẫn mẹ í làm món tóp mỡ và bì luộc chấm mắm chanh tỏi ớt sẽ rất ngon. Lúc nhận hàng mẹ í ko đồng í trả phần chênh 4 lạng 40k so với đơn đặt, tớ mới bảo mẹ í cứ cẩm cả miếng mỡ về, cắt đủ 1kg còn cho tớ gửi 4 lạng ở tủ để tối tớ cho ship qua lấy. Đến hơn 12h trưa mẹ í nhắn tin "thui, chị ko phải bảo ship qua lấy nữa đâu, em sẽ ck cho chị". Tớ đoán buổi trưa mẹ í rán mỡ và luộc bì lên ăn thấy ngon quá nên đổi í..hi.hi. Mặc dù xã tớ về kể lại là khi mẹ í đến lấy hàng mặt thì cau có, nói thì cộc lốc, tỏ vẻ coi thường vì tưởng xã tớ là shipper. Hai za, nghĩ lắm lúc cũng buồn, có khách ko hiểu làm cái hàng này lãi lời chả đc bao nhiêu, có bạn cứ kì kèo giảm thêm, mặc dù có những món giờ ngồi tính lại lỗ 2-3k/kg. Tớ nói sai tớ ko còn nhìn thấy mặt con tớ. Khách thích ăn đồ sạch, ngon mà lại phải rẻ bằng đồ quê thì tớ ko có tài làm đc í. Khách bảo đồ quê cũng ngon, cũng sạch thì khách cứ việc dùng đồ quê thôi ạ.

17. rongcon

Lợn hôm nay là lợn cái đã thiến từ nhỏ. Nạc hơn lợn đực các mẹ ạ.

18. rongcon

Có mẹ Emzhin inbox than phiền với mình về 2 cái chân giò lấy của mình hôm trc. Về chất lượng thì mẹ í nói ko có gì để chê, nhưng mẹ í than phiền về chân giò bị khoét hết thịt. Mình đã gửi tin cho mẹ í là. 1. Mình ko phải thợ buôn thịt nên mình yêu cầu thợ mổ pha thịt như họ pha bán hàng, rồi sau đó nếu là ba chỉ thì mình yêu cầu tề hết những bèo nhèo mỡ mà mình nhìn ko ưng. 2. Mẹ í than phiền chân giò 1,6kg giờ cân lại đc hơn 1,5kg thiếu mất mấy gam mới đc 1,6kg. Mình đã nói với mẹ í là khi còn tươi mình cân đủ 1,6kg, có thể sau khi đông đá nó hao đi, chứ mình ko tính già thêm mấy gam thịt. Nói thật mình rất buồn vì khách ko hài lòng, mặc dù ngay từ đầu mình đã nói mình bán thịt ko phải để kiếm tiền mà chẳng qua con lợn to quá 1 mình nhà mình ăn ko hết. Mình có nói với mẹ í là phần nào mẹ í cân lên bị thiếu và chỗ nào ko hài lòng thì cứ quy về kinh tế để mình bồi thường chứ mình cũng ko thoải mái lấy tiền khi khách ko hài lòng. Hình ảnh chân giò hôm mình cấp đông như thế này. Nói sai mình phải tội.
    Còn chân giò sau thì nó hơi khác ko giống chân trc, nhưng thợ họ cũng cắt từ khuỷu chứ cũng ko có khoét chỗ nào cả. Tiếc là mình ko chụp lại.

Sửa lần cuối: 20/3/2016
  19. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu thịt lợn, mấy nữa nghỉ sinh xong ra hn khi có nhu cầu

20. rongcon

Mang lợn nhà mình đi thịt mới biết chất lượng lợn chợ nó thế nào các mẹ ạ. Hôm nay lúc pha thịt định để cùng trên phản cạnh thịt nhà ng ta mang đi bán ở chợ quê, mà thấy bảo cũng bắt ở nhà dân về chứ ko phải lợn trang trại. Họ thịt xong thì quay ra pha thịt con nhà mình mà nước đã thấy rỉ ra từ đống thịt của họ. Sợ quá ko bỏ lên chung 1 bàn với thịt nhà họ nữa.

Sửa lần cuối: 20/3/2016