3 tháng đầu: Đau phần bụng dưới bên trái sát hông khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Dscenter, 22/10/2014.

1. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

Các mẹ cho em hỏi. Em có cô em gái mang bầu lần đầu tiên sảy thai lúc 7 tuần chưa có tim thai, lần thứ 2 bị lưu thai lúc 8 tuần đã có tim thai.Nguyên nhân lưu thai lần 3 là do bào thai bất thường nhiễm sắc thể thừa 1 nhiễm sắc thể ở cặp NST13 (hội chứng Patau). sau 7 tháng em ấy đang mang bầu lần 3. Theo em ấy mô tả thì từ lúc bắt đầu cấn thai lần 1 thì vùng bụng dưới bên trái sát hông cứ đau, đau âm ỷ và có lúc ko đau và lúc đau nhẹ lúc đau bình thường (ko đau quặn). sau đó cơn đau âm ỷ đó kéo dài từ lúc bắt đầu thai nghén lần 1 đến cả lần 2 và đến tận bây giờ (vừa mới mang bầu lần 3) (tính ra được 1,5 năm rồi). Đi siêu âm bác sỹ chỉ nói có thể bị đau liên quan đến đại tràng, hệ tiêu hóa mà ko nặng nên ko khám sâu sắc. Còn siêu âm ổ bụng thì tử cung buồng trứng bình thường. Vậy cho em hỏi có ai trên đây đã từng bị đau bụng vùng này như em ấy ko? Khả năng là bị đau gì đấy ạ?

Thêm 1 câu hỏi nữa. Vì em ấy ko thành công 2 lần đầu nên lần này đang rất cẩn thận. Nhưng theo em ấy nói thì 2 lần mang bầu trước đều ko nghén ngẩm j. mặt khác lần này em ấy mới bầu bí lại ăn rất ngon và tăng cân nhanh. Có ai mang bầu đều ko bị nghén lần nào ko? Liệu có mối quan hệ giữa nghén và lưu thai ko các mẹ?

Cầu mong mọi chuyện tốt lành.
    Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dscenter
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 22/10/2014
  2. Bò Già

Bò Già Guest

Ðề: Đau phần bụng dưới bên trái sát hông khi mang thai

Em 3 tháng cuối mới hay bị đau như em chị, nhưng trường hợp của e là do thai lớn và xoay đầu. Theo như kinh nghiệm của e thì khi mới đậu thai, mỗi người lại có biểu hiện khác nhau. Có mẹ bị đau và chướng bụng (như đến ngày kinh nguyệt), cũng có mẹ bị đau bất thường (như em chị),... Cũng có người chẳng có biểu hiện gì (như chị gái của em). 3 lần sinh nở chị gái em đều k nghén, lên cân nhanh, e cũng chưa thấy ai bảo k nghén thì có nghĩa là khả năng sảy thai cao cả.
    Tốt nhất là mẹ nó khuyên bạn ấy tìm đến 1 bác sĩ uy tín để theo dõi trong suốt quá trình thai nghén. Có bất cứ vấn đề gì thì họ sẽ hỗ trợ và tư vấn cụ thể. Bác sĩ họ có kiến thức và kinh nghiệm thì vẫn tốt hơn mà

Dscenter thích bài này.
  3. Dscenter

cảm ơn mẹ nó nhé........................

4. Me_moka

Me_moka

Lúc mang thai mình ũng bị đau như thếnhuwng đi khám thì bs bảo o sao,vì đau mạn bên trái sát hông là bị đại tràng thôi chứ o sao cả

5. hoangmin

hoangmin Thành viên mới

6. Dscenter