3 tháng giữa: Đau Tay Khi Mang Thai. Có Mẹ Nào Bị Như Em Ko A?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Gaulun, 13/11/2009.

1. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Các mẹ ơi.Em bé của em được 22 tuần rồi và em bắt đầu bị đau 2 tay kinh khủng ấy.Em đi làm từ nhà đến công ty chỉ khoảng 10 phút thôi nhưng phải dừng xe 1 đến 2 lần để đỡ tê và mỏi.ăn cơm cũng phải dùng để bóp tay.Ông xã cũng bóp tay hộ suốt mà ko đỡ được,em hỏi bác sĩ thì bác ý bảo do sinh lý thôi chứ ko phải bệnh,hic hic.Nhưng em đau lắm các mẹ ạ,tối ko ngủ được cơ.Có mẹ nào bị như em hoặc biết cách khắc phục không thì giúp em với chứ tình hình này " căng" lắm cac mẹ ạ::):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaulun
    Đang tải...

2. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

bạn thử đi xét nghiệm xem có thiếu canxi k? nếu thiếu thì nên uống bổ xung, tớ đến tháng thứ 8 mới thấy mỏi, chỉ cần đứng xào nấu đảo đũa thôi mà cũng đã thấy mỏi rồi hi hi nhưng uống canxi vào cũng thấy đỡ hơn.
    Chúc mẹ tròn con vuông nhé!

3. Gaulun

Cảm ơn 2 mẹ đã góp ý cho nhà mình,có lẽ phải "sống chung với lũ" thôi các mẹ ạ.Mình hỏi cả bà nội bà ngoại và cả bác sĩ đều bảo chẳng khắc phục được đâu,phải chấp nhận thôi,hic hic.Mà mẹ đẻ còn bảo mình là "ngày xưa có bầu 2 chị em mình(sinh đôi) còn chẳng đi được cơ"Thế thì chịu rồi,hy sinh vì con thôi.Nhưng mẹ nhimbong80 nói có lý lắm,mình sẽ bổ xung thêm canxi xem sao.Con khỏe là được rồi các mẹ nhỉ?

4. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Mình cũng bị đau tay khi mang bầu từ lúc 6 tháng đến khi sanh bé được 5 tháng thì tự nhiên hết.Mình cảm nhận được sự đau đớn mà bạn đang chịu hix.hix..cố lên bạn nha.Chẳng phải thiếu canxi gì đâu mà là do cơ địa của mỗi người ý,nếu bạn có đi khám ngoài thì nên báo cho bác sĩ theo dõi.Mình lúc ý nếu đau và có khi sưng quá thì bác sĩ sẽ cho toa thuốc để khắc phục đỡ đau thôi ban àh.Chúc bạn vui và vượt qua tất cả vì thiên thần nhỏ nhé.

5. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mình thì bị đau lưng kinh khủng, cứ tối đi ngủ là đau lắm, cứ phải uốn éo 1 lúc như tập thể dục ý, lúc uốn éo phải chịu cơn rất đau. Một lúc như vậy mới đỡ đau và ngủ được. Hic, khổ nhỉ các mẹ nhỉ, nhưng tất cả vì con thân yêu, có con là vui rồi.

6. copcon

copcon Thành viên chính thức

Em cũng bị đau lưng mà đi khám bs vẫn bảo bình thường, cũng chưa cần bổ sung can xi nhưng buổi tối đi ngủ cứ nằm xuống là thấy đau mà không bít phải làm thế nào các mẹ có cánh khắc phục không ạ!

7. Gaulun

Khả năng là chúng ta thiếu canxi từ trước mà giờ bổ xung ko kịp nữa các mẹ ạ.Nên đành sống chung với lũ thôi,miễn là con yêu khoẻ mạnh là vui rồi.Dạo này em còn bị đau cả hông và tê 10 đầu ngón tay nữa cơ,đi ngủ cứ phải giăng gối quanh mình như trận địa ấy.Thấy các mẹ khác bảo nằm nghiêng về bên trái con sẽ phát triển tốt hơn vậy mà cố lắm cũng chỉ được 15 p là ko chịu nổi,lại phải nằm ngửa ra,hic hic...Thương con quá,thương cả mình nữa.À, thương luôn cả anh xã phải chịu đựng mình nữa....Mong con yêu khỏe mạnh và phát triển tốt.