Khác: Đầu Xuân năm mới em lập nhà cho hội săn Rắn - Quý Tỵ 2013 - Mời các mẹ vào chia sẻ nhé!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mẹ Bé Zin, 1/2/2012.

1. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Đầu Xuân năm mới em lập nhà cho hội săn Rắn - Quý Tỵ 2013 - Mời các mẹ vào chia sẻ nhé!
    Chào mừng các mẹ vào nhà nè (u) (u) (u) (u)
    Nhà em một gái Mậụ Tý 2008- mạng Hỏa rồi, giờ đang lên kế hoạch cho bé giai Quý Tỵ. Mời các mẹ có dự định sinh con 2013 thì vào đây giúp đỡ và chia sẻ với nhau đi ạ.
    Thú thật là đẻ đến đứa thứ 2 rồi, nhưng đứa đầu "nature" nên em cũng k có kinh nghiệm mấy, các bạn các chị có nhiều kinh nghiệm, nhất là các mẹ từ nhà Rồng sang nhiệt tình chia sẻ để em up lên trang 1 cho tất cả các mẹ tham khảo dễ dàng ạ. :D

Tin vui tin vui: Hết tháng này các mẹ nhà Rắn sẽ đón nhiều mẹ từ nhà Rồng sang, và vui hơn nữa là bác Doanh cũng nhiệt tình yêu quý chị em, sẽ sang đây giúp chị em mình, em thay mặt nhà Rắn cảm ơn chị nhiều ạ!
    Bác Doanh có vài lời nhắn nhủ với chị em mình nè:

Em bổ sung vài thông tin có thể hữu ích cho cả nhà nhé:
    +Chuẩn bị mang thai – những việc phải làm

+ Kiểm tra sức khoẻ trước mang thai

+ Axit folic và phụ nữ có thai

+Sinh con hợp tuổi bố mẹ

+ Cẩm nang buôn súng - là cẩm nang gồm những điều cơ bản nhất để sinh con theo ý muốn - mẹ nào quan tâm thì click vào đây để download ạ. Rất nhiều thông tin hữu ích ở đây, em sẽ up lên trang 1 ở cmt 3# các mẹ nhé!

+ Tình ngày rụng trứng
    http://www.hiemmuon.vn/tien-ich/ngay-rung-trung

+ Mua que thử rụng trứng Ở ĐÂY hoặc Ở ĐÂY

+Một số câu hỏi về tính ngày rụng trứng

+

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bé Zin
    Đang tải...

2. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Ðề: Đầu Xuân năm mới em lập nhà cho hội săn Rắn - Quý Tỵ 2013 - Mời các mẹ vào chia sẻ nhé

Chúc nhà Zin múc Rắn thành công, có khi lại Rồng ý chứ:), nhạy mà

3. MebeThuan

MebeThuan

Ðề: Đầu Xuân năm mới em lập nhà cho hội săn Rắn - Quý Tỵ 2013 - Mời các mẹ vào chia sẻ nhé

Zin ơi, nhà Cò cũng săn em Tỵ này, dưng mà săn công chúa cơ. hihi. May quá vẫn còn suất mặt đường :D

4. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

CHƯƠNG I - CƠ SỞ LÝ LUẬN

Sinh trai gái theo ý muốn xét trên góc độ khoa học
    Muốn có con, nhất thiết phải có sự gặp gỡ giữa tinh trùng của bố và trứng của mẹ. Nam giới sản xuất hai loại tinh trùng: X (gái) và Y (trai).

Tinh trùng Y + trứng = sinh trai.
    - Hình 1
    Tinh trùng X + trứng = sinh gái.
    1- Đặc điểm tinh trùng- hình 1
    A- Tinh trùng Y:
    + nhẹ và di chuyển nhanh, thích hợp với môi trường kiềm/ mặn.
    + thường sống được trong đường sinh dục nữ 24h sau khi xuất tinh.
    B- Tinh trùng X:
    + di chuyển chậm hơn nhưng sống lâu hơn, thích hợp môi truờng axit/ chua
    + Sống ở đuờng sinh dục nữ 48 giờ sau khi xuất tinh (có trường hợp 72-96 giờ)
    2- Đặc điểm trứng (noãn)

- Noãn có đời sống 24 giờ (sau khi rụng)
    -Hình 2
    - Sau khi phóng noãn từ 3-4 h, noãn rơi vào vòi trứng, và tiến về phía tử cung. Sau 12-14h, noãn ko được thụ tinh sẽ bắt đầu thoái hoá. Đến 48h thì trứng không được thụ tinh sẽ phân huỷ hoàn toàn.
    Do vậy, thời gian lý tuởng nhất cho việc giao hợp là “sau 4h và trước 15h “ sau khi phóng noãn. Xem Bảng 3
    3- Sự thụ thai:

Tuỳ tinh trùng bơi nhanh hay chậm. Nhưng trong thời gian từ 15 phút đến 90 phút là tinh trùng có thể bơi đến vòi trứng. Tinh trùng gặp trứng ở vòi trứng. Sự thụ tinh bắt đầu.

4- Cách giao hợp để sinh con trai
    1-Sinh trai :
    + Giao hợp vào ngày rụng trứng. Tốt nhất là sau khi trứng rụng từ 4-12/15 h. Vì lúc đó dịch âm đạo đặc hơn, tinh trùng Y nhẹ hơn nên sẽ bơi nhanh hơn.
    + thụt rửa âm đạo bằng nuớc muối (tinh trùng Y thích kiềm (muối) sẽ chuyển động tốt hơn, diệt bớt tinh trùng X (thích chua/ acid).
    + xuất tinh sâu (tinh trùng Y chạy nhanh gặp trứng)
    CHƯƠNG II- Các phương pháp thực hiện

Như vậy muốn sinh trai, tất cả tùy thuộc vào vấn đề:

I- Xác định được đúng thời điểm rụng trứng
    II- Làm môi trường âm đạo có tính kiềm
    III- Giúp Tinh trùng Y tiếp cận trứng nhanh nhất

Và cuối cùng là: một chút may mắn tức là “số trời”

Các vấn đề khác như: hướng Đông, xem bói, nhỡ, xem ngấn chân trẻ sinh trước.………..đều ảnh hưởng rất nhỏ đến việc thụ thai theo ý muốn, đề nghị các bạn không bận tâm nữa.

I- Xác định ngày trứng rụng: nhiều cách
    Tuỳ hoàn cảnh và tuỳ cơ thể từng phụ nữ, có thể chọn cách phù hợp. Nên kết hợp ít nhất là 3 cách trở lên cùng một lúc để đạt kết quả chính xác
    1- Tính theo kỳ kinh
    2- Đo thân nhiệt
    3- Dịch âm đạo ( Billings)
    4- Cảm giác tức và nhói bụng
    5- Cảm giác hứng tình
    6 – Âm hộ sưng
    7 - Thử bằng que LH thử rụng trứng
    8- Siêu âm trứng

II- Thay đổi môi trường âm đạo
    Tuỳ hoàn cảnh và tuỳ cơ thể từng người, bạn có thể chọn cách phù hợp
    1- Chế độ ăn nhiều : Na, K
    2- Bơm nước muối Nabica vào âm đạo
    3- Cắt thuốc bắc
    4- Đạt cực khoái mới xuất tinh

III- Giúp Tinh trùng Y tiếp cận trứng nhanh nhất
    1- Tư thế giao hợp
    2- Xuất tinh sâu

CHƯƠNG III- Hướng dẫn cụ thể

I- Xác định ngày trứng rụng: nhiều cách
    Tuỳ hoàn cảnh và tuỳ cơ thể từng phụ nữ, có thể chọn cách phù hợp.
    1- Tính theo kỳ kinh
    2- Đo thân nhiệt
    3- Dịch âm đạo ( Billings)
    4- Cảm giác tức và nhói bụng
    5- Cảm giác hứng tình
    6 – âm hộ sưng
    7 - Thử bằng que LH thử rụng trứng
    8- Siêu âm trứng

Lời khuyên:
    1- Nên kết hợp ít nhất là 3-4 cách trở lên cùng một lúc để đạt kết quả chính xác.
    2- Khoảng 14 ngày ( ở một số bạn có thể lệch 1-2 ngày, khoảng từ 13-16 ngày) trước kỳ kinh kế tiếp là ngày rụng trứng.
    Vòng kinh từ 21 đến 42 ngày (3-6 tuần) được coi là bình thường. Đa số phụ nữ thường có vòng kinh là 25 đến 31 ngày.
    Việc thấy kinh sau khi rụng trứng bao nhiêu ngày ở các phụ nữ thì khác nhau (người này 12, người kia 16). Nhưng đối với từng người, số ngày đó0020gần như cố định. Cô A chỉ 13 ngày, Cô B luôn 16 ngày.

Cách thực hiện:
    1- Tính theo vòng kinh (chu kỳ): (Chỉ dành cho người có vòng kinh rất đều)
    A- Nguyên tắc:
    Khoảng 14 ngày ( ở một số bạn có thể lệch 1-2 ngày, khoảng từ 13-16 ngày) trước kỳ kinh kế tiếp là ngày rụng trứng.
    Vì vậy, vòng kinh bao nhiêu ngày thì trừ số ngày 14 (hoặc 13-16) sẽ ra ngày rụng trứng.
    B- Áp dụng
    a- Cách tính vòng kinh: Ngày 1 là ngày bắt đầu có kinh. Ngày cuối là ngày trước ngày có kinh của chu kỳ kế tiếp.
    Ví dụ: một vòng kinh rất đều 29 ngày, năm 2006
    Tháng 1 T1: Ngày đầu có kinh là 3/1. T2: Ngày đầu 1/2. T3: Ngày đầu 2/3
    b- Cách tính ngày rụng trứng:
    Chu kỳ 29 ngày. Thấy kinh 14 ngày sau khi trứng rụng. Vậy ngày đã rụng trứng là: 29-14= 15 tức là vào: 17/1, 15/2. Dự đoán rụng 16/3

Ví dụ: Người có vòng kinh không đều, thấy kinh 13 ngày sau khi trứng rụng
    Nếu các tháng có vòng kinh xê dịch một số ngày, thì không áp dụng cách này. Chỉ có tác dụng hồi cứu, để biết là trứng đã rụng vào ngày này độ 2 tuần trước đây

Ngày trứng rụng: O
    Ngày có kinh: X
    Ngày đầu kinh là 01-04, 28-4, 28-5, 22-6
    Thấy kinh 13 ngày sau khi trứng rụng
    Từ 1-4 đến 27-4 là 27 ngày: Vòng kinh 27 ngày
    Từ 28-4 đến 27-5 là 30 ngày: Vòng kinh 30 ngày
    Từ 28-5 đến 21- 6 là 25 ngày: Vòng kinh 25 ngày
    Vậy ngày đã rụng trứng là: 27-13=14 và 30-13=17, 25-13=12 tức là vào: 14-4, 14-5 và 08-06

Trang web tham khảo: http://www.plannedparenthood.org/pp...medicalinfo/femalesexualhealth/pub-period.xml

2- Đo thân nhiệt:
    A- Nguyên tắc: Ngày rụng trứng thân nhiệt hạ thấp hơn giai đoạn 1 và tăng vọt lên giai đoạn 2 (tăng hơn 0,3-0,5oC)
    B- Thực hiện:
    Bằng cảm giác: thấy ớn lạnh buổi sáng và trán/mặt nóng bừng vào buổi chiều, nhưng tay chân vẫn lạnh
    Bằng nhiệt kế:
    Đường biểu diễn nhiệt độ trên bảng sẽ có hai giai đoạn:
    - Giai đoạn 1: trước rụng trứng thân nhiệt thấp.
    - Giai đoạn 2: Sau rụng trứng thân nhiệt cao hơn, kéo dài hơn 12 ngày.
    Chỉ dùng một nhiệt kế (điện tử là tốt nhất) đặt ngay dưới lưỡi, ngậm chặt miệng trong 5 phút thì lấy ra và xem kết quả
    Thời gian: mỗi sáng, lúc vừa mở mắt thức dậy, chưa hề cử động, vào một giờ nhất định, ghi lên bảng theo dõi.
    C- Đánh giá
    * ưu điểm: dễ làm.
    * Nhược điểm:
    Chỉ dành cho những người có chu kỳ kinh nguyệt đều, có đời sống tinh thần tương đối ổn định (vì phải cặp nhiệt hằng ngày nên dễ quên).
    Nếu bị cảm cúm, mệt mỏi, tinh thần lo âu, uống r***, ngủ muộn, mất ngủ... …. kểt quả sẽ sai lệch. Trong lúc ngái ngủ, có thể cắn vỡ đầu nhiệt kế. Do vậy, dùng nhiệt kế đầu cao su là tốt nhât.
    Có người 36o5C , có người 36o0C là nhiệt độ cơ thể trung bình. Miễn là thân nhiệt chia 2 giai đoạn cao thấp là ổn.
    Nên mua nhiệt kế điện tử, đầu cao su mềm khoảng 60.000- 90.000 đ/ cái- thay pin tại cửa hàng đồng hồ mua tại hiệu thuốc.

Sửa lần cuối: 7/5/2012
  5. chomeo8286

chomeo8286 MuN_0976760426

ối ối, em chậm chân lắm, nên sợ Thìn k chơi đc, làm 1 chân nhà Tỵ vậy hihi :D

6. MebeThuan

MebeThuan

Ờ! Đúng! Đóng máy từ giờ đến tháng 6 hẵng mở Zin ợ. Vừa bảo dưỡng lại vừa chắc cú........ ha ha :rolleyes:

7. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

ui ui
    kế hoạch xa nhỉ.
    chúc như ý nha cả nhà.

8. vanlt

vanlt Vân ốc - 0934.280.476

hội săn rắn toàn thấy TBH tham gia đầu bảng. hê hê

9. Bingo yeu

Bingo yeu Con ong làm mật yêu hoa!

Rống rắn lên mây!
    Chị rồng rắn gì cũng săn tuốt :D

10. Me Nhim&Bi

Me Nhim&Bi Bắt đầu nổi tiếng

E săn Mèo, Rồng rồi mà vưỡn chưa đc ji đây. chậc chậc chắc cú đặt một chỗ săn Rắn với các bác vậy.

hoahongcatMẹ Bé Zin thích.
  11. hongphuongmeomap

hongphuongmeomap Thành viên kỳ cựu

Xây nhà mới hội nào đấy ?????????????????????mời nhau í ới vậy

12. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Thế thì vô đây đi chị, săn đc Rồng Rắn chi cũng vui tất, he he.

hoahongcat thích bài này.
  13. minhthupr

minhthupr Bắt đầu tích cực

em cũng nhanh chân đặt chỗ. săn rồng mà không bjt đc không. cứ đặt thêm rắn cho chắc. hi.

14. Princess

Princess Thành viên tích cực

em cũng xin một chỗ nhé, em đang săn rồng cho 2 mẹ con rồng rắn lên mây nhưng nghe chừng nan giải nên rồng rắn gì em săn tuốt, em xin 1 suất lô 2 chứ mặt đường bụi bặm lắm ý!

15. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

nhà tớ săn đựoc Rồng rồi nhảy vào đây cổ vũ các mẹ săn Rắn thành công nha!!!

16. chomeo8286

chomeo8286 MuN_0976760426

Nhà em cũng hụt mèo, có khi hụt nốt rồng nên làm 1 chân rắn cho chắc :D

17. 1a1a

1a1a Bắt đầu tích cực

em cũng nhập hội săn rồng mấy tháng mà chưa được nên cho em đăng ký một suất bên nhà rắn với ạ.
    Chị mamadoanh bên hội săn rồng nhớ sang đây chơi và giúp đỡ cổ vũ bọn em với chị ơi.

18. Mẹ Nấm Bông

Mẹ Nấm Bông (Mẹ Sóc và Bim)

Có em, em muốn săn Rắn đây. Rất muốn sinh bé vào tháng 8, và muốn thằng ku. Mẹ nào có kinh nghiệm ko? Bé đầu nhà em năm Dần, bé gái, nên được c hỉ thị phải đẻ thằng ku (nói vậy thâys có lỗi với con gái quá)

19. hongphuongmeomap

hongphuongmeomap Thành viên kỳ cựu

Mình có nếp có tẻ rồi nhưng cũng vân hơi tham 1 chút muốn thêm tập 3 rồng rắn cũng đc tuốt ...hihi vừa muốn vừa run sợ về chăn gà ,đang thm khảo rồi quyết

20. giadinhcun

giadinhcun Thành viên kỳ cựu

Úi, Các mẹ lo xa thế? Đã Tính săn Rắn rồi cơ àh?

hoahongcat thích bài này.