Dạy Con Học Tiếng Anh Tại Nhà Thật Đơn Giản Và Dễ Hiểu Nhất

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi thucbt, 8/10/2019.

1. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Chào ba mẹ,

Chắc hẳn ba mẹ nào cũng mong con mình được phát triển toàn diện và chuẩn bị vững vàng cho tương lai. Là bà mẹ bỉm sữa mình hiểu rất rõ điều đó. Tiếng Anh là một ngôn ngữ ngày càng quan trọng trong kỷ nguyên số, biết tiếng Anh là một lợi thế cực kỳ lớn cho con sau này.

Tất nhiên rằng, với xã hội hiện đại, các bé có rất nhiều cơ hội để tiếp xúc với tiếng Anh và việc học thêm ngoại ngữ cũng khá dễ dàng. Song, việc giảng dạy của thầy cô trên lớp dù có sát sao đến đâu thì về nhà, bé vẫn cần có ba mẹ đồng hành. Và hơn ai hết, chỉ có ba mẹ mới biết được rằng điều gì là tốt và phù hợp nhất với con của mình.

Chính vì vậy từ hôm nay mình sẽ ra series Dạy con học tiếng Anh tại nhà giúp bé tiếp cận cũng như học tiếng Anh một cách dễ dàng và chuẩn nhất. Các mẹ nhớ đăng ký kênh Làm Mẹ Vlog để cập nhật những bài học chất lượng mới nhất nhé!

#tienganhtreem #dayconhoctienganh #tienganhtieuhoc

dạy con học tiếng anh, tiếng anh trẻ em, tiếng anh mẫu giáo, tiếng anh tiểu học, tiếng anh lớp 1, tiếng anh lớp 2, tiếng anh lớp 3, tiếng anh lớp 4, tiếng anh lớp 5

Mẹ và Bé xem bên dưới comment để học từng bài nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thucbt
    Đang tải...

2. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Dạy bé học bảng chữ cái tiếng Anh một cách dễ hiểu và chi tiết nhất | Tiếng Anh trẻ em

Xin chào các mẹ và bé, hôm nay cô sẽ chia sẻ về chủ đề: Dạy Bé Bảng Chữ Cái Tiếng Anh một cách dễ hiểu và chi tiết, nhằm giúp các bé học các chữ cái tiếng anh dễ thuộc nhất. Chúng mình hãy xem video và quan sát miệng, cách cô phát âm và thực hành theo. Các phụ huynh nhớ đồng hành và hướng dẫn con học tập tiếng anh cùng cô nhé. Nếu có vấn đề gì khó hiểu hay cần giải đáp trong quá trình học, hãy viết lời nhắn dưới comment cho cô nha. Cảm ơn các mẹ và bé yêu!

Hãy đăng ký kênh Làm Mẹ Vlog để cập nhật những bài học mới nhất nhé các mẹ!

3. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Hướng dẫn phát âm chuẩn NGUYÊN ÂM ĐƠN tiếng Anh cho trẻ em, một cách dễ hiểu nhất

Xin chào các mẹ và các bạn nhỏ, bảng phiên âm tiếng anh quốc tế IPA là rất quan trọng, góp phần vào cách bé nói, phát âm từng từ trong tiếng anh. Video này Cô sẽ giúp các em hiểu rõ và phát âm chuẩn các nguyên âm đơn trong tiếng anh. Nguyên âm đơn gồm chung 2 loại: Âm thả lỏng ( miệng không co cứng, đơn giản thả hơi nhẹ nhàng nhưng phải lấy hơi sâu) Và Âm căng( vòm miệng phải căng cứng hơn để tạo âm đó chính xác hơn). Xem hết video để hiểu rõ hơn nhé.

Việc học phát âm này không phải chuyện ngày một ngày hai, do vậy các mẹ và các em không cần quá vội vàng, nhồi nhét hết vào trong đầu bé, quan trọng chúng ta phải hiểu: phát âm chính là những chữ trong phần gạch chéo / / là cách để chúng ta nói từ. Do vậy cứ học dần dần, mưa dần thấm lâu và ráng luyện tập. Rồi sẽ có ngày giọng của các em đầy nội lực, phát âm chuẩn tiếng anh, làm chủ ngữ âm và tự tin trong giao tiếp. ❤

4. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Chia sẻ của bạn rất hay.

5. tuticare_dongda

tuticare_dongda Thành viên mới

Mình dạy con thì chịu thôi cm ạ. Con e học trực tuyến phát âm sai máy nó biết ngay.
    mà nhiều lúc e cũng căng não, khó kìm chế lắm

6. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn.
    Mình nghĩ thì nên kết hợp, phần mềm sẽ không thể thay thế hoàn toàn giáo viên.

7. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Hướng dẫn phát âm tiếng Anh chuẩn nhờ NGUYÊN ÂM ĐÔI cho trẻ em, một cách dễ hiểu nhất

Xin chào các mẹ và các bạn nhỏ, bảng phiên âm tiếng anh quốc tế IPA là rất quan trọng, góp phần vào cách bé nói, phát âm từng từ trong tiếng anh. Video này Cô sẽ giúp các em hiểu rõ và phát âm chuẩn các nguyên âm đôi trong tiếng anh. Nguyên âm đôi được ghép từ 2 nguyên âm đơn, và thường thì nó sẽ được ngân nga, kéo dài ra chút. Xem hết video để hiểu rõ hơn nha.

Việc học phát âm này không phải chuyện ngày một ngày hai, do vậy các mẹ và các em không cần quá vội vàng, nhồi nhét hết vào trong đầu bé, quan trọng chúng ta phải hiểu: phát âm chính là những chữ trong phần gạch chéo / / là cách để chúng ta nói từ. Do vậy cứ học dần dần, mưa dần thấm lâu và ráng luyện tập. Rồi sẽ có ngày giọng của các em đầy nội lực, phát âm chuẩn tiếng anh, làm chủ ngữ âm và tự tin trong giao tiếp. ❤

8. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

video dễ hiểu quá, mình sẽ theo dõi, cảm ơn mẹ nó

9. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Dạy bé học chào hỏi ông bà, bố mẹ, cô dì, chú bác, anh chị em bằng tiếng Anh chuẩn nhất

Phải dễ hiểu và chính xác là hai phương châm cô muốn giúp đỡ các em học tiếng Anh, chia sẻ với các phụ huynh trong vấn đề Dạy con học tiếng anh tại nhà. Ở video này, cô sẽ hướng dẫn các bạn nhỏ cách chào ông bà, bố mẹ... khi chúng ta đi học hoặc là khi đi chơi về. Nhớ xem hết bài học và thực hành lại sao cho chính xác, tự nhiên nha.

10. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Dạy bé học cách hỏi đáp về màu sắc bằng tiếng Anh dễ dàng nhất | Tiếng Anh lớp 1, 2, 3, 4, 5

Chào các bạn nhỏ, màu sắc làm cho cuộc sống thật tươi đẹp phải không nào? Hôm nay cô sẽ giúp các em các màu sắc cơ bản bằng tiếng anh, vậy là chúng ta sẽ biết đây là màu gì, kia là màu gì khi miêu tả các đồ vật bằng tiếng anh. Nhớ theo dõi hết video, luyện tập lại thường xuyên, để nhớ cách phát âm và từ mới nha. Cố lên

11. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Dạy bé học đếm số từ 1-10 bằng tiếng Anh chuẩn phát âm và dễ hiểu nhất | Tiếng Anh lớp 1, 2, 3, 4, 5

Chào các em, hôm nay cô Loan sẽ hướng dẫn các số đếm 1, 2 ,3 ,4, 5, 6, 7, 8 ,9, 10 bằng tiếng anh chuẩn phát âm và chi tiết nhất. Như vậy qua bài học này, chúng ta sẽ đếm được các đồ vật, bất cứ thứ gì. Nhớ theo dõi hết video, luyện tập lại thường xuyên, để nhớ cách phát âm và từ mới nha! #tienganhtreem #dayconhoctienganh #tienganhtieuhoc

12. thucbt

thucbt Bắt đầu tích cực

Dạy Bé Nhận Biết Và Gọi Tên Các Hình Cơ Bản Bằng Tiếng Anh: Hình Vuông, Hình Tròn, Hình Tam Giác...

Chào các mẹ và bé, hôm nay cô sẽ giúp các em nhận biết được các hình dạng hình khối cơ bản và gọi tên các hình đó bằng tiếng anh một cách chuẩn phát âm, dễ hiểu nhất. Cùng đón xem bài học nào. Nhớ có gì khó hiểu hãy để lại bình luận cho cô giải đáp. Đừng quên đăng ký kênh Làm Mẹ để cập nhật những bài học mới nhất và chia sẻ cho các bạn khác học cùng nhé. Cảm ơn các em.