Tâm sự Đây Là Kiểu Đàn Ông Gì? Có Nên Tiếp Tục?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi haanledang, 7/6/2017.

1. haanledang

haanledang Thành viên tập sự

em chào anh chị,
    em đang cảm thấy rất băn khoăn về chuyện tình cảm của mình. ra trường đến nơi rồi, muốn lập gia đình, nhưng bây giờ mới phát sinh chuyện này.
    em có yêu 1 anh hơn e 11t, đc nửa năm rồi. Vì hơn e nhiều tuổi nên cũng chiều. Với cả a kinh tế cũng vững nên hay mua cho e đồ nọ đồ kia. Có hôm a ý nhìn thấy lap của e, a ý hỏi e dùng cái lap này từ bao giờ, e bảo là dùng từ năm 1, dùng vẫn tốt. Xong a ý bảo là thôi a mua cho e cái khác, dùng 4 năm thay đc rồi mua cái tầm 18-20tr dùng cho nó tốt. Thế là ngay chiều hôm đó, a lái xe đưa e đi khắp thegioididong, FPT, điện máy xanh, media mart... để mua máy. Nhưng mà ở chỗ e(tỉnh lẻ) thì nó ko bán loại xịn như thế. mãi lúc đến cửa hàng cuối cùng, thì a bảo e vào xem, thấy cái gì đẹp thì gọi a vào. e vào thì nhìn thấy macbook, thực sư nó đẹp như vậy đứa nào chả thích ạ. Với cả a cũng đưa ra mức giá dự tính rồi mà. nhưng mà lại k có màu e thíc, nên e đi ra luôn. A bảo là để hôm nào a qua trần anh trên hà nội thì a vào mua, mà nào cũng có. Xong lúc về còn nhắn tin a đang tìm máy cho e, có gì a gửi hình. Nhưng mà mất hút. Nhưng e ko để tâm hay nhắc gì đâu. E k quan tâm nhiều đến vậy.
    Thế phải cả tháng sau. a ý mới đề cập lại và bảo là cơ quan cấp cho a 1 cái lap mới nguyên, mỏng, 1 kg, màu bạc, nhìn nữ tính lắm. a ko dùng đc với cả a đủ máy rồi. thế nên là a định đưa e dùng. e có dùng ko hay mua cái mới. Em bảo là ok, đưa đây e dùng.
    và khi mang về, mọi ng ạ. Trong 1 ngăn cặp lap, e thấy có hóa đơn thanh toán tiền của trần anh, máy tính **** , giá 4tr5, rồi hóa đơn mua cặp, chuột...
    Em ở đây ko bận tâm đến giá của cái máy tính mà là cái máy tính ấy k phải do cơ quan a ấy cấp. Sao a ấy phải làm như vậy. Em nhớ là từ đầu đến cuối, e ko hề đòi hỏi, hoàn toàn là a ấy tự khui ra rồi tự biên tự diễn. a ấy là con người như nào vậy? e có nên tiếp tục với người này ko? sao phải dối trá như thế? lưỡi ko xương trăm đường lắt léo!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanledang
    Đang tải...

2. Phương halloween

Phương halloween Thành viên rất tích cực

cái bọn lắt léo thì thôi ngày từ đâu b a, ch mình đây trc khi cưới cùng dối trá mình nhiều ,học trung cấp xd thì bảo đh xd, lg 7 tr thì bảo 24 tr, rồi tổng gđ chỉ là cậu họ thì bảo cậu ruột, nhà cơ bản chả có gì nh kêu hồi môn cái nàh 1 tỷ ,nên à, nếu đã ko chân thành thì sau này họ cũng coi mình là 1 con rối ko chân thành đâu b,
    Mình thì k phải làm màu mới lấy, hoặc vì vật chất , nh những thứ ng giả dối k thể sống đc ,mình chân thành là cần sự chân thành chứ k phải làm màu ntn khác. NHất là vụ bằng đại học học vấn ko xứng là mình khó lòng thông cảm lắm

lelumberhaanledang thích.
  3. haanledang

haanledang Thành viên tập sự

mình cảm ơn bạn. mọi thông tin về học vấn, công việc mình đều biết rõ và đã xác thực. còn về lương tháng thì mình cũng ko hỏi. chỉ có đúng vấn đề này gần đây xuất hiện làm mình rất chi là đau đầu. Mình đang bắt đầu suy nghĩ lại về mối quan hệ này. mình có nên nói thẳng cho a ấy biết.

4. Phương halloween

trc cũng tặng mình ip, ip mua lại nh nói mới 100%, cơ bản là cái gì cũng dối trá ngay từ đầu ,nên k có lý do gì về mà mình thay đổi được họ, về với nhau thì bảo e quá nóng nên a phải vòng vo nhưng kiểu làm màu và dối trá nó ăn vào máu rùi

5. support8

support8 Administrator

ừ nhỉ, anh này khó đoán quá.

6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

kiểu vòng vo dối trá ko chân thành từ đầu như thế đúng là ko chấp nhận được mn ạ, nhưng mn bảo ko có bằng đh học vấn ko xứng thì mình nghĩ là ko đến mức nghiêm trọng thế đâu, quan trọng là cách cư xử của người ta thôi, như anh mình, mới học hết cấp 3 nhưng chị dâu vẫn yêu và vẫn lấy, sống rất hạnh phúc mặc dù là chị ý 2 bằng đại học, đi du học bên Nga về cơ. Hoặc như nhà mình, mình ths nhưng ck mình cũng chỉ học nghề, nhưng có sao đâu, vẫn thấy ok. còn như em rể mình cũng tốt nghiệp đại học, học cùng trường em gái mình nhưng cách cư xử cách nói năng nhiều khi còn ko được như người học hết cấp 3 ý chứ. Chủ yếu là người ta ko thành thật với mình từ đầu làm mình khó chịu thôi ý, mình nghĩ thế, hihi

Phương halloween thích bài này.
  7. Phương halloween

vâng, đó là ch của 2 năm về trc, còn giờ có con r mình cũng chả nghĩ đến, nh ức chế nhất là luôn tìm cách giấu giếm v mọi ch mà nghĩ là giấu v như vậy làm cho cs tốt đẹp hơn, vay tiền năm trc năm nay nó trừ vào lg hàng 20tr cũng k nói vs mình,và rất nhiều vđ khác nữa, dối trá lươn lọc ngấm vào máu ngay từ đầu thì khó bỏ lắm. Cần 1 người đàn ông chân thành ,chứ giàu nghèo nó cũng là cái ố rồi

thanhthuyvt46 thích bài này.
  8. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

uh, đấy, cái quan trọng là chân thành đặt lên hàng đầu ý mn ạ.

9. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Nên tìm hiểu cho kỹ............................!

10. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

a người iu của b có tính nổ với sĩ diện, thích thể hiện nữa, nhưng có vẻ ko thật lòng lắm, sông với ng như thể mệt mỏi vì rất khó đoán

11. leetoan82

leetoan82 Thành viên tập sự

nói chung theo e là đàn ông thích nổ ntn thì tốt nhất là đừng tin. e cũng chẳng đánh giá gì đâu nhưng ghét cái kiểu k có nhưng thích thể hiện. rõ là m đâu có đòi hỏi j đâu chứ, cứ tự họ lm khó m xong r người ngoài k hiểu lại tưởng m đòi hỏi họ. nếu bạn yêu ông đó thật thì nên ngồi lại nc rõ ràng k thì nên dừng lại. ý kiến riêng e :))))))))))))

12. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

nếu em định tiến tới với người này thì cần thêm thời gian em ạ, giàu nghèo trong trường hợp này k quá quan trọng đâu, cái chính là ở tính cách của a này có vấn đề rồi. Chân thành là điều cốt lõi, thật thà thì mới đc, chứ k ai biết sau này lấy nhau về người đó sẽ sống ntn?

Ngocmai_hanam thích bài này.
  13. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Không ổn , không ổn, tính có vẻ không được ổn rồi em ạ

dungthoa.mt thích bài này.
  14. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

và đã câu thành công mn

15. Phương halloween

uh mình cũng ngu dốt quá nên mới thế, nhiều lúc ko sáng suốt mà mù quáng lắm mn

16. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

có khi là duyên mà cũng có thể là nợ

17. LanHuongtb98

LanHuongtb98 Bắt đầu tích cực

ngấm câu chuyện của bạn, mối quan hệ này không có ngọt ngào lắm đâu bạn ạ, nếu thế thì a đấy định lừa bạn rồi bạn nên chấm dứt mối quan hệ này thôi

18. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

ko đc thành thật cho lắm nhỉ, bạn thử hỏi xem, ơ a ơi em thấy hóa đơn mua hàng này. cty anh ko cần hóa đơn đỏ à rồi abc, xem nói thế nào. nói chung là ngta lớn hơn mình nhiều, suy nghĩ cũng khác, nhưng ko phải vì 1 chuyện này mà bạn chia tay. đúng thì a ý vẫn mua máy cho bạn, vậy là quan tâm rồi. nổ thì ông nào cũng vậy thôi

19. hoahuongduong90tb

hoahuongduong90tb Thành viên tích cực

Anh này thích nổ và tính sĩ diện rất cao. Bạn nên xem xét kĩ

20. daylaixecon

daylaixecon Thành viên tích cực

Đọc cái chuyện của bạn thấy nó kỳ quá, đáng gì sao phải nói vậy, giá trị của món quà tặng người khác nó không phải ở cái món quà đó đáng giá bao nhiêu, còn tất nhiên khi yêu nhau thì phải tìm hiểu, phải thông cảm, tha thứ trong khuôn khổ nhất định, nói thực mình không có yêu cầu về việc có bằng đại học hay không. Có nhiều người đếch có bằng đại học nhưng cách cư xử cực kỳ đúng mực và cao thượng luôn,... chúc bạn có những bài test mới để check chính xác.

lelumber thích bài này.