Kinh nghiệm: Dạy trẻ theo phương pháp đa giác quan giúp trẻ biết nói sớm và biết đọc khi còn bé thơ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi tuyetmidangiu, 24/6/2012.

1. tuyetmidangiu

tuyetmidangiu mẹ Mimi

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Chào các Mẹ và các bạn trên diển đàn, mình cảm thấy phương pháp này rất hay và không hề ngượng ép bé chút nào vì thật sự độ đĩa " DVD BÉ YÊU BIẾT ĐỌC( BYBĐ ) " là bộ đĩa hữu ích nó vừa chơi vừa học nhưng lại mang tính giáo dục rất cao. Đĩa dạy bé có phản xạ tốt và hiểu những từ bé nói và hành động bé làm. Kết quả cụ thể là bé nhà mình 9 tháng đã có thể nói được vài từ như ông ( ko hiểu sao ko nói từ ba ba trước nhỉ ), má, ba, cá, thật sự làm Mẹ khi nghe con mình nói được những từ đó thì thật cảm động và mừng vô biên ;) nhưng hay hơn nữa là bé mình nhờ xem đĩa " BÉ YÊU BIẾT ĐỌC " nên 12 tháng bé đã nhận dạng được từ và đọc được rất tốt, tìm hiển thêm về đĩa BYBĐ đó thì m2inh thấy rằng những bé có thể tiếp thu được đĩa này thì khả năng học tiếng anh và tiếp thu toh6ng tin rất tốt, trí nhớ tuyệt vời. Như bé TUYẾT MI nhà mình khả năng đọc bây giờ tương đương với bé học xong chương trình lớp 1 nhưng đặc biệt ở chỗ là Bé KO PHẢI ĐÁNH VẦN mà đọc RO RO, khi ra ngoài đường có những banner " PHÒNH CHỐNG BỆNH TAY CHÂN MIỆNG CHO TRẺ NHỎ " thì bé đọc vô tư luôn :). Xin lỗi các Mẹ vì mình hỏi khoe con hơi nhiều nhé nhưng do mình cảm thấy phương pháp ĐA GIÁC QUAN đó hay thật nên mình muốn giới thiệu đến các Mẹ và các bạn chuẩn bị làm Mẹ. Mình up Video clip mời các Mẹ vào tham khảo nhé :

http://www.youtube.com/watch?v=0L6d_...eature=related

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuyetmidangiu
    Đang tải...