đề nghị các mẹ cảnh giác với trường hợp bán hàng như thế này nhé

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi lanchoac, 28/5/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lanchoac

lanchoac HỘI GÀ 81

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=2704092#post2704092Old 05-24-2010, 11:05 AM
    đây là order trên topic của em http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=2668393#post2668393

05-25-2010, 10:04 AM
    em thông báo có hàng vào chiều qua. Nhưng chiều qua em chưa đi ship hàng cho các mẹ được.

Old Hôm qua, 04:38 PM
    trong khi đó chiều qua memeoluoi1299 lại nhận được điện thoại từ số của anh Hưng để giao hàng số lượng đúng như trên topic của em. Trong thời gian đó em đang đi đón con.

sáng nay em gọi cho memeoluoi1299 để hẹn thời gian nhận hàng, thì mẹ ấy thông báo là dã nhận chiều qua hơn 2kg cá = 350k từ số điện thoại trên. và đây là comment của mẹ í.
    Mình đã check lại thông tin của số điện thoại này và vào đây góp ý với bạn. Đề nghị bạn không làm ăn như thế nữa, nếu không mình sẽ nhờ ban quản trị xử lí.hãy cạnh tranh bằng chát lượng, giá cả và thái độ phục vụ chứ không phải kiểu tranh cướp khách bạn nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lanchoac
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu giadinhnho vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu giadinhnho không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng mở topic để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

3. Mod MSTD

Các bạn không gặp vấn đề trực tiếp vui lòng không bình luận tại topic này. Cảm ơn các bạn.

4. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Thế tóm lại là ai đúng ai sai nhỉ? Tớ thấy cả hai người bán hàng có ai sai đâu, có ai tranh cướp khách của ai đâu, nick kia order trên cả 2 topic mà.

5. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

6. www.tomcuaghe.com

www.tomcuaghe.com Bắt đầu nổi tiếng

7. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu meoluoi1299 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu meoluoi1299 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng mở topic để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

bobyyeuthuongMebeThuan thích.
  8. Meoluoi1299

Meoluoi1299 Thành viên chính thức

Minh cám ơn cả 2 gia đình ; đúng mình có order hàng giadinhtieuho từ ngày 19/05 nhưng được hẹn sang tuần mà ko thấy gọi lại cho mình nên mình đặt bên nhà lanchoac và được gọi điện thoại hẹn thứ 5 giao hàng nên hôm qua đúng hẹn mình không check thông tin khi điện thoại gọi mang cá đến; thui cá thì tớ cũng lấy rùi và cũng do sơ suất không confirm.Minh hen voi lanchoac lần tới sẽ order lại đơn mới và không gặp cảnh thế này nữa.
    chúc cả 2 topic đều đắt hàng.

9. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Mẹ meoluoi1299 đã lên tiếng, như vậy là đã rõ cả đôi đường, không ai tranh cướp khách của ai cả, nhưng theo mình nghĩ, lần sau mẹ meoluoi1299 hãy check thật kỹ trước khi phản hồi để tránh trường hợp mang tiếng cho người bán hàng.

10. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Mình nghĩ Loanchoac nên xin lỗi gia đình tiểu hổ vì cái topic này

11. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Mình không nghĩ Loanchac có lỗi. Vì đầu đuôi câu chuyện là ở meoluoi mà.

12. be_salinh

be_salinh Yêu thương cuộc sống

Em cũng ko nghĩ lanchoac có lỗi, cả c meoluoi cũng vậy. Mọi người thử nghĩ xem, nếu đúng ngày đấy, giờ đấy, hàng mình od đc ship đến thì có ai nghi ngờ mà kiểm tra nữa đâu. Nếu có "hỏi chấm" gì ở đây là tại sao giadinhtieuho lại giao hàng đúng ngày giờ mà meoluoi đã od ở 1 topic khác, thay vì ngày giờ hẹn ở topic của mình thôi. Và tại sao lại ko nói rõ ràng đây là hàng của ai ( tránh meoluoi hiểu nhầm). Nếu cần làm rõ gì đó thì là ở chỗ đấy thôi

Meo_mup thích bài này.
  13. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình thì mình chỉ nghĩ là người mua họ có quyền order chỗ này, order xong chỗ này mà chưa thấy chắc chắn thì order chỗ khác. Đó là quyền của họ, người mua chả có lỗi gì ở đây.
    Người bán có order thì ship thôi, cũng chẳng có lỗi tranh giành khách gì ở đây cả.
    Tuy nhiên chắc là bạn chủ topic cũng không biết là bạn mua hàng có order cả hai người nên mới lên đây phản hồi. Giờ phát hiện ra việc này cũng "hơi dở" rồi.
    Tóm lại các mẹ cẩn thận, bút sa gà chết, chuyên mục này rất hữu ích nhưng cũng nên hạn chế đến mức thấp nhất khi đưa bài lên đây. Chỉ cần một chút hiểu lầm hay thông tin chưa cập nhật cũng gây ra các rắc rối cho người khác, nặng hơn thì ảnh hưởng cả uy tín, danh dự của người khác. Tốt nhất là pm nhắc nhở trước, nếu thật sự thấy "khó cải tạo" được hãy phơi bày ra cho Mod và mọi người phán xét, đã lên đây thì hậu quả khó lường!

14. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Cũng không đơn giản thế đâu bạn. Mình nghĩ chắc chỉ là trường hợp trùng lặp ngẫu nhiên thôi. Người mua thì cứ nghĩ mình đặt người ta giao, người bán thì người ta đặt mình giao. Mặc nhiên là cùng biết, có ai đi ship hàng mà nói mô tả là hàng của ông A, bà B, hàng gì đâu nếu người nhận không hỏi kỹ.
    Chữ nghĩa trên 2 topic còn đó, làm rõ thế nào được?
    Thứ nhất ít ai đủ thời gian lượn lờ hết topic này đến topic khác rồi tìm kẽ hở như thế để tranh giành.
    Thứ hai nếu có cố ý tranh khách nhưng giờ người ta bảo có order thì tui ship, thời gian như thế chỉ là vô tình trùng hợp thì bạn nói thế nào?
    Hi hi, phức tạp nhỉ, tranh thủ đặt tình huống trước khi Mod ra tay!

15. Me Dat

Me Dat http://dbshop.com.vn

Thật ra mình nghĩ rằng ng nào cũng có lỗi cả!! Chẳng ai phải xin lỗi ai trong trường hợp này!!

1. Lan Choac: Lỗi là chưa pm hỏi kỹ, nóng tính!!

2. Mèo Lười: oder 2 nơi nhưng lại quên mình đã oder??, dẫn đến việc nói với Lan choac:
    Nếu là mình, mình cũng nghĩ rằng Gia đình tiểu Hổ tranh khách!! lần sau, post bài bác này nên chú ý cẩn ngôn, ai lại mìnhd di oder ng ta lại bảo ng ta lừa mình!!

3. Gia đình tiểu hổ: Ko thể nói là ko có lỗi, vì giao hàng chậm, cũng ko hẹn khách rõ ràng là khi nào có hàng!! (Mình cũng hay gặp lỗi này vì không chủ động được thời gian) Làm cho khách sốt ruột phải oder chỗ khác!

Vậy nên nói là bên nào phải xin lỗi bên nào thì khó lắm!!!

16. Betta

Betta Thành viên tập sự

Các mẹ vào vai Bao công và quảng cáo sản phẩm của mình hử :D. Các mẹ thật pro là lá la
    Sự việc đã rõ, đề nghị Mod đóng topic và xử lý theo quy định của Diễn đàn

17. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Cũng có thể nói là không ai có lỗi vì bạn mèo lười đã order hàng nhưng chưa có và quên mất. Bạn ấy cũng không hủy order bên gia đình tiểu hổ nên bên này đã giao hàng. Loanchoac vì thấy bạn mèo lười bảo là bị lừa nên mới lập topic này
    Tuy nhiên, Gia đình tiểu hổ không làm sai mà lại bị cảnh báo để mọi người cảnh giác thế này thì cũng thiệt cho bạn ấy chứ. Mình tin rằng bạn Loanchoac sau khi vào đọc lại topic và hiểu rõ ngọn ngành thì sẽ lên tiếng xin lỗi. Làm như thế thì mọi người sẽ phục bạn ấy hơn.

Hanhbee, sumjMebeThuan thích.
  18. Me Dat

Sao bác phải dùng nick ảo để CM nhỉ?? hờ hờ!!
    Em có chức năng gắn chữ ký vào mỗi bài viết!! Ko muốn bỏ nó đi, chiỉko sử dụng chữ ký trong trường hợp tế nhị thôi nhé (CM trong topic của ng bán hàng cùng mặt hàng)!! Bác bảo bác Kiên còn dạy chúng em: Nên tham gia vào các mảng khác ngoài box mua sắm của diễn đàn, để link dưới chữ ký để bán hàng hiều quả....!! Em làm theo lời dạy của admin đấy ah!!

19. Me Dat

Mình thấy ko phải chỉ mẹ lanchoac và cả mẹ Mèo nữa, cũng cần Xlỗi nhà hổ, vì nếu mẹ Mèo ko bảo nhà Tiểu hổ lừa, thì chắc chắn lanchoac ko rỗi hơi mà ngồi post nên topic này!! Thêm nữa, hai Đc oder khác nhau, liệu có phải mẹ Mèo nhầm đến mức ấy??:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    Còn nhà Hổ, sau lần này thì rút kinh nghiệm, giao hàng thì nên gọi trước để báo khách còn biết đường nhận hàng nhé!!

Hannah&Anna thích bài này.
  20. giadinhtieuho

giadinhtieuho Thành viên chính thức

Hic, vụ này đúng là tình cờ thôi. Mình đi công tác Hải Dương cả tuần qua. Ở nhà ông xã có nhiệm vụ nhận hàng từ quê chuyển ra rồi theo list khách hàng đăng ký để chuyển thôi. Dự định là hàng về thứ 4 nhưng đến thứ 5 cá mới chuyển về được. Trước khi giao cá chồng mình cũng đã gọi điện cho meoluoi rồi mới mang cá. Chồng mình gọi điện từ 2h mà đến 5h mới giao cá thì làm sao có ý định cướp khách của ai được. Thú thực là vợ chồng mình ngoài việc bán cá online thế này còn phải đảm bảo công việc cơ quan nên không có nhiều thời gian online để theo dõi nhà khác làm ăn thế nào. Sự thực thì các mẹ trên diễn đàn cũng nhận ra cả rồi. Mình không muốn giải thích cũng như đổ lỗi cho ai cả. Mình ủng hộ phương châm làm ăn lành mạnh, không muốn tranh giành của ai cả vì họ cũng làm ăn lương thiện như mình. Mong rằng sau vụ này, bất kể mẹ nào khi mua hàng ol cần cẩn thận hơn chút nữa để tránh những hiểu nhầm đáng tiếc thế này. Rất cám ơn mọi người đã góp ý cho giadinhtieuho.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.