Cần giúp: Đẻ ở bệnh viện Vinmec - Minh Khai, Hà Nội

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi mecun30405, 18/1/2012.

1. Megialinh0711

Megialinh0711 Thành viên sắp chính thức

Đẻ ở Vp thì đc chi trả bnhiu mà lợi hơn hả b. Mình cũng đang phân vân 2 nơi vì cũng có bh prevoir

Đang tải...

2. Megialinh0711

Megialinh0711 Thành viên sắp chính thức

Bạn dùng gói lẻ à!
    Bạn cho mình xin chi tiết giá của b khi sinh thường dc ko?
    B làm hồ sơ sinh từ tuần bnhiu và hết bnhiu vậy

3. trucquynh29292

trucquynh29292 DatYenVun.com

hóng Vinmec, gần nhà mình :(

4. Milk Nguyen

Milk Nguyen Thành viên rất tích cực

Đi sinh phải cbi những gì mẹ cháu nhỉ, mình cũng chuẩn bị sinh ở đây, thấy mọi người nói ko phải chuẩn bị gì, nhưng có đọc được mấy người share trên fb nói có bị gây khó dễ bỉm sữacho con nên mình cũng hoang mang. Muốn chuẩn bị cho đủ không có đến lúc ý mình không làm gì đc, chồng mình lại là nước ngoài gặp trường hợp như vậy thì buồn lắm

5. lunamit

lunamit Thành viên mới

Đắt phết mẹ nó nhỉ!

6. Superior A.R.T Vietnam

Superior A.R.T Vietnam Thành viên đạt chuẩn

Cho mình xin số điện thoại của bác sỹ được không?

7. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Mình đang định đăng ký thai sản trọn gói ở Vinmec hoặc Việt pháp mà vẫn đang lăn tăn chưa quyết định dc mn ạ.

8. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

có mẹ nào vừa sinh ở Vinmec về cho mình xin cái bảng Break Down chi phí thực tế đã thanh toán dc ko ạ (mình vào web thì có bảng chi phí chuẩn thôi còn thực tế mình nghĩ sẽ vẫn có phát sinh). Bên chồng mình chế độ dc giảm 20% nên mình cũng muốn vào Vinmec sinh tập 2 cho đỡ vất vả.

9. mebongdollar

mebongdollar Thành viên chính thức

Chị ntin mail e gửi cho
    094255509 hai

10. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

chị vừa nhắn tin SMS cho em, em gửi giúp chị nhé. Thanks em nhiều nhiều.

11. Su Bắp

Su Bắp Thành viên tập sự

Chị ơi cho em hỏi 1chút chị đã sinh ở cả 2viện VP vaf Vinmec vậy chị có thể giúp em so sánh bệnh viện nào hơn được không ạ tại em chuận bị sinh bé đầu cũng đang phân vân qúa không biết nên đăng kí thai sản trọn gói ở Vinmec hay Việt Pháp chị ạ

12. Nc.mobile

Nc.mobile Bắt đầu tích cực

Nói chung Các mẹ chọn sinh nở tại bệnh viện này được chăm sóc đúng tiêu chuẩn 5 sao lý tưởng đúng chuẩn hàng đầu về các dịch vụ với đội ngũ y bác sĩ lành nghề và có tính chuyên môn cao trong lĩnh vực chuyên khoa sản rồi, quan trọng là có điều kiện hay không thôi

13. emilynguyen123

emilynguyen123 Thành viên nổi tiếng

Chị ơi, nếu em đăng lý sinh mổ lần 2 tại VM - trọn gói từ tuần 32, em mua bh Prevoir trước khi mang bầu thì em sẽ được BH chi trả bao nhiêu ạ?

14. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

em là cứ phụ sản trung ương thôi ạ, các bác có điều kiện thì vào việt pháp hay vin thì dịch vụ chăm sóc bà mẹ trẻ em tốt hơn nhưng chuyên môn thì chưa chắc đã hơn mấy viện đầu ngành về sản đâu nhé

Teppynguyen thích bài này.
  15. Teppynguyen

Teppynguyen Thành viên rất tích cực

Tớ vừa sinh VM hôm 13/4. Nói chung mọi thứ đều hài lòng, tổng chi phí thanh toán là 31.5tr (mua chọn gói bằng thẻ vp làdy giảm 15%, lúc đầu chỉ nảo giảm 10% nhưng cuối cùng thanh lại đc giảm 15% he he nên chả thắc mắc giè ) , cả tiêm tủng , gây tê màng cứng 1,68 tr, tơs sinh tối nên check in lúc 11h đeem, sau 24h thì ở lại thêm trong khung 8h-12 h trưa trả thêm 1,250k. Bà lằng nhằng vớ vẩn thì tính ra là đong 33tr thì được cầm về đâu khoảng 1,5 tr.
    Song vì tớ là thai quá ngày nên lần cuối đi khám siêu âm 2d phải tự trả tiền ngoài tới 420k (coi như bù lại tiền được trả lại).
    Nói chung cảm nhận của tớ là hài lòng, cô hộ sinh tên Xuân người miền Nam ( tưf bênh viện Từ Dũ ra thì tuyệt vời, kinh nghiêm lắm lắm). Nếu bạn nào sinh thường vào đúng ca của cô thì thích ơi là thích ý.
    Khi đi sinh thì mang theo 1 bộ quần áo của mẹ , 1 chĂn ủ cho con thôi (áo lót, quần, áo dài mặc ngoài), bệnh viện sẽ tặng 1 túi quà gồm 15 bỉm merries cho con, 1 gói bvs mama, quần lót giấy 5 cái, sưax tắm gội cho con (chai 125mlx2 chai), ngoài ra linh tinh của các hãng tặng ko tính. Quần áo cho con 1 bộ.
    Note: chỉ định cho các bạn sinh thường thôi vì mổ tớ ko rõ nhé, còn trong quá trình sinh thường nếu có trục trặc là chuyển ngay sang sinh mổ, nên đi đẻ vẫn nên mang theo thẻ để quẹt khi cần bị chuyển sang đẻ mổ. (Tớ suýt thì bị chuyển sang đẻ mổ vì nhịp tim con rớt mấy lần, do mẹ đau quá toàn nín thở , túm lại mẹ thở thì con mới có o.xi nên càng đau càng phải thở.
    Còn tớ vừa tái khám cho con sau 1 tuần sinh thì cũng được miễn phí luôn, chuẩn bị tiếp tái khám cho mẹ sau 1 tháng sinh nữa là okie.
    Quyết định tiếp theo: mua gói tiêm chủng trong 2 năm. Điều ko hài lòng là phải tự gọi lên tổng đài đặt lịch chứ ko đc tự nhắc như gói sinh nên cũng không thích lắm. Được cái tiện và thuốc rõ ràng nên okie.

16. Teppynguyen

Teppynguyen Thành viên rất tích cực

Chuẩn là VM chỉ dành cho các bạn sức khoẻ bt, còn nếu bạn có vấn đeef , thai nhi có dị tật khi siêu âm thì có khi đc trả lại tiền luôn nhé (tớ chứng kiến đây), hay hồi đi tiêm chủng cho mẹ thì gặp 1 mẹ tiền sản giật họ cũng ko dám nhận đâu ợ.
    Nên mẹ nào là em thứ 2 roài, e đaauf ngon lành thì hoàn toàn có thể sinh ở đaay.

17. ngocanh9x

ngocanh9x Thành viên tập sự

giá cả nhu thế này là hợp lý rồi nhưng không biết đã có mẹ nào đẻ ở đây chưa chất lượng dịc vụ có ok

phuong_lan620 thích bài này.
  18. hinngo_hinngo

hinngo_hinngo Thành viên chính thức

Các mẹ ơi có mẹ nào sinh đôi ở vinmec chưa ạ? E thai đôi 26w rồi, đi khám các chỉ số đều bt,bsy thì khuyên vào C nhưng e đi khám ở C 1 lần xong sợ quá, nên đang suy nghĩ chuyển sang VM. Nhưng k biết sinh đôi thì có ổn như các mẹ sinh 1 ko.

19. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Cái này thì cũng khó nói lắm. Đứa đầu tớ cũng suy nghĩ như vậy, bảo vào PSHN cho nó chắc về chuyên môn, cuối cùng nhiễm trùng vết mổ khổ gần chết, đau còn hơn đau lúc hết thuốc tê nên giờ tớ cũng chịu chả dám vào đấy lần nữa đâu.

phuong_lan620 thích bài này.
  20. phuong_lan620

phuong_lan620 Thành viên tích cực

Mẹ nó inbox cho m email m sẽ tư vấn mẹ nó các gói sinh tại Vinmec mn nhé. Tks mn