Cần giúp: Để tờ rơi ko bị vứt thùng rác !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi bình yên ơi, 23/9/2009.

1. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Để tờ rơi ko bị vứt thùng rác !

Tờ rơi của bạn là phiếu giảm giá , mỗi tờ là một phiếu giảm giá càng tích nhiều càng giảm nhiều thì đảm bảo hiếm có người vứt hiiiiiiiiiiiiiiii

Đang tải...

2. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

khoản này thf mình chịu
    Đây là tài của các nhà PA

3. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

Đẹp mấy thì cũng khó giữ lắm a, nhà e toàn bỏ đi

4. nguyenvanduocit

nguyenvanduocit Thành viên tập sự

bạn cứ in thật đẹp, hoặc in trên đó một câu thành ngữ, châm ngôn nào đó thật thâm thúy. Chứ mình thấy người ta phát tờ rơi và người nhận tờ rơi, họ vứt đầy ngoài đường, nhìn bực mình thật

5. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

nói chung phải chấp nhận sự thật phũ phàng thôi. Hy vọng 100 tờ phát ra, hiệu quả được 10 tờ. thế là hp lắm rùi.

6. kagome

kagome

Phải là SP mọi ng cần cơ . Túm lại em thấy phát tờ rơi rất là ô nhiễm môi trường vì mọi ng có khi còn ko vứt vào thùng rác mà quăng luôn ra đường. Bao nhiêu tiền in ấn cũng xót nhỉ !

7. heosua0110

heosua0110 Thành viên chính thức

Phát tờ rơi chắc chắn sẽ bị vứt đi - quan trọng là tỉ lệ vứt đi cao hay thấp nó còn phụ thuộc một số yếu tố:
    1: Tờ rơi đẹp hay xấu
    2: Thông tin tờ rơi có hữu ích và cần thiết
    3: Có đúng đối tượng đang cần thông tin này hay không
    4: Thường mọi người vẫn thích quà tặng hay chương trình khuyến mại gì đó - mn nên đưa ra 1 chương trình khuyến mại hấp dẫn
    5: Thái độ người phát tờ rơi - ví dụ trực tiếp mn đi phát tờ rơi và khi phát phải nói chuyện, tư vấn cho người nhận. Nếu người ta thích người ta sẽ cầm còn người nào ko thích mà ko có ý định cầm thì ko nên phát và xin lại để mọi người đỡ vứt đi.
    6: Địa điểm phát tờ rơi: môi trường văn phòng, cạnh các tòa nhà lớn sạch sẽ người nhận khó vứt đi hơn; hoặc phát trực tiếp tại nhà cũng khó vứt hoặc có thì vứt thùng rác còn nếu phát ở đường thì chắc chắn là vứt la liệt ngay ạ.

Ngày trước mình thuê 1 đội sinh viên đi phát tờ rơi và yêu cầu sau khi phát xong phải nhặt hết những tờ rơi bị vứt ra ngoài đường đảm bảo sạch sẽ trước khi ra về cũng là 1 hành động bảo vệ môi trường và người khác nhìn nhận một cách tích cực về c.ty thuê phát là có ý thức.

8. pphongict

pphongict Thành viên tập sự

* Bên tớ không bao giờ phát tờ rơi ngoài đường, chỗ ngã tư đèn đỏ; bọn tớ phát ở văn phòng làm việc. Tất nhiên là không ồn áo, náo nhiệt ảnh hưởng đến công việc của họ.
    ***Tớ chỉ nêu thế thui nhé, không biết có giúp ích gì được cho bạn không?[/QUOTE]

sao bác lại phát được ở trong văn phòng làm việc của họ thế? họ không đuổi ạ?

9. NgaNguyen78

NgaNguyen78 Thành viên chính thức

sao bác lại phát được ở trong văn phòng làm việc của họ thế? họ không đuổi ạ?[/QUOTE]

***@Mình phát với một hình thức là cung cấp thêm một dịch vụ cho họ là họ không cấm đâu

Kinh nghiệm của mình nè, cũng giống của bạn Nem đã nói đó, mình phát thành công lắm (ngoài dự kiến luôn, đến 35% luôn, ban đầu mình chỉ dự trụ 2% thôi). Có khi cả tháng sau mới giao hàng đến công ty đó, thấy cái tờ rơi của mình nằm chình ình trên bàn, vui khó tả.

Mình làm thế này: (à, mình kinh doanh ăn uống, cụ thể cái tờ rơi đó là cho chè online)

- Thuê thiết kế chuyên nghiệp để thiết kế tờ rơi: màu sắc phải thỏa các tiêu chí (mát mẻ, không quá rối, thông tin ghi ít nhưng đủ, đảm bảo các vị trsi ghi thông tin thì cho dù khách chỉ nhìn sơ 1 mặt rồi vứt đi thì vẫn có thể tìm đến mình nếu sực nhớ là cần đến mình)

- Hình ảnh sản phẩm của mình mình tự chụp, đảm bảo giao hàng giống y thế, không lấy hình trên internet. Cái này tạo lòng tin ghê gớm nha, ban đầu mình chỉ làm vì tính mình không thích hình đụng hàng, không ngờ sau này khách hàng gọi đặt hàng cứ hỏi: cái hình đó là món gì ... nhìn hình muốn ăn quá ...

- In giấy cứng, mình in giấy 250 đó (tờ rơi của mình khổ A4, gấp 3, giá in 4000 tờ là gần 1000đ/tờ)

- Khi phát luôn cầm xuôi chiều, đưa cái mặt tiền tờ rơi về phía khách hàng. Minh coi khâu này rất quan trọng, thường mình tự phát hoặc nhờ những người quen (là các manager không đó... hoặc thuê sinh viên, yêu cầu mặc thật lịch sự, mang giày). Khi phát không được chỉ đưa rồi đi, phải nói: "Dạ chổ em là .... mới .... mời các anh chị ủng hộ. Em cảm ơn"

- Mình phát cục bộ, không phát ngoài đường, chỉ chọn các cao ốc văn phòng, văn phòng công ty để phát thôi (hehe, in mắc quá đâu phát tràn lan được). Ở các VP có bảo vệ bên ngoài mà không vào được, mình đưa ngay cho các anh/chú/bác bảo vệ đó, nói "Dạ .... nhờ anh/chú/bác gửi cho mấy chị dùm em/con ... Con cảm ơn .... "

Vậy thôi á, vậy mà hôm nào đi phát là chỉ dám phát ~ 100 tờ thôi đó, chạy hàng có cờ luôn hehe

Lâu dần người ta quen, không cần phát nữa. Mỗi chỗ chỉ đến phát 1 lần thôi, người ta không order thì thôi, không spam đâu.

Hehe, chút kinh nghiêm thực tế 6 tháng trước đó, chia sẽ mọi người đọc cho vui nha :)

10. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

cũng chưa biết mẹ nó thiết kế tờ rơi cho sản phẩm gì để tư vấn đây,