Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Để Trở Nên Bác Mẹ Sáng Dạ Và Hiểu Trẻ Tốt Hơn, Chúng Ta Phải Làm Gì, Sao Cho Đúng ?

Thảo luận trong 'HOẠT ĐỘNG CỘNG ĐỒNG' bởi lemyhanh090909, 10/10/2019.

1. lemyhanh090909

lemyhanh090909 Thành viên tập sự

Hiện tại việc giáo dục và săn sóc con nít đòi hỏi đông đảo nổ lực, trong đó có cả những giọt mồ hôi và nước mắt, sức khỏe cũng bị tương tác bởi những nỗi lo. Báo sức khỏe 365 mời bạn đọc cùng theo dõi những cách để trở nên ba má thông minh hiện tại.

Suy nghĩ trước lúc nhắc với trẻ
    Lời nhắc và hành động của bác mẹ tương tác siêu to đến con trẻ. Bạn sẽ là tấm gương sáng cho con nếu ít gây ra lầm lỗi. Mỗi từ được nhắc ra 1 bí quyết hấp tấp và vội vàng sẽ để lại ấn tượng không tốt trong trí não non nớt của con.
    Vì thế, nghĩ kỹ trước khi nói thực sự vô cùng quan trọng, đặc thù trong khi bạn đang tức giận.

Làm gương tốt cho trẻ
    trẻ em buộc phải “người tuyệt vời” để noi gương. Nêu gương cho con của bạn bằng phương pháp sống 1 lối sống lành mạnh, chọn lọc sáng dạ, làm việc có nguyên tắc và có liên quan hăng hái.
    Lôi kéo sự chú ý của con nhỏ nhiều hơn
    Theo những chuyên gia chăm nom trẻ em từ Kiến mới online thì bọn trẻ luôn ham chơi, bạn không biết phải làm như thế nào để chúng lắng nghe lời mình nhắc. Đừng quá lo lắng và bít tất tay, bạn có thể thu hút sự chú ý của con lúc chúng lơ đãng bằng bí quyết đề cập thật nhẹ nhõm cho đến khi chúng nhìn bạn và phản ứng lại.

Cùng con làm việc chung với nhau
    Bọn trẻ thích được coi trọng và muốn thấy bố mẹ luôn buộc phải tới sự trợ giúp của chúng dù là công tác vặt vãnh. Cùng con làm việc như lau dọn nhà cửa, nấu ăn, chăm sóc cây cảnh… sẽ tạo cho chúng thời cơ để học hỏi về mọi vật dụng quanh đó và sống có bổn phận hơn.
    Khuyến khích và khích lệ con yêu
    1 phần khác trong việc “làm thế nào để trở nên cha mẹ tốt” chính là không chỉ trích con cái. Trẻ phải bạn đưa ra lời khuyên và chỉ dẫn mỗi khi trẻ mắc sai trái, đồng thời buộc phải sự khen ngợi, khuyến khích mỗi khi trẻ làm việc đúng.
    Bạn có thể cùng con ăn mừng mỗi lúc trẻ làm tốt công tác được giao hay dành cho con những lời cổ vũ như “Đó thực sự là một ý kiến hay”, “Công việc này con làm rất tốt”…

Lắng nghe và ủng hộ con cái với những lời khen ngợi
    Trẻ em vô cùng thích chuyện trò đề cập về các việc diễn ra ở trường học, hãy chỉ cho con biết bạn rất thích nghe những câu chuyện ngộ nghĩnh của chúng. Đừng yên lặng, cũng như không tỏ rõ thái độ mỗi khi con nao nức nhắc chuyện, như vậy chỉ khiến bọn trẻ càng ngày càng xa vắng bạn.
    Đến một lúc nào đó, trẻ nhỏ không còn tìm tới cha mẹ để tâm tình nữa vì với chúng, họ quá xa lạ.

Trên đây là lời khuyên từ các bậc ba má đang làm tại lĩnh vực phòng chống động đất (Earthquake Preparedness), chúc độc giả có được tư duy mới đột phá trong bí quyết dạy con của mình nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lemyhanh090909
    Đang tải...