Đẹp sau sinh với Viet-Care: Nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ, muối gừng quấn bụng...

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi www.chamsocsausinh.com, 16/1/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Ðề: Nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ và các sản phẩm từ thiên nhiên - bí quyết làm đẹp sau

Túi muối chỉ có tác dụng làm săn và gọn bụng khi các mẹ mới sinh con từ 3 tháng trở lại, các tháng sau túi muối có tác dụng là ngăn sổ bụng, còn tác dụng làm gọn bụng thì còn phụ thuộc vào cơ địa mỗi người. Các mẹ sinh con trên 1 năm thì túi muối không còn tác dụng nữa mẹ nó nhé

2. www.chamsocsausinh.com

Ðề: Nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ và các sản phẩm từ thiên nhiên - bí quyết làm đẹp sau

1 lọ nghệ mặt dùng đc trong bao lâu cũng tùy thuộc vào tần suất các me sử dụng và liều lượng như thế nào nữa. Nếu mẹ nó dùng liên tục ngày nào cũng dùng thì có thể dùng trong 1-1,5 tháng bạn nhé

3. www.chamsocsausinh.com

Viet-Care dịch vụ chăm sóc và làm đẹp sau sinh đầu tiên và uy tín nhất Việt Nam

4. mebeLuNa

mebeLuNa Thành viên chính thức

Nghệ mặt thuốc bắc này dạng nước hay sao bạn?

5. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

oách dấu topic nhà chị, hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

6. lindahn

lindahn Thành viên tích cực

Ko có giá sp à mẹ nóa ui, ngâm cứu mấy vụ này, hic tập 1 cũng chăm chỉ bôi r*** gừng nghệ mà ko thấy da đẹp tí nào cả

7. www.chamsocsausinh.com

Đúng rồi mebeLuNa, nghệ mặt thuốc bắc là dạng dung dịch lỏng bạn ạ.

8. www.chamsocsausinh.com

Mẹ lindahn giá sản phẩm mình inbox cho bạn nhé :) Gừng thuốc( gừng ngâm với thảo dược + r***) và nghệ thuốc bắc hạ thổ sẽ đem lại hiệu quả tốt, an toàn và bền vững hơn r*** gừng hay r*** nghệ không mẹ nó nhé. Ngoài ra nghệ bôi mặt và nghệ toàn thân cũng khác nhau đấy mẹ nó ạ

9. lindahn

lindahn Thành viên tích cực

Lần trc m ngâm lẫn cả gừng và nghệ với r*** dùng nhưng chả thấy xi nhê j cả.

10. www.chamsocsausinh.com

Gừng, nghệ ngâm r*** rất dễ làm, nhưng để hiệu quả cao thì phải đúng tỷ lệ và phải tuân thủ đầy đủ quy trình. Hơn nữa ngoài nguyên liệu chính là gừng và nghệ thì cần có những thảo dược khác đi kèm để tăng dược lý nhé Bạn cũng cần kiên trì để đạt hiệu quả lâu dài, bền vững nữa.

lindahn thích bài này.
  11. BinhBop

BinhBop

mình cũng quan tâm đến vấn đề vòng 2 chảy sệ sau sinh này
    tập 2 nhất định phải áp dụng xem có hiệu quả ko, chứ nguy cơ sổ bụng cao lắm hic hic
    cho mình hỏi dịch vụ chăm sóc sau sinh của bên mình gồm những gì, thời gian bao lâu và giá cả ra sao hả bạn? sẽ có người đến tận nhà hàng ngày hay tn?

12. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Món nghệ nay nhiều công dụng quá , nhà em trồng nhiều mà ko bit mà dùng

13. www.chamsocsausinh.com

Dịch vụ chính của Viet-Care là chăm sóc sau sinh tại nhà mẹ nó ạ. Nhân viên chăm sóc sẽ đến tận nhà để chăm sóc cho bạn, thời gian chăm sóc sẽ thỏa thuận khi bạn đăng kí gói dịch vụ. Bạn được phép thay đổi lịch và nhân viên chăm sóc 2 lần nếu cản thấy chưa phù hợp^^.

Hiện nay Viet-Care có các gói dịch vụ:
    - Gói chăm sóc bầu gồm 2 gói bạn nhé: thư giãn và trắng sáng, giá của 2 loại này lần lượt là 2.200.000 và 2.400.000, với gói thư giãn thì bạn được massage giúp giảm mỏi mệt và stress, ngoài ra bạn được đắp mặt bằng mặt nạ trứng gà thuốc bắc, được ngâm chân bằng thảo dược, còn với gói trắng sáng thì bạn được hưởng thêm quyền lợi là tẩy da chết bằng 1 trong 3 sản phẩm sau: tinh chất gạo, sữa dừa non hoặc cafe mật ong và được massage hoàn toàn bằng tinh dầu dừa, nếu mẹ nào nhiều mụn thì được thay mặt nạ trứng gà bằng mặt nạ rong biển bạn nhé

- Gói sau sinh: Viet-care hiện tại có 5 gói là Xông hơi thư giãn 6 buổi 2.200.000 , chăm sóc bụng 12 buổi giá 3.700.000, gói thon thả trắng sáng 15 buổi 4.900.000, gói 15 buổi đặc biệt và 15 buổi VIP, trong đó gói 12 buổi bạn được các quyền lợi sau: được massage cổ vai gáy,tẩy tế bào chết bằng thảo mộc, xông hơi và được quấn muối giúp vòng eo săn chắc trong 12 buổi, tuy nhiên với gói này bạn không đc chăm sóc nhiều về da, chỉ được đắp mặt nạ giúp sáng hồng da 2 buổi. Gói 15 buổi 4.900.000 bạn được massage cổ vai gáy, xông hơi, massage toàn thân bằng tinh chất nghệ, hơ mắt hơ mặt bằng than hoa và lá trầu, được chắm sóc da, đăp mặt bằng nghệ hạ thổ, ngoài ra còn được đắp mặt nạ ngưc giúp tăng sữa( nếu có nhu cầu)

Đối với goi 15b ĐB thì ngoài những quyền lợi của gói 15 buổi, bạn còn được chăm sóc mặt ngoài nghệ hạ thổ còn có kem dưỡng hạnh nhân, được dùng nghệ thâm và dầu rạn nhằm làm mờ các vết rạn và nhanh chóng làm sáng vùng da thâm ở bụng, bạn được chăm sóc toàn thân với nghệ trắng hạ thổ thuốc bắc giúp hoạt huyết da và giảm mệt mỏi. Với gói 15 Vip, thời gian 1 buổi chăm sóc của bạn được kéo dài 105p, bạn có tất cả các quyền lợi của goi 15b ĐB, nhưng thay vào đó, các sản phẩm chăm sóc của bạn cao cấp hơn, Viet-Care sẽ dùng hoàn toàn dầu dừa để massage toàn thân cho bạn thay bằng tinh dầu chàm của 3 gói trc, bạn được dùng nghệ vàng hạ thổ thuốc bắc để có làn da trắng hồng từ bên trong.

Bên cạnh đó Viet- Care có dịch vụ massage chăm sóc tại chỗ ở chi nhánh mới 57 Vũ Ngọc Phan bạn nhé. Chương trình chăm sóc thử miễn phí còn kéo dài đến 26/3, bạn có thể qua chăm sóc thử và có cơ hội nhận thêm quà nhé ^^

14. www.chamsocsausinh.com

Ðề: Nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ, muối gừng quấn bụng - bí quyết làm đẹp sau sinh

Cùng vợ đi học, tại sao không?
    Hãy cùng tham gia lớp học tiền sản chia sẻ các kiến thức về liệu pháp dân gian chăm sóc, làm đẹp bầu và sau sinh của Viet-Care hợp tác với Shoptretho vào thứ 7 hàng tuần tại 133 Thái Hà !

Nhiều mẹ sẽ cảm thấy bỡ ngỡ khi lần đầu làm mẹ, không biết cách chăm sóc con như thế nào mới đúng? Đặc biệt, việc kiêng cữ khiến các mẹ cảm thấy ngứa ngáy, khó chịu. Rạn da, thâm nám không biết bao giờ mới khỏi? Hãy tham gia cùng Viet-care để trao đổi, chia sẻ với các mẹ tại lớp học tiền sản vào thứ 7 hàng tuần của Shoptretho nhé!

Trong buổi học, chị Thanh Ngọc – giám đốc thương hiệu Viet-Care Chăm sóc sau sinh cũng là một người có kinh nghiệm trong lĩnh vực chăm sóc sau sinh sẽ chia sẻ cho các mẹ những kinh nghiêm, kiến thức chăm sóc sau sinh. Giúp các mẹ tự tin hơn khi mang bầu cũng như sau sinh.

Lớp tiền sản do Viet-Care hợp tác với Shop trẻ thơ xây dựng nội dung. Đó không hẳn là buổi học, đơn giản là những trao đổi kiến thức khoa học xen lẫn những kinh nghiệm thực tế, đảm bảo lớp học không bị nhàm chán. Các mẹ được truyền đạt và hướng dẫn thực hành các phương pháp chăm sóc sau sinh dân gian: Massage giúp bà bầu thư giãn; tắm đúng cách; hơ mắt bằng lá trầu; cách phòng tránh rạn da khi mang bầu…Những phương pháp chăm sóc dân gian này bạn sẽ không thể thấy ở bất kỳ một lớp học tiền sản nào khác!

CHi tiết lớp học, các mẹ xem tai đây
    Đặc biệt, tham gia lớp học, các mẹ còn được tặng 1 voucher chăm sóc mặt, massage mặt, cổ vai gáy miễn phí áp dụng tại chi nhánh Viet- Care 57 Vũ Ngọc Phan. Các bố, các mẹ nhanh tay đăng kí nhé!

15. www.chamsocsausinh.com

Ðề: Nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ, muối gừng quấn bụng - bí quyết làm đẹp sau sinh

Tác dụng thần kỳ của nghệ với phụ nữ sau sinh

Từ xa xưa các cụ đã truyền tai nhau rất nhiều những bài thuốc dân gian chữa bệnh từ củ nghệ. Với công dụng chống ung thư, chống oxy hóa, giải độc, kháng viêm, kháng khuẩn… củ nghệ không chỉ tốt cho người bệnh mà còn là vị thuốc thần kỳ đối với các chị em sau khi sinh. Các mẹ chuẩn bị sinh hoặc vừa sinh em bé hãy nhớ những bài thuốc thần kỳ từ củ nghệ dưới đây nhé.

1.Ăn nghệ giúp giảm béo và thải độc trong cơ thể

Củ nghệ có tính chất chống oxy hóa tuyệt vời, làm tăng miễn dịch và ngăn nhiễm trùng ở thai phụ. Không những thế, nghệ còn có tác dụng làm giảm cholesterol thừa trong máu, giúp duy trì mức độ cholesterol thích hợp trong cơ thể, làm tan mỡ bụng, giúp các mẹ duy trì 1 thể trạng hợp lý sau sinh.

Phụ nữ sau sinh nên sử dụng nghệ như 1 gia vị nêm vào các món ăn hàng ngày để tránh viêm nhiễm, nhanh lành vết thương, đồng thời để giải bớt những độc tố trong cơ thể và bổ sung lượng máu bị mất khi lâm bồn. Pha bột nghệ uống với nước 2-3 lần mỗi ngày trong vòng từ 3 đến 6 tháng có thể làm giảm lượng mỡ thừa trong máu, duy trì lượng cholesterol vừa phải, làm tan mỡ bụng và giảm béo hiệu quả cho các chị em. Ngoài ra, các mẹ cũng có thể tự làm mặt nạ nghệ bôi trước khi đi ngủ để có 1 làn da sáng đẹp.

2.R*** gừng nghệ hạ thổ giúp chị em lấy lại vóc dáng sau sinh

Gừng và r*** có tác dụng làm nóng, thúc đẩy nhanh quá trình làm tan mỡ thừa, còn nghệ có tác dụng dưỡng và làm trắng da. Thứ r*** thuốc này từ lâu đã được dân gian sử dụng để giúp phụ nữ làm thon gọn bụng sau khi sinh.

Trước khi sinh khoảng 2 tháng, chị em có thể tự tay làm 1 hũ r*** gừng, nghệ để dùng ngay sau khi lâm bồn khoảng 3-4 ngày. Các chị em có thể làm hũ to hay nhỏ tùy ý với tỷ lệ 1kg gừng+ nghệ với 2 lít r*** trắng. Gừng và nghệ rửa sạch sau đó đem giã dập, cho vào hũ thủy tinh rồi đổ r*** vào, nút thật chặt và kín rồi đem hạ thổ ở chỗ thoáng mát. Sau 2 tháng là có thể mang ra dùng được. Sử dụng loại khăn mềm dung cho em bé, cho 1 ít r*** gừng nghệ vào khăn, thoa và mát xa đều trên bụng, sử dụng kiên trì trong vòng 1-2 tháng, các mẹ sẽ lấy lại được vóc dáng thon gọn của mình.

3.Nghệ giúp các chị em có 1 làn da trắng hồng sau sinh

Phụ nữ sau sinh, làn da thường bị nám do thay đổi nội tiết tố, kèm theo thâm đen ở bẹn đùi và nách. Nghệ có tác dụng làm trắng, trị mụn nhờ việc tẩy tế bào chết trên da, hạn chế các vết chàm trên da nhờ tác dụng sát khuẩn đặc biệt; giảm và chống sẹo, thu nhỏ lỗ chân lông, chống nhờn và se vết rạn.

Trước khi sinh khoảng 1-2 tháng, các chị em có thể dùng nghệ trắng cắt lát, xay nhuyễn rồi ngâm với nước sôi để nguội hoặc với r*** gừng. Phụ nữ sau khi sinh nở giống như rắn lột da nên thoa r*** gừng nghệ trong thời gian ở cữ là hiệu quả nhất, các chị em sẽ có 1 làn da trắng hồng như ý.

Bí quyết trên dựa theo bài thuốc làm đẹp của các cung nữ, phi tần trong cung đình Huế thời xưa lưu truyền lại, đó là “Nghệ mặt hạ thổ”. Theo kinh nghiệm của người dân cô đô Huế, nghệ tuy lành, nhưng hoàn toàn có khả năng kích ứng da và nếu làm sai phương pháp thì nghệ có khả năng bắt nắng nhanh và gây nám da vì bản thân nghệ có nhiều Axit. Để có những lọ nghệ mặt đạt chất lượng phải trải qua nhiều công đoạn rất công phu, tỉ mỉ, tuân thủ các nguyên tắc bất di bất dịch từ đầu cho đến cuối. Nước phải hứng nước trời, nhưng không phải lấy nước của những trận mưa đầu tiên. Nguyên liệu chính của nghệ mặt là nghệ trắng, loại nghệ mọc ở vùng núi A Lưới, cộng với trên 10 vị thuốc bắc được chọn lựa cẩn thận không ẩm mốc, sạch sẽ, đảm bảo vệ sinh.Sau nhiều giờ, sản phẩm được đưa ra ngoài để nhào trộn cho đều nhuyễn, tiếp đó mới đến quy trình nghiêm ngặt phơi sương, phơi nắng...và hạ thổ.

Dịch vụ chăm sóc sau sinh của Viet-care sử dụng “nghệ trắng hạ thổ thuốc bắc” được chế biến dựa trên sự tuân thủ chặt chẽ những quy tắc, bí quyết làm đẹp cung đình Huế xưa được truyền lại bởi những bà mụ lâu năm trong nghề chăm sóc sản phụ. Nghệ trắng hạ thổ của Viet-care bao gồm nghệ trắng cộng với thuốc bắc đem hạ thổ để giảm tính axit ăn mòn da, hút được khí âm cũng như hoạt huyết cao, giúp hồi phục từ bên trong, giúp trắng hồng toàn thân, giảm mệt mỏi cho sản phụ sau khi sinh.

Sửa lần cuối: 18/3/2013
  16. MeNa08

MeNa08 Bắt đầu tích cực

em đánh dầu nhé, chắc sau sinh sẽ nhờ bên Viet care xem sao

www.chamsocsausinh.com thích bài này.
  17. pleasecomeback

pleasecomeback Thành viên mới

e mới sinh đc gần 1 tháng rưỡi mà bụng cũng bị đen, và bị vệt thâm lắm. e nên dùng sp nào cho hiệu quả ạ?

18. www.chamsocsausinh.com

Cảm ơn mẹ nó đã tin tưởng Viet-Care Chăm sóc sau sinh nhé ^^ Viet-Care khai trương chi nhánh mới 57 Vũ Ngọc Phan, chăm sóc mặt, massage mặt cổ vai gáy và tư vấn miễn phí từ 9h -20h hàng ngày cho đến 26/3( cả chủ nhật). Các mẹ rảnh thì qua nhé :)

19. www.chamsocsausinh.com

Bạn inbox cho mình tên và sđt nhé, mình sẽ trực tiếp tư vấn cho bạn :)

20. www.chamsocsausinh.com

Bạn inbox cho mình tên và sđt nhé, mình sẽ trực tiếp tư vấn cho bạn :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.